เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:36:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12491 12492 12493 [12494] 12495 12496 12497 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25557965 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #187395 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:36:45 PM »

ชาว 1911 ขอคำปรึกษาสำหรับคนหลายใจหน่อยครับ

bul m5 จุ 14 นัด แม็ค 2 ตัว(หาเพิ่มยากและแพง) ราคา 55k สัญญาจ่าย 10% มาแล้ว แต่ปืนไม่รู้มาตอนไหน กับ

kimber custom TLE/RL II จุ  7นัด หาแม็คเพิ่มได้ทั่วไป ราคา 63 k ทำสัญญาใหม่ ปืน 5 เดือนจะเข้า (มีรางติเลเซอร์และไฟฉายด้วย )

โปรดช่วยตัดสินใจให้คนหลายใจ ไม่หลายรักด้วยครับ อิอิ

ตอบแบบกินกับข้าวมั่ง

เหตุผลที่ผมซื้อบูลคือผมต้องการสามแปดซุปเปอร์ลูกดกซึ่งดูๆแล้วไม่มียี่ห้อไหนได้แบบนี้ที่มีก็ปืนแข่งแพงไป
ของแต่งก็ใช้กับ 1911 ทั่วไปได้หลายชิ้นยกเว้นโครงและแม็กที่หายาก
 ถ้าน้าดาอยากได้ปืนลูกดกขนาด.45 ยังมีตัวเลือกมากกว่าครับเช่น พาราอ็อด เมื่อเทียบตรงจุดนี้บูลก็ธรรมดาไม่เด่นอะไร
แต่ถ้าน้าดาก็ทำงานที่มีโอกาสใช้ปืนมากกว่าชาวบ้านก็เอาได้ครับไม่เสียหายอะไรได้เปรียบลูกดกและปืนไม่แพงด้วย

ผมอยากให้มีปืนคอมแพคสามแปดซุปเปอร์ลูกดกจังพวก ซีแซด กล็อค ซิก อะไรงี้

พาราตกไปครับ เทียบด้ามกะบูลแล้ว บูลเล็กกว่าจะกระชับกว่า ถ้าบูลมีราไฟฉายด้วยนะ ผมจะไม่คิดมากเลย ชอบคิมตรงมีรางนี่ละเพราะใช้งานได้ครบวัตถุประสงค์ ด้อยแค่ความจุกระสุน บูลมีหัวหน้าที่หน่วยพาพวก นเรศวร 261 กับ อรินทราช 26 ไปลองมาเขาประทับใจกันมาก

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #187396 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:37:03 PM »

ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #187397 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:37:19 PM »

ถึงรับก้ารับครึ่งเดียว...

ไม่รับโว๊ยยยยยยยยยย..... เพราะรับครึ่งเดียวก็ต้องตายเหมือนกัน....  5 5 5

อูย.... น้าแคว๊ดไปสะกิดต่อม.....  ตกใจ  ของขึ้นเลย...  ตกใจหน้าซีด

ซัดกับมือถือเลยพี่

เอาใหญ่แล้ว ไนอยู่......   

รู้ทั้งรู้ ว่าเติ้นกลัวเมีย  มาเล่นอยู่ได้   แลบลิ้น

ต้องให้แหลงกรอกหูกี่หน ว่า พี่นายช่างกลัวเมีย  พี่นายช่างกลัวเมีย  พี่นายช่างกลัวเมีย  ........

ช่างไม่รู้หวันเลยเนาะ พี่นายช่างเนาะ .....

พี่นายช่างครับ... เดี๋ยวผมเสียเบี้ยให้ห้าร้อยเองครับ....
                     แบบมีบาดแผลนะครับ...

หากไม่มีแผล ค่าปรับมันน้อย.....

เห็นหม้าย  น้าแคว๊สสสส

ทีหลังอย่าเล่นหิ้ง  แหลงไหร วัง ๆ แลมั่ง 

พี่ ๆ เขายังจุดอ่อนกันอยู่ทั้งเพ เราเป็นเด็ก อย่าไปเล่นเชี่ยน....

อย่างลุงตุ้ม ก็อย่าไปแหลง เรื่องน้ำยง น้ำยา  แกเคือง  .....

เที่ยวไปว่าแกหมดน้ำยา อะไรยังงี้ ไม่ได้หรอก

เราเป็นเด็ก ต้องรู้ที่สูงที่ต่ำ 

เห็นไหม เมื่อกี้ เกือบไปแล้ว ......
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #187398 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:39:11 PM »

ชาว 1911 ขอคำปรึกษาสำหรับคนหลายใจหน่อยครับ

bul m5 จุ 14 นัด แม็ค 2 ตัว(หาเพิ่มยากและแพง) ราคา 55k สัญญาจ่าย 10% มาแล้ว แต่ปืนไม่รู้มาตอนไหน กับ

kimber custom TLE/RL II จุ  7นัด หาแม็คเพิ่มได้ทั่วไป ราคา 63 k ทำสัญญาใหม่ ปืน 5 เดือนจะเข้า (มีรางติเลเซอร์และไฟฉายด้วย )

