เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:31:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11418 11419 11420 [11421] 11422 11423 11424 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25578774 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #171300 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:57:57 PM »

เบียร์ยี่ห้อนี้ปรกติร้านไหนมีขายบ้างครับ...

จะไปซื้อมาลองชิมดูก่อน.... น้ำลายหก
คาร์ฟูร์ครับน้ายอด

หากอยู่กรุงเทพ คงมีเยอะแหล่งครับ

แนะนำครั้งแรก สักหกขวดน๊ะครับคนเดียว ดูว่าความเมาวัดได้ระดับใหน รายงานด้วย แค่สามลิตรเอง

คาร์ฟูร์คงต้องรอประมาณกลางเดือนถึงได้กิน...

ถ้าที่ TESCO หรือ Big C มีจะไปซื้อพรุ่งนี้เลยครับ....(เพราะที่สุราษไม่มีคาร์ฟูร์ครับ)

ไม่แน่ใจว่าร้านขายส่งเหล้านอกมีหรือป่าว...ต้องลองแวะดู...

ขอบคุณครับ... ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #171301 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:58:06 PM »

udomkd, ต้นหนาว, tum610, Southlander, suthanee (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดี ค่ะ ...

กลับสู่สภาวะปกติ พรุ่งนี้วันจันทร์ ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้มีความสุขกับงานของปีใหม่ ๒๕๕๓ นะครับ.....

เบียร์ยี่ห้อนี้ปรกติร้านไหนมีขายบ้างครับ...

จะไปซื้อมาลองชิมดูก่อน.... น้ำลายหก

ที่เ็ห็นก็มีที่ห้างคาร์ฟูร์ และ ท๊อปส์ซูเปอร์มาร์เก็ตครับ....

ว่าจะลองชิมดูน่ะ....ผมว่าอย่าลองเลย....เดี๋ยวจะใจแตกเหมือนบางคน.... บู่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171302 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:00:59 PM »

udomkd, ต้นหนาว, tum610, Southlander, suthanee (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

กลับสู่สภาวะปกติ พรุ่งนี้วันจันทร์ ..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้มีความสุขกับงานของปีใหม่ ๒๕๕๓ นะครับ.....

ที่เ็ห็นก็มีที่ห้างคาร์ฟูร์ และ ท๊อปส์ซูเปอร์มาร์เก็ตครับ....

ว่าจะลองชิมดูน่ะ....ผมว่าอย่าลองเลย....เดี๋ยวจะใจแตกเหมือนบางคน.... บู่

แล้วของลุงงงั้นให้สั่งแบบใหน

กรอง

ไม่กรอง

หรือ ดำๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #171303 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:01:47 PM »

เช่นเดี่ยวค่ะ พี่ตุ้ม ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #171304 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:02:40 PM »

ลุงตุ้มเก็บเบอร์เจ้าของ คาราโอเกะที่สนามคราวนั้นอีกหรือเปล่าครับ มีม้ายว่างั้น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171305 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:03:01 PM »

Erdinger Draft Beer
Regular Price: 4850 Baht / BarrelPromotion: Oktober Fest Call customer service
Erdinger Draft Wheat Beer Original and Dunkel ( Dark ) 30L. / Barrel.
Onsite service and portable taps,cooler.

เออร์ดิงเงอร์ ออริจินอล วีทเบียร์ และดาร์คเบียร์ 30 ลิตร ต่อถัง
บริการติดตั้งชั่วคราวสำหรับงานเลี้ยงสังสรรค์ หัวเบียร์ เครื่องทำความเย็น

ถ้าได้ตามนี้ เรื่องเบียร์ผ่าน อนุมัติเลย.... ขำก๊าก ขำก๊าก    Grin Grin   Cheesy Cheesy

มาซักสองถัง ใสหนึ่ง ขุ่นหนึ่ง...ตกคนละประมาณสองลิตร...(แต่บรรยากาศแบบนี้คงไม่น่าจะพอ)
หรืออาจจะเพิ่มอีกหนึ่งถัง...เผื่อมีอูฐหลงมาเข้างาน.... คิก คิก   Grin

