เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:22:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11222 11223 11224 [11225] 11226 11227 11228 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25532039 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #168360 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:49:56 AM »

ฮ้าโร๊ยยยย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168361 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:51:04 AM »

เอาละน้าหลวง พร้อมจะล่าฝันต่อไปหรือไม่

เรื่องชุด คงไม่ใช่ปัญหา ละครับ น้าหลวง ดูๆแล้ว พอจะลงทุนได้ ชุดละพันกว่าบาท

แต่ใอ้คนที่จะมาใส่ๆนี่ซิ จะหาที่ใหน ที่มันจะดันชุดออกมาได้ หนักใจ บู่ บู่

ชุด  ไปตัดที่ใต้สะพานลอย....ค่าแรงอย่างเดียวยังไ่ม่ได้เลย....
      ยังไม่รวมค่าผ้า และเครื่องประดับอีก.... บู่

ปล้ำแต่อีตัดชุด....เสียดายเบี้ย.... อ๋อย

เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงครับ

ลุงแกมีมือขวาเป็นทีมงาน นม ที่ถนัดเรื่องนี้อยู่แล้ว

เคยเห็นรูปมาแล้ว เรื่องเสื้อผ้า ใว้ใจได้ Grin Grin

ยอนเพื่อนดีจริงๆ งั้นน้าหลวงรับหน้าที่เรื่องจัดหา และจัดการแก้ว ไปก็แล้วกัน

ให้คำแนะนำว่า ผลิตตามจำนวนคนเท่านั้น เสร็จแล้วทุบบล๊อกเลย อิๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168362 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:52:57 AM »

สถานที่จัดที่ไหนครับน้าเข้มพอจะมีพิกัดและเวลาม่ายครับน้าเข้ม
นี่ก็ถามจัง ยังไม่มีคำตอบครับ

เมื่อหัวเช้า เจอนายไปรษณีย์ ก็โดนถามมาแล้ว อิๆๆ

มันเป็นการเริ่ม เรื่อง จัดการครับ น้าวัฒน์

ส่วนมันจะมีจริงหรือไม่จริง อนาคต คือคำตอบครับ อยู่ที่พวกเราแหละว่าจะให้มันมีขึ้นมาหรือไม่

จริงๆแล้ว การที่จะให้มันมีขึ้นมา ใช่ว่า จะยาก

จองตั๋ว ไปเยอรมันเลย จบข่าว

ง่ายขึ้นมาอีก ก็ขึ้นกรุงเทพฯกัน มันก็น่าจะมีเสพฯ

แต๋......................เรื่องราวตรงนี้ มันก็เป็นเรื่องของตรงนี้

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168363 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:53:36 AM »

สั่ง "อีเบย์"ได้ลุง ราคา ระหว่าง ไม่ถึง50$ ไม่เกินร้อยเหรียญ เพื่อความมัน

แต่คนใส่นี่ซิ แจ็บหัวเลย ป๋าฮิม ไม่เข้ามาแจมเลย อิๆ

อิ อิ ลืมไปไฮโซ เล่นของนอกเลย...  คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยครับจะหาคนใส่ลำบากให้มันพอดีชุด...
โดยเฉพาะบางที่...ไม่ต้องหาทิชชู่มายัด...  คิก คิก

สั่งเสื้อผ้าเครื่องแต่งกาย ระวังจ่ายภาษีอานหั้น... บู่

นี่แหละคบคนมีประสบการณ์มานาน เขาสามารถเตือนเราได้ ในเรื่องที่เราไม่รู้ ขอบคุณครับลุง ฉะนั้น จะทำอย่างไรดี

เราเลี่ยงโดยให้เขาส่งเข้ามาในรูปแบบการบริจาก ได้หรือเปล่าครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168364 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:54:32 AM »

ฮ้าโร๊ยยยย

ร้องซะดัง....งับไม่ทันแลล่ะซี  คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168365 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:54:46 AM »

น่าดุลย์ รับเรื่องเบียร์ไปจัดการจัดหาแหล่ง แล้วกัน

น้าดุลย์มีเพื่อนทางเยอรมัน พอจะสอบถามเรื่องเสื้อผ้าได้บ้างหรือเปล่าละน้าดุลย์ 55+

