เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:25:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11915 11916 11917 [11918] 11919 11920 11921 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588301 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178755 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:16:08 PM »

พี่เข้มได้เขโฟกัสเกียร์เทพแล้วยัง

นี่ตัวใหม่สวยไม๊

ตามไปดูตะ
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000003813

ฟอร์ด เปิดเผยว่าการผลิต โฟกัส ใหม่ จะเริ่มต้นขึ้นพร้อมกันทั้งในทวีปยุโรปและอเมริกาเหนือช่วงปลายปี 2553 ก่อนจะเริ่มทำตลาดต้นปีถัดไป ส่วนการเปิดตัวในทวีปเอเชีย แอฟริกา และอเมริกาใต้จะเกิดขึ้นหลังจากนั้น ทั้งนี้การผลิตในช่วงแรกจะเริ่มขึ้นที่โรงงานประกอบรถยนต์ในเมืองซาร์หลุยส์ (เยอรมนี) มิชิแกน (สหรัฐ) และจุงกิง

หากรอตัวนี้ เข้ามาบ้านเรา น่าว่า จะต้องคลานขับ ละมั้ง น้าดุล

ขี่ตัวเก่าๆที่มีนี่แหละครับ ยังได้ไม่กี่โลเลย อิๆ ยังไม่คุ้นกัน สงสาร ตัวเล็กๆ ยังไม่ค่อยกล้า"หวดเท่าไหร่ น้องยังซิงอยู่ ขอผ่าน สัก พันลำ เอ้ย พันโลก่อน อิๆ

ปล.แค่แตะๆ 2500รอบ กระดิกไปอยู่ที่ 140 แล้วครับ ทำท่าหวิวๆ ดูท่าทาง น่าจะต้องเปลี่ยนรองเท้าหน่อย รองเท้าเดิมๆ 205 เล็กไป อาจต้องเขยิบไปที่ 225 น่าจะดี แต่ไม่ใช่ตอนนี้ เพราะตอนนี้ เจ้าของขับ 70-80เอง อิๆ

ปล.ของปล.ทั้งบ้า และโง่ ไปแล้วครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #178756 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:17:32 PM »

จำนวนแก้วที่เหลือ จากระบุชื่อ เดี๋ยวจะใส่ ตราด้ามขวานใว้เฉยๆ หากจะทำเป็นที่ระลึก นักร้อง จะน่าเกลียดหรือเปล่า ใครคัดค้าน ความคิดนี้บ้างครับ

กรุณาแสดงความคิดเห็น ม่ายงั้น ผมจะใช้ วิธีเผด็จการ น๊ะครับ อิๆๆ

หากมีเหลือ    ไม่คัดค้านครับ... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178757 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:18:52 PM »

จำนวนแก้วที่เหลือ จากระบุชื่อ เดี๋ยวจะใส่ ตราด้ามขวานใว้เฉยๆ หากจะทำเป็นที่ระลึก นักร้อง จะน่าเกลียดหรือเปล่า ใครคัดค้าน ความคิดนี้บ้างครับ

กรุณาแสดงความคิดเห็น ม่ายงั้น ผมจะใช้ วิธีเผด็จการ น๊ะครับ อิๆๆ

หากมีเหลือ    ไม่คัดค้านครับ... Grin
ดีครับ แหลงมั่ง มิใช่ให้ผม อกแตกจะตาย อยู่ หัวเดียว กระเทียมโทน

ให้ไป+1

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178758 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:24:37 PM »

รอเวลา สัก ระยะ เรื่องนักร้อง มิใช่อะไรหรอกครับ คือว่า ผมคนเที่ยวน้อย ไม่ค่อยได้เจอะเจอ อะไรมากมาย ก็เจอแค่ที่เห็น และก็คาดหวัง แต่ หลายเรื่อง ไม่ได้เป็นดังหวัง เสมอๆ อิๆ

นักร้องคนนี้ ก็เช่นกัน มิใช่ว่าเขาจะเก่งกาจอะไร เพียงแต่เท่าที่เจอมา ผมว่า เขา "นำเสนอ"ได้เก่ง ในสายตาผม แต่เขาก็ไม่ได้เก่งแบบสุดยอด มีคนเก่งกว่า อีกเยอะแยะ เพียงแต่ ผมไม่ทราบ และ อีกหลายๆคน ที่อยากจะเชิญมา เพียงแต่ เราไม่อาจ ที่จะจ่ายให้เขาได้ เท่านั้นเอง 55+

