เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:31:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12377 12378 12379 [12380] 12381 12382 12383 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25618403 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:54:15 AM »

สุวรรณเจ้าจดบันทึกลงไปซิว่าวันนี้เจ้าไข่เบิ้ลได้สร้างคุณงามความดีแล้ว

เอ๊าะ เรินเอง ก่าดับเองแหละ อีห้ายใครดับ ถ้าเรียก 199 หว๋างอีมาถึง น่าว่าแหม็ดเริน  บู่

เย็นนี้ว่าอีไปเซ้อเครื่องดับเพลิงถังเติบสักสองถังมาติดที่โซนหน้าบ้านและโซนหลังบ้านดีกว่า  Cheesy

ป.ล. โหม๋ 3 จชต. ไม่ต้องหวังดี ส่งถังดับเพลิงมาให้น่ะ Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:55:34 AM »

ช่วงเช้าวันนี้ ดีที่พี่ชายนั่งดื่มกาแฟอยู่ข้างบ้านเหลือบไปเห็นจึงตะโกนเรียก หากเกิดขึ้นตอนไม่มีใครอยู่บ้าน หรือเป็นตอนกลางคืนคงแย่

ตอนทาสีบ้านใหม่นั้น สายไฟในบ้านได้เปลี่ยนใหม่หมด เนื่องจากอายุการใช้งานหลายปีแล้ว แต่มีที่จุดคัตเอ้าท์ตัวนี้ที่ยังไม่เปลี่ยน

วันนี้อยู่ดี ๆ ไฟก็เกิดไหม้ขึ้น ไม่มีการลัดวงจรใด ๆ ทั้งสิ้นจากไฟฟ้าภายในบ้าน ตอนไฟไหม้คัตเอ้าท์ตัวนี้ ไฟฟ้าในบ้านก็ใ้ช้ได้ตามปกติ

พระเอกของงานนี้ครับ โยนทิ้งไว้ในเจ้าเตารีดอยู่หลายปี ได้ออกงานครั้งนี้ครั้งแรก  หากฉีดน้ำจากสายยางดับไฟคงโดนไฟช็อต หรือจะตักน้ำใส่ภาชนะแล้วสาดก็พอได้ แต่คงลำบากน่าดู หากไฟมันลุกไหม้มากกว่านี้

ปืนกับเครื่องดับเพลิงนี้เหมือนกันเลย มีไว้ไม่ใช้ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มี

ตรวจเช็คสายไฟในบ้านกันบ้างก็ดีนะครับ เผื่อเกิดเหตุไม่คาดคิด

สวัสดีครับ ครู คัตเอ้าท์เค้าเลิกใช้แล้วครับ ส่วนใหญ่จะต่อเข้ากับสายแมน

เลยครับ บางครั้งพันไม่แน่นก็มีปัญหาได้เช่นกัน เพราะสายแมนที่มาจากหม้อ

มักใช้สายอลูมิเนียมไงครับ .....โชคดีที่ปลอดภัยครับ

โชคดีที่มีคนเห็น ไม่งั้นล่ะก็ ...........  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #185687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:57:03 AM »

ตอนนี้ให้ช่างเปลี่ยนใหม่แล้วครับ และให้ย้ายจุดที่อยู่กับไม้มาอยู่ที่จุดปูน เพื่อป้องกันไว้ก่อน ตกใจหน้าซีด

เป็นคนมีวิสัยทรรศน์กว้างไกล ตีโจทก์แตก แก้ปัญหาได้อย่างหลักแหลมเฉียบคม เก่งมากๆ เยี่ยม....แต่เกือบได้บ้านใหม่ไปเนอะ บู่ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:58:16 AM »

ตอนนี้ให้ช่างเปลี่ยนใหม่แล้วครับ และให้ย้ายจุดที่อยู่กับไม้มาอยู่ที่จุดปูน เพื่อป้องกันไว้ก่อน ตกใจหน้าซีด

