เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:32:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11414 11415 11416 [11417] 11418 11419 11420 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25581683 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #171240 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:32:36 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้... กิ๊วก๊าว

สวัสดีน้อง... จูบบบบ จูบบบบ  พรือมั่ง... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171241 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:34:07 PM »

คอพี่เข้มปรับได้แล้วแต่คนที่กินใหม่ๆ ก็ออกอาการแบบที่ว่าแหละ
เวลากิน ทั้งนุ่ม ทั้งหอม ทั้งลื่น อร่อยคล่องคอชมัดเลย แต่เวลาเมา  อิ อิ อิ แทบจะคลาน แบบผม

เดี๋ยวค่อยให้ตาแพะกินเผื่อน้าดุนนะครับ....  Grin
ผมคงกินเผื่อให้ไม่ไหว... อ๋อย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171242 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:34:51 PM »

พี่ตุ้มออกเวรปาใด ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171243 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:36:31 PM »

ม่ายครับ....

เดือนนี้ ไ่ม่ได้เข้าเวร  ทำงานเวลาราชการ จันทร์ถึงศุกร์ครับ... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171244 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:36:56 PM »

คอพี่เข้มปรับได้แล้วแต่คนที่กินใหม่ๆ ก็ออกอาการแบบที่ว่าแหละ
เวลากิน ทั้งนุ่ม ทั้งหอม ทั้งลื่น อร่อยคล่องคอชมัดเลย แต่เวลาเมา  อิ อิ อิ แทบจะคลาน แบบผม

เดี๋ยวค่อยให้ตาแพะกินเผื่อน้าดุนนะครับ....  Grin
ผมคงกินเผื่อให้ไม่ไหว... อ๋อย

ได้ครับ ขอให้ผมได้แก้วนิ ส่วนน้ำเบียร์มันมาหาเติมเอาแถวนี้ แล้วค่อยซดพร้อมๆกันในคืนนั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171245 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:39:33 PM »

ม่ายครับ....

เดือนนี้ ไ่ม่ได้เข้าเวร  ทำงานเวลาราชการ จันทร์ถึงศุกร์ครับ... Grin

พันนั้นกะพลอยพี่เข้มไปเที่ยวแหละ แกไปไหน เราไปงั้น แกขับเรานั่ง เราเมาอย่างเดียวไม่ต้องขับ  แค่ระวังระเบิดอย่างเดียวที่แกปล่อยมาเป็น ระยะๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #171246 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:40:46 PM »

tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ตุ้มคร้าบบบ....อยากได้เลนท์พวกนี้อ่ะคับ มันถ่ายคมรึเปล่าครับ อยากเอา18-200VR ไปซัดทิ้งแล้ว   Tongue

แต่...........เสียดายตังค์ ค่าปืนก็โขอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รึหาที่ปล่อย18-200 ....จะได้ซักกี่ตังค์หน่อ..

ผมว่า...อิ อิ... ใช้ตัวเดิมน่ะดีอยู่แล้วครับ.....

หากจะเปลี่ยนเป็นของนิคส์...ผมว่ามันจะบานปลายไปกันใหญ่(แต่ระดับเสี่ยเบิ้มคงไม่ใช่ปัญหาใหญ่)
พอไปเล่นตัว 17-55 ก็จะได้ของดีมา ภาพที่ได้ใสคมกริบ..แต่ขาดช่วงเทเลซูมไป...
ก็ต้องขวนขวายหามาเพิ่มอีกตัว... ถ้าจะใช้ตัวธรรมดา ๆ แบบ 70-300 ก็ใช่ที่
ใช้ไป ใช้ไป...เดี๋ยวจะหาที่ซัดทิ้งซะอีก.... คิก คิก

หากอยากจะเปลี่ยน แนะนำให้หาตัว 17-50 ของแทมร่อนมาใช้ดีกว่าไม๊
คุณภาพไม่ห่างจากตัวของนิคอนมากมายนัก...จากค่าตัวที่ต่างกันประมาณสามเท่า...