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #168366 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:55:06 AM »

สถานที่จัดที่ไหนครับน้าเข้มพอจะมีพิกัดและเวลาม่ายครับน้าเข้ม
นี่ก็ถามจัง ยังไม่มีคำตอบครับ

เมื่อหัวเช้า เจอนายไปรษณีย์ ก็โดนถามมาแล้ว อิๆๆ

มันเป็นการเริ่ม เรื่อง จัดการครับ น้าวัฒน์

ส่วนมันจะมีจริงหรือไม่จริง อนาคต คือคำตอบครับ อยู่ที่พวกเราแหละว่าจะให้มันมีขึ้นมาหรือไม่

จริงๆแล้ว การที่จะให้มันมีขึ้นมา ใช่ว่า จะยาก

จองตั๋ว ไปเยอรมันเลย จบข่าว

ง่ายขึ้นมาอีก ก็ขึ้นกรุงเทพฯกัน มันก็น่าจะมีเสพฯ

แต๋......................เรื่องราวตรงนี้ มันก็เป็นเรื่องของตรงนี้

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เหมือนที่น้าเข้มว่าแหละครับติหากินที่ไหนก็ได้แต่ติหากินกับพี่ๆด้ามขวานต้องหากินที่นี้แหละครับ ไหว้
 หลงรัก หลงรัก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168367 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:55:57 AM »

ลุงตุ้ม หาแหล่ง ใส้กรอก กับขาหมู เครื่องเคียง แล้วกัน น๊ะครับ

เรื่องแบบนี้ คงจะฝากความหวัง กับ ลุงตุ้มหดใหญ่ ได้แน่เลย คริๆๆๆ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168368 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:56:24 AM »

เอาละน้าหลวง พร้อมจะล่าฝันต่อไปหรือไม่

เรื่องชุด คงไม่ใช่ปัญหา ละครับ น้าหลวง ดูๆแล้ว พอจะลงทุนได้ ชุดละพันกว่าบาท

แต่ใอ้คนที่จะมาใส่ๆนี่ซิ จะหาที่ใหน ที่มันจะดันชุดออกมาได้ หนักใจ บู่ บู่

ชุด  ไปตัดที่ใต้สะพานลอย....ค่าแรงอย่างเดียวยังไ่ม่ได้เลย....
      ยังไม่รวมค่าผ้า และเครื่องประดับอีก.... บู่

ปล้ำแต่อีตัดชุด....เสียดายเบี้ย.... อ๋อย

เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงครับ

ลุงแกมีมือขวาเป็นทีมงาน นม ที่ถนัดเรื่องนี้อยู่แล้ว

เคยเห็นรูปมาแล้ว เรื่องเสื้อผ้า ใว้ใจได้ Grin Grin

ยอนเพื่อนดีจริงๆ งั้นน้าหลวงรับหน้าที่เรื่องจัดหา และจัดการแก้ว ไปก็แล้วกัน

ให้คำแนะนำว่า ผลิตตามจำนวนคนเท่านั้น เสร็จแล้วทุบบล๊อกเลย อิๆๆๆ

ใอหยา....ฮานเข้าเลย บู่ บู่
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168369 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:58:59 AM »

น้าหลวง อย่าลืม บันทึก รายละเอียดใว้ด้วย น๊ะครับ ว่าใคร จัดทำอะไร หน้าที่อย่างใหน จะได้ปูนบำเน็จบำนาญถูก

งานนี้ ไม่มีขายบัตรหน้างานเด็ดขาดแน่นอนครับ

ผู้มีชื่อในรายการจองเท่านั้น ถึงจะทราบ สถานที่การจัดงาน และผ่านประตูเข้ามาได้ ส่วนบุคคลทั่วไป ก็ทราบได้เพียงเรื่องราว ที่เราพูดกัน เท่านั้นเอง คริๆๆ

ปล.ใครหมั่นใส้ เชิญไปเตะครูไข่เบี้ยว น๊ะครับพี่น้อง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168370 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:01:00 AM »

