เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:37:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11113 11114 11115 [11116] 11117 11118 11119 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25558285 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #166725 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:11:41 PM »

จัดไปอย่าให้เสียท่าน

อีให้เราต่อยกับนายอำเภอเหรอ  บู่

ไม่เอาหรอก  นายอำเภอยังชมเราเลยว่าเรานั้นซื่อ ๆ ดี  กิ๊วก๊าว  แกเลยไม่ปฏิเสธเป็นหนังสือ แกเลยชะลอเรื่องเพื่อให้หาคนมารับโอนออกก่อน  Grin

จัดไป ยาวไปเลยครับ

คงไม่ฟ้องครับ   เพราะใจจริงก็ตั้งใจจะโอนปืนให้พี่ชายอยู่พอดี  เพราะไม่อยากให้พี่ชายใช้ปืนผิดมืออยู่  เผื่อพี่ชายเกิดถูกด่านตรวจเดี๋ยวเรื่องยาว  ไม่แน่ เผลอ ๆ วันข้างหน้าผมอาจจะเหลือใช้แค่สามแปดเล็ก ๆ กระบอกเดียวก็เป็นได้ครับ Cheesy  

และอีกอย่าง นายอำเภอคนนี้แกคุยดีครับ เปิดอกคุยกัน ตรงไหนแกลำบากใจ ตรงไหนเราลำบากใจ บางครั้งแกก็สอนเรื่ีองราวต่าง ๆ ให้เราได้รับรู้ ซึ่งเราไม่เคยคาดคิดมาก่อน และที่สำคัญแกให้เกียรติเราไม่ได้ดูถูกดูแคลนผมเหมือนกับปลัดคนนั้นที่เคยทำกับผมไว้  และในเมื่อเขาให้เกียรติเราเราก็ต้องให้เกียรติเขา ก็เลยไม่รู้จะฟ้องแกได้อย่างไรครับ Smiley

แต่ถ้าไม่ตั้งใจว่าจะโอนปืนให้พี่ชายก็มีสิทธิ์โต้แย้งเป็นหนังสือกันบ้าง  หรือหากโอนปืนเก้าให้พี่ชายเสร็จแล้ว นายทะเบียนต้องการให้โอนปืนสิบเอ็ดออกอีกไม่ยอมเซ็นปอสามสามแปดให้  อันนั้นคงต้องฟ้องแน่นอน Grin

รับทราบครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166726 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:16:56 PM »

ไปแลน้องพอร์น หล่าวหวา ค่อยเข้ามาควัดทีเดียว น้ำลายหก

ไปไหน พาน้องไปด้วยคร๊าบบบบบบบบบ.... Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #166727 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:18:10 PM »

Padang, babor, หลวงกาหลง, ชายเจษฎ์, lugkrod, Sig228-kolok, udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไม่ช่วยซ้ำบ้างเหรอ  โหม๋แถวโลตุสหาเรื่องพี่ใหญ่นะ Grin

ลุงไม่หาญหรอก แกโร้ ว่าพวกเราน่ะ พี่น้องหมาหมู่ Grin

อืมมมมมมมมมม.....น้องสามแหลงแล้วควังดูดีจัง  เยี่ยม  ว่าแต่อย่าลืมพาน้องยาบานมาให้ควัดบ้างน่ะ พี่ไม่ลืมหรอกว่าเราปี้น้องกัน  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166728 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:18:35 PM »

ไปแลน้องพอร์น หล่าวหวา ค่อยเข้ามาควัดทีเดียว น้ำลายหก

ไปไหน พาน้องไปด้วยคร๊าบบบบบบบบบ.... Grin

เน็ตความเร็วเต่าเจ็บ อย่าไปเลยครับ  คิก คิก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #166729 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:19:55 PM »

น้าเอ๋อย่าลืมบอกน้องนุ้ยด้วยว่า ถึงวันนี้คำแหลงพี่จะเปลี่ยนไป แต่ใต้หมอนใบนั้นยังคงอบอุ่นเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166730 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:20:14 PM »

จัดไปอย่าให้เสียท่าน

อีให้เราต่อยกับนายอำเภอเหรอ  บู่

ไม่เอาหรอก  นายอำเภอยังชมเราเลยว่าเรานั้นซื่อ ๆ ดี  กิ๊วก๊าว  แกเลยไม่ปฏิเสธเป็นหนังสือ แกเลยชะลอเรื่องเพื่อให้หาคนมารับโอนออกก่อน  Grin

จัดไป ยาวไปเลยครับ

คงไม่ฟ้องครับ   เพราะใจจริงก็ตั้งใจจะโอนปืนให้พี่ชายอยู่พอดี  เพราะไม่อยากให้พี่ชายใช้ปืนผิดมืออยู่  เผื่อพี่ชายเกิดถูกด่านตรวจเดี๋ยวเรื่องยาว  ไม่แน่ เผลอ ๆ วันข้างหน้าผมอาจจะเหลือใช้แค่สามแปดเล็ก ๆ กระบอกเดียวก็เป็นได้ครับ Cheesy  

