เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:18:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12232 12233 12234 [12235] 12236 12237 12238 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25539372 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183510 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:58:17 AM »

คนเราแหลงไหร๋ คิดถึงหัวอกเพื่อนมั่ง ค่าแก้ว เอามาเปลี่ยนล้อ ขอบ18 ยาง225/40 ยังไม่ได้สักสองล้อเลย  ยี๊ ยี๊ บู่ บู่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงๆแล้ว จะเอาไปดาส์ว SLK200com.น๊ะ คริๆๆๆ เสียแต่คุยกะเซลส์มันยังไม่รู้เรื่อง มันจะเอาอะไรๆหลักฐานเพดานอังโล่ อะไรของมันก็ไม่รู้  บู่

หมายถึงไอ้ที่เป็นรู ๆ ของเตาถ่านอะไรนั่นเหรอ  Shocked  บ๊ะ เซ้อง่ายจังเบ็นซ์ เซ้อหล่าวสักคันหว๋า  Grin
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #183511 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:59:27 AM »

แล้วตอนนี้แก้วเเหลือกี่ใบครับพี่หรอย ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183512 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:59:41 AM »

วันทนายความ
“ สภาทนายความ

“ สภาทนายความ ” เป็นสถาบันของนักวิชาชีพทางกฎหมายสถาบันหนึ่งในกระบวนการยุติธรรมของบ้านเมือง นายกสภาทนายความและกรรมการสภาทนายความได้รับการเลือกตั้งมาจากทนายความทั่วประเทศ เพื่อเข้าบริหารสภาทนายความ ตามพระราชบัญญัติ ทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ โดยมีการเลือกตั้งและบริหารมาแล้วทั้งหมด ๘ ชุด

ย้อนยุค “ สมาคมทนายความ ”

เมื่อปีพุทธศักราช ๒๔๕๗ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงก่อตั้งเนติบัณฑิตยสภา ซึ่งเป็นปีเดียวกันกับพระราชบัญญัติทนายความฉบับแรกใช้บังคับโดยอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของเนติบัณฑิตยสภา จนในที่สุดเมื่อจำนวนคดีมากขึ้น ศาลก็เพิ่มขึ้น ทนายความก็เพิ่มขึ้น ทนายความจึงรวมตัวกันก่อตั้งเป็น “ สมาคมทนายความ ” ขึ้น เมื่อวันที่ ๒๐ เดือนกุมภาพันธ์ พุทธศักราช ๒๕๐๐

เข้าสู่ความเปลี่ยนแปลงของสถาบันทนายความ

เมื่อสังคมมีการพัฒนาไปอย่างรวดเร็ว ความเปลี่ยนแปลงในสังคมเริ่มซับซ้อนและมีมากขึ้นตามลำดับ ประชาชนต่างก็ได้รับผลกระทบจากสังคมมากขึ้น สมาคมทนายความได้เล็งเห็นความสำคัญกับผลการเปลี่ยนแปลงที่จะกระทบต่อประชาชน ดังนั้น การพึ่งพากฎหมายจึงเป็นเรื่องที่สำคัญ ความห่วงใยในสวัสดิภาพและการช่วยเหลือดูแลทนายความด้วยกันเองจึงเป็นเรื่องจำเป็น  จึงเป็นมูลเหตุให้เกิดแนวคิดให้มีสภาทนายความเกิดขึ้น การสัมมนาของทนายความจึงมีอย่างต่อเนื่อง จนในที่สุดสมาคมทนายความ จึงได้จัดสัมมนานักกฎหมายแห่งประเทศไทย ขึ้นในเดือนมกราคม พุทธศักราช ๒๕๑๓ และได้ยื่นข้อสรุปสัมมนาเสนอต่อรัฐบาล

