เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11586 11587 11588 [11589] 11590 11591 11592 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25580033 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #173820 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:14:20 PM »

หิว

แล้วเจอกันตอนเย็น 27 มีนา.

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173821 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:15:02 PM »

ของเดิม วีโก้เป็นกระดาษ ราคา 230 บาท   เป่าฝุ่นออกไม่ค่อยดี

ผมเปลี่ยนเป็นแบบล้างน้ำได้  ราคา 550 บาท

วีโก้กะอัลติส ถ้าจะล้างแอร์แบบสะอาด แล้วไม่อยากเจาะ  พันห้าค่าแรงกันเอง......

เพราะมันต้องรื้อกันแบบ  ให้เจ้าของเห็นไม่ได้เลยแหละ  (ทั้งยวง....)

หัวบุบ ท้ายยุบ  แต่แอร์เย็น...... ฉะบายจาย.....  Grin
ไทรตันพลัส มีข้อเสียเรื่องเบาะนิดนึงมันดูดฝุ่น เลยต้องหุ้มเบาะหนังเพิ่ม ตอนนี้ล้างแอร์ติดกรองเพิ่ม สบายใจ  Grin

ดีสิพี่  ของผมต้องใช้เครื่องดูดฝุ่นแยกต่างหาก เสียบกะไฟบ้านอยู่เลย

ของพี่เบาะช่วยดูดฝุ่นให้ด้วย  โห.......  เจ๋งง่ะ....  เยี่ยม

ฟิ้วววว...................  Grin
ผางเข้าแล้ว  ขำก๊าก

มันดูดแล้วพอนั่งฝุ่นมันฟุ้งอะดิ  คิก คิก
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #173822 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:18:11 PM »

Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173823 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:20:07 PM »

ไหว้ครับพี่น้อง

เอารถเข้าศูนย์ ออกมาพาไปล้างแอร์ต่อ เย็นสบายใจ  Grin
ล้างแอร์เท่าไหร่ครับเบิ้ม แบบเจาะหรือถอดล้าง  Grin

ถาม2ร้านครับพี่ชัช ร้านแรกบอก2,800 อีกร้านบอก1,500

เห็นเค้าถอดข้างในรถหลายชิ้น เอาสายน้ำอัดฉีด ล้างให้น้ำไหลลงใต้ท้องรถนะครับ (น้ำแรกดำเชียว ช่างบอกสกปรกมาก)ล้างอยู่3-4น้ำ จนน้ำในกาละมังใส แล้วเอาฟองน้ำล้างด้วยมืออีกที เช็ดชิ้นส่วนข้างในก่อนประกอบเข้าที่เดิม   แล้วเติมน้ำยาแอร์ครับ   ไหว้
ผมก็เพิ่งล้างมา รถใช้มาสามปี แอร์เย็นขึ้นแบบเห็นชัดเลย

ตอนแรกว่าจะล้างที่ศูนย์แต่ต้องเจาะ เลยไปหาร้านแอร์เก่าแก่ในหาดใหญ่ ถามรายละเอียด

สรุปว่าล้างที่ร้านแอร์ดีกว่า ใช้เวลาถอดล้างอยู่สองชั่วโมงกว่า สะอาดเอี่ยมแถมเช็คและเติมน้ำยาเพิ่มอีกนิดหน่อยด้วย

รวมแล้วยังถูกกว่าที่จะให้ศูนย์ทำครับ  Grin

ร้านไหนครับพี่ชัช....
ของผมจะพาไปล้างตู้แอร์เช่นกันครับ... Grin

พี่ชัชทำมึน...ไม่ตอบ... บู่

รอดไปได้........ 

เอาอะไรมาซ้ำดีหว่า ......

ขำก๊าก ขำก๊าก
โทษทีลุงตุ้น ไม่ได้อยู่หน้าคอม วัยรุ่น(แรก)ใจร้อนจัง

ร้านสยามแอร์ครับลุง อยู่ตรงข้ามอุดมศึกษาใกล้ๆไฟแดงครับ

ร้านนี้ทำแอร์มายี่สิบกว่าปีแล้วมั้ง เมื่อก่อนอยู่ใกล้ไดอาน่า2 ครับ  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173824 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:22:51 PM »

ของผมจะพาไปล้างตู้เย็นเช่นกันครับ... Grin

ล้างตู้เย็นต้องไป ออน. นะครับลุงตุ้น  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 12:27:45 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #173825 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:25:10 PM »

ใครมีตังค์ให้กู้มั่งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81021.new#new

โถ น่าฉงฉาน.......   คิก คิก

แง...เค้าจาผ่อนเดือนละสามย้อย วางดาวน์ฉามพัน ก็ม่ะให้เค้า.......

