เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:31:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11302 11303 11304 [11305] 11306 11307 11308 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25633176 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169560 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:09:30 PM »

พี่น้องครับ แค่คิดงาน ก็สนุกแล้ว อิๆ

สำหรับท่านที่ไม่ว่าง หรือไม่แน่ใจ ว่าจะว่างตรงกับเพื่อนหรือไม่ เอาเป็นว่า สมาชิกเรา ให้สิทธิซื้อบัตรหน้างาน ดีเปล่าครับ ผมเคยเสนอไปแล้ว

แต่ท่านต้องยอม ในบางเรื่อง เช่น

จ่ายเบี้ยเท่าเพื่อน แต่ได้สิทธิ ไม่เท่าเพื่อน ในบางสิ่งบางอย่าง

จะได้ทุกอย่าง มันเปแ็นไปไม่ได้ อันนี้ มันเป็นสัจจะธรรม ถูกต้องเปล่าครับ

ผมเข้าใจ ในเหตุ และผล ของแต่ละท่าน

ในการจัดงาน(ยุ่งครั้งนี้) ความดีที่เกิดขึ้น ยกให้น้าหลวงกาหลงไปครับ

ผิดพลาดอย่างไร ผมจะผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ

ด้วยความเคารพ

เหมือน ส.ส. เลยวุ๊ย คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #169561 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:11:44 PM »

สำหรับเดือนเมษายน

พี่น้องเราหลายคน ไทยเชื้อสายจีน ต้นเดือน ต้องไปเฝ้า เฮ๊กเซียนครับครู(ขออภัย มิใช่คำล้อเลียน แต่เป็นภาษาที่เข้าใจกันในกลุ่ม)

กลางเดือน ไทย เชื้อสายไทย ก็ไปเยี่ยมญาติพี่น้องกันบ้าง ตามประสาปีใหม่ไทย

ปลายเดือนก็นานเยิ่นเย้อ โรงเรียนอิเปิดเทอมแล้วหล๋าว

ส่วน ต้นมีนา เคยบอกมาแล้ว ฉะนั้น บอกแล้วว่า ให้หาเหตุผล มาหักล้างให้ได้ แต่หากท่านล้างอยู่คนเดียว มันก็คงล้างไม่ออก ครับครู

ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #169562 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:12:40 PM »

ทำโพลใหม่ ไม่งั้นยุ่ง   บู่  ให้เลือกได้ 3 ข้อ เท่านั้น Grin

ก. 6 - 7 มีนา
ข. 13 - 14 มีนา
ค. 20 - 21 มีนา
ง. 27 - 28 มีนา
จ. 3 - 4 เมษา
ฉ. 10 - 11 เมษา
ช. 17 - 18 เมษา
 a. (ตัวอะไรแล้วหว๋า นึกไม่ออก) 24 - 25 เมษา

ข้อ ก และ ข ตัดออก...(แม่งานไม่ว่าง...)

คำตอบผม  = ถูกทุกข้อ   Grin

ตก  ไปเรียนซ้ำชั้น บู่

เลือกครับเลือก  ไม่งั้นแล้วจะได้วันสรุปที่ได้คนมากที่สุดเหรอครับ  แทงกั๊กไม่เอาครับ  ฟังธงช่วงเวลาที่น่าจะไว้ก่อน  Grin

แล้วตรูกั๊กตรงไหนหว่า..... บู่
ก็ผมไปได้ทุกช่วงเวลาทั้งนั้น....

ปัญหาที่ตามมาก็คือ ใครจะตรวจคำตอบ  เพราะว่าข้าพเจ้ายุ่ง ๆ ช่วงนี้  งั้นฝากน้าหลวงเป็นครูใหญ่ช่วยนับคะแนนก็แล้วกัน  ลงมติได้ข้อใดว่างมากที่สุดให้ยึดถือวันนั้น ใครไม่ได้มาก็ไม่ว่ากัน ใครได้มาก็เมาโม้เผื่อคนที่ได้มา  เพราะไม่งั้นไม่ได้ข้อสรุป Grin

ได้เลย แต่แบบมีข้อแม้....

