เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:36:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11158 11159 11160 [11161] 11162 11163 11164 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25520150 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #167400 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:43:48 PM »

ถูกครับพี่ เร่งแรงๆ ก็ถึงเร็ว  เราไปเรื่อยๆ ไม่เหนื่อยดีหวา  ถึงหลังเพื่อนก็ดี  Grin Grin Grin

ผมไม่นิยมแปลงของอยู่แล้วครับ  ......  ไม่ใช่ดูถูกฝีมือช่างหรอก เพียงแต่เครื่องธรรมดากะเทอร์โบน่ะ

มันไม่ใช่แค่ลงของครบก็ใช้ได้ ...... เครื่องในครับ ต่างกันโดยสิ้นเชิง  เห็นเขาเชียร์กัน ไม่เคยเห็นคนที่ลงแล้วเครื่องพัง

ออกมาแฉมั่ง  มีแต่หน้าม้าดึงลูกค้ากันเป็นวรรคเป็นเวร ..... อีกอย่างค่าทำน่ะไม่ใช่ถูกๆ เก็บไว้เป็นค่าส่วนต่างเชื้อเพลิง

ยังคุ้มค่ากว่าเยอะ ..... แถมเครื่องไม่รวนไม่โทรมกว่ากำหนดด้วย ...... วิศวกรเขาคำนวณมาดีแล้ว

ตามนั้นเครื่องติดเทอร์โบตั้งแต่เกิดต้องคำณวนชิ้นส่วนภายในให้รับแรงอัดสูง ความร้อนสูง ความทนทาน ระบบ ระบายความร้อนอายุการใช้งานที่เหมาะสมมาแล้ว ชิ้นส่วนควบ ช่วงล่างต้องรองรับความเร็วต่างกับกับแตนๆ ตัวถังต้องรับแรงบิด แรงเค้น ได้

ส่วนติดโบหลังเกิด เอาแค่มันๆพอได้ครับ แต่อย่าเอาทน น่าจะเป็นรถคันที่สาม หรือ สี่ทำใจพังไว้เผื่อด้วย

อิ อิ แนะนำโบตั้งแต่เกิด อีโว หรือ อิม ครับพี่ตุ้ม ได้แล้วขอนั่งให้เป็นบุญวานด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #167401 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:46:01 PM »

ถูกครับพี่ เร่งแรงๆ ก็ถึงเร็ว  เราไปเรื่อยๆ ไม่เหนื่อยดีหวา  ถึงหลังเพื่อนก็ดี  Grin Grin Grin

ผมไม่นิยมแปลงของอยู่แล้วครับ  ......  ไม่ใช่ดูถูกฝีมือช่างหรอก เพียงแต่เครื่องธรรมดากะเทอร์โบน่ะ

มันไม่ใช่แค่ลงของครบก็ใช้ได้ ...... เครื่องในครับ ต่างกันโดยสิ้นเชิง  เห็นเขาเชียร์กัน ไม่เคยเห็นคนที่ลงแล้วเครื่องพัง

ออกมาแฉมั่ง  มีแต่หน้าม้าดึงลูกค้ากันเป็นวรรคเป็นเวร ..... อีกอย่างค่าทำน่ะไม่ใช่ถูกๆ เก็บไว้เป็นค่าส่วนต่างเชื้อเพลิง

ยังคุ้มค่ากว่าเยอะ ..... แถมเครื่องไม่รวนไม่โทรมกว่ากำหนดด้วย ...... วิศวกรเขาคำนวณมาดีแล้ว

ตามนั้นเครื่องติดเทอร์โบตั้งแต่เกิดต้องคำณวนชิ้นส่วนภายในให้รับแรงอัดสูง ความร้อนสูง ความทนทาน ระบบ ระบายความร้อนอายุการใช้งานที่เหมาะสมมาแล้ว ชิ้นส่วนควบ ช่วงล่างต้องรองรับความเร็วต่างกับกับแตนๆ ตัวถังต้องรับแรงบิด แรงเค้น ได้

