เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:16:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11362 11363 11364 [11365] 11366 11367 11368 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25598362 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #170460 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:47:53 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน

กลับมาถึงบ้านแล้วครับ พอถึงรั้วบ้านพี่เข้มก็โทรมาพอดี ผมจอดรถไว้ที่ออฟฟิสกรุงเทพฯ มาถึงสตาร์ทไม่ติดเพราะแบตหมดมันทำท่าไม่ค่อยดีมาหลายวันแล้ว
แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน ต้องให้ยามมาช่วยรุนท๊ก เครื่องติดดีที่รถผมเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ธรรมดาแล้วรุนท๊กสบาย
  ขอขอบพระคุณสมาชิกด้ามขวานทุกท่านทั้งที่ปรากฏตัวและไม่ปรากฏตัว(ปลากดแกงส้มที่ป่ายางหรอยดีนะ)ที่ให้การต้อนรับที่อบอุ่นและสนุกสนาน โม้ เมา อิ่ม
และได้ตะเกียงใบแรกในชีวิตด้วยความอุปการะคุณจากป๋าฮิม ดีใจมากจุดติดจริงด้วยเป็นการเริ่มต้นเรียนรู้เพื่อจะได้บานตะเกียงกับเขามั่งและพี่ตุ้มที่ยอมให้ได้ฝากตะเกียงถึงพร้อมนำส่งอย่างดีและพี่เข้มที่ดูแลและอาศัยเป็นหน่วยยานพาหนะรับส่งสงสัยมาเที่ยวหน้าจะได้นั่ง Ford Focus TDCI เกียร์ Twin clutch เป็นบุญตูดเวลาแกดริฟท์ด้วยแถมพาไปยิงปืนพร้อมพี่สัมฤทธิ์สำหรับข้าวมันไก่หรอยๆที่ทุ่งลุงและคำแนะนำดีๆเรื่องตะเกียงจากพี่เล็กและพี่เข้ม และพี่หรอยพี่มานิตย์ที่มาให้การต้อนรับและ เมา โม้กัน สงสัยไปได้ไม่ได้ก็ต้องจองแก้วพี่หรอยไว้ซด ไวส์เซ่น เบียร์สักหนวย
  ได้เจอน้าชัดพร้อมครอบครัวด้วย

ปล.1 สงสัยชาวด้ามขวานจะได้สมาชิกเจ้าของร้านป่ายางมาร่วมวงตะเกียง ยิงปืน ค่อนข้างแน่นอน

ปล.2 วันนี้สงสัยต้องนอนเอาแรงจะพาเด็กๆออกไปเค้าท์ดาวน์ เมื่อคืนนอนบนรถทัวร์หลับดีมาก

สวัสดีครับ น้าดุยล์ ยินดี และดีใจด้วยครับ

ส่วนแก้วเทพนั้น ที่ดื่มเบียร์หรอยๆนั้น ของลุงเข้มครับ

บ่ใช่ของโผ๊มมมม......อิ อิ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #170461 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:49:53 PM »

สวัสดีครับ พี่มานิตย์ ยินดีด้วยครับ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #170462 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:50:04 PM »

manithatyai, หรอย, tum610, ไพโรจน์, Sig228-kolok, samrit... และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มะรู้จัก  หวัดดีครุับ......เหัย.....  ครับ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #170463 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:50:47 PM »

สวัสดีครับ พี่มานิตย์ ยินดีด้วยครับ

ครับพี่หรอย ขอบคุณครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #170464 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:54:02 PM »

กลับมาถึงบ้านแล้วครับ พอถึงรั้วบ้านพี่เข้มก็โทรมาพอดี ผมจอดรถไว้ที่ออฟฟิสกรุงเทพฯ มาถึงสตาร์ทไม่ติดเพราะแบตหมดมันทำท่าไม่ค่อยดีมาหลายวันแล้ว
แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน ต้องให้ยามมาช่วยรุนท๊ก เครื่องติดดีที่รถผมเปลี่ยนมาเป็นเกียร์ธรรมดาแล้วรุนท๊กสบาย
  ขอขอบพระคุณสมาชิกด้ามขวานทุกท่านทั้งที่ปรากฏตัวและไม่ปรากฏตัว(ปลากดแกงส้มที่ป่ายางหรอยดีนะ)ที่ให้การต้อนรับที่อบอุ่นและสนุกสนาน โม้ เมา อิ่ม
และได้ตะเกียงใบแรกในชีวิตด้วยความอุปการะคุณจากป๋าฮิม ดีใจมากจุดติดจริงด้วยเป็นการเริ่มต้นเรียนรู้เพื่อจะได้บานตะเกียงกับเขามั่งและพี่ตุ้มที่ยอมให้ได้ฝากตะเกียงถึงพร้อมนำส่งอย่างดีและพี่เข้มที่ดูแลและอาศัยเป็นหน่วยยานพาหนะรับส่งสงสัยมาเที่ยวหน้าจะได้นั่ง Ford Focus TDCI เกียร์ Twin clutch เป็นบุญตูดเวลาแกดริฟท์ด้วยแถมพาไปยิงปืนพร้อมพี่สัมฤทธิ์สำหรับข้าวมันไก่หรอยๆที่ทุ่งลุงและคำแนะนำดีๆเรื่องตะเกียงจากพี่เล็กและพี่เข้ม และพี่หรอยพี่มานิตย์ที่มาให้การต้อนรับและ เมา โม้กัน สงสัยไปได้ไม่ได้ก็ต้องจองแก้วพี่หรอยไว้ซด ไวส์เซ่น เบียร์สักหนวย

