เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:13:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11370 11371 11372 [11373] 11374 11375 11376 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25590856 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170580 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:09:06 PM »

เมื่อวานก่อนไปงานแต่งงาน งานช้างครับ เจ้าภาพเป็นเอเย่นต์ทั่วประเทศมาเลย์ เหล้าเฮนเนตซี่ ในงานบร้นดี ก็เฮนเนตซี่นี่อ่ะครับ ถ้าใครไมถนัด ก็มีวิสกี้ บลูเลเบอร์ ส่วนคอเบียร์ก้มี ไทเกอร์  เบียร์ดำ Guinness และเบียร์คาร์ลสเบอร์ก หรือใครไม่ถนัดเหล้าเบียร์ ก็ยังไม่ไวน์ไว้บริการ ส่วนอาหารก็มีหมูหัน หูฉลาม เต่าต้อย  ฯลฯ ไปกับเจ้าพ่อ ไม่เห็นต้องจ๊อบอะไรเลย ทั่งไทยและมาเลย์ ทีเราเข้าไปสาระพัดจ๊อบ ไหนจะค่าเขียนของไทย ตรวจยิบตรวจยับ หาว่าไปขนน้ำมันเถื่อน ไหว้

หุให้มันรู้ซ๊ธมั่งใช่เปล่าป๋า มันเถื่อน ป๋าไม่สนอยู่แล้ว

หากแต่คนเถื่อน ที่เป็นสาวๆ ขาวๆ อวบๆ สนเปล่าครับ? คริๆๆ

ปล.หายแข็ตเอวแล้วยังครับ
ยังเลยครับ เมื่อวันที่ไปหาที่บ้าน ยังไปซ้ำไนท์เลดี้ เบอร์ 37 อาช่างยุ 21 เอง คิก คิก

oyjo;jkc]นั่น ว่าแล้ว ซ้อถามว่ากลับบ้านเปล่า หันมาบอกเราว่า นอนหาดใหญ่ ประหยัดค่าน้ำมัน ได้ เพราะเช้าต้องมารับลูกที่สนามบินอีก คริๆๆ

แผนสูงเพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #170581 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:11:00 PM »

ปิดสนามหลบไปขวางรถต่อที่หาดใหญ่   คืนนี้ใครกินเหล้าห้ามขับรถผ่านแยกกักกันสัตว์ ทางอุโมงนะครับ

คืนนี้หมอแมะก็ชวนไป ว.4 เหมือนกัน แต่ขี้เกียจไป เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ว.4 ว.10  พานิชยการเพชรสยาม
เจอแต่เด็กวันรุ่น่ขี่มอเตอร์ไซด์ ไม่มีทะเบียนทั้งนั้น ขี้เกียจ ว.20 ค้นในกระเป๋ากางเกงและเสีอชั้นในยกทรง
ไม่มียาและอาวุธเลยปล่อยไป ไม่ไหวสาววัยรุ่นสมัยนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #170582 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:11:51 PM »

Grin Grin

Grin Grin  Grin Grin

ผมมายิ้มเป็นเพื่อน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #170583 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:14:23 PM »

ยิ้มด้วยคน
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Paisarn vet.49
Newbie
*

คะแนน 0

อาชีพรับราชการ

« ตอบ #170584 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:16:20 PM »