ทุกคนโหวต ทุกคนจ่าย ทุกคนยอมรับมติ และจะไม่มีใครถอนชื่อนะ รวมทั้งครูด้วย บู่

ได้  แต่ทุกคนที่ลงชื่อต้องโหวต   แต่ถ้าโหวตไม่ครบทุกคน  ไม่จ่าย  Grin

มันก็กลิ้ง หล็อกแหล็กไปได้เรื่อย..... ยี๊

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169563 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:12:59 PM »

ปัญหาที่ตามมาก็คือ ใครจะตรวจคำตอบ  เพราะว่าข้าพเจ้ายุ่ง ๆ ช่วงนี้  งั้นฝากน้าหลวงเป็นครูใหญ่ช่วยนับคะแนนก็แล้วกัน  ลงมติได้ข้อใดว่างมากที่สุดให้ยึดถือวันนั้น ใครไม่ได้มาก็ไม่ว่ากัน ใครได้มาก็เมาโม้เผื่อคนที่ได้มา  เพราะไม่งั้นไม่ได้ข้อสรุป Grin

ทุกคนโหวต ทุกคนจ่าย ทุกคนยอมรับมติ และจะไม่มีใครถอนชื่อนะ รวมทั้งครูด้วย บู่

เอาพันนี้หว๋า  ใครไม่สะดวกหรือไม่แน่ใจ  ให้ถอนรายชื่อก่อนดีกว่า  ไม่งั้นจะกลายเป็นมัดมือชก   และหากคนที่ถอนรายชื่อไปแล้วเกิดว่างในภายหลัง  ก็ให้มาซื้อบัตรหน้างานตามที่ลุงเข้มว่า  ผมว่าแบบนี้ยุติธรรมที่สุด เยี่ยม

แต่ลุงหลวงอาจต้องยอมเสียจำนวนสมาชิกที่ไม่แน่ใจไปบ้าง  จะมาสะสมยอดไม่ได้  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169564 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:15:28 PM »

สำหรับเดือนเมษายน

พี่น้องเราหลายคน ไทยเชื้อสายจีน ต้นเดือน ต้องไปเฝ้า เฮ๊กเซียนครับครู(ขออภัย มิใช่คำล้อเลียน แต่เป็นภาษาที่เข้าใจกันในกลุ่ม)

กลางเดือน ไทย เชื้อสายไทย ก็ไปเยี่ยมญาติพี่น้องกันบ้าง ตามประสาปีใหม่ไทย

ปลายเดือนก็นานเยิ่นเย้อ โรงเรียนอิเปิดเทอมแล้วหล๋าว

ส่วน ต้นมีนา เคยบอกมาแล้ว ฉะนั้น บอกแล้วว่า ให้หาเหตุผล มาหักล้างให้ได้ แต่หากท่านล้างอยู่คนเดียว มันก็คงล้างไม่ออก ครับครู

ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ

ไม่พรือครับ  งั้นผมขอถอนรายชื่ออีกหนึ่งเสียงครับ  แล้วส่งใจไปแทนก็แล้วกัน  Cheesy
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #169565 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:16:14 PM »

หลัง ว.24 นี้ ขอลาออก จากฝ่ายประสานงา สักสองสามวันครับ

แจ็บแบ็ตหัว

ไปนอนให้หมอ วัดความดันเล่นๆหน่อย สบายดี ไม่ต้องเป็นห่วง ครับพี่น้อง

ยังมีแรงคิดการณ์ ใช้งานเพื่อน ได้อีกเยอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #169566 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:16:44 PM »

พี่ๆครับ

วันนี้ได้คุยกับออฟฟิศเกี่ยวกับแผนงานคร่าวๆที่ผมได้รับมา อาจจะเป็นไปได้ว่าหลังจากที่ผมพักคราวนี้ผมอาจจะต้องย้ายไปช่วยงานชั่วคราวที่พม่าราวสี่เดือนครับ ไม่สามารถมาร่วมงานได้ ขออนุญาตถอนรายชื่อก่อนครับ

ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านครับ หากมีเวลาจะพยายามติดตามข่าวไปเรื่อยๆครับ หากมีเวลาว่างวันนั้นและมีบัตรขายหน้างานผมจะพยายามไปครับ

ขอบคุณครับ

โชคดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169567 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:17:45 PM »

ปัญหาที่ตามมาก็คือ ใครจะตรวจคำตอบ  เพราะว่าข้าพเจ้ายุ่ง ๆ ช่วงนี้  งั้นฝากน้าหลวงเป็นครูใหญ่ช่วยนับคะแนนก็แล้วกัน  ลงมติได้ข้อใดว่างมากที่สุดให้ยึดถือวันนั้น ใครไม่ได้มาก็ไม่ว่ากัน ใครได้มาก็เมาโม้เผื่อคนที่ได้มา  เพราะไม่งั้นไม่ได้ข้อสรุป Grin