กว่า ๑๕ ปีกับการเดินทางที่เหน็ดเหนื่อย

หลังจากยื่นข้อสรุปไม่นาน สำนักนายกรัฐมนตรีก็ได้มีหนังสือตอบรับทราบ และนำเสนอต่อคณะรัฐมนตรีเพื่อพิจารณา สมาคมทนายความก็ได้พยายามติดตามมาโดยตลอด อีก ๔ ปีต่อมาคือในปีศักราช ๒๕๑๗ จึงมีการเสนอร่างพระราชบัญญัติทนายความเข้าสู่การพิจารณาของสภานิติบัญญัติ แต่ก็ต้องตกไปเนื่องจากสภานินิบัญญัติสิ้นสภาพ ต่อมาในปีพุทธศักราช ๒๕๑๗ และ ๒๕๑๘ ก็มีการเสนอร่างพระราชบัญญัติฯเข้าสูการพิจารณาอีก แต่ก็ต้องตกไปเนื่องจากการสิ้นสภาพของสภานิติบัญญัติเช่นกัน จนกระทั่งในปีพุทธศักราช ๒๕๒๒ มีการระดมความคิดเห็นจากทนายความทั่วประเทศจัดประชุมแก้ไขและพิจารณาปรับกรุงร่างพระราชบัญญัติฯ รวมทั้งประชุมทนายความที่เป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและสมาชิกวุฒิสภาเพื่อขอความคิดเห็นประกอบในการร่างพระราชบัญญัติทนายความ และพยายามผลักดันให้มีการตราพระราชบัญญัติทนายความมาโดยตลอด จนกระทั่งเมื่อวันที่ ๑๐ เดือนกันยายน พุทธศักราช ๒๕๒๘ “ สภาทนายความ ” จึงเกิดขึ้นได้ตามพระราบัญญัติ ทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ กว่า ๑๕ ปีที่ทนายความได้พยายามต่อสู้รณรงค์จนเกิดผลสำเร็จ ดังนั้น ในวันที่ ๒๐ เดือนกุมภาพันธ์ ของทุกๆปี จึงเรียกว่า “ วันทนายความ

สภาทนายความจึงเป็นองค์กรตามกฎหมายที่ก่อตั้งขึ้นตามพระราชบัญญัติทนายความ พุทธศักราช ๒๕๒๘ เพื่อให้ทนายความปกครองดูแลกันเอง และมีวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้ คือ

๑. เสริมสร้างการศึกษาและการประกอบวิชาชีพทนายความ

๒. ควบคุมมรรยาททนายความ

๓.  ส่งเสริมการจัดสวัสดิการให้แก่สมาชิกสภาทนายความ

๔. ส่งเสริม ช่วยเหลือ แนะนำ เผยแพร่ และให้การศึกษาแก่ประชาชนในเรื่องเกี่ยวกับกฎหมาย

วันนี้

“ สภาทนายความ ” จึงเป็นองค์กรที่มีศักดิ์ศรี เป็นที่เชิดหน้าชูตาของผู้ประกอบวิชาชีพทนายความทุกคน ทั้งยังเป็นที่ยอมรับของสังคม ซึ่งแต่เดิมนั้นทนายความถูกมองแต่ในด้านที่เป็นลบหรือในมิติที่ไม่ดี

และปัจจุบัน 

“ ทนายความ คือ ผู้ที่ยืนอยู่เคียงข้างประชาชนอย่างแท้จริง ”
[/size]

โดยเฉพาะตอเช้า จะยืนเคียงข้างกันให้รุ่งเพ้งเลย Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183513 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:00:06 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

พี่หลวงปื๊ดครับ  ของที่ระลึกอย่างอื่นในงานเบียร์มีไหมครับ เข้าใจว่าแก้วทำจำกัดครับ

ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ ขอแจ้งเรื่องแก้วเบียร์ครับ 1  pay 6776  2 hs 9 bq 3 r.pang

4 yut sti   5 ซ้อ เจษฎ์  6 ติ๊ก คิมเบอร์  7 สวย  8 rit songkhla (พี่แป้วโทรแจ้งเมื่อคืน)

ปล. ตอนนี้ยังเหลืออีก 4 ใบครับ

พี่หรอยครับ แล้วพวกซุ้มทุ่งลุงอีก 4 ท่าน ที่ส่งรายชื่อให้พี่เข้มแล้วเมื่อสามอาทิตย์ก่อนอ่ะครับ ไหว้

ซุ้มทุ่งลุง(อ๊อด)
ซุ้มทุ่งลุง(ตี๋)
ซุ้มทุ่งลุง(มุ่ย)
ซุ้มทุ่งลุง(อู๊ด)

สี่คนนี้ สายป๋าฮิม ชัดเจนครับพี่หรอย ใส่ชื่อได้เลย

สวัสดีครับ ลุงเข้ม รับทราบปฏิบัติครับ  

แก้วโหลใหม่ น่าจะไม่พอแล้วนะครับ ไม่ผิดน่าจะขาด 4 ใบครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183514 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:02:21 AM »

