เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:19:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12158 12159 12160 [12161] 12162 12163 12164 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25568394 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #182400 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:30:44 PM »

กลับเข้าป่าก่อนครับพี่น้อง.... แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการ   Cool Cool Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #182401 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:31:06 PM »

ข้างบนเขาทวงตังค์กันจังวุ้ย ..... เสียวลูกปืนทุ

ใครไม่มีหนี้ ก็อยู่เฉยๆ เดี๋ยวลูกปืนอีทุใส่พุง.... คิก คิก คิก คิก บู่

สาว่า อิเท่งเรา.... บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #182402 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:32:34 PM »

หัวเขาแดง = red head moutain
สิงหนคร= lion city
ปากจ่า   = sergeant mouth
หัวไทร   = banyan head

ยาวไปๆๆ ลูกพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182403 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:33:06 PM »

กลับเข้าป่าก่อนครับพี่น้อง.... แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการ   Cool Cool Cool

ยังคิดถึงลีลาการคล๊อตเหงือกสาวๆของน้าขามเสมอครับ Grin Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182404 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:35:02 PM »

ข้างบนเขาทวงตังค์กันจังวุ้ย ..... เสียวลูกปืนทุ

ใครไม่มีหนี้ ก็อยู่เฉยๆ เดี๋ยวลูกปืนอีทุใส่พุง.... คิก คิก คิก คิก บู่

นี่แหละคนเรา มีหนี้แล้วต้องคิดมาก บู่ บู่

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #182405 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:35:17 PM »

ใจเย็นๆครับ ยังไม่ได้โอน....  Grin

แล้วแก้วเค้าจัดส่งกันยังไงครับ   Huh

วันรับจริงก็คืนวันงานครับน้าขาม ส่วนที่ตกค้าง ไม่มา  ก็แล้วแต่อารมณ์คนส่งน่ะครับ  บู่ บู่

ฮ่วย.... มีอารมณ์ส่งหน่อยก็ดีครับ ของผมและป้าโม...  Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182406 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:38:29 PM »

ลุงปู ทำสีทั้งคัน เส่เหมินห้าแพงไหม  ลอกสีใหม่ ปะ ผุ  ดัด ๆ ไอ้ที่มันโย้เย้ไม่เข้ารูปตอนชนคราวโน้น และทำสีแม็กให้ด้วย

สามหมื่นก็หัวแตกแล้ว

เอ้า แล้วที่ลุงว่า ลุงทำเจ้ากล่องไม้ขีดไปเจ็ดเหมินอ่ะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #182407 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:38:50 PM »

นี่แหละคนเรา มีหนี้แล้วต้องคิดมาก บู่ บู่

รอนายหัว(นม)อยู่ครับ.....ไม่รู้จะได้เรื่องม๊าย...
สอบถามไปนานแล้ว...

ว่า ผบ.เขาจะเข้าร่วมงานด้วยหรือปล่าว....
     หากเข้าร่วมงาน.... ผบ.ผมก็จะไปเข้าร่วมด้วย...
     ป่านนี้ ผ่านมาเป็นเดือนแล้ว ก็ยังไม่ได้คำตอบ แม้จะทวงถามไป.... บู่

ไม่อยากจะโอนหลายหนน่ะเฟ้ย...เอ๊ย...ครับ.... Grin

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #182408 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:39:24 PM »

ยังคิดถึงลีลาการคล๊อตเหงือกสาวๆของน้าขามเสมอครับ Grin Grin

ขอบคุณครับ ที่ยังคิดถึง   คิก คิก

กลับก่อนหล่ะครับ ปู๊น ปู๊นนนน

ปล. มีความคืบหน้าเรื่องแก้ว ติดต่อได้ทางพีเอ็มนะครับ เพราะอยู่ป่า ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตแล้ว.... โชคดีปลอดภัยกันทุกท่านครับพี่น้อง  Cool

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182409 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:41:48 PM »

ไปหาข้อมูลจากเน็ต ได้ความประมาณนี้ Grin

นำเสนอไว้เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับสมาชิกครับ ทำสีรถยนต์ทั้งคัน เริ่มต้นที่ 10,000 บาท ใช้สี 2K