ส่วนตัว 18-200 เก็บไว้ใช้ต่อไป... Grin

หากจะอัพเกรดจริง ๆ ผมว่า รออัพเป็น ฟูลเฟรมเลยทีเดียวดีกว่า...
ช่วงนี้เก็บตังค์ไปก่อนซักสองปี...ค่อยเปลี่ยน...
ราคากล้องตัวฟูลเฟรมคงมีคุณภาพที่ดีขึ้น และราคาคงไม่แรงมากเท่าปัจจุบันมั๊ง...

และหากอยากจะเปลี่ยนเลนส์จริง ๆ ... ลองดูตัวเลนส์ FX ดี ๆ ของนิคส์ไว้ก็ได้
จะได้ใช้ไปยาว ๆ เผื่อไปถึงอนาคตกล้องตัวฟูลเฟรมได้ด้วย...

Grin Grin Grin

แล้วแต่พิจารณานะครับ...

ราคามือสองตัว18-200 ขณะนี้ก็ประมาณหนึ่งหมื่นกลาง ๆครับ... Wink

ไหว้ขอบคุณครับพี่ตุ้ม อ่านไปอ่านมาก็งงงวย(เหมือนเมาค้าง)

ผมคาดว่ารอพ้นช่วงซื้อปืนนี้ไปซักพัก ไตรมาส4/53 น่าจะดี (ดูรายได้ก่อน) ค่อยหาทางปล่อยอันเก่า หาเลนส์ดีๆซักตัวครับ

ถ่ายแล้วไม่คม เซ็งๆจริงๆครับ ทั้งที่เราก็ถ่ายไม่เบลอเหมือน........

ต้องโทษเลนส์ อิอิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171247 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:45:12 PM »

มันอยู่ตรงใหน ลูกนั้นก็ได้มาจากเซ็นทรัล ว่าจะไปดูที่ หลังถานีรถไฟ  มีเยอะเช่นกัน โรบินสัน

ก็อยู่ล็อคเดียวกันแต่ถัดลงไปอีกชั้นวางกับของที่พี่เข้มซื้อมานั่นแหละครับ.... บู่

แต่ตอนนี้เหลืออยู่แค่หนวยเดียว.....พรุ่งนี้หากว่าง คงต้องรีบเข้าไปเอา...
หากพิจารณาว่าผ่าน...ค่อยสั่งจากบริษัทได้เลย...สามโหลน่าจะพอดี.. Grin
(เพราะหากผลิตใ้ห้สมาชิกแล้วไม่หมด....ก็ให้พี่เข้มเหมาไว้ให้หมด...
เก็บใส่ไว้ในห้องเย็น....ไว้ใส่ไวเซ่นเบียร์ คอยต้อนรับแขกที่มาเยือน  คิก คิก   น้ำลายหก )

ตอนแรกไม่แน่ใจ เลยไม่ได้ซื้อมา
กลับมาค้นข้อมูล....เจอว่าน้าหลวงเคยเสนอหนวยนี้ไว้แล้ว.... Grin

หากผลิตบ้านเรา หากหา ยี่ห้อ โอเชี่ยนได้ จะได้คุณภาพ ที่ดีพอสมราคา ใอ้ยี่ห้อที่ผมเอามา คุณภาพ ไม่เท่าไหร่

Grin Grin

http://www.oceanglass.com/th/product_tumblers_beer.html
เครื่องผม ผมถามมันแล้วครับมันตอบ "กูไม่รู้"

ได้นี้มาแหล่มเลย ราคากับคุณภาพ ไปกันได้ครับ จะให้ดีกว่านีั้ มันต้องนำเข้าลูกเดียว

"โอเชี่ยน พอย์ท มาร์เก็ตติ้ง จำกัด
47 ซ.18 ถ.เพชรเกษม หาดใหญ่

074 254 361

มันอยู่แถวใหนลุง จะได้ไปลุย ไม่ต้องสั่งกรุงเทพฯ คงไม่ต่างกันเป็นนัยยะ หากสั่งแค่ สอง สามลัง อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171248 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:45:58 PM »

พันนั้นกะพลอยพี่เข้มไปเที่ยวแหละ แกไปไหน เราไปงั้น แกขับเรานั่ง เราเมาอย่างเดียวไม่ต้องขับ  แค่ระวังระเบิดอย่างเดียวที่แกปล่อยมาเป็น ระยะๆ

ยี๊     โดนชก

ไหว้ขอบคุณครับพี่ตุ้ม อ่านไปอ่านมาก็งงงวย(เหมือนเมาค้าง)

ผมคาดว่ารอพ้นช่วงซื้อปืนนี้ไปซักพัก ไตรมาส4/53 น่าจะดี (ดูรายได้ก่อน) ค่อยหาทางปล่อยอันเก่า หาเลนส์ดีๆซักตัวครับ

ถ่ายแล้วไม่คม เซ็งๆจริงๆครับ ทั้งที่เราก็ถ่ายไม่เบลอเหมือน........

