เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:23:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11255 11256 11257 [11258] 11259 11260 11261 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25569191 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168855 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:19:09 PM »

Grin น้าดาเป็นไงมั่งครับ ช่วงนี้งานเข้าเยอะหรือป่าว ยังไงฟิตร่างกายให้พร้อมนะครับ เสียงว่าเดือนหน้า งานหนัก  อ๋อย บู่

ผมเตรียมพร้อมตั้งกะพรุ่งนี้ยันวันที่ 5 ปีหน้าครับ ส่วนตัวแล้วดูๆจะเสียวเยอะกว่าทุกปี จบก็ฝึกต่อกะหรั่ง ที่ ตจว อีกสองอาทิตย์ครับพี่

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ ภาระกิจเช้าเอากรีนกะไวด์ไปให้คนอื่นเมาครับ บ่ายไปดูจุดสูงข่มต่อ

ปล. ผู้ร่วมงาน จะได้รับแก้วเบียร์ พร้อมโลโก้ทีม และชื่อล็อกอินของตัวเองจารึกบนแก้ว

ชิ้นเดียวในโลก ย้ำว่า แก้วเดียวครั้งเดียวในโลก

สงสารก็แต่ลุงเล็ก หากใส่น้ำกิน คงเยี่ยวกัน ไม่ต้องทำไหร๋

ถ้าไม่ได้ไป หรือไปแล้วไม่เมาจองแก้วสักใบได้ป่าวครับ อิอิ สะสมไว้เมาโอกาศหน้า
ปล. ผู้ร่วมงาน จะได้รับแก้วเบียร์ พร้อมโลโก้ทีม และชื่อล็อกอินของตัวเองจารึกบนแก้ว

ชิ้นเดียวในโลก ย้ำว่า แก้วเดียวครั้งเดียวในโลก

สงสารก็แต่ลุงเล็ก หากใส่น้ำกิน คงเยี่ยวกัน ไม่ต้องทำไหร๋

ถ้าไม่ได้ไปร่วมงานละพี่เข้ม ทำพรือได้ครับ
ช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ ครับจง ซอรี่

พี่เข้มตอบไว้แล้วครับพี่ดา เนี่ยเรามาช่วยกันลุ้นต๊ะครับ ว่าให้พี่เข้มทำแก้วเบียร์ให้ผู้สนับสนุนด้วยครับ

ลงชื่อตามจงด้วย แก้วสำหรับผู้สนับสนุนหลักอย่างไม่เป็นทางการ อิอิ
  ได้แต่แก้ว จ่ายเบี้ยเท่าเพื่อนเขา เอาม้าย อิๆๆ ตรงนี้ เรื่องของที่ระทึก ให้เป็นการตัดสินใจของ น้าหลวงกาหลงครับ ไม่ใช่หน้าที่ของผม ครับท่าน เข้าใจน๊ะครับ เดี๋ยวไม่งั้น น้าหลวงจะมาว่าผมไปล้วงหำเขาได้ครับ ปกติ มันแหละจะล้วงหำผมประจำ บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168856 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:21:46 PM »

เรื่องสถานที่ ในทีประชุม ลงความเห็นว่า................

สนามคลองปอม

ปิดประชุม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168857 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:25:48 PM »

Tongue Tongue Tongue Tongue อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย ท่านแพนด้า ปั้นปรือม้าง.........เพื่อนๆนั่ง " ข้องใจ " อยู่เด้.............

น้าฉ็อง วู้ เป็นไหร๋ ?

ช็อตเล็กน้อย....

ขอนั่งพักแป๊บนึงครับ

ขออำไพ ที่ทำให้เป็นห่วง

เกิดอะไรขึ้นนะเหรอ   อ๋อ

พลัดตกจากยานแห่งความฝันครับ .......

ไหว้  ไหว้  ไหว้
บางอย่างเก็บใว้ดูคนเดียว

บางอย่างก็แบ่งเพื่อนเสียบ้าง อิๆ

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #168858 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:26:23 PM »

น้าเข้มคร้าบถ้าเวลาลงตัวช่วยบอกผมกันฮั้นติได้ลางานได้ถูกคร้าบ ไหว้

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168859 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:28:40 PM »

อยากไปคร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแต่ต้องรู้พิกัดกับวันเวลาคร้าบม่ายฮั้นลางานม่ายได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ไหว้งามๆคร้าบตกลงได้ที่ไหนเมื่อไรบอกด้วยคร้าบน้าๆทุกท่าน ไหว้

น้ำลายหก น้ำลายหก
สถานที่ หาดใหญ่ครับ น้าวัฒน์ สะดวกที่สุด ในหลายๆเรื่องครับ คือว่า สะดวกตัวผมเอง แหละครับ ลำบากเพื่อนเขา ผมไม่เป็นไรครับ

ส่วนวัน ว.ค่อย นัดกันอีกทีครับ

สถานที่ยังต้องทำเรื่องขอใช้ก่อนครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ เป็นที่แน่นอน

ปล.ลูกตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ?

