เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:28:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12376 12377 12378 [12379] 12380 12381 12382 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25622854 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:24:40 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:26:29 AM »

พนันว่าตอเดียวหลวงปื๊ดมาเห็นต้องแซวแล้วหล่าวว่าผมโพสท์อยู่ไม่กี่มุข
โทษทีของมันชอบดูแค่ภาพก็พอใจแล้ว Cheesy
 Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความสัจจริงเลยครับ ผมกะจะแหลงอย่างพี่ดุลย์ว่าจริงๆ เลื่อนลงมาเจอกระทู้ดักคอหอยเข้า สะอึกเลย คิก คิก คิก คิก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #185672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:32:08 AM »

อ้าว พี่ชัชเล่นซะแระ....

นี่....ตามซ้ำซะ....

พี่ชัชด้วย....โดนลูกหลงไปกัน.... คิก คิก คิก คิก
เจอตัวแหละนี้แน่นๆๆๆ....

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:33:29 AM »

น้าหลวงมาเซิ้อเหล้ามาด้วยน๊ะครับ ตอเช้าผมไม่อยู่ วันอาทิตย์เขาไม่ขาย ไม่งั้นได้กินโซดาเปล่าแน่ คริๆๆ

หว๋างไปอีกตู

แล้วผมอีไปหาที่ใหนล่ะลุงเซเว่นใกล้สุด ไป-กลับ 180 โลนุ๊ บู่

แต่ไม่พรื่อ พระธุดงค์ เข้าฝันแล้ว ว่า มีเหล้ายี่ห้อหมากิน น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
มาหาดใหญ่ไม่มีเหล้ากิน ขำก๊ากล้อออ..เล่นน่า...บอกมาเลยเอากี่ C.C ยี่ห้อไหร เดี่ยว..ผมไปเคาะหลังร้านให้

น้าหลวงมาทั้งที...จัดให้ครับ ยิ้มีเลศนัย

มีเพื่อนคู่คิด มีมิตรร่วมดื่มน่ะ มันดีอย่างนี้เอง............5555+

ไม่ต้องครับน้า ช.เชาว์ มาแต่หัวใจ กับผ้าขี้ริ้วห่อกายพอ

เหล้ายี่ห้อหมาใจดำ  ของลุงคนแก่ใจดีนอนรออยู่แล้วครับ แม้ว่าท่านจะขาดน้ำยา แต่ท่านก็มากมายด้วยน้ำใจ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #185674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:36:50 AM »

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ สิ้นเดือน เหมือนอิสิ้นใจ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185675 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:41:29 AM »

ช่วงเช้าวันนี้ ดีที่พี่ชายนั่งดื่มกาแฟอยู่ข้างบ้านเหลือบไปเห็นจึงตะโกนเรียก หากเกิดขึ้นตอนไม่มีใครอยู่บ้าน หรือเป็นตอนกลางคืนคงแย่

ตอนทาสีบ้านใหม่นั้น สายไฟในบ้านได้เปลี่ยนใหม่หมด เนื่องจากอายุการใช้งานหลายปีแล้ว แต่มีที่จุดคัตเอ้าท์ตัวนี้ที่ยังไม่เปลี่ยน

วันนี้อยู่ดี ๆ ไฟก็เกิดไหม้ขึ้น ไม่มีการลัดวงจรใด ๆ ทั้งสิ้นจากไฟฟ้าภายในบ้าน ตอนไฟไหม้คัตเอ้าท์ตัวนี้ ไฟฟ้าในบ้านก็ใ้ช้ได้ตามปกติ

พระเอกของงานนี้ครับ โยนทิ้งไว้ในเจ้าเตารีดอยู่หลายปี ได้ออกงานครั้งนี้ครั้งแรก  หากฉีดน้ำจากสายยางดับไฟคงโดนไฟช็อต หรือจะตักน้ำใส่ภาชนะแล้วสาดก็พอได้ แต่คงลำบากน่าดู หากไฟมันลุกไหม้มากกว่านี้

