เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11299 11300 11301 [11302] 11303 11304 11305 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25630069 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #169515 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:10:33 PM »

ส่วนเรื่องเบอร์โทรนักดนตรีที่พี่เข้มแจ้งมา  เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือมะรืนนี้จะไปจัดการมาให้ครับ   ไหว้

รองแม่งาน.....สั่งเพื่อนทำงาน   ทางโทรศัพท์อย่างเดียวเลย... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169516 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:13:59 PM »

เรื่อง สถานที่ ได้ติดต่อขออนุญาติ กับท่านผู้มีอำนาจในการอนุญาตให้ใช้งาน เป็นที่เรียบร้อยครับ ได้รับการอนุญาตให้ใช้งานได้ ตามกรอบกติกา ที่มีอยู่

ส่วน กำหนดวัน

กพ. หลายคน ไม่ว่าง ครุษจีนบ้าง โรงเรียนยังไม่ปิดบ้าง

เมษา. เชงเม้ง สงกรานต์ ฯลฯ

สรุปว่า เดือน มีนาคม ดีที่สุด ขอให้ท่าน ปรับตัวเข้ากับงานด้วย น๊ะครับ มันหาวันไม่ได้แล้ว หลังจากนั้นไปมันก็เนิ่นช้า อื่นๆก็จะเพิ่มมาอีกเยอะแยะ

เมื่อสักครู่ ได้คุยคร่าวๆ กับอาวุโสท่่านหนึ่งว่า งาน ด้ามขวาน เบียร์ เฟสติวัล

วันที่ 27-28 มีนาคม 2553

คิดเห็นเป็นอย่างไร ติดขัดตรงใหน เปลี่ยนแปลงอย่างไร ว่าเหตุผลกันมาครับ พี่น้อง จะได้กำหนดอย่างอื่นๆ ให้ชัดเจนได้ยิ่งขึ้น

ด้วยความเคารพ

คอยนานมากๆ กลัวจะเหมือนคราวมีตติ้งใหญ่ครับลุง

เหตุเพราะ แทบจะไม่มีใครบอก อนาคตในอีก 3 เดือนข้างหน้าได้

ที่จริง เราต้องการ ช่วงเวลาจากนี้ ที่ว่างตรงกัน อย่างน้อยๆซัก 24 ชม.

มาอยู่รวมกัน มาฟังเสียงหัวเราะกันและกัน

ยืดหยุ่น แก่เหตุผลของทุกๆคน ไม่ว่าง ไม่ได้ ก็เลื่อน

ทุกคนต้องรอ และคอยกันและกัน เมื่อลงชื่อแล้ว ต้องเหมือนคนเดียวกัน เป็นแขนเป็นขา ที่ต้องไปด้วยกัน

งานจะเริ่ม เมื่อทุกคนพร้อม ......ผมเรียกว่ายุติธรรม และ สมเหตุสมผลของงาน

แต่ก็ต้องมีกติกา.....

เพราะงานต้องมีการเตรียมการล่วงหน้า บางอย่างไม่สามารถถอยกลับ

อาหารซื้อแล้ว จัดหาแล้ว เก็บก็เน่า

บอกจ้างนักดนตรีแล้ว กำหนดวันเวลาแล้ว ก็ถอยไม่ได้  เพราะจะเสียคน อันนี้เสียแล้ว เสียหายยิ่งกว่าอาหารเสีย

ปัญหาอยู่ที่ตรงนี้แหละ เวลาที่พี่น้องเราไม่พร้อม แต่งานก็ถอยกลับไม่ได้ กติกามันควรจะกี่วัน

ด้วยความเคารพนะครับ อยากให้พร้อมหน้าพร้อมตากันจริงๆครับ

ปล.แต่หากว่า 27-28 มีนาคมนี้ ทุกท่านว่าว่างแน่ๆ ก็ไชโย๊ๆๆ คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยครับพี่สาม  แต่ในเมื่อกำหนดวันแล้ว  ก็ไม่เป็นไรครับ  เอาตามเสียงส่วนใหญ่  Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169517 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:18:04 PM »