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168860 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:38:48 PM »

เรื่องสถานที่ ในทีประชุม ลงความเห็นว่า................

สนามคลองปอม

ปิดประชุม

ยอมรับครับ Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #168861 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:39:59 PM »

สนามคลองปอม

ปิดประชุม

ตกใจ        Grin Grin Grin

เช่นกันครับ.... Cheesy

อยากไปคร้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินแต่ต้องรู้พิกัดกับวันเวลาคร้าบม่ายฮั้นลางานม่ายได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ไหว้งามๆคร้าบตกลงได้ที่ไหนเมื่อไรบอกด้วยคร้าบน้าๆทุกท่าน ไหว้

สถานที่ หาดใหญ่ครับ น้าวัฒน์ สะดวกที่สุด ในหลายๆเรื่องครับ คือว่า สะดวกตัวผมเอง แหละครับ ลำบากเพื่อนเขา ผมไม่เป็นไรครับ

ส่วนวัน ว.ค่อย นัดกันอีกทีครับ

สถานที่ยังต้องทำเรื่องขอใช้ก่อนครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ เป็นที่แน่นอน

ปล.ลูกตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ?

จะเป็นวันอาทิตย์ หรือวันจันทร์ดีครับ...
เพราะสนาม วันจันทร์ปิดครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #168862 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:41:46 PM »

หากตกลงเรื่องวัีนและเวลาได้เรียบร้อยแล้ว...
ยังมีรออีกสองสามคนอีก...
-น้องอ๊อฟ
-น้องกระซู่
-พี่แป้ว
-คุณสัจจพงษ์

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168863 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:42:40 PM »

สำหรับ 14 กพ.เลิกคิดไปครับ ตรุษจีนครับ พี่น้องชาวไทย เชื้อสายจีน คงจะไม่ว่าง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168864 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:44:56 PM »

สนามคลองปอม

ปิดประชุม

ตกใจ        Grin Grin Grin

เช่นกันครับ.... Cheesy

จะเป็นวันอาทิตย์ หรือวันจันทร์ดีครับ...
เพราะสนาม วันจันทร์ปิดครับ... Grin
ในความคิดแล้ว อยากจะเป็นวันจันทร์ครับ จะมีปัญหา อะไรอื่นหรือไม่ เหตุผล

วันจันทร์ สนามปิด มันจะเป็นส่วนตัวของกลุ่มมาก

วันอาทิตย์ คนใช้สนามเยอะ มันจะไม่เป็นส่วนตัว

เพราะยังไง มันก็ต้องไปเตรียมการ กันก่อน มิใช่ว่าจะมีคนเตรียมให้ มันเตรียมโดยพวกเรานั่นแหละครับ หรือว่าจะให้ผมจ้าง ออร์แกนไนท์ คิก คิก คิก คิก

นี่คือเหตุและผล

ทีนี้ มันจะเป็นปัญหากับสมาชิก หรือเปล่า ละครับพี่น้อง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 12:47:36 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168865 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:45:59 PM »

สนามคลองปอม

ปิดประชุม

เคยเข้าร่วมประชุมกะเขามั่งเปล่าเนี่ย........เขาปิดประชุมลงมติกันไปแล้ว สงสัยแกเพิ่งตื่น

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #168866 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:47:52 PM »

ขอบคุณคร้าบน้าเข้มแบบว่าผมติได้ลางานทีเดียวกะติไปเที่ยวที่บ้านพ่อตากันที่สทิงพระติได้เอาลูกๆกับ ผบ. ไว้ที่ฮั้นแล้วผมติได้หยบมาคนเดียว คิก คิก คิก คิก

ส่วนลูกสาวตัวเล็กหมอเลื่อนนัดทำสวยไปกลางเดือน มค.ครับน้าเข้ม คนโตม่ายบาย 2 วันแล้วหยุด รร.อยู่ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 12:49:56 PM โดย คุณพ่อตัวดี » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168867 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:50:20 PM »

เดือนมกรา น้าวัฒน์ ไม่ว่าง

ใครมีธุระจำเป็น ช่วงใหนอีกครับ

มกราคม

กพ.