ปืนกับเครื่องดับเพลิงนี้เหมือนกันเลย มีไว้ไม่ใช้ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มี

ตรวจเช็คสายไฟในบ้านกันบ้างก็ดีนะครับ เผื่อเกิดเหตุไม่คาดคิด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185676 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:45:27 AM »

วันนี้วันเสาร์ โย๋โรงเีรียนเหล๋ยนิเรา เห็นไหมใครว่าเป็นบิ๊กทีชเชอร์แล้วบาย  Grin

ป.ล. พอพันนี้ พี่รองอย่าเที่ยวมาเห็นแหละ ไอ้ตอนเรามาทำงานทำการวันหยุดหั้น บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185677 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:47:52 AM »

babor, Southlander, lex, Wrangler 1, ช.ลิ้วเฮียง และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไม่รู้ไปเมมชื่อเราว่าไอ้ไหร๋ พอเราถามว่าโทรมาไซร๋ อีให้รับใช้ไหร๋ ลุงแพะป่าแกว่าไม่ได้โทรมาที  ก่าพันนั้นน่าว่าเมียเติ้นลักโทรมาแลสาว่าเช้อนี้เป็นใคร  ชื่อผมในโทรศัพท์นั้น เมมว่า บิ๊กทีชเชอร์ ก็ได้ครับพี่  วันหลังเมียเติ้นจะได้ไม่สงสัย  บู่ 
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #185678 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:48:15 AM »

คุณพระคุ้มครองทั้งเคสหลวงปื๊ดและครูเบิ้ล เลยครับ.............. ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #185679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:48:35 AM »

ช่วงเช้าวันนี้ ดีที่พี่ชายนั่งดื่มกาแฟอยู่ข้างบ้านเหลือบไปเห็นจึงตะโกนเรียก หากเกิดขึ้นตอนไม่มีใครอยู่บ้าน หรือเป็นตอนกลางคืนคงแย่

ตอนทาสีบ้านใหม่นั้น สายไฟในบ้านได้เปลี่ยนใหม่หมด เนื่องจากอายุการใช้งานหลายปีแล้ว แต่มีที่จุดคัตเอ้าท์ตัวนี้ที่ยังไม่เปลี่ยน

วันนี้อยู่ดี ๆ ไฟก็เกิดไหม้ขึ้น ไม่มีการลัดวงจรใด ๆ ทั้งสิ้นจากไฟฟ้าภายในบ้าน ตอนไฟไหม้คัตเอ้าท์ตัวนี้ ไฟฟ้าในบ้านก็ใ้ช้ได้ตามปกติ

พระเอกของงานนี้ครับ โยนทิ้งไว้ในเจ้าเตารีดอยู่หลายปี ได้ออกงานครั้งนี้ครั้งแรก  หากฉีดน้ำจากสายยางดับไฟคงโดนไฟช็อต หรือจะตักน้ำใส่ภาชนะแล้วสาดก็พอได้ แต่คงลำบากน่าดู หากไฟมันลุกไหม้มากกว่านี้

ปืนกับเครื่องดับเพลิงนี้เหมือนกันเลย มีไว้ไม่ใช้ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มี

ตรวจเช็คสายไฟในบ้านกันบ้างก็ดีนะครับ เผื่อเกิดเหตุไม่คาดคิด

สวัสดีครับ ครู คัตเอ้าท์เค้าเลิกใช้แล้วครับ ส่วนใหญ่จะต่อเข้ากับสายแมน

เลยครับ บางครั้งพันไม่แน่นก็มีปัญหาได้เช่นกัน เพราะสายแมนที่มาจากหม้อ

มักใช้สายอลูมิเนียมไงครับ .....โชคดีที่ปลอดภัยครับ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #185680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:50:26 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า....เพิ่งหลบมาจากถีบรถ คาด'เป๋าหลังไปกัน เขาถามกันจังว่าไปไหน บู่ คิก คิก

