เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:19:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11304 11305 11306 [11307] 11308 11309 11310 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25629880 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169590 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:19:13 PM »

Iron, Padang, tum610, Sig228-kolok, ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง และ 10 บุคคลทั่วไป

แซวปุ๊บมาปั๊บเลย  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169591 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:20:07 PM »

หนีก่อนดีหวา.......ชแวบ  Shocked
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169592 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:20:44 PM »

สวัสดีตอนกลางคืนครับพี่น้อง ข่าวว่าป๋าเอวเดี้ยงอาการตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ น่าว่าจะกลับมาใช้ได้อีกเร็วๆนี้ Grin

วันนี้ได้รับมอบเหล้าจากน้าแคว๊ตแล้วนะครับ ตกลงเอามากินในงานศพปู่น้าแคว๊ตเลย ขอบคุณมากครับผมพี่ชัด  ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #169593 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:21:54 PM »

นอนแระ... 

พี่เล็กไม่อยู่....

.... พี่นายช่่าง ทำหน้าที่แทน.... Grin

แล้วถ้า ลุงสำริด ไม่อยู่ ใครจะรับหน้าที่ลอกวารแทนแก ครับพี่ตุ้ม ... โชคดี  Cool Cool Cool

ก็พี่เล็กไง..... คิก คิก

มีอัฒจันทร์(สะกดยากแฮะ) มั้ยครับ เผื่อมีตั๋วผีขายหน้างาน ผมจะนั่งเชียร์ อิอิ  Cheesy

ไปละ..เลิกงานนน  หลงรัก

เชียร์น้าสิงห์เหรอ...... ยี๊

ยี๊ ยี๊ ยี๊ แนะมีคนเชียร์ผม ทำไม่พอใจ ยี๊ แสดงว่าพิศวาสกับผมละสิ ขำก๊าก

ตาแพะเขรถเครื่องไปรับ...

อันดับแรกมาให้ถึงงานก่อนแล้วกัน....
แล้วใครเชียร์ใครค่อยว่ากัน.... Grin

สวัสดีตอนกลางคืนครับพี่น้อง ข่าวว่าป๋าเอวเดี้ยงอาการตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ น่าว่าจะกลับมาใช้ได้อีกเร็วๆนี้ Grin
วันนี้ว่างซะดึกเลยนะครับ...

ป๋าไปยิงไรเฟิลหรือปล่าวครับ.... Cheesy

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #169594 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:22:16 PM »

นอนแระ... 

โชคดี
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169595 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:23:43 PM »

นอนมั่ง...

the corrs (only when I sleep live)

พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้าทำงานอีก....
เจอกันตอนเช้านะครับ.... Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169596 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:24:21 PM »

มีอัฒจันทร์(สะกดยากแฮะ) มั้ยครับ เผื่อมีตั๋วผีขายหน้างาน ผมจะนั่งเชียร์ อิอิ  Cheesy

ไปละ..เลิกงานนน  หลงรัก

เชียร์น้าสิงห์เหรอ...... ยี๊

ยี๊ ยี๊ ยี๊ แนะมีคนเชียร์ผม ทำไม่พอใจ ยี๊ แสดงว่าพิศวาสกับผมละสิ ขำก๊าก

ตาแพะเขรถเครื่องไปรับ...

อันดับแรกมาให้ถึงงานก่อนแล้วกัน....
แล้วใครเชียร์ใครค่อยว่ากัน.... Grin

ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมให้พี่นายช่าง พาผมไปเอง ขำก๊าก ขำก๊าก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #169597 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:26:32 PM »