มี ค.

เมษย.นี่ครับ

แจ้งเข้ามาครับ จะพยามให้ ได้สะดวกกันทุกท่าน ทีเดียว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #168868 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:51:33 PM »

เมื่อทุกอย่างลงตัวแล้ว....

ก่อนถึงวันงานสองอาทิตย์(หรือหนึ่งเดือนดีครับ)...
จ่าย(โอน)ตังค์ซื้อตั๋วเข้างาน... Grin
เพื่อจะได้จัดเตรีมปริมาณเครื่องดื่มและอาหารให้เพียงพอกับจำนวนคน....
เหยือกจะทำเท่าจำนวนคนที่ซื้อตั๋ว....และจะมีชื่อของแต่ละคนติดเป็นเจ้าของด้วย(ใบเดียวในโลก  Cheesy Cheesy)
หากซื้อตั๋วแล้ว มาไม่ได้ แต่ก็จะได้เหยือกไปหนึงหนวยเป็นที่ระลึก... คิก คิก

ใครคิดว่าจะไปซื้อหน้างาน...อาจโดนโห่...และไม่มีเหยือก แต่จ่ายเบี้ยเท่ากับเพื่อน
                                                                           หรืออาจมีโดนค่าปรับอีก... Grin

ปล.ถามพี่เข้ม....หากมีคนพ่วงไปด้วย...จัดเก็บค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ..

สำหรับ 14 กพ.เลิกคิดไปครับ ตรุษจีนครับ พี่น้องชาวไทย เชื้อสายจีน คงจะไม่ว่าง
แขบเช็ควันจัง...
กลัวโดนเหมือนวัน ฯรายอ หรือครับ... คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #168869 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:57:22 PM »

เมื่อทุกอย่างลงตัวแล้ว....

ก่อนถึงวันงานสองอาทิตย์(หรือหนึ่งเดือนดีครับ)...
จ่าย(โอน)ตังค์ซื้อตั๋วเข้างาน... Grin
เพื่อจะได้จัดเตรีมปริมาณเครื่องดื่มและอาหารให้เพียงพอกับจำนวนคน....
เหยือกจะทำเท่าจำนวนคนที่ซื้อตั๋ว....และจะมีชื่อของแต่ละคนติดเป็นเจ้าของด้วย(ใบเดียวในโลก  Cheesy Cheesy)
หากซื้อตั๋วแล้ว มาไม่ได้ แต่ก็จะได้เหยือกไปหนึงหนวยเป็นที่ระลึก... คิก คิก

ใครคิดว่าจะไปซื้อหน้างาน...อาจโดนโห่...และไม่มีเหยือก แต่จ่ายเบี้ยเท่ากับเพื่อน
                                                                           หรืออาจมีโดนค่าปรับอีก... Grin

ปล.ถามพี่เข้ม....หากมีคนพ่วงไปด้วย...จัดเก็บค่าใช้จ่ายอย่างไรครับ..

แขบเช็ควันจัง...
กลัวโดนเหมือนวัน ฯรายอ หรือครับ... คิก คิก

ต้องแจ๊กครับ ต้องแจ็กวัน อิๆ

ลูกพ่วงอย่างไรครับ ไม่เข้าใจ อธิบายมาให้หมดครับ ลูกพ่วงขนาดใหน พ่วง8ล้อ 12ล้อ ไม่เหมือนกันครับ.........

จริงแล้ว การรู้ หรือจำกัดจำนวนคน ดีที่สุดครับ เพราะ.......

เราจะสามารถกำหนด อะไรต่างๆ ได้ลงตัวที่สุด สำคัญคือ ไม่แจ็บแบ็ตหัวครับ อธิบายเท่านี้ น๊ะครับ

ปล.งานนี้ไม่อยากรับจำนวนเพิ่ม ที่ไม่คาดหมายครับ เพราะมันควบคุมอะไรไม่ได้ และเฉพาะกลุ่ม นอกเหนือไปไม่สนุกครับ เพราะพอรวมกันแล้ว จะแยกไปอยู่คุยกันแต่กลุ่มย่อย เซ้งเป็ดแล้วทีนี้

หน้า: 1 ... 11255 11256 11257 [11258] 11259 11260 11261 ... 35779
  พิมพ์