ดูทำเข้าดิ......  ยี๊
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #173826 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:30:02 PM »

เอารถเข้าศูนย์ ออกมาพาไปล้างแอร์ต่อ เย็นสบายใจ  Grin
ล้างแอร์เท่าไหร่ครับเบิ้ม แบบเจาะหรือถอดล้าง  Grin

ถาม2ร้านครับพี่ชัช ร้านแรกบอก2,800 อีกร้านบอก1,500

เห็นเค้าถอดข้างในรถหลายชิ้น เอาสายน้ำอัดฉีด ล้างให้น้ำไหลลงใต้ท้องรถนะครับ (น้ำแรกดำเชียว ช่างบอกสกปรกมาก)ล้างอยู่3-4น้ำ จนน้ำในกาละมังใส แล้วเอาฟองน้ำล้างด้วยมืออีกที เช็ดชิ้นส่วนข้างในก่อนประกอบเข้าที่เดิม   แล้วเติมน้ำยาแอร์ครับ   ไหว้
ผมก็เพิ่งล้างมา รถใช้มาสามปี แอร์เย็นขึ้นแบบเห็นชัดเลย

ตอนแรกว่าจะล้างที่ศูนย์แต่ต้องเจาะ เลยไปหาร้านแอร์เก่าแก่ในหาดใหญ่ ถามรายละเอียด

สรุปว่าล้างที่ร้านแอร์ดีกว่า ใช้เวลาถอดล้างอยู่สองชั่วโมงกว่า สะอาดเอี่ยมแถมเช็คและเติมน้ำยาเพิ่มอีกนิดหน่อยด้วย

รวมแล้วยังถูกกว่าที่จะให้ศูนย์ทำครับ  Grin

ของผมจะพาไปล้างตู้แอร์เช่นกันครับ... Grin

คำว่า ตู้ แปลว่าแก่ครับ สมควร

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #173827 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:32:33 PM »

ปลาบู่ หลามเป๊บซี่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 12:38:43 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #173828 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:35:19 PM »

โทษทีลุงตุ้น ไม่ได้อยู่หน้าคอม วัยรุ่น(แรก)ใจร้อนจัง

ร้านสยามแอร์ครับลุง อยู่ตรงข้ามอุดมศึกษาใกล้ๆไฟแดงครับ

ร้านนี้ทำแอร์มายี่สิบกว่าปีแล้วมั้ง เมื่อก่อนอยู่ใกล้ไดอาน่า2 ครับ  ขำก๊าก
ไม่สงสัยว่าทำไม ถึงถ่อสังขารมาจากสนามบิน ข้ามร้ายแอร์มากี่ร้านๆ เพราะร้านนี้มันอยู่หน้า "อุดมศึกษา"นี่เอง ทำทั้งสองสาม ชั่วโมง น่าว่านั่งเฝ้าบายใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #173829 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:39:09 PM »

พี่หรอยแกะแบบเสร็จ ตอนนี้แก้วมานอนใออยู่ที่ร้านแล้วครับ 48ใบ

ว่าปรือครับน้าหลวง จะเอาเพิ่มอีกหรือไม่ จะได้สั่งมาให้อีก

นักเลงก็ให้เบี้ย มาบ้างหรือยังไม่รู้เพราะไม่ได้เข้าไปดูที

มีแต่ว่าลุงลอกวาน ให้มาแล้วก่อนเพื่อนครับ อิๆ

ขอบพระคุณในการสนับสนุน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #173830 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:46:40 PM »

ปลาบู่ หลามเป๊บซี่ครับ

อธิบายหน่อยเหอะ น้าซับ   

มันคืออะไร แบบไหน ทำกินหรือทดลองวิทยาศาสตร์   ไหว้
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #173831 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:47:00 PM »

รายฮานจาก บ่อยาง

จะไป สะเดาแระ บาย

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173832 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:47:00 PM »

ไม่สงสัยว่าทำไม ถึงถ่อสังขารมาจากสนามบิน ข้ามร้ายแอร์มากี่ร้านๆ เพราะร้านนี้มันอยู่หน้า "อุดมศึกษา"นี่เอง ทำทั้งสองสาม ชั่วโมง น่าว่านั่งเฝ้าบายใจ
โดนชก  โดนชก  โดนชก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #173833 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:49:42 PM »

เอาข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด หั่นๆ ใส่กระบอก เอาปลาที่ขอดเกล็ดแล้วใส่ลงไปยัดเอาหัวลง
แล้วตามด้วยเป๊บซี่จนเต็ม แล้วก็ตั้งพิงกองไฟจนสุกครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #173834 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:50:57 PM »

พี่หรอยแกะแบบเสร็จ ตอนนี้แก้วมานอนใออยู่ที่ร้านแล้วครับ 48ใบ

ว่าปรือครับน้าหลวง จะเอาเพิ่มอีกหรือไม่ จะได้สั่งมาให้อีก

นักเลงก็ให้เบี้ย มาบ้างหรือยังไม่รู้เพราะไม่ได้เข้าไปดูที

มีแต่ว่าลุงลอกวาน ให้มาแล้วก่อนเพื่อนครับ อิๆ

ขอบพระคุณในการสนับสนุน
ไหว้สวัสดีครับพี่เข้ม และพี่น้องทุกท่าน จ่ายเงินค่าแก้วได้ที่ใคร PM บอกด้วยครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 11586 11587 11588 [11589] 11590 11591 11592 ... 35779
  พิมพ์