เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11117 11118 11119 [11120] 11121 11122 11123 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25552313 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #166785 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:17:58 PM »

เออ.....พี่เบิ้ล HKมาแล้วครับ ไล่น้องไปขอใบแล้ว ได้เสียเบี้ยบอกแรกเดือนนี้แน่ๆ  ตกใจหน้าซีด

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

มีใบแจ้งให้ไปรับปืนแล้วหรือยังท่านเบิ้ม

ของผมภาวนา ให้ปืนมากลางปีหน้าก่อนปอสามหมดอายุก็พอ  มาตอนนี้ม้ายเบี้ยสักบาทที หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ทราบรายละเอียดครับ แต่น้องบอกว่าร้านแจ้งว่าปืนมาแล้ว พรุ่งนี้น้องสาวจะไปขอใบ.

ผมจำได้คร่าวๆ ว่าวังไชยาเขาออกให้เดือนละใบ แต่ละใบ ใช้เวลา1เดือนโน้นแน่ะครับ ใช่รึเปล่าครับ ใครทราบบ้าง  ไหว้

ไม่แน่ใจนะครับ  แต่ในการขอ แนะนำให้ขอทีละใบจะดีกว่าครับ  ส่วนเรื่องปืนสวัสดิการนั้นคิดว่าที่วังไชยาคงสะดวก  เพราะเขาทำเองขายเอง Grin

แต่ก็ดี จะได้ทะยอยจ่าย ที่ละบอกครับ

ซื้อมาดมนิ ใช้ก็ไม่ได้ใช้หรอก 5ปีโน้น  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #166786 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:19:12 PM »

เราเหลี่ยมลอกอลิดไม่จ่ายเก้าสิบเปอร์เซนต์ได้ยาวถึงเมื่อไรครับพี่ตุ้ม  

โห ทำไมปืนมาไวจัง  ใบแจ้งให้ไปเสียส่วนที่เหลือไม่มาทีปืนมาแล้ว ของผมถ้าพันนี้หนุกเลย  น้ำลายหก

ตอนนี้ภาวนาขอให้ได้ตัดโอนตำแหน่งปั๊บ แล้วปืนมา  หลังจากนั้นกู้สหกรณ์ทันใด  น่าว่าลงตัวเป๊ะ  Grin

ไม่จ่ายเก้าสิบฯ ได้ยาวเท่าไหร่...
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ...เพราะเหลี่ยมลอกอลิดของแต่ละร้านไม่เหมือนกัน...
เด้งกันไปหลายคนแล้ว...

หากตามระเบียบจริง ๆ นับจากวันที่ที่ลงในสัญญาของ สน.สก. ให้จ่ายภายในหกสิบวันครับ...
หากจ่ายเกินนั้นไม่รับรองความปลอดภัยของปืนที่ท่านจอง...เพราะเค้ามีข้ออ้างได้

แต่ก็มีหลายคนเหมือนกันจ่ายไปหลังหกสิบวันเป็นเกือบเดือน ก็ยังรับปืนได้ตามปกติครับ...

ไม่มีอะไรแน่นอนครับ...

ปืนกล๊อกเขียวมานอนรอตั้งแต่ประมาณปลายเดือนที่แล้วแน่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  (อินโดไทย)

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166787 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:19:28 PM »

ปอสามผมไม่ค่อยห่วงครับพี่ตุ้ม ยังไม่อยากให้รีบออกเพราะไม่รีบ  แต่ห่วงเรื่องจ่ายเก้าสิบนี่แหละไม่อยากจ่ายแล้วต้องรอปืน  ถ้าเป็นแบบของลุงตุ้มก็ดีปืนมารออยู่ก่อน เศร้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166788 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:20:35 PM »

เราเหลี่ยมลอกอลิดไม่จ่ายเก้าสิบเปอร์เซนต์ได้ยาวถึงเมื่อไรครับพี่ตุ้ม 

โห ทำไมปืนมาไวจัง  ใบแจ้งให้ไปเสียส่วนที่เหลือไม่มาทีปืนมาแล้ว ของผมถ้าพันนี้หนุกเลย  น้ำลายหก

ตอนนี้ภาวนาขอให้ได้ตัดโอนตำแหน่งปั๊บ แล้วปืนมา  หลังจากนั้นกู้สหกรณ์ทันใด  น่าว่าลงตัวเป๊ะ  Grin

ไม่จ่ายเก้าสิบฯ ได้ยาวเท่าไหร่...
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ...เพราะเหลี่ยมลอกอลิดของแต่ละร้านไม่เหมือนกัน...

หากตามระเบียบจริง ๆ นับจากวันที่ที่ลงในสัญญาของ สน.สก. ให้จ่ายภายในหกสิบวันครับ...
หากจ่ายเกินนั้นไม่รับรองความปลอดภัยของปืนที่ท่านจอง...เพราะเค้ามีข้ออ้างได้

แต่ก็มีหลายคนเหมือนกันจ่ายไปหลังหกสิบวันเป็นเกือบเดือน ก็ยังรับปืนได้ตามปกติครับ...