ว่ากันไปครับ ใจผมเองอยากจะให้มากันให้เยอะๆครับ แต่ก็อย่างว่า หน้าที่การงานและความรับผิดชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จะให้มากันทุกคนย่อมเป็นเรื่องยาก ใจผม การลงชื่อ อยากให้เป็นการลงชื่อทำแก้วกันมากกว่าครับ เพราะมีตติ้งใหญ่ปีนี้เราก็ไม่มีอะไรเป็นที่ลำรึกเหมือนเช่นทุกปี เราจะมาทำแก้วสำหรับปีนี้ผมว่าก็ไม่เลวครับ สำคัญมีแก้วประจำทีมแล้ว เจอกันเมื่อไหร่ไม่ว่าจะใหญ่หรือย่อย เรากะหยิบแก้วใบนี้มานั่งชนกันหัวราน้ำได้เสมอ ส่วนตัวผมเองอยากได้มากกว่า 1 ใบด้วยซ้ำไป ส่วนเรื่องวันงานก็ว่ากันไปเรื่อยๆครับ สะดวกสุดกันวันใหนก็ว่ากันต่อไป ส่วนใครจะมาได้หรือมาไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน แต่ละคนผมเชื่อว่าร่วมบ้ากันมาถึงตรงนี้แล้ว ใจคงอยากมากันทุกคนแหละ แต่เมื่อมันมาไม่ได้จะให้ทำอย่างไรได้ คงต้องรอโอกาสต่อไป ผมไม่ค่อยอยากให้ออกมาเหมือนการบังคับใจให้มากัน มาด้วยใจ ร้อยดวงใจ บ้าด้วยใจถึงจะเข้าใจกันครับ  Grin

ปล. ส่วนตัวผมจะพยายามไปให้ได้อยู่แล้วครับ จะติดขัดก็แค่ข้อเดียวเท่านั้นว่าถ้านางบานไม่ไป ผมก็คงไปไม่ได้ก็เท่านั้นเอง  บู่

ปล2. วันที่ 19-22 มี.ค ไปใหนไม่ได้แน่ๆเนื่องจาก ผบ. ไปทัศฯ ที่ภูเก็ต ต้องอยู่โยงดูหลาน อันนี้เป็นกำหนดการที่ชัดเจน แน่นอน แต่ที่ยังไม่แน่นอนนี้ยังไม่รู้เลย

สรุป..ที่ผมอยากบอกคือให้มีการจัดทำแก้วที่ระลึกให้ครบทีมสำหรับคนที่ต้องการ และกำหนดวันเฟสติวัลมาด้วยการถามหาวันที่ว่างที่สุดสำหรับเสียงส่วนใหญ่ ส่วนที่เหลือก็ปล่อยไปตามครรลองของธรรมชาติครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #169598 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:27:50 PM »

นอนมั่ง...

the corrs (only when I sleep live)

พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้าทำงานอีก....

เพลงเพราะครับพี่ตุ้ม ผมได้แผ่น ดีวีดี อันปลั๊ก มาฟัง ทั้งสวย ทั้งเสียงดีเลยครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #169599 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:31:24 PM »

ว่ากันไปครับ ใจผมเองอยากจะให้มากันให้เยอะๆครับ แต่ก็อย่างว่า หน้าที่การงานและความรับผิดชอบของแต่ละคนไม่เหมือนกัน จะให้มากันทุกคนย่อมเป็นเรื่องยาก ใจผม การลงชื่อ อยากให้เป็นการลงชื่อทำแก้วกันมากกว่าครับ เพราะมีตติ้งใหญ่ปีนี้เราก็ไม่มีอะไรเป็นที่ลำรึกเหมือนเช่นทุกปี เราจะมาทำแก้วสำหรับปีนี้ผมว่าก็ไม่เลวครับ สำคัญมีแก้วประจำทีมแล้ว เจอกันเมื่อไหร่ไม่ว่าจะใหญ่หรือย่อย เรากะหยิบแก้วใบนี้มานั่งชนกันหัวราน้ำได้เสมอ ส่วนตัวผมเองอยากได้มากกว่า 1 ใบด้วยซ้ำไป ส่วนเรื่องวันงานก็ว่ากันไปเรื่อยๆครับ สะดวกสุดกันวันใหนก็ว่ากันต่อไป ส่วนใครจะมาได้หรือมาไม่ได้ก็ไม่ว่ากัน แต่ละคนผมเชื่อว่าร่วมบ้ากันมาถึงตรงนี้แล้ว ใจคงอยากมากันทุกคนแหละ แต่เมื่อมันมาไม่ได้จะให้ทำอย่างไรได้ คงต้องรอโอกาสต่อไป ผมไม่ค่อยอยากให้ออกมาเหมือนการบังคับใจให้มากัน มาด้วยใจ ร้อยดวงใจ บ้าด้วยใจถึงจะเข้าใจกันครับ  Grin

