เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:10:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11298 11299 11300 [11301] 11302 11303 11304 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25623567 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169500 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:22:04 PM »

หากจะเปลี่ยนอย่างพี่ใหญ่ว่า โลโก้ทีม ก็ต้อง เปลี่ยนแปลงแก้ไขใหม่

เพื่อให้เข้ากับตัวหนังสือที่เปลี่ยนเป็นภาษาไทย

สำคัญ จะเปลี่ยนเฉพาะกิจ หรือจะเปลี่ยนไปเลยครับพี่ใหญ่

จะใช้ เพื่อนคอปืนฯ แทน แฮปปี้ไปเลยหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนใหม่ถาวรไปเลยครับ เคยคุยกับ น้องสี่ปลัดไข่เบี้ยว อดีตครูบ้านนอกหัวหลิม แล้วเหมือนกันครับ
โดยโลโก้นี้จะไปติดที่เสื้อของพวกเราด้วย โดยจะไม่เป็นสีแดงแล้วครับจะไม่เป็นทีมเสื้อแดง
แต่จะเป็น เพื่อนคอปืนด้ามขวาน ไร้สาระโดยสิ้นเชืองบันเทิงลูกเดียว คนดีไม่เกี่ยวต้องบ้าห้า้ร้อยจำพวก
โชคดี

Cool Cool Cool

จะเปลี่ยนอย่างไรไม่ว่า  แต่ของข้าพเจ้าไม่เอาถือมีดกับเกียงนะ  ข้าพเจ้าแลรุงรัง และที่สำคัญข้าพเจ้าไม่เล่นมีดและเกียง   เพราะฉะนั้นข้าพเจ้าถือปืนกับขวดเหล้าพอ  แต่ของคนอื่นเป็นพันพรือก็ไม่มีปัญหา  Grin
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #169501 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:25:58 PM »

มึน    Huh Huh
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #169502 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:27:21 PM »

โหม๋ที่หลบตรัง ขับรถปลอดภัยนะครับ   Tongue Tongue
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #169503 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:29:37 PM »

ประกาศ   ประกาศ

ของหาย

ใครพบเห็นช่วยแจ้งด่วนครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้ข่าวว่าขึ้นไปอำเภอ  จนท.บอกว่า หนูไม่มีอะไรจะให้พี่แล้วนะ เพราะไม่รู้ใครเอาไปแล้ว  อิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ         คิก คิก คิก คิก

คิ คิ  มีฟ้องด้วย..... คิก คิก

น้องตาหลังจากบอกตามนั้นแล้ว...
ก็ยื่นมันทอดไม้ยาวมาใ้ห้กินคำนึงด้วย....ปลอบใจ  Cheesy

ไอ้เราก็ทำหน้างง ๆ ว่าอะไร....โดนว่าเลย ไปอยู่ไหนมา ไม่รู้จักมันทอด.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เราก็เคยเห็นแต่มันทอดใส่ถุงตามร้านเซเว่น...ไม่เคยเ็ห็นมันมาเสียบไม้... บู่
แต่ชิมแล้ว...หรอยแล... น้ำลายหก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169504 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:30:32 PM »

หากจะเปลี่ยนอย่างพี่ใหญ่ว่า โลโก้ทีม ก็ต้อง เปลี่ยนแปลงแก้ไขใหม่

เพื่อให้เข้ากับตัวหนังสือที่เปลี่ยนเป็นภาษาไทย

สำคัญ จะเปลี่ยนเฉพาะกิจ หรือจะเปลี่ยนไปเลยครับพี่ใหญ่

จะใช้ เพื่อนคอปืนฯ แทน แฮปปี้ไปเลยหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนใหม่ถาวรไปเลยครับ เคยคุยกับ น้องสี่ปลัดไข่เบี้ยว อดีตครูบ้านนอกหัวหลิม แล้วเหมือนกันครับ
โดยโลโก้นี้จะไปติดที่เสื้อของพวกเราด้วย โดยจะไม่เป็นสีแดงแล้วครับจะไม่เป็นทีมเสื้อแดง
แต่จะเป็น เพื่อนคอปืนด้ามขวาน ไร้สาระโดยสิ้นเชืองบันเทิงลูกเดียว คนดีไม่เกี่ยวต้องบ้าห้า้ร้อยจำพวก
โชคดี

