เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:07:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12720 12721 12722 [12723] 12724 12725 12726 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25636497 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190830 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:48:51 PM »

ยังไม่ได้แลทีว่าเปงไง แต่ลองถามแลถิว่าถ้าเอาเพิ่มอีกสองเครื่อง ราคาพิเศษได้เท่าไหร่ ยิ้มีเลศนัย

โทรไปแล้วคนขายไม่ได้โทรกลับมาที  อยู่ส่งข้าวสาร กับ ตีเวียงจันทน์ แต่ในโก-ลก ไม่ต้องใช้ก็ได้มั๊งนองรอง ... โชคดี  Cool Cool Cool

ปล.   -  ถ้าเอาจริง ว.13 มาจะได้โอนเงินยอดเดียว ของได้ส่งมารวมกับของพี่เลย
ปล.2 -  ว่าแต่เงินในบัญชีตรู พอจะโอนไหมเนี่ย

พี่รองแกรอบคอบจริงๆ จะตีเมืองก็ยังต้องใช้ดาวเทียมนำรูเอ๊ยนำทาง  บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #190831 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:53:36 PM »

ขี้คร้านเหนื่อย เรามีพี่ใว้ใช้..............

จัดให้เด้งๆๆๆมาตัวครับพี่ใหญ่ ห้านิ้ว ซองไม่เอา วันทิตย์ไปชดใช้ให้ครับ 
บู่

เอาแบบมีบูลธูทไหม เพิ่มอีก 350 บาท ... โชคดี  Cool Cool Cool

มีใว้ทำไหร๋ได้มั่ง............ บู่

เอาซองหนังดำด้วยดีกว่าครับพี่ใหญ่ จะได้เหมือนๆกัน แบบคลานตามรูตูดกันมาเลย Grin Grin

บูลธูท เอาไว้รับโทรศัพท์ เสียงออกลำโพงในรถ พร้อมโชว์เบอร์ครับ ขอที่อยู่พร้อมอีแมวด้วย เพราะเวลามีอัฟเดทเส้นทางเขาจะส่งเมลล์ให้เราด้วยครับน้องสาม ... ว.13 มาก็ได้ โทรเข้า 3001 ม้ายคนรับสาย  โชคดี  Cool Cool Cool

พี่ใหญ่ อิ อิ ยี้ห้ออะไรครับจอเติบจัง

จาก น้องค่อนข้างใหญ่

ตามลิงค์ไปดูเลยครับน้าดุลย์ ของนำเข้าจาก ฮ่องกง ตามคนขายแจ้งครับ  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ผมมีการ์มิน ๒๐๕ เครื่องเก่าแระใช้มาหลายปี เมมสถานที่ไว้เยอะ ขี้เกียจเปลี่ยนเครื่องต้องเมมใหม่ ยาก หนัก นาน
ให้มันพังก่อนค่อยเปลี่ยน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #190832 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 05:54:55 PM »

ขี้คร้านเหนื่อย เรามีพี่ใว้ใช้..............

จัดให้เด้งๆๆๆมาตัวครับพี่ใหญ่ ห้านิ้ว ซองไม่เอา วันทิตย์ไปชดใช้ให้ครับ 
บู่

เอาแบบมีบูลธูทไหม เพิ่มอีก 350 บาท ... โชคดี  Cool Cool Cool

มีใว้ทำไหร๋ได้มั่ง............ บู่

เอาซองหนังดำด้วยดีกว่าครับพี่ใหญ่ จะได้เหมือนๆกัน แบบคลานตามรูตูดกันมาเลย Grin Grin

บูลธูท เอาไว้รับโทรศัพท์ เสียงออกลำโพงในรถ พร้อมโชว์เบอร์ครับ ขอที่อยู่พร้อมอีแมวด้วย เพราะเวลามีอัฟเดทเส้นทางเขาจะส่งเมลล์ให้เราด้วยครับน้องสาม ... ว.13 มาก็ได้ โทรเข้า 3001 ม้ายคนรับสาย  โชคดี  Cool Cool Cool

พี่ใหญ่ อิ อิ ยี้ห้ออะไรครับจอเติบจัง

จาก น้องค่อนข้างใหญ่

ค่อนข้างใหญ่ เท่ากับยังไม่ใหญ่ รอให้ใหญ่กว่านี้ก่อนดีกว่ามั๊ย.....จะได้ไม่มีปม  เพราะแถวๆนี้ ใหญ่ๆเพ บู่ บู่

