เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11875 11876 11877 [11878] 11879 11880 11881 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25579899 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178155 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:59:51 PM »

เพิ่งเคยเงยหน้าขึ้นมองตารางนัดหมาย ถึงว่าทำไมมันไม่ค่อยได้ไปดื่มเบียร์เยอรมันกับเพื่อนฟะ....

ยังไงก็เว้น วันที่ 27 มีนา ไว้ด้วยนะครับพี่ ... โชคดี  Cool Cool Cool
ซู่ๆ ครับพี่ แล้วจะนัดนักเลงไปฮวน ที่สะพานแลน เร็วๆนี้ ไปกิน"โกปี้"สายๆกันสักวันที่พานแลน ถีบรถไปจากหาดใหญ่ (ฟิตใว้เมา มีนาฯ)

นัดมาเลยครับลูกพี่นายหัว....

ผมได้ซ่อมปั่นเบาๆ บ้างแล้ว

หยุดไปนาน  ตรูดก็เจ็บ เจี๊ยวก็หาย    Cheesy
ไม่รู้อิได้สมาชิก สักกี่คนนิ๊

ตุ้ม หดใหญ่ เห็นว่า หนิมกินซี่ล้อ เสียแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178156 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:00:43 PM »

.
.
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 05:46:45 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #178157 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:03:32 PM »

พักโฆษณาแวะไปเช็คเมล์ เจอฟอร์เวิร์ดเมล์อีกฉบับ
นึกว่าเป็นเรื่องสหายเค็มกะสหายตุ่มหล่าว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เปิดแลแล้วไม่ใช่ เอามาฝากอีกเรื่องแล้วกัน

"นังเมียโง่"

ตอนจีบกันทีแรกก็จำได้ว่ามันฉลาดมาก นี่หว่า เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไป อยู่กันมา
กลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้ นังเมียเรานี่ยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบเราอยู่ข้างๆ นะเนี่ยไม่ใช่คุย
ตอนเด็กๆ สมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากคุณครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ
จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้

แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม ผมก็ยังคงเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากนังเมียผม
เพราะผมสังเกตเห็นนังเมียมันจะ ตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชม ไม่ขาดปาก
ว่าเก่งยังโน้นเก่งยังนี้ เวลาผมซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม
ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่นังเมียผมมันกำหนดไว้
แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีกด้วย
ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าผมเก่งและฉลาดมาก ความจริงนังเมียมันไม่บอก ผมก็รู้ อยู่แล้ว
ผิดกับนังเมียผมที่นับวันจะโง่ลง ขนาดแอร์ ทีวี ที่สมัยนี้เปิดปิดง่ายๆ มันยังทำไม่เป็น
รีโมท ตั้งอยู่ข้างหน้านังเมียมันยังใช้ไม่เป็น มือซ้ายถือมันฝรั่ง
มือขวาแก้วน้ำหวาน ปากก็บอกว่า " นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยซิ แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา"
แน่ะ !!! รีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น มันโง่จริงๆ ผมเคยสอนให้ใช้หลายครั้ง
ก็ยังทำไม่เป็น จนผมรู้ว่ามันสมองแต่ละคนไม่เท่ากัน จะให้มาเป็นเลิศแบบผมทุกคนคงเป็นไปไม่ได้
เอ่อ..... แต่นังเมียผมมันก็ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างนะ อย่างเช่นว่า..
วันเงินเดือนผมออก นังเมียมันรู้หมดแนะแถมยังจำแม่น บางเดือนเลื่อนออก
เงินเดือนไปวันไหนวันไหน มันรู้หมดแหล่ะ ผมยังแปลกใจโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ไง
แต่ยังไง..นังเมียก็ไม่ฉลาดกว่าผมหรอก มานั่งคอยจำ คอยเตือนเงินเดือน ทุกเดือนเสียเวลา
ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมีย ให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย
นังเมียยังชมผมไม่ขาดปากมาถึงทุกวันนี้ ฉลาดมาก ฉลาดมาก
โธ่เอ็งไม่ต้องบอกข้าก็รู้ " นังเมียหัวขี้เลื่อย "

Grin เห็นว่ามีตอนต่อ เด๋วเข้าไปดูใหม่  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178158 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:07:44 PM »

นอนแระ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #178159 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:14:13 PM »

นอนแระ

เดี๋ยวต่ะ แลละครก่อน
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #178160 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:18:13 PM »

นอนแระ

พรุ่งนี้เด๊ยวเอาของเข้าไปให้ที่บ้านนะคับ  ไงจะโทจะโทไปนัดอีกที
ผมไม่แน่ใจว่าจะไปถึงกี่โมง....ฝันดีนะคับ จุ๊ฟๆๆ หลงรัก จูบบบบ