Cool Cool Cool

จะเปลี่ยนอย่างไรไม่ว่า  แต่ของข้าพเจ้าไม่เอาถือมีดกับเกียงนะ  ข้าพเจ้าแลรุงรัง และที่สำคัญข้าพเจ้าไม่เล่นมีดและเกียง   เพราะฉะนั้นข้าพเจ้าถือปืนกับขวดเหล้าพอ  แต่ของคนอื่นเป็นพันพรือก็ไม่มีปัญหา  Grin

แล้วน้องหนูในชุด พริ้นบาวาเรียล่ะครับ เอาม่าย  คิก คิก
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #169505 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:32:57 PM »

ไปแระ   Grin Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169506 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:36:36 PM »

น่าหลงไหลมิน้อย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169507 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:37:13 PM »

น้าสิงห์ ลงชื่อไว้เลย  ถ้าตอนนั้นไม่ว่างก็ไม่พรือ  ค่อยปลิ้นเบี้ยก็ได้ไม่มีปัญหา  ผมก็คิดแบบนั้นไว้แล้ว  ลงชื่อไว้ก่อนถ้าไม่ได้ไปก็ปลิ้นเบี้ยซะเลย  ใครอีตามมาเก็บก็ให้พารถมาซ่อมหม้อน้ำด้วย  Grin

อาหาร เครื่องดื่มเตรียมไว้พอดีสำหรับคนซื้อตั๋วเท่านั้น...

ใครมาทีหลังซื้อตั๋วหน้างาน....จะมีเชือกกั้นคอกไว้ริมรั้ว ห้ามล้ำแดน...

ปล 1.งานนี้พูดจริง....สนุกได้เฉพาะคนซื้อตั๋ว....
ปล 2.พี่เข้มย้ำมาอย่างงี้จริง ๆ ...

รับสมัครด่วน จำนวนจำกัด

มีตติ้งเทศกาลเบียร์ หนาวเนื้อห่มเนื้อจึงหายหนาว

เบียร์สดๆ รสดีที่คัดเลือก

วัวหัน

ขาหมูเยอรมัน

ใส้กรอกเยอรมัน

สาวเสริฟในชุดพื้นเมือง บาวาเรียน

ดนตรีโพล์คซอง เสียงหวานๆ

และกิจกรรม เนื้อห่มเนื้อรอบกองไฟ

มาพี่น้องมา เด้งเข้ามา

ป๋าฮิม

พี่โพธ

ลุงอุดมเครดิดดี

ลุงตุ้ม

พี่ใหญ่แพะ

ท่านชายพี่รอง

น้องสี่ บ้าบอ

ท่านพี่แพะป่า

ลุงฮา โตริ

พี่นายช่างหัว หน้าไปรษณี

ลุงเล็ก รักพวกเราเท่าฟ้า  

พี่หรอย มากๆ

พี่ชัช

พี่โจ้ เทพประสิทธ์

สิงห์กลิ้งมา

น้าบรรจง  หนองหัว

น้าแคว๊สสส

น้าจู๋เติบ          

น้าฉ็อง

น้าขาม            

ปื๊ดดๆ

รวม 21 ท่านแล้ว Grin Grin

งานนี้ ไม่มีขายบัตรหน้างานเด็ดขาดแน่นอนครับ

ผู้มีชื่อในรายการจองเท่านั้น ถึงจะทราบ สถานที่การจัดงาน และผ่านประตูเข้ามาได้ ส่วนบุคคลทั่วไป ก็ทราบได้เพียงเรื่องราว ที่เราพูดกัน เท่านั้นเอง คริๆๆ

ปล. เฉพาะผู้ลงชื่อเข้าร่วมงาน (เท่านั้น) จะได้รับแก้วเบียร์ พร้อมโลโก้ทีม และชื่อล็อกอินของตัวเองจารึกบนแก้ว

ชิ้นเดียวในโลก ย้ำว่า แก้วเดียวครั้งเดียวในโลก

งั้นเบรคชื่อผมไว้ก่อนครับพี่สาม  ดูวันเวลาที่แน่นอนก่อน  ไหว้

ปัญหาคือ ลงชื่อแล้วไม่ได้มา คือปัญหาอันดับแรกครับ  เพราะวันและเวลาคือตัวกำหนด  ไม่ทราบจะรอกันให้พร้อมหน้าจากจำนวนสมาชิกทั้งหมดที่ลงชื่อหรือไม่  หากเป็นเช่นนั้นตอนนี้ต้องมีการโหวตกันได้แล้ว  มิเช่นนั้นความชัดเจนจะไม่เกิดขึ้น  และต้องเลื่อนกำหนดไปโดยไม่มีจบสิ้น   เนื่องจากสมาชิกไม่รู้กำหนดการที่แน่ชัด  ไม่อยากให้ผมเป็นตัวถ่วงเรื่องกำหนดการ