ส่วนติดโบหลังเกิด เอาแค่มันๆพอได้ครับ แต่อย่าเอาทน น่าจะเป็นรถคันที่สาม หรือ สี่ทำใจพังไว้เผื่อด้วย

อิ อิ แนะนำโบตั้งแต่เกิด อีโว หรือ อิม ครับพี่ตุ้ม ได้แล้วขอนั่งให้เป็นบุญวานด้วยครับ

ไปโน่นเลย.... ตกใจ

ผมหวังแค่ ไทรตันก็พอแล้วครับ.... Tongue
นั่งนุ่มสบายสไตล์เก๋ง... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #167402 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:48:45 PM »

งั้นรับนี้ไหมครับ.... เห็นเชียร์กันจัง....
ผมก็ไม่เคยลองที...  น้ำลายหก

ฮั่นแน่ยุเรากิน " หมำใจดา " ...... อยากลองแหละครับแต่ไม่รู้แหล่ง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #167403 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:52:52 PM »

งั้นรับนี้ไหมครับ.... เห็นเชียร์กันจัง....
ผมก็ไม่เคยลองที...  น้ำลายหก

ฮั่นแน่ยุเรากิน " หมำใจดา " ...... อยากลองแหละครับแต่ไม่รู้แหล่ง

ลอกเขามา...  น้ำลายหก

ลองดูครับ    Grin

วิธีเลี้ยงหมา

คำเตือน: ดื่มเพื่อความสวยงามของชีวิตและอารมณ์นอกเหนือจากนี้ไม่ควรดื่ม

หมาเลี้ยงง่าย

หมาเถื่อน ยกหมดเป๊กไม่ต้องน้ำตาม (แกล้มมะนาวฝานจิ้มเกลือ)
หมาแข็ง แช่ฟรีซทั้งขวดจนเหล้าเหนียว ดื่มเหมือนหมาเถื่อน
หมาดับเพลิง ยกหมดเป๊กตามด้วยน้ำอุ่น (ใช้ในกรณีเจ็บคอแล้วอยากกินเหล้า)
หมาร็อค หมาใจดำ โซดา น้ำแข็ง อย่างละเท่าๆ กัน
หมาแซ๊บ..บ หมาใจดำ โทนิค น้ำมะนาว น้ำแข็ง
หมาซ่า หมาใจดำ จิงเจอร์ เอล โซดา น้ำแข็ง อย่างละเท่าๆ กัน
หมาซน หมาใจดำ น้ำผลไม้กล่อง เลือกได้ตามความซน(ผสมเหมือนหมานางเอก)
หมานางเอก หมาใจดำ 1 ส่วน น้ำส้ม 2 ส่วน น้ำแข็งเท่าน้ำส้ม
หมากระฉูด หมาใจดำ โซดา สไปรท์ น้ำมะนาว เกลือ น้ำแข็ง
หมาดำ หมาใจดำ คาลัวร์ น้ำแข็ง 2 ก้อน
หมาไฮโซ หมาใจดำ กาลิอาโน่ น้ำแข็ง 2 ก้อน
หมาในถัง หมาใจดำ เซเว่น อัพ ชาร์ค คูล ไบท์ โซดา น้ำมะนาว น้ำแข็ง
หมาเรื่องมาก (ใส่กระบอก Checker)
หมาปากหวาน หมาใจดำ น้ำมะนาว น้ำตาลทรายแดง น้ำแข็งทุบ (น้ำตาลรอบแก้ว)
หมาหน้าร้อน หมาใจดำ น้ำมะนาว น้ำเชื่อม น้ำเชื่อมทับทิม (Grenadine Syrup) น้ำลิ้นจี่ น้ำแข็งทุบ
หมาลีบู หมาใจดำ 1.5 ส่วน น้ำมะพร้าวหรือเหล้ามาลีบู 1 ส่วน น้ำเชื่อม 0.5 ส่วน
น้ำแข็งทุบ
หมาพยศ หมาใจดำ น้ำเชื่อม น้ำเชื่อมทับทิม (Grenadine Syrup) น้ำมะนาว โซดา
น้ำแข็งทุบ
หมาชมพู หมาใจดำ น้ำเชื่อมทับทิม (Grenadine Syrup) น้ำมะนาว
น้ำแข็งทุบ (เกลือรอบแก้ว)
หมาอมชมพู หมาใจดำ น้ำเชื่อมทับทิม (Grenadine Syrup) น้ำมะนาว นมจืด น้ำแข็งทุบ
หมาปั่น (ใส่เครื่องปั่น)
หมาใจดำรัมเซอร์ดี้ หมาใจดำ น้ำตาลสด เหล้ารัม โค้ก น้ำเชื่อมทับทิมสีแดง
น้ำเชื่อมทับทิมสีน้ำเงิน (Grenadine Syrup) น้ำแข็งทุบ
หมาเด็กๆ หมาใจดำ น้ำผึ้ง น้ำมะนาว นมสด ลูกตาลในน้ำเชื่อม น้ำแข็งทุบ
หมาตอแหล หมาใจดำ น้ำส้มคั้น น้ำตาลสด น้ำมะนาว น้ำแข็งทุบ

