เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:40:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11724 11725 11726 [11727] 11728 11729 11730 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25638588 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175890 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:23:52 PM »

น้าหลวงครับ ของน้า udomkd แกก็จ่ายแล้ว น๊ะครับ บันทึกด้วย น๊ะครับ

ไม่บังอาจบันทึก ว่าใครจ่ายแล้ว ไม่จ่ายทีครับ ท่านหัวหน้าคณะ

เพียงแต่รับรู้ใว้ เหตุด้วยเพราะเกรง จะเป็นความกดดันแก่ พี่น้องที่ ยังมิจ่าย

หรือฉนั้นก็คิด ที่จะเปลี่ยนแปลง ให้ผิดแผนจากที่เคยตกลง

หากผมจดและประกาศออก ก็เกรงจะ สร้างภาระทางใจ แก่พี่น้องใด้

จึงจำต้องเก็บเงียบ เอาใว้ในใจ เพียงเท่านั้น

ไม่ต้องเกรงใจหรอกโหม๋เราอย่างหนากันเพ ผมกะยังหม้ายด้ายจ่ายที  ขำก๊าก

ผมเหมือนพี่ชัชครับ    ขำก๊าก
โดนชก  โดนชก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #175891 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:25:22 PM »

น้าหลวงครับ ของน้า udomkd แกก็จ่ายแล้ว น๊ะครับ บันทึกด้วย น๊ะครับ

ไม่บังอาจบันทึก ว่าใครจ่ายแล้ว ไม่จ่ายทีครับ ท่านหัวหน้าคณะ

เพียงแต่รับรู้ใว้ เหตุด้วยเพราะเกรง จะเป็นความกดดันแก่ พี่น้องที่ ยังมิจ่าย

หรือฉนั้นก็คิด ที่จะเปลี่ยนแปลง ให้ผิดแผนจากที่เคยตกลง

หากผมจดและประกาศออก ก็เกรงจะ สร้างภาระทางใจ แก่พี่น้องใด้

จึงจำต้องเก็บเงียบ เอาใว้ในใจ เพียงเท่านั้น

ไม่ต้องเกรงใจหรอกโหม๋เราอย่างหนากันเพ ผมกะยังหม้ายด้ายจ่ายที  ขำก๊าก

ผมก็เหมือนพี่ชัชครับ.. Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175892 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:27:36 PM »

ว่าติทำสัญญากู้ขึ้นมาสักฉบับหนึ่ง ไปลงทะเบียนคนจนกับออมสิน แต่กลัวคนที่ใส่ให้เป็นเจ้าหนี้เรา มันติเอาสัญญาไปฟ้องจริง ขำก๊าก

หากเป็นเช่นนั้น เรามาร่วมมือกันเถอะ ผลัดกันเป็นเจ้าหนี้และลูกหนี้ ยิ้มีเลศนัย
เยี่ยมยุทธครับ พี่สี่

เริ่มลงมือกันเมื่อไรดีล่ะ  คนละแสนพอ ยิ้มีเลศนัย

เหลี่ยมลูกสนุ๊กเกอร์จริงๆ...............

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175893 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:27:38 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก    อิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ     คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โหไม่ชวนกันมั่งพี่มานิตย์ ไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนด้วย ผมยังไม่หอนไปทีนิ(ถ้าชวนจริงกะคงไปไม่ได้หรอก)  Grin

บอบช้ำมากครับ   ขับรถกันไปแต่ดีที่ไม่รีบ ค่ำไหนนอนนั่นครับ
เที่ยวเหนือต้องมีเวลาเกินสิบวันครับพี่ ผมเคยเที่ยวยาวสิบกว่าวัน พาครอบครัวและพ่อแม่ จากหาดใหญ่ไปเชียงราย

วนหลายจังหวัด รวมระยะทางเกือบๆสี่พันกิโล  ใช้เวลาเกือบสองสัปดาห์ ยังเที่ยวได้ไม่ถึงครึ่งที่อยากไปเลยครับ 

สยองที่สุดตรงที่ขับรถขึ้นเขา จากแม่สายไปดอยตุง ขับสูงขึ้นๆ จนเห็นยอดเขาเล็กๆอยู่ด้านหลัง สยองครับภูเขาซ้อนภูเขา Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2010, 07:29:13 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175894 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:30:59 PM »

ผมก็เหมือนพี่ชัชครับ.. Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175895 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:33:38 PM »

ว่าติทำสัญญากู้ขึ้นมาสักฉบับหนึ่ง ไปลงทะเบียนคนจนกับออมสิน แต่กลัวคนที่ใส่ให้เป็นเจ้าหนี้เรา มันติเอาสัญญาไปฟ้องจริง ขำก๊าก

หากเป็นเช่นนั้น เรามาร่วมมือกันเถอะ ผลัดกันเป็นเจ้าหนี้และลูกหนี้ ยิ้มีเลศนัย

เริ่มลงมือกันเมื่อไรดีล่ะ  คนละแสนพอ ยิ้มีเลศนัย

เหลี่ยมลูกสนุ๊กเกอร์จริงๆ...............