ปืนกล๊อกเขียวมานอนรอตั้งแต่ประมาณปลายเดือนที่แล้วแน่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  (อินโดไทย)

1. เด้งกันไปหลายคนแล้วหมายความว่าอิหยัง Huh

2. แล้วขอลุงตุ้มเกิน 60 วัน หรือยัง  Huh
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #166789 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:20:57 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง

ไหว้ ไหว้น้าดุลย์ ตองสี่  ฝากความคิดถึง เจ๊ กะหลาน ๆ ด้วยครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #166790 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:21:48 PM »

โห ทำไมปืนมาไวจัง  ใบแจ้งให้ไปเสียส่วนที่เหลือไม่มาทีปืนมาแล้ว ของผมถ้าพันนี้หนุกเลย  น้ำลายหก

ตอนนี้ภาวนาขอให้ได้ตัดโอนตำแหน่งปั๊บ แล้วปืนมา  หลังจากนั้นกู้สหกรณ์ทันใด  น่าว่าลงตัวเป๊ะ  Grin

ปืนกล๊อกเขียวมานอนรอตั้งแต่ประมาณปลายเดือนที่แล้วแน่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  (อินโดไทย)

ชอบจังก๊อกเขียวเนี่ย ผมเอาของผมไปทาสีดีมั้ยเนี่ย  Cheesy

แต่จิงๆก๊อกเขียวผมชอบตัว26นะครับ เคยจับ มันสวยเจ่งๆ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #166791 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:22:42 PM »

อันนี้ฝากลุงตุ้นเผื่อโดน   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80090.0

ขอบคุณครับลุงปู.... ไหว้
ยางเพิ่งเปลี่ยนไปเองครับ ดันหลุบA/T  ไม่ชอบยางดอกใหญ่ครับ..
ส่วนมากวิ่งบนหนนดำ....หากดอกใหญ่มันเสียงดังยังกะพายุมา... บู่

ส่วนช๊อคฯ...รถผมสูงไม่พอครับ... Grin

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #166792 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:26:40 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะ...พี่น้องด้ามขวาน ไหว้

...--*
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #166793 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:27:17 PM »

ยางดันหลุบลุงตุ้นไซด์ไหนครับ เส้นเท่าไหร่  หมดชุดนี้ผมคงเลิกเที่ยวแล้ว จะลง A/T BS หรือ BF แทน

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #166794 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:29:04 PM »

ได้เวลาขวางรถแล้ว
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #166795 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:29:08 PM »

1. เด้งกันไปหลายคนแล้วหมายความว่าอิหยัง Huh

2. แล้วขอลุงตุ้มเกิน 60 วัน หรือยัง  Huh

1 หมายความว่า อดรับปืนครับ...ให้รอของเข้าในงวดต่อไปแทน(หากมี)...
  และหากเลยหกสิบวัน...บางร้านเขาถือว่าสละสิทธิ ตกใจ
  บางร้านไม่ให้ส่วนลดสี่เปอร์เซนต์อีก.. บู่
                    ฯลฯ

2 ของผมใบสัญญาตอบกลับให้จ่ายส่วนที่เหลือยังไม่มาเลยครับ... Tongue เดือนนึงแล้ว...
   (จ่ายสิบฯไป และกรอกในใบสัญญาตอบกลับ สน.สก.ไปแล้ว)
   มีชื่อการจ่ายเงินในระบบเรียบร้อย..
   หากสัญญาฯตอบกลับมาแล้วก็จะจ่ายทันที...ป้องกันร้านโยกโย้ยึกยักครับ... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #166796 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:29:14 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง

ไหว้ ไหว้น้าดุลย์ ตองสี่  ฝากความคิดถึง เจ๊ กะหลาน ๆ ด้วยครับ

สบายดีกันทุกคนครับ

เชียร์ตะกร้อกันครับทีมชาย ไทย-ลาว เซ็ทแรกไทยชนะแบบมันมากครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #166797 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:30:41 PM »

แจกดีใจชนะเซ็ทแรก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166798 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:31:06 PM »

วันๆแหลงแต่เรื่องปืน  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166799 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:31:23 PM »

2. แล้วขอลุงตุ้มเกิน 60 วัน หรือยัง  Huh

1 หมายความว่า อดรับปืนครับ...ให้รอของเข้าในงวดต่อไปแทน(หากมี)...
  และหากเลยหกสิบวัน...บางร้านเขาถือว่าสละสิทธิ ตกใจ
  บางร้านไม่ให้ส่วนลดสี่เปอร์เซนต์อีก.. บู่
                    ฯลฯ

2 ของผมใบสัญญาตอบกลับให้จ่ายส่วนที่เหลือยังไม่มาเลยครับ... Tongue เดือนนึงแล้ว...
   (จ่ายสิบฯไป และกรอกในใบสัญญาตอบกลับ สน.สก.ไปแล้ว)
   มีชื่อการจ่ายเงินในระบบเรียบร้อย..
   หากสัญญาฯตอบกลับมาแล้วก็จะจ่ายทันที...ป้องกันร้านโยกโย้ยึกยักครับ... Grin

ไม่ให้ส่วนลดไม่พรือ  แต่กลัวเรื่องคิดว่าสละสิทธินี่ซิ อ๋อย

โห ของลุงตุ้มโชคดีจัง สัญญาเขาไม่ลงนามส่งกลับมาที  ปืนมาแล้ว เยี่ยม
หน้า: 1 ... 11117 11118 11119 [11120] 11121 11122 11123 ... 35779
  พิมพ์