เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:29:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11403 11404 11405 [11406] 11407 11408 11409 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25589335 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171075 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:12:38 PM »

นอนดีหว๋า ชวนเพื่อนไปเมา ก็ม้ายใครไป
เป็นกำลังใจให้ครับพี่

ไม่เมาเหล้าแล้เรายังเมารถ สุดจะหดห้ามจิตคิดไฉน

รอยสุนทรภู่ - เพาเวอร์แบนด์
http://saisampan.net/index.php?topic=3327.0

เพลินลอยลำนาวา งามตาสองฟากฝั่งชล
ผ่านเรือแจวเรือหางเรือยนต์ เรือเมล์เรือด่วนลิ่วปลิวลิบตา
ท่องเที่ยวไปตามสายคงคา หวนคิดขึ้นว่าล่องมาเหมือนใคร

เดินตามทางธารา นานมามีคนผ่านไป
ยอดกวีหนึ่งของเมืองไทย ลอยเรือไม่ใกล้จะไปอยุธยา
เอ่ยบทกลอนยอกย้อนวาจา ฟังดูเถิดว่าพรรณาเช่นไร

(พูด)
ถึงโรงเหล้าเตากลั่นควันโขมง
มีคันโยงผูกสายไว้ปลายเสา
โอ้บาปกรรมน้ำนรกเชียวอกเรา
ให้มัวเมาเหมือนหนึ่งบ้าเป็นน่าอาย
ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป
แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ได้ฟังบทกลอนคำสอนคำสั่ง ได้ยินคงยังฝังในอุรา
ผ่านไปตั้งนานขับขานคล้ายว่า ซึ่งพรรณาให้พาซึ้งใจ
ท่องไปดื่มไปจนได้เวลาค่ำ ชื่นชมลำน้ำค่ำมาฮาเฮ
ช่วยคลายเบาใจให้หายว้าเหว่ เริ่มเห็นทะเลเอ้ามาคนละทาง
ฮืม..ฮืม.ฮืม..ฮืม..ฮืม.ฮืม ฮืม..ฮืม.ฮืม..ฮืม..ฮืม.ฮืม

ช่างเข้าใจเลือกเพลงมาร้อง....

ยังกะคนขี้เมา... บู่
คิก คิก  คิก คิก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #171076 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:16:48 PM »

นอนดีหว๋า ชวนเพื่อนไปเมา ก็ม้ายใครไป

สงสัย ลุงเข้ม ต้องปรับปรุงกลิ่นตดสักเล็กน้อย ผมว่าเพื่อนคงพอรับได้ครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #171077 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:18:44 PM »

โหนอน........แต่ยังต้องขวางรถจนถึงเที่ยงคืน... แลบลิ้น แลบลิ้น...ฝนกะโปรยไม่ได้หยุด.. อ๋อย อ๋อย.........เซ็ง   บู่ บู่
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171078 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:19:01 PM »

แถมเพลงหาฟังยากอีกสองเพลง
MV สายรักสายใต้ Sairugsaitai
MV นางฟ้าที่ถูกลืม

เสียดายครับพี่ชัช ยายทวดผมเสียไปแล้ว ไม่งั้นถ้าแกได้ฟังคงจะกรี๊ดน่าดูครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool
คิก คิก  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #171079 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:20:07 PM »

โหนอน........แต่ยังต้องขวางรถจนถึงเที่ยงคืน... แลบลิ้น แลบลิ้น...ฝนกะโปรยไม่ได้หยุด.. อ๋อย อ๋อย.........เซ็ง   บู่ บู่

สู้ๆ ครับพี่มานิตย์ จะได้เกียรติบัตร 2 ปีซ้อนครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #171080 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:25:57 PM »

สวัสดีปีใหม่ 2553 ค่ะ พี่ ๆๆ ทุกท่าน

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #171081 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:27:54 PM »

สวัสดีปีใหม่ 2553 ค่ะ พี่ ๆๆ ทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ครับน้องตา ... โชคดี  Cool Cool Cool