น้าดุลย์แกหลายค่อนครับน้องสาม เช่น หัวค่อนข้างล้าน ฯ  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ล้านแล้วหล่อมีไม่กี่คนครับ

โชคดีกว่า  Cool Cool Cool ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #190833 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:01:41 PM »

สวัสดีค่ะ... ไหว้

เบิร์ดเดย์  ใครเอ่ย    มีความสุขมาก ๆ  นะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะครู.. ไหว้

...--*
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #190834 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:03:34 PM »

ยังไม่ได้แลทีว่าเปงไง แต่ลองถามแลถิว่าถ้าเอาเพิ่มอีกสองเครื่อง ราคาพิเศษได้เท่าไหร่ ยิ้มีเลศนัย

โทรไปแล้วคนขายไม่ได้โทรกลับมาที  อยู่ส่งข้าวสาร กับ ตีเวียงจันทน์ แต่ในโก-ลก ไม่ต้องใช้ก็ได้มั๊งนองรอง ... โชคดี  Cool Cool Cool

ปล.   -  ถ้าเอาจริง ว.13 มาจะได้โอนเงินยอดเดียว ของได้ส่งมารวมกับของพี่เลย
ปล.2 -  ว่าแต่เงินในบัญชีตรู พอจะโอนไหมเนี่ย

พี่รองแกรอบคอบจริงๆ จะตีเมืองก็ยังต้องใช้ดาวเทียมนำรูเอ๊ยนำทาง  บู่

พอดีมีโครงการณ์จะไปให้ถึงแหล่งกำเนิดของเวียงจันทร์นะน้องสาม เลยว่าจะมีเผื่อไว้ แต่แลๆแล้วรอก่อนดีหวา เผื่อช้อนเอาจากคนแถวนี้อีกที แน่นอนหวา  ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190835 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:13:48 PM »

ลุงตุ้ม ไปแถวใหนครับ เจอกันที่เกาะยาวน้อย น๊ะครับ คำ่20...............

พา เหล้าไปฝากมั่ง ผมสาว่าน่าอด เพราะไปพักโฮมสเตย์(น่าจะเป็นอิสลาม)

ไปมาแล้วววว....คนบนเกาะนี้เป็นอิสลามครับ

คราวที่ผมไป ผมพาน้องหมาผมไปด้วย เดินเท่ห์บนเกาะเลย ทั้งคนทั้งหมา

กลางคืนก็เมาเต็มที่ หิ้วเหล้าไปเยอะ หลับคาหาดหน้าโฮมสเตย์เลย

ตื่นมาเช้าแล้ว หวันแยงขี้ตา นอนกับหมาชายหาดเลย คนเดินกันเต็มหาด....บัดสีเป็นที่สุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190836 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:17:12 PM »

ไหว้ครับพี่น้อง

มีตัณหามาปรึกษาครับ ผ่อนบ้านเดือนละหมื่น ผ่อนมา2ปีกว่า ดอกเบี้ยราวๆ6หมื่นต่อปี เอาดอกเบี้ยมาหักภาษีภงด.ได้ปีละ5-6พัน

แต่เราต้องทำงานเสียดอกให้ธนาคารเดือนนึงดอกเกือบห้าพัน

ผมมีเงินออมไว้เล่นหุ้นหนุกๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้ไรกะเค้า ผมเอามาโป๊ะบ้านให้หมดดีมั้ยครับ จะได้เป็นไทซะที

แต่เงินออมจะเหลือน้อยนิด แลกกับปลอดหนี้ จะดีมั้ยครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #190837 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:20:13 PM »

พอดีมีโครงการณ์จะไปให้ถึงแหล่งกำเนิดของเวียงจันทร์นะน้องสาม เลยว่าจะมีเผื่อไว้ แต่แลๆแล้วรอก่อนดีหวา เผื่อช้อนเอาจากคนแถวนี้อีกที แน่นอนหวา  ยิ้มีเลศนัย บู่

น้องรองก็รู้นี่ว่าพี่ซื้อเพราะอะไร ซื้อแล้วจะได้ใช้ไหม ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #190838 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:24:38 PM »

มีตัณหามาปรึกษาครับ ผ่อนบ้านเดือนละหมื่น ผ่อนมา2ปีกว่า ดอกเบี้ยราวๆ6หมื่นต่อปี เอาดอกเบี้ยมาหักภาษีภงด.ได้ปีละ5-6พัน

แต่เราต้องทำงานเสียดอกให้ธนาคารเดือนนึงดอกเกือบห้าพัน

ผมมีเงินออมไว้เล่นหุ้นหนุกๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้ไรกะเค้า ผมเอามาโป๊ะบ้านให้หมดดีมั้ยครับ จะได้เป็นไทซะที