เป็นคนมีวิสัยทรรศน์กว้างไกล ตีโจทก์แตก แก้ปัญหาได้อย่างหลักแหลมเฉียบคม เก่งมากๆ เยี่ยม....แต่เกือบได้บ้านใหม่ไปเนอะ บู่ Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #185689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:58:49 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า....เพิ่งหลบมาจากถีบรถ คาด'เป๋าหลังไปกัน เขาถามกันจังว่าไปไหน บู่ คิก คิก

น้าหลวงมาเซิ้อเหล้ามาด้วยน๊ะครับ ตอเช้าผมไม่อยู่ วันอาทิตย์เขาไม่ขาย ไม่งั้นได้กินโซดาเปล่าแน่ คริๆๆ

หว๋างไปอีกตู

แล้วผมอีไปหาที่ใหนล่ะลุงเซเว่นใกล้สุด ไป-กลับ 180 โลนุ๊ บู่

แต่ไม่พรื่อ พระธุดงค์ เข้าฝันแล้ว ว่า มีเหล้ายี่ห้อหมากิน น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
มาหาดใหญ่ไม่มีเหล้ากิน ขำก๊ากล้อออ..เล่นน่า...บอกมาเลยเอากี่ C.C ยี่ห้อไหร เดี่ยว..ผมไปเคาะหลังร้านให้

น้าหลวงมาทั้งที...จัดให้ครับ ยิ้มีเลศนัย

มีเพื่อนคู่คิด มีมิตรร่วมดื่มน่ะ มันดีอย่างนี้เอง............5555+

ไม่ต้องครับน้า ช.เชาว์ มาแต่หัวใจ กับผ้าขี้ริ้วห่อกายพอ

เหล้ายี่ห้อหมาใจดำ  ของลุงคนแก่ใจดีนอนรออยู่แล้วครับ แม้ว่าท่านจะขาดน้ำยา แต่ท่านก็มากมายด้วยน้ำใจ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ Grin

อืมม์ม์ม์ม์.....ลุง(คนแก่ไม่มีน้ำยา)ใจดีนี่เอง Grin คิก คิก

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ สิ้นเดือน เหมือนอิสิ้นใจ

พี่หรอย ฉู้ๆ.... Grin

สวัสดีครับ โจ้ ยังปั่นอยู่เสมอครับ แหรกวาก็ปั่นขึ้นเขาคอหงส์อีกครับ

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #185690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:06:11 AM »

จาโดนเจ้าเรินถีบเปล่าฟระตรู บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #185691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:09:00 AM »

หยับอิเอือดๆ บู่....ขอตัวไปอาบน้ำ(เตรียมตัวไปเหิดในเมือง)ก่อนนะครับ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #185692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:10:20 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า....เพิ่งหลบมาจากถีบรถ คาด'เป๋าหลังไปกัน เขาถามกันจังว่าไปไหน บู่ คิก คิก

น้าหลวงมาเซิ้อเหล้ามาด้วยน๊ะครับ ตอเช้าผมไม่อยู่ วันอาทิตย์เขาไม่ขาย ไม่งั้นได้กินโซดาเปล่าแน่ คริๆๆ

แล้วผมอีไปหาที่ใหนล่ะลุงเซเว่นใกล้สุด ไป-กลับ 180 โลนุ๊ บู่

แต่ไม่พรื่อ พระธุดงค์ เข้าฝันแล้ว ว่า มีเหล้ายี่ห้อหมากิน น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
มาหาดใหญ่ไม่มีเหล้ากิน ขำก๊ากล้อออ..เล่นน่า...บอกมาเลยเอากี่ C.C ยี่ห้อไหร เดี่ยว..ผมไปเคาะหลังร้านให้