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #171082 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:29:38 PM »

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ครับ  Grin

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #171083 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:29:54 PM »

ไปเอาหนัดแล้ว บู่

ขอบคุณครับ Grin....ที่จอดอยู่ข้างเรินฮั้นสูบลมเข้ามั่งต่ะ หลงรัก

เซ้อ ลอสแองเจิลลิส มาทดสอบความอาดแล้ว บู่

หากได้ 10 วันติดต่อกัน ถือว่าผ่าน

อิ อิ เริ่มปั่นมาแล้ว 1 วัน เมื่อวานหยุด วันนี้ยามดี นับ 1 ใหม่  คิก คิก

แต่แลๆแล้ว ทำท่าอีไม่ผ่าน บู่

พี่หลวงบังมาถูกทางแระ....อันนี้ประสบการณ์ตรงของคน รักง่าย หน่ายเร็ว แบบผมครับ

หากเอามะพร้าวมาขายสวนก็ช่วยซื้ออีกรอบก็แล้วกันนะหลวงนะ

เริ่มจาก4เดือนที่แล้วอยากหากีฬาอย่างอื่นเล่นบ้าง นอกจากยกน้ำหนัก(ใส่น้ำแข็ง)

แลๆกีฬาประเภทสนามก่ะสาอีเปลา....แต่ถ้าเป็น วิ่ง,เดิน ฯ น่าพอได้....

แว๊บขึ้นได้รถถีบหวา ง่ายดี....ครั้นจะอยากปุ๊บซื้อปั๊บมันก็ง่ายไป

ไปยืมรถเพื่อนมาลองถีบก่อนดีหวา....พลาดท่า หายอาด ได้ไม่ต้องเสียเบี้ย

คิดได้ทำได้ ไปยืมรถเพื่อนมาได้คันนึงเอามาลองถีบแล

ลองถีบอยู่เกือบอาทิตย์ แล้วถามใจตัวเอง....คิดๆ น่าว่าพออิไปต่อได้

เลยเข้ามาไปข้อมูลในเวบจักรยาน นั่งอ่านอยู่เป็นเดือน

สุดท้ายตกผลึกที่รถทัวร์ริ่ง(รถประเภทท่องเที่ยว)

กว่าจะหาของครบ จนประกอบเสร็จใช้เวลาอีกเป็นเดือน

สุดท้ายจึงออกมาอย่างที่เห็นนี้แหละครับ....เล่ามาตั้งนานไม่เกี่ยวกันเรยยยยยย คิก คิก

อิอิ ถ้าพันนั้นเข้าเรื่องดีหวานะ....อันไหนที่หลวงว่าน่าอิไม่ผ่านครับ เข็ดขา เจ็บตรูด หมดแรง ไม่มีเวลา รถผิดไซส์ ถีบคนเดียว(เบื่อ) ฯ

พี่หลวงบังลองเช็คดูครับว่าตรงอันไหน....เดื๋ยวผมมาใหม่ครับ Grin Grin

เจอท่านจอมยุทธ ผู้สาปสูญแล้ว บู่

ตอนนี้ปัญหาเดียวคือแรงกระตุ้นครับพี่เทพ ออกจากบ้านไปปั่น เสียวสันหลัง วาบๆๆๆ คิก คิก

แต่ก็พยายามครับ ตั้งใจให้คุ้มค่ารถ วันนี้นับ 1 ได้แล้ว บู่

บัดสีจัง Embarrassed....เรียบเรียงไม่ค่อยถูกแต่หวังดีจริงๆจ้า Grin

เรื่องเสียวสันหลังนี้ไม่ยากครับ....