สวัสดีปีใหม่ กับ...ทีมงานอาวุธปืนและแฟนๆนิตยสารอาวุธปืนอาวุธปืน ทุกท่าน
ผมอ่านหนังสืออาวุธปืนมาตั้งแต่สมัยคุณลุงก๊งสุราบาล ยังมีชีวิตอยู่(พ.ศ.2524)ปัจจุบันถือศิลกินเนื้อแต่ไม่ฆ่าสัตว์ ผมห่างเหินไปจากวงการไปร่วม18 ปี เพราะยิงปืนทีไรเสียงมันดัง...ตัง...ตัง...สะตังส์ ไม่ทราบข่าวคราวของพี่วีระ  อุปพงศ์,ดร.ผณิศวร,พท.สุพิน และหมอจันทร์ เลยหากยังอยู่ก็ขอกล่าวคำว่าสวัสดีปีใหม่นะครับสาเหตุที่ต้องกลับมาอีกเพราะต้องการนำความรู้และประสบการณ์มาเล่าสู่รุ่นหลังๆเพราะผู้ใต้บังคับบัญชาของผมมันคึกคะนองกันเหลือเกิน พอเหล้ากินมันที่ไร เสียงปืนดังทุกที เงินเดือนที่มันได้มาถูกหักใช้ค่าวิ่งเต้นล้มคดีไม่รู้เท่าไหร่ (ลูกน้อง40คน)นี่ถ้าผมไม่ถือศิล ป่านนี้คงตายไปหลายคน วันนี้ทักทายกันแค่นี้ก่อนเมียเรียกไปซักผ้าแล้ว(ต้องยอมมันไม่งั้น....อดข้าว)

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #170585 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:20:37 PM »

สวัสดีปีใหม่ กับ...ทีมงานอาวุธปืนและแฟนๆนิตยสารอาวุธปืนอาวุธปืน ทุกท่าน
ผมอ่านหนังสืออาวุธปืนมาตั้งแต่สมัยคุณลุงก๊งสุราบาล ยังมีชีวิตอยู่(พ.ศ.2524)ปัจจุบันถือศิลกินเนื้อแต่ไม่ฆ่าสัตว์ ผมห่างเหินไปจากวงการไปร่วม18 ปี เพราะยิงปืนทีไรเสียงมันดัง...ตัง...ตัง...สะตังส์ ไม่ทราบข่าวคราวของพี่วีระ  อุปพงศ์,ดร.ผณิศวร,พท.สุพิน และหมอจันทร์ เลยหากยังอยู่ก็ขอกล่าวคำว่าสวัสดีปีใหม่นะครับสาเหตุที่ต้องกลับมาอีกเพราะต้องการนำความรู้และประสบการณ์มาเล่าสู่รุ่นหลังๆเพราะผู้ใต้บังคับบัญชาของผมมันคึกคะนองกันเหลือเกิน พอเหล้ากินมันที่ไร เสียงปืนดังทุกที เงินเดือนที่มันได้มาถูกหักใช้ค่าวิ่งเต้นล้มคดีไม่รู้เท่าไหร่ (ลูกน้อง40คน)นี่ถ้าผมไม่ถือศิล ป่านนี้คงตายไปหลายคน วันนี้ทักทายกันแค่นี้ก่อนเมียเรียกไปซักผ้าแล้ว(ต้องยอมมันไม่งั้น....อดข้าว)

สวัสดีครับลุงไพศาล  ยินดีกับสิ่งที่ลด ละ เลิก ได้ ..... ว่างๆเชิญใหม่นะครับ

ไม่ทราบว่าอยู่แห่งหนตำบลใด ...... ผมน้องปูอยู่พังงาเมืองปักษ์ใต้ครับ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170586 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:23:49 PM »

พี่แกบอกว่า จะเอาเป็นขวด เอาเป็นถัง

ดีไม่ดี ผมว่าเดี๋ยวผมเอามาทำตลาดเสียเลย

(ขายเฉพาะพวกด้ามขวานนี้แหละ คริๆๆ)

ลุยเลยลุงอย่าช้า ช้าๆเดี๋ยวผมลุยเอง

เป็นตัวแทน ส่งในผับ เธค ร้านอาหาร สบายๆ

เบียร์ระดับพรีเมี่ยม ไม่มีคู่แข่งด้วย เอามาเป็นทางเลือกให้คนที่กิน ไฮเนเก้น

ตลาดไม่กว้างในช่วงแรก แต่หากรสชาดดี ลูกค้าระดับบนที่เป็นของไฮเนเก้น ต้องขยับราคาตามมาดื่มแน่ครับ Cheesy Cheesy
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170587 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:24:35 PM »