หน้าหลวง ยังมีสมาชิก ที่ไม่ได้เข้ามา เช่น

จ่าแม้ม

สัจจพงษ์

น้องอ็อฟ

รอป๋าฮิม ประสานงา ก่อน

มีคุณเบ็ญ กะซ้อนุช ปัตตานีด้วย อาจจะมีเพื่อนในกลุ่มยะลา มาแจมด้วย ก็ไม่แน่ รอประสานงาก่อน

ครับลุง มีน้าชา อีกคนด้วยครับ

เดี๋ยวจะถามน้องสี่อีกครั้ง ว่ามีสมาชิกเก่าๆรุ่นบุกเบิก ที่ตกหล่นหรือสาบสูญไปมีใครบ้างครับ

ใหนๆก็อยากหนุก ถือโอกาส เรียนเชิญทุกคนซะเลย ถือว่าบอกกล่าว ให้เกียรติ์กันและกัน

มาได้ไม่ได้อย่างไร เข้าใจกันถึงปัญหาอยู่แล้วครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ยังมีพี่หมู NIRUT อีกท่าน ที่อยากเชิญ

เป็นทั้งสมาชิกรุ่นบุกเบิก และพี่เลี้ยงน้องสี่ ตอนอยู่พื้นที่เสี่ยง

แต่ให้น้องสี่ เรียนเชิญด้วยตัวเองดีกว่า ท่านนี้ เอามาลงประชันกับลุงตุ้มได้ไม่เคอะเขิน

ทั้งความนุ่มนิ่ม ใจดี ยิ้มอย่างเดียว รูปร่างใหญ่โต กินกันไม่ลง ทั้งความน่ารัก สุดยอด Grin Grin

ลุงอู๊ด  ลุงหมู  ลุงไมตรี  นายวุธ  ครับ   หลัก ๆ ที่หายไป  และคิดว่าหลายคนยังไม่ได้เจอหน้าค่าตาที  Grin

พี่ปื๊ด เชิญพี่หมูเองดีกว่าครับ  ผมไม่ทราบรายละเอียดเรื่องงานนี้มากนัก วันก่อนคุยกันแกให้ผมหาจองห้องพักแถวขนอมอยู่เหมือนกัน  แต่ไม่แน่ใจว่าแกจะมาช่วงใดแล้ว  Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #169518 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:18:49 PM »

ไหว้ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับที่อวยพรหลาน ขอให้สิ่งดีส่งกลับคืนสู่ทุกท่านแลครอบครัวครับ  หลงรัก

วันนี้ก็วิ่งไปหามาครับ วุ่นๆทั้งวัน  Grin

ผมจะตั้งชื่อน้องแก้มบุ๋ม ไม่รู้พ่อแม่ญาติพี่น้องจะว่าไง เยอะจัด อิอิ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #169519 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:20:05 PM »

Grin       หลงรัก หลงรัก หลงรัก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169520 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:38:22 PM »

แหลงกับคนแก่แถวศรีสาคร นี่เข้าใจยากจริง  โทรสับก็ไม่มีสัญญาณ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169521 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:39:44 PM »

ลุงเข้ม เบิกเบี้ยค่าเหล้าเพื่อไปหาเบอร์โทรนักดนตรีด้วยก๊าบบบบ   บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169522 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:40:55 PM »