เอาพันนี้หว๋า  ใครไม่สะดวกหรือไม่แน่ใจ  ให้ถอนรายชื่อก่อนดีกว่า  ไม่งั้นจะกลายเป็นมัดมือชก   และหากคนที่ถอนรายชื่อไปแล้วเกิดว่างในภายหลัง  ก็ให้มาซื้อบัตรหน้างานตามที่ลุงเข้มว่า  ผมว่าแบบนี้ยุติธรรมที่สุด เยี่ยม

แต่ลุงหลวงอาจต้องยอมเสียจำนวนสมาชิกที่ไม่แน่ใจไปบ้าง  จะมาสะสมยอดไม่ได้  คิก คิก

ให้เสนอมาหากยอมรับได้ มีเหตุมีผล  ได้ทุกข้อเสนอ ทุกคนครับ เราเอาใจท่านอยู่แล้ว เพราะลูกค้าต้องไม่ผิด คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169568 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:20:19 PM »

หลัง ว.24 นี้ ขอลาออก จากฝ่ายประสานงา สักสองสามวันครับ

แจ็บแบ็ตหัว

ไปนอนให้หมอ วัดความดันเล่นๆหน่อย สบายดี ไม่ต้องเป็นห่วง ครับพี่น้อง

ยังมีแรงคิดการณ์ ใช้งานเพื่อน ได้อีกเยอะ

ทำใจดีๆใว้ครับลุง เรากำลังได้คะแนนสงสาร ขำก๊าก ขำก๊าก บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169569 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:24:01 PM »

รับสมัครด่วน จำนวนจำกัด

มีตติ้งเทศกาลเบียร์ หนาวเนื้อห่มเนื้อจึงหายหนาว

เบียร์สดๆ รสดีที่คัดเลือก

วัวหัน

ขาหมูเยอรมัน

ใส้กรอกเยอรมัน

สาวเสริฟในชุดพื้นเมือง บาวาเรียน

ดนตรีโพล์คซอง เสียงหวานๆ

และกิจกรรม เนื้อห่มเนื้อรอบกองไฟ

มาพี่น้องมา เด้งเข้ามา

ป๋าฮิม

พี่โพธ

ลุงอุดมเครดิดดี

ลุงตุ้ม

พี่ใหญ่แพะ

ท่านชายพี่รอง

ท่านพี่แพะป่า

ลุงฮา โตริ

พี่นายช่างหัว หน้าไปรษณี

ลุงเล็ก รักพวกเราเท่าฟ้า 

พี่หรอย มากๆ

พี่ชัช

พี่มานิต

พี่โจ้ เทพประสิทธ์

น้าฉ็อง

น้าแคว๊สสส

น้ายอด ต้นหน๋าว

น้าจู๋เติบ           

น้าขาม             

ปื๊ดดๆ

รวม 20 ท่านแล้ว Grin Grin

ปล. เฉพาะผู้ลงชื่อเข้าร่วมงาน (เท่านั้น) จะได้รับแก้วเบียร์ พร้อมโลโก้ทีม และชื่อล็อกอินของตัวเองจารึกบนแก้ว

ชิ้นเดียวในโลก ย้ำว่า แก้วเดียวครั้งเดียวในโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 09:26:50 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169570 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:28:15 PM »

หลายวันที่ผ่านมา Count Up

คราวนี้ Count Down..... คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169571 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:31:19 PM »

หลายวันที่ผ่านมา Count Up

คราวนี้ Count Down..... คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่นึกจะเล่นมุกนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169572 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:39:06 PM »

แจ็บแบ็ตหัว

โชคดี.... Cheesy

หาเรื่องไปให้พยาบาลล้วงควักอีก..

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169573 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:42:33 PM »

ก็น่ะ
หากไม่มีบัตรซื้อหน้างานจริงๆ ต้องจองล่วงหน้า
งานนี้คงต้องยืนยันปฎิเสธเหมือนเดิมครับ

แต่ผมยังคงเชื่อว่า หากเวลาที่จัด ผมเกิดสามารถไปได้จริงๆ
แม้ไม่มีแก้วสลักลายชื่อผม และไม่สามารถเข้าไปนั่งในบริเวณงานที่ผู้จัดวางไว้ได้
ผมก็จะไป ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169574 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 09:43:26 PM »

สุขสันต์วันคริสมาสส ครับ
หน้า: 1 ... 11302 11303 11304 [11305] 11306 11307 11308 ... 35779
  พิมพ์