เครดิตเรื่อง จาก : http://maajaidum141.hi5.com

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #167404 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:53:05 PM »

ไปโน่นเลย.... ตกใจ

ผมหวังแค่ ไทรตันก็พอแล้วครับ.... Tongue
นั่งนุ่มสบายสไตล์เก๋ง... Grin

ไหนๆก็ไหนๆ ให้มันกระชากใจสาวๆไปเลยพี่

อิ อิ ผมขับเทอร์โบแตนๆจากโรงงานใน ดีแม็ก ยังอืดกว่าซองเทียแตนๆเลย ไม่หรอย แต่ดีกว่าอีสุตัวเก่าๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #167405 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:57:12 PM »

ลอกมาอีก....  น้ำลายหก

ก่อนจะไปทำความรู้จักกับหมาตัวนี้

โดย ทั่วไปสุราจะมี 2 ชนิดหลักด้วยกัน คือ สุราหมัก ได้จากการหมักแป้ง หรือ น้ำตาล กับ ยีสต์ ให้เกิดเป็นแอลกอฮอล์ โดยจะมีแรงแอลกอฮอล์ไม่เกิน 15 % เช่น ไวน์ ได้จากการหมักองุ่น , สาเก ได้จากการหมักข้าว เช่นเดียวกับสาโท ส่วนอีกชนิดเรียกว่า สุรากลั่น ได้จากการนำสุราหมักมาต้มกลั่นเพื่อให้ได้แรงแอลกอฮอล์ที่สูงขึ้น  สุราที่กลั่นได้จะเป็นสีใส เรียกสุราตระกูลนี้ว่า White Spirit อย่างเช่น ว้อดก้า (Vodka) ก็จะได้จากการกลั่นสุราที่หมักจากมันฝรั่ง ส่วน เตอกีล่า (Tequila) ได้จากการกลั่นสุราที่หมักจากต้นอากาเว่ ซึ่งเป็นป่านศรนารายณ์ชนิดหนึ่ง
          สุราที่ถูกเก็บบ่มไว้เป็นเวลานานจะมีรสชาติที่นุ่มนวลขึ้น อุตสาหกรรมสุราในยุคแรกเริ่มจึงนำสุราไปบ่มในถังไม้โอ๊กเพราะเป็นภาชนะชนิด เดียวที่สามารถผลิตได้ในขณะนั้น เนื่องจากภาชนะชนิดอื่นยังไม่ได้รับการพัฒนา ทำให้สุรามีสีและกลิ่นของไม้โอ๊ก ส่งผลให้รสนิยมการดื่มสุราในเวลาต่อมานิยมสีและกลิ่นของโอ๊กตามไปด้วย
          แต่ในปัจจุบันมีภาชนะชนิดอื่นที่สามารถใช้บ่มสุราได้โดยไม่ทำให้ สีและกลิ่นของสุราเปลี่ยนไป เช่น แก้ว เซรามิค และ สแตนเลส ซึ่งภาชนะเหล่านี้ทำให้สุรายังคงความเป็น White Spirit ที่มีรสชาตินุ่มนวล
          นอกจากนี้ ยังแบ่งสุราตามประเภทของวัตถุดิบที่ใช้ในการหมัก เช่น ถ้าทำจากข้าวบาร์เล่ย์, ข้าวสาลี เรียกว่า วิสกี้ (Whiskey) ถ้าได้จากการหมักข้าวโพด เรียกว่า เบอร์บอร์น (Bourbon) ถ้าได้จากการหมักองุ่น เรียกว่า บรั่นดี (Brandy) เป็นต้น