หากจะเปลี่ยนอย่างพี่ใหญ่ว่า โลโก้ทีม ก็ต้อง เปลี่ยนแปลงแก้ไขใหม่

เพื่อให้เข้ากับตัวหนังสือที่เปลี่ยนเป็นภาษาไทย

สำคัญ จะเปลี่ยนเฉพาะกิจ หรือจะเปลี่ยนไปเลยครับพี่ใหญ่

จะใช้ เพื่อนคอปืนฯ แทน แฮปปี้ไปเลยหรือเปล่าครับ

เปลี่ยนใหม่ถาวรไปเลยครับ เคยคุยกับ น้องสี่ปลัดไข่เบี้ยว อดีตครูบ้านนอกหัวหลิม แล้วเหมือนกันครับ
โดยโลโก้นี้จะไปติดที่เสื้อของพวกเราด้วย โดยจะไม่เป็นสีแดงแล้วครับจะไม่เป็นทีมเสื้อแดง
แต่จะเป็น เพื่อนคอปืนด้ามขวาน ไร้สาระโดยสิ้นเชืองบันเทิงลูกเดียว คนดีไม่เกี่ยวต้องบ้าห้า้ร้อยจำพวก
โชคดี

Cool Cool Cool

จะเปลี่ยนอย่างไรไม่ว่า  แต่ของข้าพเจ้าไม่เอาถือมีดกับเกียงนะ  ข้าพเจ้าแลรุงรัง และที่สำคัญข้าพเจ้าไม่เล่นมีดและเกียง   เพราะฉะนั้นข้าพเจ้าถือปืนกับขวดเหล้าพอ  แต่ของคนอื่นเป็นพันพรือก็ไม่มีปัญหา  Grin

แล้วน้องหนูในชุด พริ้นบาวาเรียล่ะครับ เอาม่าย  คิก คิก

คริ คริ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169523 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:42:59 PM »

ไหน ๆ ไม่ได้ไปแล้ว  สงสัย  ข้อถามหน่อย  ว่าทำไมไม่เลือกกันช่วงปิดเทอมเดือนเมษา  Huh
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169524 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 07:52:59 PM »

คือสงสัยนะ  เพราะว่าเมษามันปิดเทอม  ใครมีลูกมีหลานก็ไม่ต้องหวังเหวิดพามาทิ้งไว้ที่โรงแรมที่พักก็ได้  ซึ่งปิดเทอมน่าจะดีกว่าไม่ปิดเทอม  Huh 
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #169525 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:02:20 PM »

คือสงสัยนะ  เพราะว่าเมษามันปิดเทอม  ใครมีลูกมีหลานก็ไม่ต้องหวังเหวิดพามาทิ้งไว้ที่โรงแรมที่พักก็ได้  ซึ่งปิดเทอมน่าจะดีกว่าไม่ปิดเทอม  Huh 

มันเรียนจบ มาได้ไงเนี่ย?

กำหนด เขาปักธงใว้หนอยๆ ไม่ได้ปักชับ อิเลื่อน ไปปักตรงใหน ก็ไม่มีใครว่านิ๊ หาเหตุผล มาให้เพื่อน เข้าใจ พอใจ จบ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #169526 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:06:45 PM »

กำหนด เขาปักธงใว้หนอยๆ ไม่ได้ปักชับ อิเลื่อน ไปปักตรงใหน ก็ไม่มีใครว่านิ๊ หาเหตุผล มาให้เพื่อน เข้าใจ พอใจ จบ บู่

ฮายยยยย สักหิดก่อนต่ะ........ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169527 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:08:40 PM »

อ้าว  นึกว่ากำหนดกันแล้ว  บู่

งั้นเบรคชื่อผมไว้ก่อนครับพี่สาม  ดูวันเวลาที่แน่นอนก่อน  ไหว้

ปัญหาคือ ลงชื่อแล้วไม่ได้มา คือปัญหาอันดับแรกครับ  เพราะวันและเวลาคือตัวกำหนด  ไม่ทราบจะรอกันให้พร้อมหน้าจากจำนวนสมาชิกทั้งหมดที่ลงชื่อหรือไม่  หากเป็นเช่นนั้นตอนนี้ต้องมีการโหวตกันได้แล้ว  มิเช่นนั้นความชัดเจนจะไม่เกิดขึ้น  และต้องเลื่อนกำหนดไปโดยไม่มีจบสิ้น   เนื่องจากสมาชิกไม่รู้กำหนดการที่แน่ชัด  ไม่อยากให้ผมเป็นตัวถ่วงเรื่องกำหนดการ