แต่อนาคต ไม่แน่ หากพวกเรา อยากมี อยากได้ อาจจัดให้ได้ เช่นว่า

ชวนน้าหมู พงษเทพ มาเมาด้วยพวกเรา งี้

หรือชวน ร็อกเกอร์ ยุคลุงตุ้มวัยรุ่น มาร้องเพลงร่วมกับพวกเรา สนุกๆ

มันอาจเป็นไปได้ทั้งนั้น

ใช่เปล่าครับ อิๆๆ

ไม่แน่ๆ มาลีวัลย์ เจมีน่า มานั่งร้องเพลง กลางวงพวกเรา

จะเอาเปล่าครับ เดี๋ยวจัดให้ อิๆๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178759 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:27:18 PM »

เสียดาย พวกเรามันอยู่ไกลปืนเที่ยง

อะไรๆ ก็แพงกว่าชาวบ้าน(ชาวกรุง)เขา

เบียร์ก็ต้องบวกค่าขนส่ง

นักร้องก็ต้องเพิ่มเรื่องการเดินทาง ที่พัก จิปาถะ

พวกเราน่าจะย้ายไปอยู่กันแถวๆ กรุงเทพฯ น่าจะดีเนอะ

ใครไปบ้าง?

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #178760 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:29:21 PM »

อยากจะบวกคะแนนให้....

แต่...อยากเลขสวยอยู่ทำไม.....รอไปก่อนนะครับ... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178761 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:31:19 PM »

พี่เข้มได้เขโฟกัสเกียร์เทพแล้วยัง

ตามไปดูตะ
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9530000003813

ฟอร์ด เปิดเผยว่าการผลิต โฟกัส ใหม่ จะเริ่มต้นขึ้นพร้อมกันทั้งในทวีปยุโรปและอเมริกาเหนือช่วงปลายปี 2553 ก่อนจะเริ่มทำตลาดต้นปีถัดไป ส่วนการเปิดตัวในทวีปเอเชีย แอฟริกา และอเมริกาใต้จะเกิดขึ้นหลังจากนั้น ทั้งนี้การผลิตในช่วงแรกจะเริ่มขึ้นที่โรงงานประกอบรถยนต์ในเมืองซาร์หลุยส์ (เยอรมนี) มิชิแกน (สหรัฐ) และจุงกิง

หากรอตัวนี้ เข้ามาบ้านเรา น่าว่า จะต้องคลานขับ ละมั้ง น้าดุล

ขี่ตัวเก่าๆที่มีนี่แหละครับ ยังได้ไม่กี่โลเลย อิๆ ยังไม่คุ้นกัน สงสาร ตัวเล็กๆ ยังไม่ค่อยกล้า"หวดเท่าไหร่ น้องยังซิงอยู่ ขอผ่าน สัก พันลำ เอ้ย พันโลก่อน อิๆ

ปล.แค่แตะๆ 2500รอบ กระดิกไปอยู่ที่ 140 แล้วครับ ทำท่าหวิวๆ ดูท่าทาง น่าจะต้องเปลี่ยนรองเท้าหน่อย รองเท้าเดิมๆ 205 เล็กไป อาจต้องเขยิบไปที่ 225 น่าจะดี แต่ไม่ใช่ตอนนี้ เพราะตอนนี้ เจ้าของขับ 70-80เอง อิๆ

ปล.ของปล.ทั้งบ้า และโง่ ไปแล้วครับ

ฟอร์ดรุ่นนี้ออกแบบที่นี่แหละ ฟอร์ด/โคโลญน์ เยอรมัน คนที่นี่เขารู้สึกว่าฟอร์ดเป็นแบรนด์เยอรมันเพราะมันอยู่คู่เมืองนี้มานมนานแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178762 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:33:38 PM »

เสียดาย พวกเรามันอยู่ไกลปืนเที่ยง

อะไรๆ ก็แพงกว่าชาวบ้าน(ชาวกรุง)เขา

เบียร์ก็ต้องบวกค่าขนส่ง

นักร้องก็ต้องเพิ่มเรื่องการเดินทาง ที่พัก จิปาถะ

พวกเราน่าจะย้ายไปอยู่กันแถวๆ กรุงเทพฯ น่าจะดีเนอะ

ใครไปบ้าง?