ผมได้โทรคุยกับน้าสิงห์  น้าสิงห์ก็ยังหวั่น ๆ เรื่องวันว่าง  แต่ลงชื่อตามผมเพราะนึกว่าไม่เป๊ะเหมือนกับผม  และตอนนี้คงต้องทราบวันก่อนครับว่าเป็นวันใดช่วงใดเพราะมีภารกิจหลายอย่าง  ส่วนแก้วถ้าพี่หรอยยังไม่ผลิตก็ขอเบรคไว้ก่อน  และหากว่างานยุ่งไม่ได้เข้าเวปมาติดตาม  ก็ให้ถือเสียงส่วนใหญ่ที่ลงมติเป็นสิ่งตัดสินกำหนดการต่าง ๆ  แล้วเมื่อมีการกำหนดการต่าง ๆ แล้ว  เดี๋ยวผมจะแจ้งอีกทีครับว่าว่างได้ไปร่วมหรือไม่ ไหว้

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169508 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:42:33 PM »

$44.95

$10.95 each
SALE! $9.95 each

Glass Beer Mug Personalised
$36.00
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169509 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 06:58:59 PM »

งั้นเบรคชื่อผมไว้ก่อนครับพี่สาม  ดูวันเวลาที่แน่นอนก่อน  ไหว้

ปัญหาคือ ลงชื่อแล้วไม่ได้มา คือปัญหาอันดับแรกครับ  เพราะวันและเวลาคือตัวกำหนด  ไม่ทราบจะรอกันให้พร้อมหน้าจากจำนวนสมาชิกทั้งหมดที่ลงชื่อหรือไม่  หากเป็นเช่นนั้นตอนนี้ต้องมีการโหวตกันได้แล้ว  มิเช่นนั้นความชัดเจนจะไม่เกิดขึ้น  และต้องเลื่อนกำหนดไปโดยไม่มีจบสิ้น   เนื่องจากสมาชิกไม่รู้กำหนดการที่แน่ชัด  ไม่อยากให้ผมเป็นตัวถ่วงเรื่องกำหนดการ

ผมได้โทรคุยกับน้าสิงห์  น้าสิงห์ก็ยังหวั่น ๆ เรื่องวันว่าง  แต่ลงชื่อตามผมเพราะนึกว่าไม่เป๊ะเหมือนกับผม  และตอนนี้คงต้องทราบวันก่อนครับว่าเป็นวันใดช่วงใดเพราะมีภารกิจหลายอย่าง  ส่วนแก้วถ้าพี่หรอยยังไม่ผลิตก็ขอเบรคไว้ก่อน  และหากว่างานยุ่งไม่ได้เข้าเวปมาติดตาม  ก็ให้ถือเสียงส่วนใหญ่ที่ลงมติเป็นสิ่งตัดสินกำหนดการต่าง ๆ  แล้วเมื่อมีการกำหนดการต่าง ๆ แล้ว  เดี๋ยวผมจะแจ้งอีกทีครับว่าว่างได้ไปร่วมหรือไม่ ไหว้

อ่านซะ.....     บู่

เรื่อง สถานที่ ได้ติดต่อขออนุญาติ กับท่านผู้มีอำนาจในการอนุญาตให้ใช้งาน เป็นที่เรียบร้อยครับ ได้รับการอนุญาตให้ใช้งานได้ ตามกรอบกติกา ที่มีอยู่

ส่วน กำหนดวัน

กพ. หลายคน ไม่ว่าง ครุษจีนบ้าง โรงเรียนยังไม่ปิดบ้าง

เมษา. เชงเม้ง สงกรานต์ ฯลฯ

สรุปว่า เดือน มีนาคม ดีที่สุด ขอให้ท่าน ปรับตัวเข้ากับงานด้วย น๊ะครับ มันหาวันไม่ได้แล้ว หลังจากนั้นไปมันก็เนิ่นช้า อื่นๆก็จะเพิ่มมาอีกเยอะแยะ