+ ให้พี่หรอย เป็นกำลังใจ ในการสร้างผลงานครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183515 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:05:30 AM »

แก้วชุดใหม่

1  pay 6776

2 hs 9 bq

3 r.pang

4 yut sti  

5 ซ้อ เจษฎ์

6 ติ๊ก คิมเบอร์  

7 สวย  

8 rit songkhla

9 ซุ้มทุ่งลุง(อ๊อด)

10 ซุ้มทุ่งลุง(ตี๋)

11ซุ้มทุ่งลุง(มุ่ย)

12 ซุ้มทุ่ง ลุง(อู๊ด)

13 น้องใผ่

14 น้าดา

15 น้าหนอง

16  ท่านพี่แพะป่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:07:56 AM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183516 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:10:29 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกท่าน

วันนี้ตอนเช้า ฝนตกหนักมาก ฟ้าร้อง ฟ้าผ่า น่ากลัวมากครับ

ขอบคุณครับ

สาบานไว้เยอะล่ะซี.. คิก คิก

ทำยังกะไม่เคยสาบานนะ

ผมโดนบังคับ ตกอยู่ในภาวะจำยอมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183517 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:15:23 AM »

แก้วชุดใหม่

1  pay 6776

2 hs 9 bq

3 r.pang

4 yut sti  

5 ซ้อ เจษฎ์

6 ติ๊ก คิมเบอร์  

7 สวย  

8 rit songkhla

9 ซุ้มทุ่งลุง(อ๊อด)

10 ซุ้มทุ่งลุง(ตี๋)

11ซุ้มทุ่งลุง(มุ่ย)

12 ซุ้มทุ่ง ลุง(อู๊ด)

13 น้องใผ่

14 น้าดา

15 น้าหนอง

16  ท่านพี่แพะป่า

แล้วรหัสการเสียเบี้ยละครับพี่หลวง

วันนี้เปียแชร์ก่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183518 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:19:16 AM »

อะฟิ้วส์
อะฟิ้วส์
อะฟิ้วส์

อะฟิ้วส์

อะฟิ้วส์

อะฟิ้วส์

ตาลายครับท่าน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #183519 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:20:35 AM »

สวัสดียามเช้าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183520 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:25:28 AM »

ลุงปูไปไหนวันนี้ไม่เห็นมางวนเลย

สงสัยไข้ยังไม่หายที

สงสัยแขบทำยอดแน่ๆ แลข่าวแรกคืนโตต้ากำลังจะเรียกรถรุ่นโคโรล่าคืน

ที่เมืองนอกนะ   ไม่ใช่เมืองไทย เพราะเมืองไทยคือสนามทดสอบรถของญี่ปุ่น

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183521 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:26:45 AM »

สวัสดียามเช้าครับ

แล้วยามแรกคืนสวัสดีแล้วหม้าย

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #183522 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:27:46 AM »

ความในใจ พริ๊ตตี้ เออ..น่าจะจริง
,
1. นู๋เป็นแค่พริตตี้ีค่ะ ไม่ใช่เซลล์ อย่าถามข้อมูลลึกได้ม๊ายย กรุก้อเพิ่งมารุมะเช้านี้เอง

2. โปรดอย่ามาจีบนู๋ ส่วนใหญ่พวกนู๋มี ผัว แล้วทั้งนั้น

3. ผัว พวกเรา ส่วนใหญ่ มักไม่หล่อ

4. อย่าชวนกินเหล้าค่ะ เด๋วไม่พอ แดกเหล้าเก่งซ้าาาาา ทุกนาง 55+ เจรง ๆ

5. เวลามีงาน เอ่ออออ ครือว่า ไม่ทราบจะถ่ายรูปนู๋ไปทำมัยนักหนาคะ กูเมื่อยยิ้มเหมือนกันนะเว้ย

6. ถึงคุนช่างภาพมือโปรทั้งหลาย ถ่ายรูปนู๋ไม่ต้องใช้ซูมขนาดนั้นหรอกค่ะ
โปรดระลึก เสมอนะคะว่า พวกนู๋ทั้งหลายก้อต่างมี สิว กระ ฝ้า หรือริ้วรอยอารยะธรรมต่างๆ
ที่ไม่ได้อยากให้ใครเห็นเหมือนกันค่ะ ไม่ใช่ส่องสัตว์เขาใหญ่ ไม่ต้องซูมขนาดนั้น

7. เวลามาถ่ายรูป ละซูม นม ซูม ก้น พวกนู๋รู้นะคะ มันออกทางสีหน้าค่ะ

8. เอ่อ... พริตตี้ไม่จำเป็นต้องใส่บูทก้อได้มั้งคะ ผ้าใบกูก็ใส่เป็น..