ฮ้าโร๊ยยยย

แลๆ ใครเอายาดุมให้มั้งเว้อ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168371 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:02:11 AM »

ส่วนเรื่อง วัวหัน ผมขอแก้ตัวอีกครั้งครับ หากว่า ไม่ได้เรื่องอีก ก็จะขอ แก้ตัวอีก ในครั้งต่อๆไปครับ

ขอบคุณครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #168372 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:07:44 AM »

ลุงตุ้ม หาแหล่ง ใส้กรอก กับขาหมู เครื่องเคียง แล้วกัน น๊ะครับ

เรื่องแบบนี้ คงจะฝากความหวัง กับ ลุงตุ้มหดใหญ่ ได้แน่เลย คริๆๆๆ

บู่ บู่

จะพยายามรับทราบครับ..... Grin

ส่วนเรื่อง วัวหัน ผมขอแก้ตัวอีกครั้งครับ หากว่า ไม่ได้เรื่องอีก ก็จะขอ แก้ตัวอีก ในครั้งต่อๆไปครับ

ขอบคุณครับ

แก้ตัวไม่ว่า  อย่าแก้ผ้าละกัน...
                                   อันนั้นสำหรับพี่นายช่างคนเดียว.. คิก คิก

น้าหลวง อย่าลืม บันทึก รายละเอียดใว้ด้วย น๊ะครับ ว่าใคร จัดทำอะไร หน้าที่อย่างใหน จะได้ปูนบำเน็จบำนาญถูก

งานนี้ ไม่มีขายบัตรหน้างานเด็ดขาดแน่นอนครับ

ผู้มีชื่อในรายการจองเท่านั้น ถึงจะทราบ สถานที่การจัดงาน และผ่านประตูเข้ามาได้ ส่วนบุคคลทั่วไป ก็ทราบได้เพียงเรื่องราว ที่เราพูดกัน เท่านั้นเอง คริๆๆ

ปล.ใครหมั่นใส้ เชิญไปเตะครูไข่เบี้ยว น๊ะครับพี่น้อง

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าลืมฝ่ายสถานที่ด้วยครับนายหัว(นม).... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 11:09:54 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #168373 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:10:07 AM »

เรื่องนี้มีคนไทยสองคน ชาคริต  แย้มนาม กะ เป้ย ปานวาดไม่ใช่หยอท่านจง

ดอม เหฯ  ด้วยครับ...  Grin

ตอนนี้ คลิปใหนดังและมาแรงสุดครับลุง Grin

แหะ แหะ....ถามไรก้าม่ายลู้....

ตอบว่า..ไม่รู้เหมือนกัน...  Tongue

แต่มีอยู่อันนึง เคยโด่งดังมาก...

คลิป บัว ชมพู ฟอร์ด น่ะครับ....
คลิป โฟร์ มด ด้วย....  คิก คิก คิก คิก

พี่ตุ้มครับ อยากชมหน่อยครับ สี่เต้า เป็นไงครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168374 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 11:14:10 AM »

หาข้อมูล แก้วเบียร์ เยอรมันแท้ๆเค้ากินแบบใหน Grin

ทำการบ้านมาแล้ว

สรุปว่า ชนชาวเยอรมัน จะดื่มเบียร์จากแก้วขนาดใหญ่ ที่มีหูหิ้วเท่านั้น ในเทศกาลเบียร์

เพราะทริค และ เอกลักษณ์ การเสริฟเบียร์ของเยอรมัน พนักงานเสริฟ จะต้องหิ้วแก้วเบียร์ได้คราวละมากๆ

ส่วนการดื่มในบ้าน

เยอรมันจะใช้แก้วงวง ขนาดปกติ หรือแก้วทรงยาว หรือแก้วที่ขึ้นรูปและทำจากดีบุก รวมถึงแก้ว เซรามิคด้วย

ปล.ทั้งหมด ผมสรุปเอาจากการค้นๆ จากรูป และจากบทความตีพิมพ์ ของชาวพื้นเมือง 2% และ 98% มั่วๆเอา คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 11:25:41 AM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 11222 11223 11224 [11225] 11226 11227 11228 ... 35779
  พิมพ์