หมาใจดำ เหล้าดอกไม้ (Flowery) เป็นเหล้าสกุลใหม่ที่จัดอยู่ในตระกูล ไวท์ สปิริท (White Spirit) ได้จากการหมักและกลั่นน้ำหวานจากดอกมะพร้าวและน้ำผึ้ง ส่วน หมาใจดำ ลำก้า (Lumka) เป็นเหล้าตระกูลไวท์ สปิริท ที่ผลิตจากมันฝรั่งเช่นเดียวกับว้อดก้า แต่ต่างกันที่แหล่งผลิต ซึ่งลำก้าจะผลิตที่เชียงใหม่และเขตภาคเหนือตอนบนของประเทศไทยเท่านั้น และในอนาคตจะมีหมาใจดำอื่นๆ ตามออกมาอีกมากมาย

หมาใจดำ ต้นกำเนิดอยู่ตรงข้ามกับร้าน แมวใจดี ที่อยู่ในนิมมานต์ซอย1เจ้าของหมาใจดำ มีอดีตอันขมขื่นกับเจ้าของร้าน แมวใจดี เลยตั้งชื่อประชดซะเลย  (แต่อันจริงไม่จริงไม่รู้นะ 55)

หมาใจดำมีอยู่ตอนนี้ 2 พันธุ์ด้วยกันค่า
คือ MAA JAI DUM FLOWERY OREGINAL  กลั่นจากดอกมะพร้าว มีกลิ่นหอมของดอกมะพร้าว
กับ MAA JAI DAM LUMKA กลั่นจากมันฝรั่ง ใน เขตเชียงใหม่ และภาคเหนือตอนบน หากผลิตในที่อื่น สุราชนิดนี้เรียกว้อดก้าครับ ทำไม ถึงชื่อลำก้า มีเรื่องเล่าว่า คำว่า “ลำ” แปลว่า “อร่อย” ในภาษาเหนือ ส่วนคำว่า “ก้า” แปลว่า “ครับ หรือ ค่ะ” เวลาคนเหนือนั้นกินอะไรแล้วอร่อย ก็มักจะพูดว่า “ลำแต้ ๆก้า!!!! ลำหนักขนาดด” แปลว่า “อู้ยยยยย อร่อยเหลือหลาย อร่อยมากมาย” ดังนั้นเหล้าสูตรนี้มีคนชมบ่อย ๆว่าลำแต้ ๆก้า จึงให้ชื่อสูตรว่า ลำก้า (Lumka)

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #167406 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:58:25 PM »

แอบไปเบิ่งมา   อยากมีโอกาสอย่างพี่จีขาวจัง ...... ชีวิตคงมีความสุขยิ่งนัก ..... น่ารัก  น่าอิจฉา

http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/Question.asp?ID=6425

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #167407 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 01:59:05 PM »

ไหนๆก็ไหนๆ ให้มันกระชากใจสาวๆไปเลยพี่

อิ อิ ผมขับเทอร์โบแตนๆจากโรงงานใน ดีแม็ก ยังอืดกว่าซองเทียแตนๆเลย ไม่หรอย แต่ดีกว่าอีสุตัวเก่าๆ

บู่  เอาดีเซล(ซูสุ)ไปเทียบกะเบนซิน(ฝรั่ง)ได้ไง๊.... อ๋อย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #167408 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:00:21 PM »