9. ทำไมชอบนึกว่า หนูทำงานสบาย ยืน วันละ 7-8 ชั่วโมงบนรองเท้าส้นสูง 3-4 นิ้ว ยามยังแพ้ทำไม่ได้นะคะ

10. อย่าคิดว่าพวกนู๋รวย บางเดือนแทบไม่มีแดก คอนเฟริม์

11. ถึงคุณแม่ช่างแต่งหน้าค่ะ คือว่า พวกนู๋บางคนก้อไม่ได้ดูดีในปากสีแดง หรืออายชาโดว์สีฟ้านะคะ แต่ง***บล็อคเด่ว

12. อย่าพยายามขอเบอร์ โดยการอ้างว่าจะมีงานอะไรเทือกนี้ พวกเราทุกคนรู้ทันหมดล่ะค่ะ แต่ไม่อยากพูด
กลัวพี่หน้าแหก เจอหลอกแดกจะรู้สึก

13. พวกนู๋บางคน แก่กว่าพี่อีกค่ะ (หน้าด้านเรียกพี่)

14. อย่าพยายามดีใจทุกครั้งที่แซวพวกนู๋ได้ค่ะ ที่นู๋ยิ้ม ไม่ใช่อาย หรือดีใจที่แซว
นู๋ด่าในใจอยู่ค่ะ คุณหน้าหม้อ ไม่เจียม แต่ด้วย หน้าที่ ด่าออกมาไม่ได้ค่ะ
ถ้าชอบไม่ต้องกลัว จะเข้าไปเอง อย่างโจ่งแจ้ง

15. แคสงานนะคะ ไม่ใช่ประกวดนางงาม ถึงจะได้มีคุณสมบัติเพียบพร้อม เลือกซะทำงานระดับโลก

16. งานวันเดียว ราคาไม่ถึง2พันบาท อย่าเรียกแคสเลยค่ะ หักค่าใช้จ่ายแล้วพวกนู๋เหลือเงินแทบไม่ถึง 5ร้อยเลยค่ะ
แล้วช่วยจ่ายตังเลยจะดี เพราะมันวันเดียว

17. พวกนู๋ตื่นสาย (มาก) ถึงมากที่สุด

18. นักล่ารางวัลทั้งหลาย เอาไปทำซากอะไรเยอะแยะคะนั่น พวกนู๋ทุกคนจำหน้าพี่ได้ค่ะ เสนอหน้าทุกงาน

19. เวลามาทำงานให้ตรงเวลา เวลาจ่ายตังขอให้ตรงด้วยนะคะ ทวง***ก็ว่า กูผิดเหรอ

20. พวกเราทุกคนมีหน้าที่หรือมีงานต่อค่ะ ถึงเวลาเลิกช่วยให้เลิกด้วยนะคะ
คุณประเภทบอกว่านายยังไม่มา หรือว่าอะไรประมาณนี้ไม่เกี่ยวกะพวกกูหนิคะ
ถึงเวลาเลิกควรให้เลิกค่ะ เพราะไม่งั้น งานต่อไปเค้าจะว่า "พริตตี้ชอบเลท" ค่ะ

21. เวลามีดารามาร่วมงาน กรุณา ให้เกียรติพวกนู๋บาง คนเหมือนกัน ทำซะกูเป็นขยะเลย พวกนู๋ก็สำคัญ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183523 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:42:32 AM »

พี่ดุลย์ หายไปไหนแล้วครับ

หายไปเลย สงสัยหลงมนต์สาวเหนือไปแล้ว

หรือว่ามัวแต่ไปประกาศศักดาว่า ผม

ยัง  กำแพงเพชร    มาแว้ว.....

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #183524 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:45:15 AM »

สวัสดีครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 12232 12233 12234 [12235] 12236 12237 12238 ... 35779
  พิมพ์