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #178161 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:22:05 PM »

พักโฆษณาแวะไปเช็คเมล์ เจอฟอร์เวิร์ดเมล์อีกฉบับ
นึกว่าเป็นเรื่องสหายเค็มกะสหายตุ่มหล่าว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เปิดแลแล้วไม่ใช่ เอามาฝากอีกเรื่องแล้วกัน

ตอนจีบกันทีแรกก็จำได้ว่ามันฉลาดมาก นี่หว่า เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไป อยู่กันมา
กลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้ นังเมียเรานี่ยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบเราอยู่ข้างๆ นะเนี่ยไม่ใช่คุย
ตอนเด็กๆ สมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากคุณครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ
จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้

แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม ผมก็ยังคงเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากนังเมียผม
เพราะผมสังเกตเห็นนังเมียมันจะ ตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชม ไม่ขาดปาก
ว่าเก่งยังโน้นเก่งยังนี้ เวลาผมซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม
ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่นังเมียผมมันกำหนดไว้
แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีกด้วย
ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าผมเก่งและฉลาดมาก ความจริงนังเมียมันไม่บอก ผมก็รู้ อยู่แล้ว
ผิดกับนังเมียผมที่นับวันจะโง่ลง ขนาดแอร์ ทีวี ที่สมัยนี้เปิดปิดง่ายๆ มันยังทำไม่เป็น
รีโมท ตั้งอยู่ข้างหน้านังเมียมันยังใช้ไม่เป็น มือซ้ายถือมันฝรั่ง
มือขวาแก้วน้ำหวาน ปากก็บอกว่า " นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยซิ แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา"
แน่ะ !!! รีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น มันโง่จริงๆ ผมเคยสอนให้ใช้หลายครั้ง
ก็ยังทำไม่เป็น จนผมรู้ว่ามันสมองแต่ละคนไม่เท่ากัน จะให้มาเป็นเลิศแบบผมทุกคนคงเป็นไปไม่ได้
เอ่อ..... แต่นังเมียผมมันก็ยังพอมีความฉลาดอยู่บ้างนะ อย่างเช่นว่า..
วันเงินเดือนผมออก นังเมียมันรู้หมดแนะแถมยังจำแม่น บางเดือนเลื่อนออก
เงินเดือนไปวันไหนวันไหน มันรู้หมดแหล่ะ ผมยังแปลกใจโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ไง
แต่ยังไง..นังเมียก็ไม่ฉลาดกว่าผมหรอก มานั่งคอยจำ คอยเตือนเงินเดือน ทุกเดือนเสียเวลา
ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมีย ให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย
นังเมียยังชมผมไม่ขาดปากมาถึงทุกวันนี้ ฉลาดมาก ฉลาดมาก
โธ่เอ็งไม่ต้องบอกข้าก็รู้ " นังเมียหัวขี้เลื่อย "

Grin เห็นว่ามีตอนต่อ เด๋วเข้าไปดูใหม่  Grin

ตรงกับชีวิตจริงไหมครับเฮีย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ...   โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #178162 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:35:32 PM »

คืนนี้ขอตัวก่อนคับ   ฝันดีทุกๆๆสถานีคับผม
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #178163 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:37:27 PM »

นอนแระ  ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178164 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:38:55 PM »

นอนแระ  ไหว้

หวัดดีครับพี่เล็ก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #178165 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:40:27 PM »

ตรงกับชีวิตจริงไหมครับเฮีย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ...   โชคดี  Cool Cool Cool

เจ้าของเมล์เขาระบุชื่อคนอื่นโด้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #178166 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:43:58 PM »

ของเล่นจ๊าบดีครับ น่าเอามาให้ จนท. 3 จังหวัดใช้นะครับ
โชคดี

Cool Cool Cool

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=79&topic_no=196230&topic_id=198730&page=1#6

Wheelman Stereophonics Sound (www.dan.com.br)

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #178167 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:21:07 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ครับ ไปนอนดูเป็นต่อก่อน  ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178168 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:25:17 PM »

นอนดีหวาสวัสดีครับทุกท่าน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #178169 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:30:55 PM »

ไหว้ ราตรีสวัสดิ์ครับ ไปนอนดูเป็นต่อก่อน  ไหว้

ขอให้ฮาขี้แตกขี้แตนครับเฮีย ... โชคดี  Cool Cool Cool

หน้า: 1 ... 11875 11876 11877 [11878] 11879 11880 11881 ... 35779
  พิมพ์