เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11493 11494 11495 [11496] 11497 11498 11499 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25602223 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172425 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:14:26 PM »

วันนี้ไปขายยางที่ "บางหวัน"

ออกจากบ้านมาเจอพี่ตำหนวดตั้งด่าน ค้นรถแต่พองาม

ใจเต้นตึ้กตั้ก ... แต่รอด แกเปิดดูแต่เป๋าตัง(คาดเอว) ไม่ดูเป๋าปืน(คาดเอวเหมือนกัน วางคู่กันเลย อยู่เบาะหลัง) ดูท่าทางแกก็น่าจะรู้นะ แต่คงเอ็นดูว่าเราท่าทางไม่น่าเป็นโจร

ไปกัน 4 คน ทั้งเด็ก ทั้งแก่ ... จบข่าว

อ๊า อยู่บางหวัน เหรอครับ  เราโย๋แค่ ๆ กันเลย  ผมโย๋พระแสงครับ  เรียกสั้น ๆ ว่า เอ๋ พระแสง ก็ได้ครับ  Cheesy
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #172426 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:15:22 PM »

อ๊า อยู่บางหวัน เหรอครับ  เราโย๋แค่ ๆ กันเลย  ผมโย๋พระแสงครับ  เรียกสั้น ๆ ว่า เอ๋ พระแสง ก็ได้ครับ  Cheesy

ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 08:19:33 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #172427 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:15:54 PM »

น้ำท่วมยังดีก่าฝนแล้งนะจ้ะน้องออย  Wink

ขามโว้ย แกไปเล่นเขาก่อน หากออกตัว เสียเชิงน๊ะโว้ย ช่วยไหร๋ไม่ได้ ดอกนี้ เต็มๆๆ ยักหลังผีงเลย

อยู่ไม่ได้แร๊ะ หลบเรินนอนหวา.... อยู่นานอาจเสียเบี้ยมากกว่านี้เหลย  ฮ่วยยยยยยย   ยี๊

เข้าป่าไปเลยดีก่าและไม่ต้องออกมานะ แบร่
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #172428 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:17:15 PM »

ขามโว้ย แกไปเล่นเขาก่อน หากออกตัว เสียเชิงน๊ะโว้ย ช่วยไหร๋ไม่ได้ ดอกนี้ เต็มๆๆ ยักหลังผีงเลย

อยู่ไม่ได้แร๊ะ หลบเรินนอนหวา.... อยู่นานอาจเสียเบี้ยมากกว่านี้เหลย  ฮ่วยยยยยยย   ยี๊
เข้าป่าไปเลยดีก่าและไม่ต้องออกมานะ แบร่

เค้ากลับไปนอนแล้วนะจ๊ะ   จุ๊บ จุ๊บ   คิก คิก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172429 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:17:29 PM »

วันนี้ไปขายยางที่ "บางหวัน"

ออกจากบ้านมาเจอพี่ตำหนวดตั้งด่าน ค้นรถแต่พองาม

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxx

ไปกัน 4 คน ทั้งเด็ก ทั้งแก่ ... จบข่าว

บางทีเจ้าหน้าทีให้เกียรติเราก็เป็นได้ครับ  ลบข้อความดีกว่าไหมครับพี่  เดี๋ยวเจ้าหน้าที่มาอ่านจะลำบากใจ  วันหลังเปลี่ยนใจค้นด่ะนา  เจ้าหน้าที่ที่ชอบปืนและเข้าใจคนรักปืนมีเยอะแยะครับ  Grin
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #172430 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:18:31 PM »

udomkd, ช.ลิ้วเฮียง, กรรมกร, poth, peaky, lex และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้ากรรมกร ได้คำตอบแล้วยังครับ เรื่อง ยางๆทั้งหลาย