ปล.1 สงสัยชาวด้ามขวานจะได้สมาชิกเจ้าของร้านป่ายางมาร่วมวงตะเกียง ยิงปืน ค่อนข้างแน่นอน

ปล.2 วันนี้สงสัยต้องนอนเอาแรงจะพาเด็กๆออกไปเค้าท์ดาวน์ เมื่อคืนนอนบนรถทัวร์หลับดีมาก

สวัสดีครับน้าดุน.... Grin

วันที่ไปสนามฯ เสียดายไม่ได้ไปด้วย.....ติดงาน เข้าเวรเช้าครับ... Tongue
                                              .... ทำงาน  ....    ฮ๊องแฮ๊งทั้งวัน  อ๋อย

แต่ก็ถือว่าดีอยู่อย่าง...ที่จะได้ไม่ต้องไปเจอระเบิดตด... Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170465 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:55:47 PM »

หลวงกาหลง, หรอย, udomkd, samrit..., tum610, manithatyai, ไพโรจน์, Sig228-kolok และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

สวัสดีครับลุง ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตะกี๊ไข่น้องสี่มันแซวลุงอยู่ครับ แต่หลานเตือน+ปรามแล้ว บายใจได้ครับลุง Grin Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170466 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:57:52 PM »

สวัสดีครับน้าดุน.... Grin

วันที่ไปสนามฯ เสียดายไม่ได้ไปด้วย.....ติดงาน เข้าเวรเช้าครับ... Tongue
                                              .... ทำงาน  ....    ฮ๊องแฮ๊งทั้งวัน  อ๋อย

แต่ก็ถือว่าดีอยู่อย่าง...ที่จะได้ไม่ต้องไปเจอระเบิดตด... Cheesy

ฮึ่มๆๆๆ  พาดพิงลุงโพ้มมมทำไม

อธิบายมาถิ๊..... บู่
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #170467 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 12:59:36 PM »

ล้อหมุน...โก ทู ปากเมง   ไปแว๊ววววววววววววววววววว

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #170468 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:00:13 PM »

ฮึ่มๆๆๆ  พาดพิงลุงโพ้มมมทำไม

อธิบายมาถิ๊..... บู่

จำขี้ปากของพี่นายช่างมาครับ....

มีอะไรไปโทษพี่นายช่างนู่น..... แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #170469 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:01:17 PM »

ล้อหมุน...โก ทู ปากเมง   ไปแว๊ววววววววววววววววววว

เดินทางไป - กลับ โดยสวัสดิภาพครับ... ไหว้

นั่งแคง ๆ วารมั่งก็ได้....ระยะทางยาว กลัวจะระบม... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170470 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:01:57 PM »

ล้อหมุน...โก ทู ปากเมง   ไปแว๊ววววววววววววววววววว

เดินทางปลอดภัยครับพี่ช่าง ไหว้ ไหว้ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170471 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:03:46 PM »

มา  Grin ให้ลุงมานิต   Grin Grin

มาทวงกระสุนกะบอกต๊ะ  เดี๋ยวหวันเย็นฝากรถตู้ไปลงที่ท่าแค ....เห้ย.....ลงที่คิวให้ให้

ขอบคณมากครับพี่ ไหว้  ส่วนเบี้ยเก็บที่พี่เข้มก่อนได้เลยครับ Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170472 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:05:37 PM »

ล้อหมุน...โก ทู ปากเมง   ไปแว๊ววววววววววววววววววว

เดินทางไป - กลับ โดยสวัสดิภาพครับ... ไหว้

นั่งแคง ๆ วารมั่งก็ได้....ระยะทางยาว กลัวจะระบม... Grin

ปีใหม่ก่อนโน้นกลับจากภูเก็ต ขากลับแวะนอนปากเมง เจอแต่แขกบ้านเอง ขยะงี้ เต็มหาด อ๋อย อ๋อย  
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170473 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:05:43 PM »

หลวงกาหลง, หรอย, udomkd, samrit..., tum610, manithatyai, ไพโรจน์, Sig228-kolok และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

สวัสดีครับลุง ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตะกี๊ไข่น้องสี่มันแซวลุงอยู่ครับ แต่หลานเตือน+ปรามแล้ว บายใจได้ครับลุง Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170474 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 01:06:30 PM »

ขายยาข้ามปีเลยเนาะพี่สาม  Grin

ต้องชวนเชื่อกันหน่อย งานนี้ขืนเงียบๆ หงอยๆล่ะก็

จ่ายกันตรูดบาน บู่ คิก คิก คิก คิก
ได้บานแน่ อย่างน้อยๆ คนละสี่ขวด ที่528@ ขั้นต่ำ คริๆๆๆ

ปล.จะโมเมเอาเบียร์ใสมาให้กิน โผ้มไม่ไปร่วมงานด้วย ขอบอก หุๆๆ ตอนนี้คอปรับไม่ลงแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 11362 11363 11364 [11365] 11366 11367 11368 ... 35779
  พิมพ์