และพามาสำรองเป็นขวด....ซักสอง สามลัง  เผื่อกินไม่หมดจะได้ให้พี่เข้มซื้อเก็บไว้กินต่อได้.... Grin
แล้วผมค่อยไปฮวนที่บ้านพี่เข้มในวันหลัง... คิก คิก

ยังไงๆ ต้องมีเป็นร้อยลิตรครับ งานแบบนี้ มันกินไม่เมา กินไป เดินไป สนุกสนาน มันจะครึ้มตลอด

ฉะนั้น ไม่ต่ำกว่าร้อยลิตร หุๆ ยิ่งกินยิ่งมันครับ WeiBbier

จัดกันตามนั้น...ยาวๆไปครับลุง น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171306 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:05:44 PM »

เพิ่งเข้าบ้าน กลับจากดู อวตาร + กินข้าวนอกบ้าน 1 มื้อ Grin

ทำไมภูเขาลอยอยู่กลางอากาศได้ทั้งลูก แต่เครื่องบินรบกลับต้องบินพยุงตัวเอง โดนยิงแล้วตก

พี่ดุลย์มัวแต่เอาใจกิ๊กอยู่แน่ๆ ไม่สังเกตุหรือครับ

ว่าภูเขาที่ลอย เพราะมันติดย่านเชียกอยู่ครับ คิก คิก

นั่นแหละสงสัยว่าถ้าติดย่านเชียกมันต้องห้อยลงล่างแต่นีเขาอยู่เบินเชียกอยู่ล่าง ตูล่ะเง็ง

ผิดทฤษฏีแรงโน้มถ่วง

รอแลภาคต่อไปครับข่าวว่าจะทำให้ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่าไตรภาคีแห่งสตาร์วอร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171307 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:08:12 PM »

ลุงตุ้มเก็บเบอร์เจ้าของ คาราโอเกะที่สนามคราวนั้นอีกหรือเปล่าครับ มีม้ายว่างั้น

เอาของเพื่อนผมมั๊ย อุปกรณ์เพียบ อยู่ภูเก็ตเอง  บู่

ขอร้องให้มา+จ้างให้เอามาเปิด แบบธุรกิจ ไม่ใช่ขอช่วย เงินทองไม่รั่วไหลด้วยครับ Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #171308 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:10:53 PM »

เพิ่งเข้าบ้าน กลับจากดู อวตาร + กินข้าวนอกบ้าน 1 มื้อ Grin

ทำไมภูเขาลอยอยู่กลางอากาศได้ทั้งลูก แต่เครื่องบินรบกลับต้องบินพยุงตัวเอง โดนยิงแล้วตก

พี่ดุลย์มัวแต่เอาใจกิ๊กอยู่แน่ๆ ไม่สังเกตุหรือครับ

ว่าภูเขาที่ลอย เพราะมันติดย่านเชียกอยู่ครับ คิก คิก

นั่นแหละสงสัยว่าถ้าติดย่านเชียกมันต้องห้อยลงล่างแต่นีเขาอยู่เบินเชียกอยู่ล่าง ตูล่ะเง็ง

รอแลภาคต่อไปครับข่าวว่าจะทำให้ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่าไตรภาคีแห่งสตาร์วอร์

อย่าคิดมากครับน้าดุลย์ เดี๋ยวก็ตามลุงเข้มไปหรอกครับ ถ้าจะว่า มันก็โม้ตั้งแต่เริ่มเิรื่องแ้้ล้วครับ  บู่  บู่ บู่  โชคดี   Cool Cool Cool

ปล. - ผมดูแล้วชอบครับไม่น่าเบื่อเลยทั้งที่หนังยาวขนาดนั้น เอาว่าว่าที่ลอยได้เพราะมีแร่ธาตุบางอย่างทำปฏิกิริยากับ สนามแม่เหล็กครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #171309 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:11:15 PM »

กรอง

ไม่กรอง

หรือ ดำๆ

ไอไหร.... Huh

ไหน ๆ ก็ถามแล้ว..ขอตอบ = รับแบบไม่กรอง กะแบบกรอง  
ดำ ๆ ไม่ต้องก็ได้ มันแหยง ๆ กะเบียร์กินเนสฯมาก่อน....
(แต่ที่ลองจิบวันนั้น มันก็ไม่เลวร้ายอะไร..)