- ราคา 10,000.- คือ โป๊วเก็บรอยขูดขีด เก็บรอยลักยิ้ม ลูบพื้น แล้วพ่นสีเดิม ภายนอกทั้งคัน
- ราคา 15,000.- คือ เคาะ ปะผุ โป๊วเก็บรอยขูดขีด รอยลักยิ้ม  ลูบพื้น แล้วพ่นสีเดิม ภายนอกทั้งคัน
- ราคา 20,000.- คือ นอกในถอดทุกชิ้น เคาะ ปะผุ เก็บรายละเอียดให้หมดทั้งภายนอกภายใน ขัดผิวให้เนียน พ่นรองพื้นแล้วพ่นสีเดิมทั้งคันทั้งภายนอกภายใน
- ราคา 25,000.- คือ เปลี่ยนสีใหม่ทั้งคัน นอกในถอดทุกชิ้น เคาะ ปะผุ เก็บรายละเอียดให้หมดทั้งภายนอกภายใน โป๊วเก็บรอย รอยลักยิ้ม เก็บคลื่น ลูบพื้น พ่นรองพื้นแล้วพ่นสีใหม่ภายนอกและภายในทั้งคัน
- ราคา 30,000.- คือ ลอกสีเดิมออกหมดแล้วทำสีใหม่ทั้งคัน นอกในถอดทุกชิ้น เคาะ ปะผุ เก็บรายละเอียดให้หมดทั้งภายนอกภายใน โป๊วเก็บรอย รอยลักยิ้ม เก็บคลื่น  พ่นรองพื้นแล้วพ่นสีใหม่ภายนอกและภายในทั้งคัน
***เป็นอู่ไม่ใหญ่นะครับ รับรถจอดได้ไม่เกิน 6-8 คัน และไม่มีห้องอบสีนะครับ
***ใช้สี 2K แห้งช้า เกรดมาตรฐาน (สีดูปองท์/สีตราผึ้ง/สีตราพัด) เคลือบด้วยแล็กเกอร์อย่างดี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #182410 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:42:01 PM »

ขอบคุณครับ ที่ยังคิดถึง   คิก คิก

กลับก่อนหล่ะครับ ปู๊น ปู๊นนนน

ปล. มีความคืบหน้าเรื่องแก้ว ติดต่อได้ทางพีเอ็มนะครับ เพราะอยู่ป่า ไม่ค่อยได้เข้าเน็ตแล้ว.... โชคดีปลอดภัยกันทุกท่านครับพี่น้อง  Cool

ปลอดภัยนะครับน้าขาม.... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182411 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:42:24 PM »

รอนายหัว(นม)อยู่ครับ.....ไม่รู้จะได้เรื่องม๊าย...
สอบถามไปนานแล้ว...

ว่า ผบ.เขาจะเข้าร่วมงานด้วยหรือปล่าว....
     หากเข้าร่วมงาน.... ผบ.ผมก็จะไปเข้าร่วมด้วย...
     ป่านนี้ ผ่านมาเป็นเดือนแล้ว ก็ยังไม่ได้คำตอบ แม้จะทวงถามไป.... บู่

ไม่อยากจะโอนหลายหนน่ะเฟ้ย...เอ๊ย...ครับ.... Grin

หากรักซะอย่างคงไม่ลังเล จ่ายล่วงหน้าไปก่อนแล้ว เฮ้อออ....ป้าคนสวยคงเสียใจ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182412 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:42:38 PM »

น้าขัยนุ้ยครับ .... เจ้าน้องแดง ซีวิคตัวเก่งของคนหลังบ้านผมอายุ ๒๒ ขวบ เอาไปปะผุทำสี ๑๗,๐๐๐.-

จะเอาสีลูไซด์เพิ่มห้าร้อย .... ออกจากอู่ได้คืนนึง รุ่งเช้าพาเข้าคาร์แคร์ พวกตามยิกขอซื้อเห็นว่าขาดทุนไม่มากเลยขายซะ

เจ้าของใหม่ภูมิใจมาก ..... มันคุยว่าขับไปไหนมีแต่คนชมว่าสีสวยอย่างแรง

อ้าว เหมินเจ็ดเหอ นึกว่าเจ็ดเหมิน  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182413 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:46:37 PM »

ลุงปู  เจ้าน้องแดงของลุงหั้น ลอกสีหมดไหม  แล้วอู่ยังเปิดอีกไหมล่ะ เดี๋ยวพาไปทำที่นั่นหว๋า  Grin

แถวนี้ อู่ไม่มีห้องอบ คิดสามเหมินเพ ในกรณีลอกสีทั้งคัน   ถ้ายังคนโร้จักก็อยู่ที่สองเหมินแปด  ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว เลยเอาแบบมีห้องอบมันเสียเลย  ไม่รู้มันอีต่างกันพรือ บู่

ว่าแต่ ที่ศูนย์ฮอนด้า  ทำสีทั้งคัน เขาคิดเท่าไรเหรอ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182414 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 04:49:26 PM »

พี่สาม แล้วแง๊สรุ่นงัวชนของพี่สาม ทำสีกี่บาทอ่ะ Grin

เจ้าเตารีดของเราทำพรือมันหล่าว ก่าเบอทำเองม้ายเป็น  เดี๋ยววันไหนเจ้าของอู่มาเซ้อปูนกับเรา  ค่อยขบหลบบ้าง คิก คิก
หน้า: 1 ... 12158 12159 12160 [12161] 12162 12163 12164 ... 35779
  พิมพ์