เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:34:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11585 11586 11587 [11588] 11589 11590 11591 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25582245 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173805 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:01:54 AM »

ของเดิม วีโก้เป็นกระดาษ ราคา 230 บาท   เป่าฝุ่นออกไม่ค่อยดี

ผมเปลี่ยนเป็นแบบล้างน้ำได้  ราคา 550 บาท

วีโก้กะอัลติส ถ้าจะล้างแอร์แบบสะอาด แล้วไม่อยากเจาะ  พันห้าค่าแรงกันเอง......

เพราะมันต้องรื้อกันแบบ  ให้เจ้าของเห็นไม่ได้เลยแหละ  (ทั้งยวง....)

หัวบุบ ท้ายยุบ  แต่แอร์เย็น...... ฉะบายจาย.....  Grin
ไทรตันพลัส มีข้อเสียเรื่องเบาะนิดนึงมันดูดฝุ่น เลยต้องหุ้มเบาะหนังเพิ่ม ตอนนี้ล้างแอร์ติดกรองเพิ่ม สบายใจ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173806 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:02:42 AM »

สู้ สุ้..........ครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ  เรื่องของเรื่องก็ลุงตุ้นนี่แหละทำเครียด

ยี๊      ซะงั้น...  บู่   
เคลียด่วนเลยพี่ ให้ไว กองเชียร์กำลังรอลุ้นอยู่  ยิ้มีเลศนัย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #173807 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:05:27 AM »

ของเดิม วีโก้เป็นกระดาษ ราคา 230 บาท   เป่าฝุ่นออกไม่ค่อยดี

ผมเปลี่ยนเป็นแบบล้างน้ำได้  ราคา 550 บาท

วีโก้กะอัลติส ถ้าจะล้างแอร์แบบสะอาด แล้วไม่อยากเจาะ  พันห้าค่าแรงกันเอง......

เพราะมันต้องรื้อกันแบบ  ให้เจ้าของเห็นไม่ได้เลยแหละ  (ทั้งยวง....)

หัวบุบ ท้ายยุบ  แต่แอร์เย็น...... ฉะบายจาย.....  Grin
ไทรตันพลัส มีข้อเสียเรื่องเบาะนิดนึงมันดูดฝุ่น เลยต้องหุ้มเบาะหนังเพิ่ม ตอนนี้ล้างแอร์ติดกรองเพิ่ม สบายใจ  Grin

ดีสิพี่  ของผมต้องใช้เครื่องดูดฝุ่นแยกต่างหาก เสียบกะไฟบ้านอยู่เลย

ของพี่เบาะช่วยดูดฝุ่นให้ด้วย  โห.......  เจ๋งง่ะ....  เยี่ยม

ฟิ้วววว...................  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #173808 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:07:37 AM »

สวัสดีครับ รายชื่อทั้ง 47 ชื่อตัด และแงะเรียบร้อยหมดแล้ว

ยังเหลือของพี่เข้ม และของสาวที่จะเปลี่ยนจากไทยเป็น En = SAOW

หรือ SOAW ผมยังสับสนอยู่ครับ

สวัสดีครับพี่หรอย ไหว้ ไหว้ ไหว้

น้องสาวหนามปูน พิมพ์ชื่อ SAOW ครับ

เย้.. Cheesy

น้าฉ็องเห้อ...    วันงาน เข้าสนามได้แล้วครับ.... คิก คิก

หึ หึ  .....

ยินดีด้วย  เหอ  เหอ ........

รอดไปได้........ 

เอาอะไรมาซ้ำดีหว่า ......
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173809 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:18:41 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #173810 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:19:12 AM »

ไหว้ครับพี่น้อง

เอารถเข้าศูนย์ ออกมาพาไปล้างแอร์ต่อ เย็นสบายใจ  Grin
ล้างแอร์เท่าไหร่ครับเบิ้ม แบบเจาะหรือถอดล้าง  Grin

ถาม2ร้านครับพี่ชัช ร้านแรกบอก2,800 อีกร้านบอก1,500

เห็นเค้าถอดข้างในรถหลายชิ้น เอาสายน้ำอัดฉีด ล้างให้น้ำไหลลงใต้ท้องรถนะครับ (น้ำแรกดำเชียว ช่างบอกสกปรกมาก)ล้างอยู่3-4น้ำ จนน้ำในกาละมังใส แล้วเอาฟองน้ำล้างด้วยมืออีกที เช็ดชิ้นส่วนข้างในก่อนประกอบเข้าที่เดิม   แล้วเติมน้ำยาแอร์ครับ   ไหว้
ผมก็เพิ่งล้างมา รถใช้มาสามปี แอร์เย็นขึ้นแบบเห็นชัดเลย