มาไซหล่าวคนแถวนี้กะเบื่อกรุงเทพอีไป อยู่ป่า อยู่สวน กันแล้วนิ

แล้วทำเทห์พออีกินเบียร์กะขับรถออกจากป่ามาสั่งเบียร์ในเมืองกิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178763 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:34:54 PM »

ตามไปดูตะ

ฟอร์ดรุ่นนี้ออกแบบที่นี่แหละ ฟอร์ด/โคโลญน์ เยอรมัน คนที่นี่เขารู้สึกว่าฟอร์ดเป็นแบรนด์เยอรมันเพราะมันอยู่คู่เมืองนี้มานมนานแล้ว

ฝรั่งเยอรมัน พุงพลุ้ยเลย ดำด้วย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #178764 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:36:42 PM »

จะนินทาอะไร ก็เชิญครับ ค่อยมาตามอ่าน พรุ่งนี้ น่าว่า ค่ำๆโน่นแหละ

งานเข้าอีกแล้ว ครับพี่น้อง

ไปหาเบี้ยใว้ชดค่าเบียร์ก่อนครับ

บาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178765 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:37:34 PM »

Southlander, udomkd, tum610, ช.ลิ้วเฮียง, หลวงกาหลง, gai4506 และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้ววว....เพื่อนโผ๊ม ครับเพื่อนผม มาหยบแลแต่ไม่แหลงไหร

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #178766 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:44:25 PM »

Southlander, udomkd, tum610, ช.ลิ้วเฮียง, หลวงกาหลง, gai4506 และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้ววว....เพื่อนโผ๊ม ครับเพื่อนผม มาหยบแลแต่ไม่แหลงไหร
เพื่อนตกใจโดดหายพ้น. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178767 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:58:19 PM »

กันลืม ครับพี่น้อง

แต่กรุณาอย่าคาดหวังว่า จะก็อปมาได้เหมือน น๊ะครับ หากจะเอาขนาดนั้น

คงจะต้อง มีครั้ง ต่อๆไป ละครับ คอยดูครั้งแรกก่อน ว่ามัน จะอิหลุกขรุกขรั๊ก สักแค่ใหน

ด้วยความเคารพ
จริงๆเสื้อผ้าถ้าลำบากไม่ต้องก็ได้นะครับพี่เข้ม  ยิ้มีเลศนัย

เดี๋ยวแกมาบอกว่า  งานนี้เกิดได้ก็เพราะชุด....  Huh

เห็นแกพูดอยู่คนเดียว.... บู่

ก็เลยปล่อยแกไป...

แต่เรื่องเบียร์พี่เ้ข้มดำเนินการให้แบบไร้ปัญหาไปแล้ว...
ผมก็แค่รอถึงวันกินเบียร์.... Grin  น้ำลายหก
คิก คิก  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178768 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:59:19 PM »

นอนแล้วนะ จุ๊บๆ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178769 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:02:09 PM »

กันลืม ครับพี่น้อง

แต่กรุณาอย่าคาดหวังว่า จะก็อปมาได้เหมือน น๊ะครับ หากจะเอาขนาดนั้น

คงจะต้อง มีครั้ง ต่อๆไป ละครับ คอยดูครั้งแรกก่อน ว่ามัน จะอิหลุกขรุกขรั๊ก สักแค่ใหน

ด้วยความเคารพ
จริงๆเสื้อผ้าถ้าลำบากไม่ต้องก็ได้นะครับพี่เข้ม  ยิ้มีเลศนัย
พี่ลุงชัช จะเอาแบบนั้น หรือครับ อิๆ
เสื้อผ้าสวยๆแบบนี้ดีแล้วครับพี่เข้ม เผื่อ ผบ.เกิดไม่แน่ใจแล้วส่งลูกชายมาเป็นสปาย กลับถึงบ้านซักลูกว่างานสนุกมั๊ย

เจ้าลูกชายมันเกิดเผลอบอกว่าคนรินเบียร์มาในชุดวันเกิดจะได้ไม่ต้องโดนซ้อมทีหลังครับ  ขำก๊าก  ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 11915 11916 11917 [11918] 11919 11920 11921 ... 35779
  พิมพ์