เรื่องสถานที่ ผ่าน

เวลา......ผ่าน(27 มีนาคม 2553)

เบียร์......คิดว่าผ่าน นอกจากว่า หาแหล่งใหน ที่ราคาต่ำสุด

นักร้อง ผ่าน 50 % คุยน้องแหม่มให้แล้วน๊ะครับ น้าหลวง น้องแหม่มยินดี ไปช่วยงาน ยังติดต่ออีกคน ไม่ได้

อาหาร.......ผ่าน(ใว้วางใจ จารย์ตุ้ม หดใหญ่ได้ เรื่องกิน เชื่อลุงตุ้ม ไม่ผิดหวัง) บู่

เครื่องไฟ ..........ไม่น่ามีปัญหา คงจะผ่าน ฉลุย

แก้วเบียร์..........น่าจะสรุป ว่าผ่าน จะให้มันเลิสหรู แบบต้นฉบับ มันจะเจ๊งซ๊ะก่อน

ยังเหลือที่หนักใจมาก ก็คือ คนเสริฟ กับชุด อิๆๆ

เตรียมงานได้ประมาณ75 % แล้วครับเจ้าภาพ โอนเบี้ยค่าดำเนินการณ์มาบ้าง ต๊ะครับ บู่

ปล.ไม่ทราบว่า มีอะไรตกหล่นบ้างครับ

ปล.เมื่อกี้ ตอนคุยกับผู้นำเข้าเบียร์ ก็ท้าวความกัน เพราะเขาชวนคุย เลยพาเข้ามาทราบงานของเรานิดหน่อย แลท่าทาง เขาสนใจ(ที่จะได้ขายของ อิๆ)

เดี๋ยววันจันทร์ รายละเอียด จะมารายงานให้ทราบ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ได้เมาแน่ครับ พี่น้อง น้ำลายหก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170588 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:27:26 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับลุง ไพศาล  Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170589 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:30:23 PM »

พี่แกบอกว่า จะเอาเป็นขวด เอาเป็นถัง

ดีไม่ดี ผมว่าเดี๋ยวผมเอามาทำตลาดเสียเลย

(ขายเฉพาะพวกด้ามขวานนี้แหละ คริๆๆ)

ลุยเลยลุงอย่าช้า ช้าๆเดี๋ยวผมลุยเอง

เป็นตัวแทน ส่งในผับ เธค ร้านอาหาร สบายๆ

เบียร์ระดับพรีเมี่ยม ไม่มีคู่แข่งด้วย เอามาเป็นทางเลือกให้คนที่กิน ไฮเนเก้น

ตลาดไม่กว้างในช่วงแรก แต่หากรสชาดดี ลูกค้าระดับบนที่เป็นของไฮเนเก้น ต้องขยับราคาตามมาดื่มแน่ครับ Cheesy Cheesy
แลท่าทาง บ้านเรา อาจจะ เริ่มต้นยากอยู่ครับ อิๆ มันพรีเมี่ยมจริง ๆ

ขนาดว่า สาวดัชด์ ขายปลีก 40 (ขวดเล็ก) พอเข้าบาร์บางที่ดันไป 120

ใอ้นี่ ขวดเล็กในห้าง เริ่มที่90 หากเข้าบาร์ มิเริ่มที่200หรือ อิๆ

หากอิทำจริง(ไม่ต้องกลัวเจ๊ง ซึ่งมันเจ๊งแน่ )น่าจะมีร้านโดยเฉาะ 55+

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170590 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:33:21 PM »

ได้เวลา

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #170591 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:33:47 PM »

เวลา......ผ่าน(27 มีนาคม 2553)