นั่งรอสักเดี๋ยว....แลพอรถพี่ต๊ะหารมาก็ให้โบกอย่างสุภาพ และถามพี่เขาว่าผมขอไปด้วยได้ไหมครับ

ถ้าพี่เขาโอเค เราก็ออกรถนำหน้าไปก่อนเลย....แค่เนี้ยะ

โอ๊ะโอ๋ โอ๊ะ โอ๋....ล้อเล่นนะครับพี่หลวงบัง Grin

ขอ'พระคุ้มครองแล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้ ไหว้

อันนี้เอาจริงๆ....ความคิดส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะจ๊ะ

ซื้อมาแล้วเหมือนได้เปล่า(เสียเบี้ยแล้ว) คิก คิก....ความคุ้มค่า อย่าไม่คิดถึงมันครับ

เราเอามาปั่นพุ่ง ปั่นบุก ต้องทุกวัน ต้องเท่านั้น ต้องเท่านี้....ทำได้มันก็ดี(อยากทำได้เหมือนกัน) บู่

ไปตั้งเงื่อนไขกับมันมาก เท่ากับกดดันตัว(ผม)เองเปล่าๆ....พาลอิพาเครียดซะก่อนนิ Grin

สำคัญ....ทำให้(ผม) หมดแรง, เข็ด, บาดเจ็บ, หมดสนุก, หมดฟิวล์, สุดท้าย หมดอารมณ์....เลิกหล่าวววววววววววว

สำหรับคนอาดง่ายหายเร็วและวัย25แบบผม ไม่เลือกวิธีนี้ครับ

ปั่นไปเรื่อยๆ(เหนื่อยก็หยุด)....วันแรกๆ ก็ปั่นหนอยๆก่อน

กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียว....กี่โลอย่าไปคิด อย่าหักโหม(บ้าพลัง) เท่าไหร่ก็ได้ เอาพอ'บายใจ

เพื่อที่ต่อเช้า หรือต่อรือ หรือต่อเรื่อง ๆๆๆๆๆ....ผมอยากที่จะปั่นมันอีก

โม้มากแระ เอาแค่นี้ก่อนนะ.....อย่าไปแหม็งกับมันมาก

ปั่นไปมั่ง เหิดไปมั่ง หยุดโม้มั่ง แต่งตัวมั่ง แต่งรถมั่ง กินเหล้ามั่ง ไม่มีชมรม มีแต่ชมวิว

ใครถามมาก บอกเขาไปเลยว่าผมปั่นสร้างภาพ ขำก๊าก ไม่มีชมรม มีแต่ชมวิว....ไปได้เรื่อยๆ เหนื่อยเราหยุด Grin

ขอให้มีความสุขกับการปั่นจักรยานนะครับ หลงรัก หลงรัก

ข้อมูลดีๆจาก Thaimtb.com...... Grin

อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=59

เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=64

ป.ล.ทั้งหมดนี้พิมพ์ด้วยนิ้วชี้ข้างซ้ายข้างเดียวมาเกือบฮายนึงแระ....แฮ่ก ๆ Embarrassed Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 09:35:42 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171084 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:31:31 PM »

โหนอน........แต่ยังต้องขวางรถจนถึงเที่ยงคืน... แลบลิ้น แลบลิ้น...ฝนกะโปรยไม่ได้หยุด.. อ๋อย อ๋อย.........เซ็ง   บู่ บู่

สู้ๆ ครับพี่มานิตย์ จะได้ เกียรติบัตร 2 ปีซ้อนครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

เช่นกันครับ.....สู้ต่อไป.... พวกเราเป็นกำลังใจให้ครับ... Grin โย่ว

ง่วงนอนมาก พริกขี้หนูครับซักกำมือ..ใ่ส่ปากแล้วเคี้ยว  Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171085 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:32:01 PM »

นอนไม่หลับได้ยินเสียงเพื่อนมันใออยู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #171086 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:34:17 PM »

สู้ๆ ครับพี่มานิตย์ จะได้ เกียรติบัตร 2 ปีซ้อนครับ ... โชคดี  Cool Cool Cool

เช่นกันครับ.....สู้ต่อไป.... พวกเราเป็นกำลังใจให้ครับ... Grin โย่ว

ง่วงนอนมาก พริกขี้หนูครับซักกำมือ..ใ่ส่ปากแล้วเคี้ยว  Cheesy
กาแฟร้อนฯส่งถึงที่ไหมครับพี่

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171087 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:35:48 PM »

น้าหลวงครับ ประมาณกี่คนแล้ว?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171088 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:36:01 PM »

บัดสีจัง Embarrassed....เรียบเรียงไม่ค่อยถูกแต่หวังดีจริงๆจ้า Grin

เรื่องเสียวสันหลังนี้ไม่ยากครับ....