และอีกอย่าง นายอำเภอคนนี้แกคุยดีครับ เปิดอกคุยกัน ตรงไหนแกลำบากใจ ตรงไหนเราลำบากใจ บางครั้งแกก็สอนเรื่ีองราวต่าง ๆ ให้เราได้รับรู้ ซึ่งเราไม่เคยคาดคิดมาก่อน และที่สำคัญแกให้เกียรติเราไม่ได้ดูถูกดูแคลนผมเหมือนกับปลัดคนนั้นที่เคยทำกับผมไว้  และในเมื่อเขาให้เกียรติเราเราก็ต้องให้เกียรติเขา ก็เลยไม่รู้จะฟ้องแกได้อย่างไรครับ Smiley

แต่ถ้าไม่ตั้งใจว่าจะโอนปืนให้พี่ชายก็มีสิทธิ์โต้แย้งเป็นหนังสือกันบ้าง  หรือหากโอนปืนเก้าให้พี่ชายเสร็จแล้ว นายทะเบียนต้องการให้โอนปืนสิบเอ็ดออกอีกไม่ยอมเซ็นปอสามสามแปดให้  อันนั้นคงต้องฟ้องแน่นอน Grin

รับทราบครับผม

แต่บอกตรง ๆ ครับน้าจง  ว่าผมชอบการขออนุญาตแบบนายทะเบียนคนก่อน ๆ มากกว่า  คือ ยื่นเรื่องตั้งไว้ ได้ไม่ได้ค่อยไปลุ้นเอาเอง ผมว่าสะดวกดี    หลงรัก

กับนายทะเบียนคนนี้คือต้องไปสอบการใช้ปืนซึ่งมันเป็นเรื่องที่ดีที่บางคนใช้ปืนไม่เป็นจะได้เรียนรู้เบื้องต้นกันบ้าง  เยี่ยม

แต่นายทะเบียนปืนต่างจังหวัดมีหลายหน้าที่กว่าจะหาเวลาไปพบเจอไปคุยกันได้ก็ปาเข้าไปหลายสัปดาห์ นี่แหละที่ทำให้ประชาชนเดือนร้อน Tongue  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 04:22:59 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166731 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:22:37 PM »

Padang, babor, หลวงกาหลง, ชายเจษฎ์, lugkrod, Sig228-kolok, udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไม่ช่วยซ้ำบ้างเหรอ  โหม๋แถวโลตุสหาเรื่องพี่ใหญ่นะ Grin

ลุงไม่หาญหรอก แกโร้ ว่าพวกเราน่ะ พี่น้องหมาหมู่ Grin

อืมมมมมมมมมม.....น้องสามแหลงแล้วควังดูดีจัง  เยี่ยม  ว่าแต่อย่าลืมพาน้องยาบานมาให้ควัดบ้างน่ะ พี่ไม่ลืมหรอกว่าเราปี้น้องกัน  ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม Grin

รำคาญจริง  บู่

ได้อยู่แล้วครับปี้รอง แต่อย่าให้พี่ใหญ่รู้นะ เดี๋ยวพี่ใหญ่มาปี้กัน คิก คิก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166732 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:23:39 PM »

น้าเอ๋อย่าลืมบอกน้องนุ้ยด้วยว่า ถึงวันนี้คำแหลงพี่จะเปลี่ยนไป แต่ใต้หมอนใบนั้นยังคงอบอุ่นเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  ยิ้มีเลศนัย บู่

นั่งแล อยู่ก๊าบบบบบบบ.... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #166733 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:26:17 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ได้ให้เบอร์โทรกับผมมา

คืนนี้ไปกรุงเทพ พรุ่งนี้ไปสงขลาตอนเช้า ตอนเย็นไปพิดโลก สงสัยได้แจ็ดวานก็งานนี้ละครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166734 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:27:54 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่ได้ให้เบอร์โทรกับผมมา

คืนนี้ไปกรุงเทพ พรุ่งนี้ไปสงขลาตอนเช้า ตอนเย็นไปพิดโลก สงสัยได้แจ็ดวานก็งานนี้ละครับ

ขอบคุณครับ

ผมคงไม่ได้ไปเพราะลางานลำบาก แต่อย่างไรจะส่งแรงใจไปแทนครับ Cheesy
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166735 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:28:41 PM »

เน็ตความเร็วเต่าเจ็บ อย่าไปเลยครับ  คิก คิก

ใจร้าย............. หัวเราะร่าน้ำตาริน

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166736 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:32:33 PM »

ขอบคุณครับ

ผมคงไม่ได้ไปเพราะลางานลำบาก แต่อย่างไรจะส่งแรงใจไปแทนครับ Cheesy

ส่งใจไปเชียร์ด้วยคนครับ... หลงรัก

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #166737 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:34:19 PM »

ได้อยู่แล้วครับปี้รอง แต่อย่าให้พี่ใหญ่รู้นะ เดี๋ยวพี่ใหญ่มาปี้กัน คิก คิก

ให้ปี้ได้ก่ ได้ปี้ บ่ ได้กา ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #166738 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:35:00 PM »

ขอบคุณครับ

ส่งใจไปเชียร์ด้วยคนครับ... หลงรัก

ไปแข่งซีเกมส์ที่แล้วเหรอครับ เห็นเชียร์กันจัง ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166739 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:40:20 PM »

พี่เข้มหายไปเลย โดน สี่ปี้น้อง หยิกเอา...... คิก คิก

หน้า: 1 ... 11113 11114 11115 [11116] 11117 11118 11119 ... 35779
  พิมพ์