ผมเขียนเอง อ่านเอง ยังมึนเลยครับ.... คิก คิก คิก คิก

งั้นขอเชียร์เป็นตัว FX ไปเลยครับ...
เมื่อมาใช้ในกล้อง DX ความคมชัดตรงขอบภาพจะได้ดีกว่าใช้เลนส์ DX ครับ... Grin
อนาคตยืนยาวกว่าด้วย... Cheesy

อยากบาน....จัดให้เลยครับ....ยอน  ยอน... Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171249 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:50:25 PM »

tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ตุ้มคร้าบบบ....อยากได้เลนท์พวกนี้อ่ะคับ มันถ่ายคมรึเปล่าครับ อยากเอา18-200VR ไปซัดทิ้งแล้ว   Tongue

แต่...........เสียดายตังค์ ค่าปืนก็โขอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รึหาที่ปล่อย18-200 ....จะได้ซักกี่ตังค์หน่อ..

ผมว่า...อิ อิ... ใช้ตัวเดิมน่ะดีอยู่แล้วครับ.....

หากจะเปลี่ยนเป็นของนิคส์...ผมว่ามันจะบานปลายไปกันใหญ่(แต่ระดับเสี่ยเบิ้มคงไม่ใช่ปัญหาใหญ่)
พอไปเล่นตัว 17-55 ก็จะได้ของดีมา ภาพที่ได้ใสคมกริบ..แต่ขาดช่วงเทเลซูมไป...
ก็ต้องขวนขวายหามาเพิ่มอีกตัว... ถ้าจะใช้ตัวธรรมดา ๆ แบบ 70-300 ก็ใช่ที่
ใช้ไป ใช้ไป...เดี๋ยวจะหาที่ซัดทิ้งซะอีก.... คิก คิก

หากอยากจะเปลี่ยน แนะนำให้หาตัว 17-50 ของแทมร่อนมาใช้ดีกว่าไม๊
คุณภาพไม่ห่างจากตัวของนิคอนมากมายนัก...จากค่าตัวที่ต่างกันประมาณสามเท่า...

ส่วนตัว 18-200 เก็บไว้ใช้ต่อไป... Grin

หากจะอัพเกรดจริง ๆ ผมว่า รออัพเป็น ฟูลเฟรมเลยทีเดียวดีกว่า...
ช่วงนี้เก็บตังค์ไปก่อนซักสองปี...ค่อยเปลี่ยน...
ราคากล้องตัวฟูลเฟรมคงมีคุณภาพที่ดีขึ้น และราคาคงไม่แรงมากเท่าปัจจุบันมั๊ง...

และหากอยากจะเปลี่ยนเลนส์จริง ๆ ... ลองดูตัวเลนส์ FX ดี ๆ ของนิคส์ไว้ก็ได้
จะได้ใช้ไปยาว ๆ เผื่อไปถึงอนาคตกล้องตัวฟูลเฟรมได้ด้วย...

Grin Grin Grin

แล้วแต่พิจารณานะครับ...

ราคามือสองตัว18-200 ขณะนี้ก็ประมาณหนึ่งหมื่นกลาง ๆครับ... Wink

มามาครับน้อง พี่ สำหรับน้องๆ เพื่อนๆ พี่สบายใจ ยังไงก็ได้ สบายอยู่แล้ว

ขอคำแนะนำ หากว่าจะเชื่อฟัง รับรองว่า ไม่มีขาดตกบกพร่องแน่ๆ ในระยะ ซึ่งเราจะใช้มาก

24-70 ซุปเปอร์เทพฯไปเลยน้อง เพราะตำ่กว่านั้น ส่วนมากจะเป็นภาพ แลนด์สเคปฯ 10-22 จะทำออกมาได้สวยกว่าอยู่แล้ว