โปรดช่วยตัดสินใจให้คนหลายใจ ไม่หลายรักด้วยครับ อิอิ

ตอบแบบกินกับข้าวมั่ง

เหตุผลที่ผมซื้อบูลคือผมต้องการสามแปดซุปเปอร์ลูกดกซึ่งดูๆแล้วไม่มียี่ห้อไหนได้แบบนี้ที่มีก็ปืนแข่งแพงไป
ของแต่งก็ใช้กับ 1911 ทั่วไปได้หลายชิ้นยกเว้นโครงและแม็กที่หายาก
 ถ้าน้าดาอยากได้ปืนลูกดกขนาด.45 ยังมีตัวเลือกมากกว่าครับเช่น พาราอ็อด เมื่อเทียบตรงจุดนี้บูลก็ธรรมดาไม่เด่นอะไร
แต่ถ้าน้าดาก็ทำงานที่มีโอกาสใช้ปืนมากกว่าชาวบ้านก็เอาได้ครับไม่เสียหายอะไรได้เปรียบลูกดกและปืนไม่แพงด้วย

ผมอยากให้มีปืนคอมแพคสามแปดซุปเปอร์ลูกดกจังพวก ซีแซด กล็อค ซิก อะไรงี้

แล้วไม่รับ เป็นเก้ามอมอเพิ่มอีกซะเลยล่ะครับน้าดุน....ลูกดกมีเยอะแยะ เกือบทุกยี่ห้อเลย....

ความรุนแรงแม้อาจไม่เทียบเท่าสามแปดซุปฯ...ขนาดหน้าตัดก็พอ ๆ กัน
                                                         เก้ามอมอความรุนแรงก็เหลือเฟือสำหรับการป้องกันตัวครับ...
                                                         ลูกก็มีหลายหลายให้เลือก ทั้งรูปร่าง และความแรง
                                                         ตามแต่เบี้ยในกระเป๋า และความกระสันต์...

ขนาดเก้ามอมอ มีคนโดนปืนลั่น ใส่ตายมาเยอะแล้ว
                                                         ไม่ต้องกลัว.... ว่าโดนแล้วจะไม่เจ็บ   Grin

ขนาดเก้ามอมอลูกดกมีสองบอกแล้วครับพี่ตุ้ม
 ซิกพี๒๒๙ หนึ่งบอก
 ซีแซด๗๕ หนึ่งบอก
๑๑ กะยัง แดน เวสสันพ้อยแมนเซเว่น หนึ่งบอก

ขาดลูกซอง ลูกกรด ครับไว้โอกาสหน้าอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #187399 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:40:02 PM »

พี่ตุ้มครับ...ผมให้ยืมสนับมือเอาไหมครับ...จะได้ไม่เจ็บมือ... Grin Grin Grin

แพคใส่กล่อง จ่าหน้าลง ปณ. คอหงส์ เลยดีกว่าครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #187400 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:42:56 PM »

ขนาดเก้ามอมอลูกดกมีสองบอกแล้วครับพี่ตุ้ม
๑๑ กะยัง แดน เวสสันพ้อยแมนเซเว่น หนึ่งบอก

ขาดลูกซอง ลูกกรด ครับไว้โอกาสหน้าอีก

ตกใจ        Grin Grin       เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลูกซอง ผมก็เล็ง ๆ ไว้ครับ.... แบบปั๊ม แปดเจ็ดศูนย์ ติดชุดแต่งของมอนสเตอร์.... น้ำลายหก

....แต่ซื้อมาแล้วก็คงกลายเป็นแค่เครื่องประดับข้างฝาอย่างเดียว..... Tongue

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #187401 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:43:47 PM »

ปลอบใจพี่สำริดสักหีด แต่งโคลงสี่ไม่สุภาพให้สักบท ฮะแอ้ม ลูกคอไม่ใคร่ดี

เรียนนายไปรยณีย์ที่นั่น   เป็นพยาน
เราก็เซียนลอกวาน          หนึ่งบ้าง
เราลอกให้ท่านล้าง          เราชอบ
เราบ่ลอกท่านแทงดาก     ดมตดเราคืนสนอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #187402 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:45:22 PM »

อุปกรณ์ ประกอบปืน ที่ติดไฟฉาย ดูแล้ว ไม่เวิร์ค ที่สุด จะใช้จริงๆ หาประโยชน์ มิได้ นอกจากในหนัง

ปล.ความเห็นส่วนตัว สู้ศูนย์เรืองแสง ที่ใช้ได้ทั้งแบบกลางวันและกลางคืนดีกว่า

ถามว่านักต่อสู้จริงๆ ในชีวิตจริง หลบแบบไม่ให้เพื่อนเห็นได้ทั้งนั้น เปิดไฟฉายขึ้นมาส่อง ก็ กุสะลาฯ

มันมาทั้งหนัก ทั้งเกะกะ ไม่เชื่อถามลุงตุ้มแล คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #187403 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:46:23 PM »

เมื่อเที่ยงไปที่ไปรษณีย์ แต่ไม่มีใครอยู่เลย สงสัยไปสมาแย หมด เซ็งเป็ด   บู่  ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #187404 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:46:45 PM »

ถึงรับก้ารับครึ่งเดียว...