ตอนแรกว่าจะล้างที่ศูนย์แต่ต้องเจาะ เลยไปหาร้านแอร์เก่าแก่ในหาดใหญ่ ถามรายละเอียด

สรุปว่าล้างที่ร้านแอร์ดีกว่า ใช้เวลาถอดล้างอยู่สองชั่วโมงกว่า สะอาดเอี่ยมแถมเช็คและเติมน้ำยาเพิ่มอีกนิดหน่อยด้วย

รวมแล้วยังถูกกว่าที่จะให้ศูนย์ทำครับ  Grin

ร้านไหนครับพี่ชัช....
ของผมจะพาไปล้างตู้แอร์เช่นกันครับ... Grin

พี่ชัชทำมึน...ไม่ตอบ... บู่

รอดไปได้........ 

เอาอะไรมาซ้ำดีหว่า ......

ขำก๊าก ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #173811 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:25:09 AM »

วันนี้  อยากมีเรื่องจัง   หลงรัก

ใครก่อนดีหว่า    จะซ้ำลุงตุ้ม ก็เพิ่งได้ชัยชนะมา กำลังฮึกเหิมอยู่

ครูไข่ ก็พลางสู้พลางแล่น  จะหาเรื่องน้าหลวง ก็สู้แกไม่ได้ เถียงไม่ทัน

ใครดีหว่า........
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #173812 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:26:21 AM »

เอาหมอนี่ละกัน   หมั่นไส้มานานแล้ว     

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #173813 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:27:25 AM »

วันนี้  อยากมีเรื่องจัง   หลงรัก

ใครก่อนดีหว่า    จะซ้ำลุงตุ้ม ก็เพิ่งได้ชัยชนะมา กำลังฮึกเหิมอยู่

ครูไข่ ก็พลางสู้พลางแล่น  จะหาเรื่องน้าหลวง ก็สู้แกไม่ได้ เถียงไม่ทัน

ใครดีหว่า........

Crazy Dog Bites his own foot lol

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #173814 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:27:51 AM »

เอาหมอนี่ละกัน   หมั่นไส้มานานแล้ว     

ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 11:32:12 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #173815 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:29:44 AM »

ขำก๊าก
ตกใจหน้าซีด ตกใจ โดนชก บู่ บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #173816 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:31:00 AM »

ขำก๊าก
ตกใจหน้าซีด ตกใจ โดนชก บู่ บู่ บู่

งานนี้ไม่ต้องง้อฝีมือน้าวัฒน์ครับ...   คิก คิก   ขำก๊าก

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #173817 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:35:56 AM »

ขำก๊าก

งานนี้ไม่ต้องง้อฝีมือน้าวัฒน์ครับ...   คิก คิก   ขำก๊าก
แลบลิ้น งอน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #173818 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:12:10 PM »

ใครมีตังค์ให้กู้มั่งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81021.new#new

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #173819 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:13:54 PM »

ไหว้ครับพี่น้อง

เอารถเข้าศูนย์ ออกมาพาไปล้างแอร์ต่อ เย็นสบายใจ  Grin
ล้างแอร์เท่าไหร่ครับเบิ้ม แบบเจาะหรือถอดล้าง  Grin

ถาม2ร้านครับพี่ชัช ร้านแรกบอก2,800 อีกร้านบอก1,500

เห็นเค้าถอดข้างในรถหลายชิ้น เอาสายน้ำอัดฉีด ล้างให้น้ำไหลลงใต้ท้องรถนะครับ (น้ำแรกดำเชียว ช่างบอกสกปรกมาก)ล้างอยู่3-4น้ำ จนน้ำในกาละมังใส แล้วเอาฟองน้ำล้างด้วยมืออีกที เช็ดชิ้นส่วนข้างในก่อนประกอบเข้าที่เดิม   แล้วเติมน้ำยาแอร์ครับ   ไหว้