ผมได้โทรคุยกับน้าสิงห์  น้าสิงห์ก็ยังหวั่น ๆ เรื่องวันว่าง  แต่ลงชื่อตามผมเพราะนึกว่าไม่เป๊ะเหมือนกับผม  และตอนนี้คงต้องทราบวันก่อนครับว่าเป็นวันใดช่วงใดเพราะมีภารกิจหลายอย่าง  ส่วนแก้วถ้าพี่หรอยยังไม่ผลิตก็ขอเบรคไว้ก่อน  และหากว่างานยุ่งไม่ได้เข้าเวปมาติดตาม  ก็ให้ถือเสียงส่วนใหญ่ที่ลงมติเป็นสิ่งตัดสินกำหนดการต่าง ๆ  แล้วเมื่อมีการกำหนดการต่าง ๆ แล้ว  เดี๋ยวผมจะแจ้งอีกทีครับว่าว่างได้ไปร่วมหรือไม่ ไหว้

อ่านซะ.....     บู่

เรื่อง สถานที่ ได้ติดต่อขออนุญาติ กับท่านผู้มีอำนาจในการอนุญาตให้ใช้งาน เป็นที่เรียบร้อยครับ ได้รับการอนุญาตให้ใช้งานได้ ตามกรอบกติกา ที่มีอยู่

ส่วน กำหนดวัน

กพ. หลายคน ไม่ว่าง ครุษจีนบ้าง โรงเรียนยังไม่ปิดบ้าง

เมษา. เชงเม้ง สงกรานต์ ฯลฯ

สรุปว่า เดือน มีนาคม ดีที่สุด ขอให้ท่าน ปรับตัวเข้ากับงานด้วย น๊ะครับ มันหาวันไม่ได้แล้ว หลังจากนั้นไปมันก็เนิ่นช้า อื่นๆก็จะเพิ่มมาอีกเยอะแยะ

เมื่อสักครู่ ได้คุยคร่าวๆ กับอาวุโสท่่านหนึ่งว่า งาน ด้ามขวาน เบียร์ เฟสติวัล

วันที่ 27-28 มีนาคม 2553

คิดเห็นเป็นอย่างไร ติดขัดตรงใหน เปลี่ยนแปลงอย่างไร ว่าเหตุผลกันมาครับ พี่น้อง จะได้กำหนดอย่างอื่นๆ ให้ชัดเจนได้ยิ่งขึ้น

ด้วยความเคารพ
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #169528 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:08:52 PM »

tum610, หลวงกาหลง, samrit..., Biggaju, udomkd และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน... ไหว้

...--*
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169529 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:17:10 PM »

22 - 26 มีนา สอบปลายภาค

27 - 28  มีนา  ครูใหญ่สั่งให้ครูน้อยตรวจข้อสอบลงคะแนนใน ปพ.5 ให้เสร็จ

29 มีนา บันทึกคะแนน

30 มีนา  แจก ปพ.5 ให้ผู้ปกครอง

และขืนผมไป 27 - 28  มีนา  ผมก่าถูกยิกออกจากงานแหละ Grin

เพราะฉะนั้น ผมจึงไม่ได้ไป  และที่ผมถอนตัวเพราะไม่อยากให้ผมไม่ว่างคนเดียวแล้วงานไ่ม่เดิน  ใจจริงผมอยากเสนอ 3 - 4 เมษา  แต่เห็นไม่มีใครแหลงเรื่องเดือนเมษา เลยไม่เสนอ  ผมเลยสงสัย ว่าทำไมไม่เลือกช่วงปิดเทอมนะ

ป.ล. ทีหลังโทรศัพท์หัดรับมั่ง  เราขี้คร้านพิมพ์   ดันต้องพิมพ์หล่าว  บู่
หน้า: 1 ... 11299 11300 11301 [11302] 11303 11304 11305 ... 35779
  พิมพ์