น้าหลวงมาเซิ้อเหล้ามาด้วยน๊ะครับ ตอเช้าผมไม่อยู่ วันอาทิตย์เขาไม่ขาย ไม่งั้นได้กินโซดาเปล่าแน่ คริๆๆ

หว๋างไปอีกตู

แล้วผมอีไปหาที่ใหนล่ะลุงเซเว่นใกล้สุด ไป-กลับ 180 โลนุ๊ บู่

แต่ไม่พรื่อ พระธุดงค์ เข้าฝันแล้ว ว่า มีเหล้ายี่ห้อหมากิน น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
มาหาดใหญ่ไม่มีเหล้ากิน ขำก๊ากล้อออ..เล่นน่า...บอกมาเลยเอากี่ C.C ยี่ห้อไหร เดี่ยว..ผมไปเคาะหลังร้านให้

น้าหลวงมาทั้งที...จัดให้ครับ ยิ้มีเลศนัย

มีเพื่อนคู่คิด มีมิตรร่วมดื่มน่ะ มันดีอย่างนี้เอง............5555+

ไม่ต้องครับน้า ช.เชาว์ มาแต่หัวใจ กับผ้าขี้ริ้วห่อกายพอ

เหล้ายี่ห้อหมาใจดำ  ของลุงคนแก่ใจดีนอนรออยู่แล้วครับ แม้ว่าท่านจะขาดน้ำยา แต่ท่านก็มากมายด้วยน้ำใจ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ Grin

อืมม์ม์ม์ม์.....ลุง(คนแก่ไม่มีน้ำยา)ใจดีนี่เอง Grin คิก คิก

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ สิ้นเดือน เหมือนอิสิ้นใจ

พี่หรอย ฉู้ๆ.... Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #185681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:50:35 AM »

สุวรรณเจ้าจดบันทึกลงไปซิว่าวันนี้เจ้าไข่เบิ้ลได้สร้างคุณงามความดีแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:51:25 AM »

ตอนนี้ให้ช่างเปลี่ยนใหม่แล้วครับ และให้ย้ายจุดที่อยู่กับไม้มาอยู่ที่จุดปูน เพื่อป้องกันไว้ก่อน ตกใจหน้าซีด
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #185683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:52:31 AM »

พนันว่าตอเดียวหลวงปื๊ดมาเห็นต้องแซวแล้วหล่าวว่าผมโพสท์อยู่ไม่กี่มุข
โทษทีของมันชอบดูแค่ภาพก็พอใจแล้ว Cheesy

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความสัจจริงเลยครับ ผมกะจะแหลงอย่างพี่ดุลย์ว่าจริงๆ เลื่อนลงมาเจอกระทู้ดักคอหอยเข้า สะอึกเลย คิก คิก คิก คิก

เอ้า...ปลอบใจค่าถูกหักมุข1ดอก+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #185684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:54:06 AM »

babor, Southlander, lex, Wrangler 1, ช.ลิ้วเฮียง และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไม่รู้ไปเมมชื่อเราว่าไอ้ไหร๋ พอเราถามว่าโทรมาไซร๋ อีให้รับใช้ไหร๋ ลุงแพะป่าแกว่าไม่ได้โทรมาที  ก่าพันนั้นน่าว่าเมียเติ้นลักโทรมาแลสาว่าเช้อนี้เป็นใคร  ชื่อผมในโทรศัพท์นั้น เมมว่า บิ๊กทีชเชอร์ ก็ได้ครับพี่  วันหลังเมียเติ้นจะได้ไม่สงสัย  บู่ 

บะฮ์.............บอกว่าเด็กรับใช้ เด็กรับใช้..........มันทำความสะอาดบ้าน แล้วมือไปโดนปุ่ม ฮืยยยยย............ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

เดี๋ยวก่าจับมอมเหล้าซะหายหวาง ไปหล่าวแหละ........... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:56:16 AM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หน้า: 1 ... 12376 12377 12378 [12379] 12380 12381 12382 ... 35779
  พิมพ์