ไม่รับโว๊ยยยยยยยยยย..... เพราะรับครึ่งเดียวก็ต้องตายเหมือนกัน....  5 5 5

อูย.... น้าแคว๊ดไปสะกิดต่อม.....  ตกใจ  ของขึ้นเลย...  ตกใจหน้าซีด

ซัดกับมือถือเลยพี่

เอาใหญ่แล้ว ไนอยู่......   

รู้ทั้งรู้ ว่าเติ้นกลัวเมีย  มาเล่นอยู่ได้   แลบลิ้น

ต้องให้แหลงกรอกหูกี่หน ว่า พี่นายช่างกลัวเมีย  พี่นายช่างกลัวเมีย  พี่นายช่างกลัวเมีย  ........

ช่างไม่รู้หวันเลยเนาะ พี่นายช่างเนาะ .....

อ้าวเข้าไป ๆ  .....แล้วจะย้ำทำไหร่หนักหนานิ.... งอน

กลัวก็เรากลัวเมียเรานุ๊....

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #187405 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:47:33 PM »

ตกใจ        Grin Grin       เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลูกซอง ผมก็เล็ง ๆ ไว้ครับ.... แบบปั๊ม แปดเจ็ดศูนย์ ติดชุดแต่งของมอนสเตอร์.... น้ำลายหก

....แต่ซื้อมาแล้วก็คงกลายเป็นแค่เครื่องประดับข้างฝาอย่างเดียว..... Tongue

คิดเหมือนกันเลยลูกซองต้อง เร๘๗๐
ลูกกรด ไม่ ๑๐/๒๒ ก็ ซีแซด ๔๕๒
แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น และทั้งนู้น ก็แผนระยะยาว อยากประกอบคอมฯใหม่สักเครื่อง อยากได้คาวาเคแอลเอ็กสักคัน อยากได้โฟกัสสักคัน
อยาก ๆๆ สารพัดอยาก ฮาย เจ็บแบตหัว

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #187406 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:47:55 PM »

สวัสดีคับ   สมาชิกด้ามขวานทุกท่าน ไหว้

ทีมหาดใหญ่   มีพี่ๆๆท่านใดพอจะรู้จักร้านขาย Ray Ban  บ้างมั๊ยคับ  เอาแบบของแท้และถูกนะคับ
100  กว่าบาทไม่เอาใส่แล้วคันวาร   Grin Grin

เต่า นาฬิกา แถว ๆ สันติสุข....เค้าเรียกซอยอะไรแล้วหว่า..
ร้านอยู่ตรงปากทาง ร้านแรก...ฝั่งสายสามครับ

มีขายนาฬิกา คาสิโอ ไซโก...

แว่นตาเน้นเรย์แบนเยอะเหมือนกัน.....ผมก็เคยไปถอยมาเหมือนกัน...ของแท้ครับ

บอกว่าตุ้มแนะนำมานะครับ..... เค้าคงไม่รู้จัก.... Grin

อีกร้านนึง ไ่ม่รู้เลิกไปยัง....แยกจากร้านใหญ่ มาเปิดแผงที่สันติสุขด้วย...
อยู่บริเวณกลาง ๆ ล็อคนะ่ครับ...ตรงบันได้ยกชั้น สองสามขั้น...
หากเดินจากฝั่งสายสาม ไปยังฝั่งสายสอง ร้านอยู่ตรงหัวบันไดขวามือครับ... Grin
ขายนาฬิกา แว่นตา...

ขอบคุณคับลุงตุ้ม Grin Grin เยี่ยม  

น้องบิ๊กลองดูที่นี่ครับ ไหว้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=95881.0

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #187407 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:49:08 PM »

ปลอบใจพี่สำริดสักหีด แต่งโคลงสี่ไม่สุภาพให้สักบท ฮะแอ้ม ลูกคอไม่ใคร่ดี

เรียนนายไปรยณีย์ที่นั่น   เป็นพยาน
เราก็เซียนลอกวาน          หนึ่งบ้าง
เราลอกให้ท่านล้าง          เราชอบ
เราบ่ลอกท่านแทงดาก     ดมตดเราคืนสนอง

โอ้กกก... โดนชก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #187408 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:50:34 PM »

เมื่อเที่ยงไปที่ไปรษณีย์ แต่ไม่มีใครอยู่เลย สงสัยไปสมาแย หมด เซ็งเป็ด   บู่  ... โชคดี  Cool Cool Cool

วันนี้วันศุกร์  ....ละหมาดมัสยิดครับลุงแพะ

คงต้องประมาณ 13.30 -14.00 น.  ถึงจะมีเจ้าหน้าที่เข้ามาทำงาน

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #187409 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 01:52:00 PM »

โอ้กกก... โดนชก

ลูกหลายศรีปราช   ซู๊ดยอด.........+1

หน้า: 1 ... 12491 12492 12493 [12494] 12495 12496 12497 ... 35779
  พิมพ์