น้าหลวงมาทั้งที...จัดให้ครับ ยิ้มีเลศนัย

มีเพื่อนคู่คิด มีมิตรร่วมดื่มน่ะ มันดีอย่างนี้เอง............5555+

ไม่ต้องครับน้า ช.เชาว์ มาแต่หัวใจ กับผ้าขี้ริ้วห่อกายพอ

เหล้ายี่ห้อหมาใจดำ  ของลุงคนแก่ใจดีนอนรออยู่แล้วครับ แม้ว่าท่านจะขาดน้ำยา แต่ท่านก็มากมายด้วยน้ำใจ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ Grin

อืมม์ม์ม์ม์.....ลุง(คนแก่ไม่มีน้ำยา)ใจดีนี่เอง Grin คิก คิก

นับแต่วันนี้เป็นต้นไป.... จะใจร้ายแล้ว....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #185693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:16:34 AM »

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ สิ้นเดือน เหมือนอิสิ้นใจ

ใครมาบีบหมูกพี่หรอยตอนสิ้นเดือนครับ Shocked

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #185694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:17:27 AM »

นับแต่วันนี้เป็นต้นไป.... จะใจร้ายแล้ว....

จ๊าก.กกกกกก คนใจดีมาจากข้างในนะ..จะทำให้ใจร้ายมันยากนะ...ขอรับพี่ตุ้ม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #185695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:17:31 AM »

กลับบ้านแระ...

เดี๋ยวแวะซื้อ อันนี้ก่อน....           ไว้คลุกเคล้ากะหมา.... Grin

เพราะหมาตัวนี้อยู่ในตระกูล ว๊อดก้า....มิควรผสมโซดาอย่างเดียว....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #185696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:23:48 AM »

บอกแล้ว บิ๊กทีชเชอร์น่ะ....เรื่องเพื่อนน่ะรู้เหม็ด..... ยกเว้นอยู่เรื่องเดียวที่ไม่รู้................

โชคดีนะครับครูเบิ้ลที่แก้ไขได้ทัน... Grin
แล้วอย่าเอาคัทเอาท์แบบคานโยกเหมือนเดิมหลาวห้าน...
อย่าลืม ฟิวส์ ด้วย....         (ฟิวส์กระเบื้องที่เป็นกลม ๆ มีรูนิดนึง ไว้ดูว่าฟิวส์ขาดหรือไม่)
ไม่ใช่เอาลวดผูกแทนฟิวส์แบบที่เคยใช้อยู่หั้น....

แนะนำให้ใส่ไว้ในกล่องตู้ไฟเล็ก ๆ ด้วย(แบบมีฝาเปิด/ปิด   เปิดดูได้สะดวก) กันละอองน้ำ กันฝุ่น...
จะดูดีกว่าเยอะครับ.... Grin

อาจจะดูจิกจิก เรื่องมาก... แต่ทำครั้งเดียว...ได้อีกนานนนนนนน...

ปล.การไฟฟ้ามาต่อไฟเข้าบ้านให้ได้ยังไงครับเนี่ย...
     สายไฟเข้าบ้าน เส้นแค่นั้น... บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:27:24 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #185697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:26:19 AM »

จ๊าก.กกกกกก คนใจดีมาจากข้างในนะ..จะทำให้ใจร้ายมันยากนะ...ขอรับพี่ตุ้ม ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มีใครจะสอนให้มั่งไม๊ครับ.... Tongue

จะให้น้าหลวงสอนให้ก็ไม่ได้..... เพราะแกก็เป็นคนใจดี...

แต่ปาก.....   บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:33:11 AM »

มีใครจะสอนให้มั่งไม๊ครับ.... Tongue

จะให้น้าหลวงสอนให้ก็ไม่ได้..... เพราะแกก็เป็นคนใจดี...

แต่ปาก.....   บู่

แลๆแล้ว.....ทำท่้ากินไม่ได้แล้วเหล้ายี่ห้อนี้ ขนาดแค่แหลงชื่อยี่ห้อ ยังทำท่าควัดกันแล้ว บู่
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #185699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:33:46 AM »

แต่ปาก.....   บู่
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 ... 12377 12378 12379 [12380] 12381 12382 12383 ... 35779
  พิมพ์