ซื้อขายยาง ลองคุยกับน้องตาดูครับ น่าจะได้เรื่อง

ส่วนเรื่องขี้ยาง หรือตัดยางทำขี้ คุยกับน้าหลวงครับ นั่น เจ้าใหญ่

ส่วนเรื่องถุงยาง ให้คุยกับน้าวัฒน์ ได้เรื่องแน่ ภรรเมียแกขาย

หมดมุก

ด้วยความเคารพครับ ผมยังไม่ทราบเลยว่าใครเป็นใครบ้างครับ  ไหว้

ตอนนี้เริ่มรับ "ขี้ยาง" บ้างแล้วครับ ... กำลังข้องใจว่าจะกำหนดราคารับซื้อของตัวเองยังไง

หรือว่าจะคาดการณ์ราคาล่วงหน้ายังไง ... บอกตามตรงว่า "กลัวเจ๊ง" ครับ ทุนก้อนสุดท้ายแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
1.ต้องรู้ว่ารับซื้อแล้วจะไปส่งที่ไหน
             2.ต้องตีสนิทกับเสมียน หรือคนทำบัญชี
             3.พาเสมียนไปกินข้าว แลหนัง
             4.แล้วสิ่งที่อยากรู้ก็จะตามมาเอง..ขอรับ.....เชาว์ลิ้วเฮียงครับ..ท่าน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172431 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:18:51 PM »

ขาม  วันนี้ไปจกยัง อ้อ  แล้วยังหลับในอยู่อีกไหม  คิก คิก

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #172432 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:19:16 PM »

Grin Grin  ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะพรุ่งนี้มี อบรมอีกหนึ่งวันค่ะ  อย่างไรฝันดีนะค่ะพี่ๆ   หลงรัก หลงรัก
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #172433 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:19:56 PM »

เรื่องราคานี่แหล่ะครับ น่ากลัวกว่าสภาพยางอีก

แถวบ้านตอนนี้เค้าเช็กราคากันตลอดเลย ไม่มีเจ้าประจำ

จะขายทีโทรเช็กทุกเจ้า เจ้าไหนราคาดีสุดขายคนนั้น

นี่แหล่ะครับที่หวั่นๆ

ไหว้ ผมอยู่บ้านส้องครับ แต่พี่น้องแฟนเค้าซื้อสวนที่บางหวันไว้นานแล้ว

ตอนนี้มีหน้าที่ขับรถไปช่วยขนยางออกมาขาย เดือนละ 2 หน

พี่อยู่พระแสงตรงไหนอ่ะครับ บางทีผมไปซื้อกากปาล์มโรงงานแถวนั้นให้วัวเหมือนกัน

ไร้คำกล่าว............................................
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172434 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:20:28 PM »

ตกใจ

มีปัญหาอะไรเหรอ ขาม จก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172435 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:22:19 PM »

2-3 วันที่ผ่านมา บรรยากาศแถวบ้านแปลกๆ  ว.35 ตลอด แยกเลี้ยงหมาไว้หลังบ้าน 2 ตัว

เอาเข้ามาเพ่นพ่านในบ้านตัวนึง ..... เผื่อหลับลึกจะได้มีการส่งเสียงดักเป็นระยะๆ ส่วนตัวเอง

นอนกอดปูนบนเตียงอันนึง  วางหยบไว้จุดต่างๆอีก 2 จุด  .....  เป็นไรเนี่ย

สงสัยลุงปู จะเรียนแบบโจวเหวินฟะ  จากเรื่อง โหดเลวดี  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

เลียนแบบ   ยี๊

อ้อ แล้วไม่ต้องมาเถียงล่ะ  บู่

เก่งมาก จะดูซิว่ามันจะทักไหม ... แบบนี้เรียก ครูอาชีพ ไม่ใช่ อาชีพครู น้องสี่ไม่ทำให้พี่ผิดหวังจริงๆ ... โชคดี  Cool Cool Cool
ไข่เบิ้ลเราหรอยอยู่แล้วครับ