ปล. ส่วนตัวผมจะพยายามไปให้ได้อยู่แล้วครับ จะติดขัดก็แค่ข้อเดียวเท่านั้นว่าถ้านางบานไม่ไป ผมก็คงไปไม่ได้ก็เท่านั้นเอง  บู่

ปล2. วันที่ 19-22 มี.ค ไปใหนไม่ได้แน่ๆเนื่องจาก ผบ. ไปทัศฯ ที่ภูเก็ต ต้องอยู่โยงดูหลาน อันนี้เป็นกำหนดการที่ชัดเจน แน่นอน แต่ที่ยังไม่แน่นอนนี้ยังไม่รู้เลย

สรุป..ที่ผมอยากบอกคือให้มีการจัดทำแก้วที่ระลึกให้ครบทีมสำหรับคนที่ต้องการ และกำหนดวันเฟสติวัลมาด้วยการถามหาวันที่ว่างที่สุดสำหรับเสียงส่วนใหญ่ ส่วนที่เหลือก็ปล่อยไปตามครรลองของธรรมชาติครับ  Grin

มันพูดจาเข้าทีวุ๊ยวันนี้ แม้บางเรื่องจะมีเหตุผลบ้างออกเลบ้าง ทำไงได้ พวกเรามันบ้าห้าร้อยจำพวก จะให้ชาวบ้านได้ไง ... โชคดี Cool Cool Cool

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #169600 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:41:32 PM »

นอนมั่ง...

เพลงเพราะครับพี่ตุ้ม ผมได้แผ่น ดีวีดี อันปลั๊ก มาฟัง ทั้งสวย ทั้งเสียงดีเลยครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

คอนเสิร์ทของวงนี้....แผ่นชุด Unplug เป็นแผ่นที่ผมเชียร์ให้ทุกคนมีครับ.....(หากชอบเพลง)
ส่วนชุดอื่น ๆ  ไม่เท่าไหร่..

ส่วนแผ่นนี้ แม้ไม่ใช่ระบบเซอร์ราวด์ ระบบเสียงเป็นแค่ 2 CH PCM ปกติ(ตอนที่ซื้อมาขณะนั้น)
              แต่เสียงบันทึกมาได้ดีมาก
              และภาพที่ได้ก็ชัดเจนมากเช่นกัน.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169601 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:44:04 PM »

เยี่ยมยอดครับพี่รอง รับข้อเสนอพี่รอง เพื่อปรึกษากันอีกทีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.ไม่นึกว่าคมในฝักขนาดนี้ เข้าใจว่าทื่อมาตลอด ขำก๊าก ขำก๊าก บู่

ปล.2 เหมือนปล.1 คิก คิก คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169602 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:46:29 PM »

วันนี้ว่างซะดึกเลยนะครับ...

ป๋าไปยิงไรเฟิลหรือปล่าวครับ.... Cheesy
ยุ่งมากเลยครับวันนี้ รับลูกที่โรงเรียนช้าไปชั่วโมงครึ่ง  คิก คิก

ป๋านั่งรถไปกับรถผมครับ ขับรถไปเองคงไม่ไหวคงยังเจ็บเอวอยู่บ้าง

วันอาทิตย์เช้าหกโมงพี่ตุ้มว่างมั๊ยครับ ถ้าว่างเอารถมาทิ้งไว้ที่บ้านผมแบบป๋าฮิมแล้วนั่งรถผมไปยิงไรเฟิลด้วยกัน  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169603 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:48:18 PM »

ราตรีนี้สวัสดีพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169604 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 10:48:48 PM »

วันนี้ได้รับมอบเหล้าจากน้าแคว๊ตแล้วนะครับ ตกลงเอามากินในงานศพปู่น้าแคว๊ตเลย ขอบคุณมากครับผมพี่ชัด  ไหว้
ยินดีครับสิงห์และขอบคุณน้องเคว๊ตด้วยที่ช่วยส่งให้ถึงมือ  Grin
หน้า: 1 ... 11304 11305 11306 [11307] 11308 11309 11310 ... 35779
  พิมพ์