พี่น้องครับวันนี้อยากจะพูดเรื่องนี้ผ่านไปยังผู้ประกอบการผลิตรถยนตร์ทุกยี่ห้อเลยว่าการที่พี่น้องประชาชนผู้ใช้รถทั้งหลายต้องไปเสียเงินเสียทองเสียเวลาเสียงกับการ ถอดล้างหรือเจาะล้างตู้แอร์นั้นเป็นผลพวงจากความเห็นแกตัวเห็นแก่ได้กับการลดต้นทุนเล็กๆน้อยที่ไม่เข้าท่าไม่คุ้มค่าใช้จ่ายที่ตามมาที่ตกกับเจ้าของรถเลย
 คืออย่างนี้ครับการออกแบบระบบความเย็นที่ดีภายในห้องโดยสารรถยนตร์นั้นสิ่งที่ควรให้กับผู้ใช้รถคือ ระบบกรองอากาศก่อนเข้าคอยล์เย็นครับท่านเพราะในห้องโดยสารนั้นเต็มไปด้วยสิ่งสกปรก ละออง ฝุ่น ที่ฟุ้งอยู่ภายในหากไม่มีแผ่นกรองกาศแล้วฝุ่นเหล่านี้จะถูกดูดผ่านคอยล์เย็นเข้าไปทันทีแล้วพ่นมาเข้าจมูกเรานี่แหละและไอ้ที่ไม่ออกมาก็เกาะอยู่ตามร่อง ซี่แผงคอยล์เย็นนั่นแหละครับพอนานๆเข้าก็รวมตัวกับหยดน้ำกลายเป็นของสกปรกดำๆ เป็นโคลนเละๆ ร้ายที่สุดก็ ตันไม่เย็นเพราะลมไม่สามารถผ่านได้อีก คอมทำงานหนักจนไม่ตัด พาลทำให้พังตามมากันทั้งระบบ
 เจ้าของรถก็ต้องจำใจต้องล้าง หรือเปลี่ยนคอยล์เย็น กันใหม่เสียค่าใช้จ่ายสูง
แต่ถ้าหากมีระบบแผ่นกรองอากาศปัญหาต่างจะยืดระยะออกไปได้เป็นสิบปีครับหรือนานกว่าเพราะอะไร....
ในรถยนตร์ญี่ปุ่น หรือฝรั่งราคาแพงๆจะมีระบบแผ่นกรองอากาศซึ่งไม่เฉพาะดีต่อคนแต่ดีต่อคอยล์เย็น ด้วยเพราะไม่เกิดสิ่งสกปรกอุดตันคนก็ได้หายใจอากาศบริสุทธิ์
เพราะจะไม่เกิดการหมุนเวียนดูดเอาฝุ่นในรถเข้าไปสะสมบนคอยล์เย็น เราก็แค่ถอดเอาแผ่นกรองอากาศมาเป่าเป็นระยะ ถ้าสกปรกมากเราก็แค่เปลี่ยนแผ่นกรองอากาศ
รถผมเชื่อไม๊ผ่านไป10ปีกว่าครั้งแรกผมเห็นร้านรับล้างตู้แบบเจาะก็เลยอยากลองดูเพราะคิดว่ารถเราก็เก่าเกิน10ปีแล้ว
  แต่พอให้ที่ร้านลองเจาะกรอบพลาสติกเพื่อแหย่หัวฉีดล้างเข้าไปปรากฏว่า...ปรากฏว่า... ปรากฏว่า...ส่องไฟฉายเข้าไปดูคอยล์เย็น ยังเห็นซี่เป็นอลูมิเนียมขาวสะอาดอยู่เลย เพราะผมเป่าและเปลี่ยนแผ่นกรองอากาศเสมอ
ผมก็ไม่เข้าใจทำไมไม่ทราบรถญี่ปุ่นบ้านเราราคาก็ใช่ว่าถูกแต่ดันไม่ให้แผ่นกรองอากาศมาทั้งที่เปิดช่องแอร์ออกมาก็เห็นทำช่องรอไว้แล้วแต่ปิดด้วยแผ่นพลาสติคไปเฉยๆสงสัยรุ่นที่ส่งออกมันต้องมีแน่ๆเลย ง่ายๆดีแม็กผมก็แบบนี้แหละแต่ผมให้เพื่อนกรีดแผ่นพลาสติคทิ้งไปแล้วเอาแผ่นกรองอากาศใส่แทน

ขอเถอะครับของราคาไม่แพงและช่วยลดค่าใช้จ่ายบานปลายขนาดนี้อย่าขี้เหนียวกันให้มากนักเลย
และใครที่มีอยู่แล้วก็อย่าซนไปถอดมันออกล่ะหาว่าลมไม่แรงไม่สะใจ เดี๋ยวก็ได้ล้างตู้แอร์หรอก
เพิ่งติดกรองอากาศเพิ่มมาเหมือนกันครับ  Grin

ขอบคุณน้าดุลครับสำหรับข้อมูล....ถ้าพันนั้น น่าว่าถูกขับรถเข้าเมืองหล่าว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 12:22:37 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 11585 11586 11587 [11588] 11589 11590 11591 ... 35779
  พิมพ์