เคยจำได้ว่า     ไม่รู้เป็นนามบัตรไรมาอยู่ในเป๋าตู....เลยโยนทิ้งไปแล้วครับ.... Tongue

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171310 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:17:06 PM »

กรอง

ไม่กรอง

หรือ ดำๆ

ไอไหร.... Huh

ไหน ๆ ก็ถามแล้ว..ขอตอบ = รับแบบไม่กรอง กะแบบกรอง  
ดำ ๆ ไม่ต้องก็ได้ มันแหยง ๆ กะเบียร์กินเนสฯมาก่อน....
(แต่ที่ลองจิบวันนั้น มันก็ไม่เลวร้ายอะไร..)

เคยจำได้ว่า     ไม่รู้เป็นนามบัตรไรมาอยู่ในเป๋าตู....เลยโยนทิ้งไปแล้วครับ.... Tongue

เครื่องเสียง เจ้าอื่นไม่เอาได้มั๊ย ผมจาเอาเจ้าเพื่อนโพ้มมมม คิก คิก คิก คิก

จ้างคนอื่นเสียดาย มาแล้วดีไม่ดี ซดเบียร์อีก สิบลิตร  บู่

เจ้านี้ แพงแค่ใหนก็สู้ราคาครับ แถมหักเบี้ยค่าเบียร์ได้อีก คิก คิก

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #171311 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:19:53 PM »

ขอตัวก่อนค่ะ....ฝันดีค่ะ. ไหว้

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171312 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:20:42 PM »

อย่าคิดมากครับน้าดุลย์ เดี๋ยวก็ตามลุงเข้มไปหรอกครับ ถ้าจะว่า มันก็โม้ตั้งแต่เริ่มเิรื่องแ้้ล้วครับ  บู่  บู่ บู่  โชคดี   Cool Cool Cool

ปล. - ผมดูแล้วชอบครับไม่น่าเบื่อเลยทั้งที่หนังยาวขนาดนั้น เอาว่าว่าที่ลอยได้เพราะมีแร่ธาตุบางอย่างทำปฏิกิริยากับ สนามแม่เหล็กครับ

เอ้า  ลืมไปเลยว่าจริงๆแล้วเขากำลังหาแร่ที่ลอยได้นี่อยู่และตรงนั้นก็เป็นแหล่งแร่เขาคงอยากแสดงให้เห็นว่าขนาดภูเขาทั้งลูกยังลอยได้
แร่นี้คงจะทรงอานุภาพมากเช่นกัน

ผมก็ชอบครับน้าแพะมันดี ว่าจะไปหาดูในโรงไอแม็กที่ฉายระบบสามมิติดูอีกเที่ยวท่าจะหนุก

สงสัยพวกมีหางนี่จะถือคำว่า คลำดูไม่มีหางเป็นใช้ได้  คงไม่ได้แล้ว มันมีหางกันหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171313 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:23:38 PM »

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ครับ ยินดีที่ได้เสวนากับทุกท่าน

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171314 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 10:24:14 PM »

เอ้า  ลืมไปเลยว่าจริงๆแล้วเขากำลังหาแร่ที่ลอยได้นี่อยู่และตรงนั้นก็เป็นแหล่งแร่เขาคงอยากแสดงให้เห็นว่าขนาดภูเขาทั้งลูกยังลอยได้
แร่นี้คงจะทรงอานุภาพมากเช่นกัน

ผมก็ชอบครับน้าแพะมันดี ว่าจะไปหาดูในโรงไอแม็กที่ฉายระบบสามมิติดูอีกเที่ยวท่าจะหนุก

สงสัยพวกมีหางนี่จะถือคำว่า คลำดูไม่มีหางเป็นใช้ได้  คงไม่ได้แล้ว มันมีหางกันหมด

ต้องให้พี่ใหญ่อธิบาย มัวแต่สนใจกิ๊กอยู่จริงแน่ๆ บู่

หน้า: 1 ... 11418 11419 11420 [11421] 11422 11423 11424 ... 35779
  พิมพ์