เลย 70ไป น้าก็ค่อยว่ากันอีกที น้าก็เล่น 18-200 มาระยะหนึ่งแล้ว น้าใช้ ระยะใหนมากกว่า มากสุด ละ คำตอบคงมี

เชียร์ ซุปเปอรเทพฯไปเลย ใช้ได้รุ่นหลาน เปลี่ยนบอดี้ ก็แจ่มเข้าไปอีก คริๆๆๆ

ความเบลอ เป็นเอกลักษณ์ ห้ามเลียนแบบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #171250 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:51:38 PM »

เครื่องผม ผมถามมันแล้วครับมันตอบ "กูไม่รู้"

ได้นี้มาแหล่มเลย ราคากับคุณภาพ ไปกันได้ครับ จะให้ดีกว่านีั้ มันต้องนำเข้าลูกเดียว

"โอเชี่ยน พอย์ท มาร์เก็ตติ้ง จำกัด

074 254 361

มันอยู่แถวใหนลุง จะได้ไปลุย ไม่ต้องสั่งกรุงเทพฯ คงไม่ต่างกันเป็นนัยยะ หากสั่งแค่ สอง สามลัง อิๆ

แต่เท่าที่ดูด้วยสายตาเมื่อเทียบกับตัวอย่างที่ทำมา...
อันนี้มันจะอ้วนกว่า...เตี้ยกว่า...ก้นแก้วไม่หนาแต่ยกสูงแบบโฟร์วีล... คิก คิก คิก คิก
ทำให้ดูสูงสมส่วนขึ้น..          แต่ใส่เครื่องดื่มได้ปริมาณเท่า ๆ กัน...

เดี่ยวไงพรุ่งนี้หากผมได้เข้าไปซื้อ แล้วผมจะไปขอยืมเหยือกตัวอย่างเดิมจากพี่หรอยมา
เพื่อถ่ายรูปเปรียบเทียบนะครับ...

อ้อ...แต่เบียร์ไม่มี...ต้องไปขอเบิกจากพี่เข้มมาซักขวดก่อน... Grin

ปล.เบอร์โทรมี...พรุ่งนี้พี่เข้มลองโทรไปสอบถามเลย...จำนวนสามโหล...

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171251 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 07:53:43 PM »

มันก็เบลอๆแบบเราแหละ จากแสงจันทร์กับเลนส์เทพฯๆเท่านั้น ที่จะได้ภาพมา ถือถ่าย อิๆๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #171252 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:05:33 PM »

^
^
^ พี่เข้มแอบถ่ายอะไรครับ ไม่เห็นมีไร อิอิ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171253 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:07:19 PM »

074 254 361

แต่เท่าที่ดูด้วยสายตาเมื่อเทียบกับตัวอย่างที่ทำมา...
อันนี้มันจะอ้วนกว่า...เตี้ยกว่า...ก้นแก้วไม่หนาแต่ยกสูงแบบโฟร์วีล... คิก คิก คิก คิก
ทำให้ดูสูงสมส่วนขึ้น..          แต่ใส่เครื่องดื่มได้ปริมาณเท่า ๆ กัน...

เดี่ยวไงพรุ่งนี้หากผมได้เข้าไปซื้อ แล้วผมจะไปขอยืมเหยือกตัวอย่างเดิมจากพี่หรอยมา
เพื่อถ่ายรูปเปรียบเทียบนะครับ...

อ้อ...แต่เบียร์ไม่มี...ต้องไปขอเบิกจากพี่เข้มมาซักขวดก่อน... Grin

ปล.เบอร์โทรมี...พรุ่งนี้พี่เข้มลองโทรไปสอบถามเลย...จำนวนสามโหล...
ตั้งแต่ปีใหม่นี้มา ไม่ทำ มูลนิธิแล้วครับ ว.2ว.8

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171254 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 08:08:16 PM »

^
^
^ พี่เข้มแอบถ่ายอะไรครับ ไม่เห็นมีไร อิอิ Grin
เพราะไม่เห็นไรแหละ เลย(อยาก) ได้ ขาตั้งเทพๆ สักอันหล่าว คริๆๆๆ

หน้า: 1 ... 11414 11415 11416 [11417] 11418 11419 11420 ... 35779
  พิมพ์