อยู่ทุกที่ ที่ไม่ใช่ที่ทำงาน
รู้ทุกเรื่อง ที่ไม่ใช่งานในหน้าที่

ขำก๊าก  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172436 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:24:17 PM »

เรื่องราคานี่แหล่ะครับ น่ากลัวกว่าสภาพยางอีก

แถวบ้านตอนนี้เค้าเช็กราคากันตลอดเลย ไม่มีเจ้าประจำ

จะขายทีโทรเช็กทุกเจ้า เจ้าไหนราคาดีสุดขายคนนั้น

ไหว้ ผมอยู่บ้านส้องครับ แต่พี่น้องแฟนเค้าซื้อสวนที่บางหวันไว้นานแล้ว

ตอนนี้มีหน้าที่ขับรถไปช่วยขนยางออกมาขาย เดือนละ 2 หน

พี่อยู่พระแสงตรงไหนอ่ะครับ บางทีผมไปซื้อกากปาล์มโรงงานแถวนั้นให้วัวเหมือนกัน

ผมเปิดปั๊มมันอยู่ระหว่างพระแสงกับบางหวันนะครับ  ปั๊มมันถูกกฎหมายนะครับ  เส้นทางที่มาปั๊มผมหนนดินแดงไม่ลาดยางครับ  ให้ทายดูว่าอยู่แถวไหน ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก  Grin
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #172437 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:30:13 PM »

ไปมั่งหว่าราตรีสวัสค่ะทุกท่าน ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #172438 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:31:05 PM »

พี่เข้ม  นักร้องจะให้ผมไปฮวนอีกไหม  หรือเอาแค่ นอหนู พอใช่่เปล่า  หรืออีกทีพี่เคลียร์เรียบร้อยแล้ว  Grin
ไปให้ถึงตัว สักหัวค่ำราว ตีแจ๊ด มันจะว่าง ก่อนขึ้นเวที แล้วก้าโทรศัพท์มาให้แหลงกันสักที โทรไป ไม่ได้แหลงกันสักที เลย ไม่โร้เรื่อง ว่ามันอิรับไม่รับ จะได้หายวังเวร เสียที

2-3 วันที่ผ่านมา บรรยากาศแถวบ้านแปลกๆ  ว.35 ตลอด แยกเลี้ยงหมาไว้หลังบ้าน 2 ตัว

เอาเข้ามาเพ่นพ่านในบ้านตัวนึง ..... เผื่อหลับลึกจะได้มีการส่งเสียงดักเป็นระยะๆ ส่วนตัวเอง

นอนกอดปูนบนเตียงอันนึง  วางหยบไว้จุดต่างๆอีก 2 จุด  .....  เป็นไรเนี่ย

สงสัยลุงปู จะเรียนแบบโจวเหวินฟะ  จากเรื่อง โหดเลวดี  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

เลียนแบบ   ยี๊

อ้อ แล้วไม่ต้องมาเถียงล่ะ  บู่

เก่งมาก จะดูซิว่ามันจะทักไหม ... แบบนี้เรียก ครูอาชีพ ไม่ใช่ อาชีพครู น้องสี่ไม่ทำให้พี่ผิดหวังจริงๆ ... โชคดี  Cool Cool Cool
[/color]

อืมมมม นาน ๆ ทีพี่ใหญ่ชม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หรือ แอบด่าตรูหว๋า  บู่

ลอกอลิดตัวพ่อเลยน๊ะนั่น

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #172439 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 08:34:10 PM »

ผมเปิดปั๊มมันอยู่ระหว่างพระแสงกับบางหวันนะครับ  ปั๊มมันถูกกฎหมายนะครับ  เส้นทางที่มาปั๊มผมหนนดินแดงไม่ลาดยางครับ  ให้ทายดูว่าอยู่แถวไหน ติ๊กต๊อก ติ๊กต๊อก  Grin
เครื่องลายเคง มันเริ่มทำฮานอีกแระ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 11493 11494 11495 [11496] 11497 11498 11499 ... 35779
  พิมพ์