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เราเหลี่ยมตรงไหนน้าแคว๊ต   Huh

ก่าเบอถ้าผมเซ็นสัญญาเงินกู้ให้น้าสิงห์กู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าน้าสิงห์เป็นลูกหนี้ผม  และในขณะเดียวกันถ้าน้าสิงห์เซ็นสัญญาเงินกู้ให้ผมกู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าผมเป็นลูกหนี้น้าสิงห์  ซึ่งเท่ากับว่าผมและน้าสิงห์เป็นลูกหนี้หรือเจ้าหนี้ที่ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่าง แล้วเราเหลี่ยมตรงไหน  บู่
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #175896 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:35:22 PM »

ปิดร้านนอนหวา เซ็งอีตาคนแถวบ้านบอกขายที่เราแล้วไม่ขาย... งอน

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175897 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:35:30 PM »

น้าสิงห์เริ่มวันไหนดี แล้วลงทะเบียนแล้ว เขาให้เบี้ยต่อใด Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175898 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:36:25 PM »

ปิดร้านนอนหวา เซ็งอีตาคนแถวบ้านบอกขายที่เราแล้วไม่ขาย... งอน

แนะนำรัวให้หมดโม่เท่หน้าเรินบ่าวหั้นเลยครับ รับรองไม่เซ็ง Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #175899 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:38:09 PM »

เริ่มลงมือกันเมื่อไรดีล่ะ  คนละแสนพอ ยิ้มีเลศนัย

เราเหลี่ยมตรงไหนน้าแคว๊ต   Huh

ก่าเบอถ้าผมเซ็นสัญญาเงินกู้ให้น้าสิงห์กู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าน้าสิงห์เป็นลูกหนี้ผม  และในขณะเดียวกันถ้าน้าสิงห์เซ็นสัญญาเงินกู้ให้ผมกู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าผมเป็นลูกหนี้น้าสิงห์  ซึ่งเท่ากับว่าผมและน้าสิงห์เป็นลูกหนี้หรือเจ้าหนี้ที่ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่าง แล้วเราเหลี่ยมตรงไหน  บู่

นี่แหละที่เขาเยียกเหลี่ยมคร๊าบปี้สี่....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175900 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:39:03 PM »

เริ่มลงมือกันเมื่อไรดีล่ะ  คนละแสนพอ ยิ้มีเลศนัย

เราเหลี่ยมตรงไหนน้าแคว๊ต   Huh

ก่าเบอถ้าผมเซ็นสัญญาเงินกู้ให้น้าสิงห์กู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าน้าสิงห์เป็นลูกหนี้ผม  และในขณะเดียวกันถ้าน้าสิงห์เซ็นสัญญาเงินกู้ให้ผมกู้เงินหนึ่งแสนบาทก็เท่ากับว่าผมเป็นลูกหนี้น้าสิงห์  ซึ่งเท่ากับว่าผมและน้าสิงห์เป็นลูกหนี้หรือเจ้าหนี้ที่ถูกต้องตามกฎหมายทุกอย่าง แล้วเราเหลี่ยมตรงไหน  บู่

นี่แหละที่เขาเยียกเหลี่ยมคร๊าบปี้สี่....

ตรงไหน  Huh ก็เราเป็นลูกหนี้ เป็นเจ้าหนี้กันถูกต้องตามกฎหมายนี่นา บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175901 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:50:57 PM »

ใครก็ได้ มีฟอร์นสวย ๆ ช่วยทำข้อความในโฟโต้ช็อปให้หน่อย จะเอาไปเป็นแบ็คกราวน์หน้าเดสทอปที่เครื่องโรงเรียน ทั้งเตือนใจและเป็นกำลังใจทั้งครูและนักเรียน  ข้อความชุดละภาพ  ใส่ภาพแบ็คกราวน์ให้ด้วยก็ดีครับ ไหว้

งานของครูเป็นงานพิเศษ ผิดแปลกกว่างานอื่นๆ กล่าว  ในแง่หนึ่งที่สำคัญ ก็คือว่า ครูจะหวังผลตอบแทนเป็นยศศักดิ์ ความร่ำรวยหรือประโยชน์ทางวัตถุเป็นที่ตั้งไม่ได้ ผลได้ส่วนสำคัญจะเป็นผลทางใจ... พระบรมราโชวาทของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

กับ

จงทำงานท่ามกลางความขาดแคลนให้ได้ 

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #175902 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:53:19 PM »

ลุงมานิตหลบต่อใดครับ อีควากเซ้อลูกปืนสักหน่อย ของมายังครับ

บู่ บู่ บู่

ไปแข่งปืนต่อที่โคราชนะครับ   ประมาณสิ้นเดือนหลบ  ของยังไม่มาเห็นว่าอาทิตย์หน้าครับ   ใจเย็น ๆ ๆ ๆ ๆ

ฮาย พี่มานิตย์กะบอกไปตรงๆนิว่า
ฝากลมได้ลม
ฝากตางค์ได้ของ

เฟี้ยวววววววววววว......ไปล่ะโว้ย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #175903 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:56:25 PM »

ลุงมานิตหลบต่อใดครับ อีควากเซ้อลูกปืนสักหน่อย ของมายังครับ

บู่ บู่ บู่

ไปแข่งปืนต่อที่โคราชนะครับ   ประมาณสิ้นเดือนหลบ  ของยังไม่มาเห็นว่าอาทิตย์หน้าครับ   ใจเย็น ๆ ๆ ๆ ๆ

ฮาย พี่มานิตย์กะบอกไปตรงๆนิว่า
ฝากลมได้ลม
ฝากตางค์ได้ของ

เฟี้ยวววววววววววว......ไปล่ะโว้ย

อืมมมม  ยิงสามีสรรพสามิต  หว๋าก่าพันนี้ บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #175904 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 07:56:45 PM »

กะบอกวิธีแก้แค้นไปแล้ว ลงมือทำแหละ...ตอเช้าเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 11724 11725 11726 [11727] 11728 11729 11730 ... 35779
  พิมพ์