นั่งรอสักเดี๋ยว....แลพอรถพี่ต๊ะหารมาก็ให้โบกอย่างสุภาพ และถามพี่เขาว่าผมขอไปด้วยได้ไหมครับ

ถ้าพี่เขาโอเค เราก็ออกรถนำหน้าไปก่อนเลย....แค่เนี้ยะ

โอ๊ะโอ๋ โอ๊ะ โอ๋....ล้อเล่นนะครับพี่หลวงบัง Grin

ขอ'พระคุ้มครองแล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้ ไหว้

อันนี้เอาจริงๆ....ความคิดส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะจ๊ะ

ซื้อมาแล้วเหมือนได้เปล่า(เสียเบี้ยแล้ว) คิก คิก....ความคุ้มค่า อย่าไม่คิดถึงมันครับ

เราเอามาปั่นพุ่ง ปั่นบุก ต้องทุกวัน ต้องเท่านั้น ต้องเท่านี้....ทำได้มันก็ดี(อยากทำได้เหมือนกัน) บู่

ไปตั้งเงื่อนไขกับมันมาก เท่ากับกดดันตัว(ผม)เองเปล่าๆ....พาลอิพาเครียดซะก่อนนิ Grin

สำคัญ....ทำให้(ผม) หมดแรง, เข็ด, บาดเจ็บ, หมดสนุก, หมดฟิวล์, สุดท้าย หมดอารมณ์....เลิกหล่าวววววววววววว

สำหรับคนอาดง่ายหายเร็วและวัย25แบบผม ไม่เลือกวิธีนี้ครับ

ปั่นไปเรื่อยๆ(เหนื่อยก็หยุด)....วันแรกๆ ก็ปั่นหนอยๆก่อน

กรุงโรมไม่ได้สร้างในวันเดียว....กี่โลอย่าไปคิด อย่าหักโหม(บ้าพลัง) เท่าไหร่ก็ได้ เอาพอ'บายใจ

เพื่อที่ต่อเช้า หรือต่อรือ หรือต่อเรื่อง ๆๆๆๆๆ....ผมอยากที่จะปั่นมันอีก

โม้มากแระ เอาแค่นี้ก่อนนะ.....อย่าไปแหม็งกับมันมาก

ปั่นไปมั่ง เหิดไปมั่ง หยุดโม้มั่ง แต่งตัวมั่ง แต่งรถมั่ง กินเหล้ามั่ง ไม่มีชมรม มีแต่ชมวิว

ใครถามมาก บอกเขาไปเลยว่าผมปั่นสร้างภาพ ไม่มีชมรม มีแต่ชมวิว....ไปได้เรื่อยๆ เหนื่อยเราหยุด Grin

ขอให้มีความสุขกับการปั่นจักรยานนะครับ หลงรัก หลงรัก

ป.ล.ทั้งหมดนี้พิมพ์ด้วยนิ้วชี้ข้างซ้ายข้างเดียวมาเกือบฮายนึงแระ....แฮ่ก ๆ Embarrassed Tongue

ยอดเยี่ยม.... เยี่ยม

วันนี้ของผม สูบลมล้อได้หนอยนึงแล้ว...
                เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยสูบเพิ่มอีกให้เต็ม...

ส่วนเสาร์หน้าก็สูบเติมอีกล้อนึง... คิก คิก คิก คิก

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #171089 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:36:42 PM »

สวัสดีครับน้องตาหวาน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 ... 11403 11404 11405 [11406] 11407 11408 11409 ... 35779
  พิมพ์