เมื่อสักครู่ ได้คุยคร่าวๆ กับอาวุโสท่่านหนึ่งว่า งาน ด้ามขวาน เบียร์ เฟสติวัล

วันที่ 27-28 มีนาคม 2553

คิดเห็นเป็นอย่างไร ติดขัดตรงใหน เปลี่ยนแปลงอย่างไร ว่าเหตุผลกันมาครับ พี่น้อง จะได้กำหนดอย่างอื่นๆ ให้ชัดเจนได้ยิ่งขึ้น

ด้วยความเคารพ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169510 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:01:33 PM »

เรื่อง สถานที่ ได้ติดต่อขออนุญาติ กับท่านผู้มีอำนาจในการอนุญาตให้ใช้งาน เป็นที่เรียบร้อยครับ ได้รับการอนุญาตให้ใช้งานได้ ตามกรอบกติกา ที่มีอยู่

ส่วน กำหนดวัน

กพ. หลายคน ไม่ว่าง ครุษจีนบ้าง โรงเรียนยังไม่ปิดบ้าง

เมษา. เชงเม้ง สงกรานต์ ฯลฯ

สรุปว่า เดือน มีนาคม ดีที่สุด ขอให้ท่าน ปรับตัวเข้ากับงานด้วย น๊ะครับ มันหาวันไม่ได้แล้ว หลังจากนั้นไปมันก็เนิ่นช้า อื่นๆก็จะเพิ่มมาอีกเยอะแยะ

เมื่อสักครู่ ได้คุยคร่าวๆ กับอาวุโสท่่านหนึ่งว่า งาน ด้ามขวาน เบียร์ เฟสติวัล

วันที่ 27-28 มีนาคม 2553

คิดเห็นเป็นอย่างไร ติดขัดตรงใหน เปลี่ยนแปลงอย่างไร ว่าเหตุผลกันมาครับ พี่น้อง จะได้กำหนดอย่างอื่นๆ ให้ชัดเจนได้ยิ่งขึ้น

ด้วยความเคารพ

ผมขอสละสิทธิ์ครับ ช่วงนั้นเป็นช่วงสอบ  ไม่สามารถไปไหนได้ เพราะมีการเคลียร์ข้อสอบเก็บคะแนนช่วงวันเสาร์อาทิตย์  ตอนแรกนึกว่าน่าจะเป็นช่วงปิดเทอมเดือนเมษา    ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169511 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:02:42 PM »

ส่วนเรื่องเบอร์โทรนักดนตรีที่พี่เข้มแจ้งมา  เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือมะรืนนี้จะไปจัดการมาให้ครับ   ไหว้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169512 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:05:25 PM »

แบบนี้แหล่มครับน้าหลวง.... เยี่ยม

สกรีนลงบนเหยือก...แบบเรียบง่ายนี้ก็ดูดี ดูได้นาน....สวยแบบเรียบ ๆ
ดูไม่มีอะไร แต่ดูแล้วไม่เบื่อง่าย...
(ความเห็นส่วนตัวครับ....  Grin )

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169513 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:08:28 PM »

ผมขอสละสิทธิ์ครับ ช่วงนั้นเป็นช่วงสอบ  ไม่สามารถไปไหนได้ เพราะมีการเคลียร์ข้อสอบเก็บคะแนนช่วงวันเสาร์อาทิตย์  ตอนแรกนึกว่าน่าจะเป็นช่วงปิดเทอมเดือนเมษา    ไหว้

ไม่เป็นไรครับบิ๊กทีชเชอร์....เสียดายจังเลย...  Undecided

งั้นคอยเป็นหน่วยสนับสนุนก็แล้วกันนะครับ... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169514 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:08:56 PM »

แบบนี้แหล่มครับน้าหลวง.... เยี่ยม

สกรีนลงบนเหยือก...แบบเรียบง่ายนี้ก็ดูดี ดูได้นาน....สวยแบบเรียบ ๆ
ดูไม่มีอะไร แต่ดูแล้วไม่เบื่อง่าย...
(ความเห็นส่วนตัวครับ....  Grin )

คิดเหมือนกันจนน่าตกใจ ตกใจ บู่
หน้า: 1 ... 11298 11299 11300 [11301] 11302 11303 11304 ... 35779
  พิมพ์