ประกาศ

เนื่องจากขณะนี้ผมมีความอัดอั้นตันใจมากเพราะได้รับเมลล์เด็ดๆดีๆมากมายแต่ไม่สามารถส่งต่อให้พี่น้องได้เนื่องจากผมส่งเครื่องไปฟอร์แมทใหม่
ลืมเก็บอีเมลล์แอดเดรสของพี่น้องไว้
  เพราะฉนั้นให้พี่น้องที่มีเมลล์ของผมอยู่รีบฟอร์เวิดกลับมาให้ผมเพราะมันจะมีแอดเดรสเดิมๆติดมาด้วยผมจะได้เริ่มต้นการแบ่งปันความสุขสรรต์หรรษา
ไปให้ทุกท่านเหมียนเดิม

จึงเรียนมาเพื่อโปรด ป๊าติบ๊าดดดดดดดดด

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #167409 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:04:28 PM »

ประกาศ

เนื่องจากขณะนี้ผมมีความอัดอั้นตันใจมากเพราะได้รับเมลล์เด็ดๆดีๆมากมายแต่ไม่สามารถส่งต่อให้พี่น้องได้เนื่องจากผมส่งเครื่องไปฟอร์แมทใหม่
ลืมเก็บอีเมลล์แอดเดรสของพี่น้องไว้
  เพราะฉนั้นให้พี่น้องที่มีเมลล์ของผมอยู่รีบฟอร์เวิดกลับมาให้ผมเพราะมันจะมีแอดเดรสเดิมๆติดมาด้วยผมจะได้เริ่มต้นการแบ่งปันความสุขสรรต์หรรษา

จึงเรียนมาเพื่อโปรด ป๊าติบ๊าดดดดดดดดด

รับทราบ ปฏิบัติทันทีครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #167410 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:06:58 PM »

ขอบคุณครับบัง .... แต่เมล์ผมเต็มแล้ว อิอิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #167411 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:07:49 PM »

แอบไปเบิ่งมา   อยากมีโอกาสอย่างพี่จีขาวจัง ...... ชีวิตคงมีความสุขยิ่งนัก ..... น่ารัก  น่าอิจฉา

http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/Question.asp?ID=6425

อ่ะโด่...เราก้าไปมาแล้วแบบนี้...พาหนะมิตซูปราโมทย์คันเก่ง...
ตีคู่ไปกะคว่อดเอสแข่บพี่เข้ม...   ความสุขบนความเหนื่อยล้า... Cheesy

หน้าหนาวปลายปีหน้ามีโครงการอีก...ทิ้งทวนก่อนในขณะที่เรี่ยวแรงยังมี... Grin

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #167412 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:09:34 PM »

ประกาศ

ถึงว่าทำไม่เมล์ มรันว่างๆ นึกว่าไม่ว่าง... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #167413 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:12:19 PM »

ประกาศ

ถึงว่าทำไม่เมล์ มรันว่างๆ นึกว่าไม่ว่าง... คิก คิก

คงทิ้งไว้ให้หายใจหายคอบ้าง.... บู่   Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #167414 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 02:19:18 PM »

..สรุปสุดท้ายจะทำแค่ เช็คปั๊มกับหัวฉีดพอ... Grin   คิก คิก
ได้เหลือตังค์ไว้เลี้ยงเหล้าลุงปูอีกสองมื้อ .... Cheesy

ไม่ดีหรอกครับ  เขาจะครหาได้ว่าผมเอาเปรียบ

เอางี้ดีกว่า ..... ครั้งนี้ ลุงตุ้นเลี้ยงผม

ครั้งต่อไป ผมเป็นหน้าที่ผมให้ลุงตุ้นเลี้ยง

สลับกันแบบนี้ ยุติธรรมดี ไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน   กิ๊วก๊าว

มาอีกคนแล้ว

พูดเหมือนกับนายหนังสุทิพย์เลย

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 11158 11159 11160 [11161] 11162 11163 11164 ... 35779
  พิมพ์