เบียร์......คิดว่าผ่าน นอกจากว่า หาแหล่งใหน ที่ราคาต่ำสุด

นักร้อง ผ่าน 50 % คุยน้องแหม่มให้แล้วน๊ะครับ น้าหลวง น้องแหม่มยินดี ไปช่วยงาน ยังติดต่ออีกคน ไม่ได้

อาหาร.......ผ่าน(ใว้วางใจ จารย์ตุ้ม หดใหญ่ได้ เรื่องกิน เชื่อลุงตุ้ม ไม่ผิดหวัง) บู่

เครื่องไฟ ..........ไม่น่ามีปัญหา คงจะผ่าน ฉลุย

แก้วเบียร์..........น่าจะสรุป ว่าผ่าน จะให้มันเลิสหรู แบบต้นฉบับ มันจะเจ๊งซ๊ะก่อน

ยังเหลือที่หนักใจมาก ก็คือ คนเสริฟ กับชุด อิๆๆ

เตรียมงานได้ประมาณ75 % แล้วครับเจ้าภาพ โอนเบี้ยค่าดำเนินการณ์มาบ้าง ต๊ะครับ บู่

ปล.ไม่ทราบว่า มีอะไรตกหล่นบ้างครับ

ปล.เมื่อกี้ ตอนคุยกับผู้นำเข้าเบียร์ ก็ท้าวความกัน เพราะเขาชวนคุย เลยพาเข้ามาทราบงานของเรานิดหน่อย แลท่าทาง เขาสนใจ(ที่จะได้ขายของ อิๆ)

เดี๋ยววันจันทร์ รายละเอียด จะมารายงานให้ทราบ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ได้เมาแน่ครับ พี่น้อง น้ำลายหก

งานนี้สามัคคีกันดีมาก Grin Grin เรื่องเมาไม่มี ขัดอก ขัดใจ ขัดคอ กันเลยแถมมีการวางแผน แบ่งงานกันทำ อย่างเป็นระบบ........เหลือเกิน คิก คิก
ศรัทธา....ศรัทธา Grin Grin
 ความสำเร็จจงเป็นของเราทุกคน โยว่ววววววววว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170592 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:36:51 PM »

เรื่องที่ใช้ผม ยังจะใช้อยู่ไหมครับลุง เพราะแค่ถึงปีหน้าตามที่รับปากแล้ว ถ้ายังยืนยันจะได้เขียนโครงการไปจัดการให้ลุง แต่ถ้ายกเลิกจะได้เขียนโครงการว่าไปจัดการให้ลุง Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #170593 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:37:24 PM »

สวัสดีครับพี่

อ่า ดูท่าทางท่านอยากจะทักทายสมาชิกทุกท่านนะครับ กลัวว่าจะบังเอิญเข้าห้องผิดมาตรงด้ามขวานซึ่งอาจไม่ตรงวัตถุประสงค์ของท่าน

ยังไงลองก็อปไปตั้งกระทู้ใหม่ตรง ห้อง หลังแนวยิงน่าจะตรงกว่า

ขอบคุณครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #170594 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 03:37:44 PM »

จริงแล้ว หากมีสถานที่ สวยๆ ทำเลดีๆ น่าสน แต่มันไม่มี หากจะให้เช่า ไม่ใหวครับ ค่าเช่ากินหมด ยืนระยะแรกไม่ติด ล้มไม่เป็นท่า

ฉะนั้น กินกันแบบหารเฉลี่ย นี่แหละ ดีที่สุดแล้ว อิๆๆ

หากสมาชิกติดใจ เดี๋ยวผมค่อยเปลี่ยนรูปแบบ ไปได้เรื่อยๆ ขอให้มีเพื่อนใว้ใช้ ก็แล้วกัน

เพราะผมทำอะไรคนเดียวไม่ได้

หน้า: 1 ... 11370 11371 11372 [11373] 11374 11375 11376 ... 35779
  พิมพ์