แต่เงินออมจะเหลือน้อยนิด แลกกับปลอดหนี้ จะดีมั้ยครับ  ไหว้

การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐครับพี่เบิ้ม แต่ผมกู้ตั้งกะทำงานเดือนที่สามยันปัจจุบันนี้ หนี้เยอะเข้าไว้เขาไม่ไล่ออก อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #190839 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:26:00 PM »

น้าดาๆ ขับบิ๊กไบค์น้ำมันแพงไม๊

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #190840 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:26:13 PM »

ที่จริง มีกองทุนฯ ของไทยพาณิชย์ อยู่ัตัวนึงครับเบิ้ม ซื้อแล้วใช้ลดภาษีได้พอสมควรครับ แต่ส่วนมากนิยมซื้อตอนปลายปีครับ ... ดอกเบี้ยบ้าน เป็น MLR คิดว่าคงไม่เกิน 5 % แล้วแต่ธนาคาร ถ้าีมีเงินเย็นจริง แนะนำให้ถือไว้ก่อนดีไหมครับเบิ้ม ถ้าเอามาโปะ เกิดต้องการใช้เงินหมุนเวียนจะต้องกู้เพื่อธุรกิจคิดดอกเบี้ยเป็น MRR ซึ่งจะสูงกว่าดอกเบี้ยเพื่อการเคหะครับ  ทั้งนี้อยุ่ที่กระแสการหมุนเวียนของเบิ้มครับว่า CURRENT แค่ไหน ซึ่งเบิ้มจะรู้่ดีอยู่แล้วครับ

ปล. - ถ้าผ่อนบ้านมาเกิน 3 ปี ลองติดต่อขอลด ดบ. ที่ธนาคารดูครับ ถ้าไม่ยอมบอกจะย้ายไปธนาคารอื่นครับ เขาจะมาเจรจากับเราทันที  แต่เบิ้มลองติดต่อ ธ.ที่ให้ดอกเบี้ยการเคหะต่ำไว้ด้วยนะครับ เช่น ธอส. ออมสิน ฯ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190841 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:27:15 PM »

การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐครับพี่เบิ้ม แต่ผมกู้ตั้งกะทำงานเดือนที่สามยันปัจจุบันนี้ หนี้เยอะเข้าไว้เขาไม่ไล่ออก อิอิ

ก่อนหน้าจะผ่อนบ้าน ผมแรดมากครับ แต่2ปีกว่ามานี้ ผมสงบเสงี่ยมมากครับ หนี้มันรัดคอไว้ดีจริงๆครับพี่ดา  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #190842 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:28:34 PM »

น้าดาๆ ขับบิ๊กไบค์น้ำมันแพงไม๊

แบบนี้ไม่เอาครับพี่ดุลย์ แรงไปดำด้วย ถ้าขาวอวบละยอม

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190843 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:35:18 PM »

ที่จริง มีกองทุนฯ ของไทยพาณิชย์ อยู่ัตัวนึงครับเบิ้ม ซื้อแล้วใช้ลดภาษีได้พอสมควรครับ แต่ส่วนมากนิยมซื้อตอนปลายปีครับ ... ดอกเบี้ยบ้าน เป็น MLR คิดว่าคงไม่เกิน 5 % แล้วแต่ธนาคาร ถ้าีมีเงินเย็นจริง แนะนำให้ถือไว้ก่อนดีไหมครับเบิ้ม ถ้าเอามาโปะ เกิดต้องการใช้เงินหมุนเวียนจะต้องกู้เพื่อธุรกิจคิดดอกเบี้ยเป็น MRR ซึ่งจะสูงกว่าดอกเบี้ยเพื่อการเคหะครับ  ทั้งนี้อยุ่ที่กระแสการหมุนเวียนของเบิ้มครับว่า CURRENT แค่ไหน ซึ่งเบิ้มจะรู้่ดีอยู่แล้วครับ

ปล. - ถ้าผ่อนบ้านมาเกิน 3 ปี ลองติดต่อขอลด ดบ. ที่ธนาคารดูครับ ถ้าไม่ยอมบอกจะย้ายไปธนาคารอื่นครับ เขาจะมาเจรจากับเราทันที  แต่เบิ้มลองติดต่อ ธ.ที่ให้ดอกเบี้ยการเคหะต่ำไว้ด้วยนะครับ เช่น ธอส. ออมสิน ฯ

ส่วนเงินหมุนยังพอไหวครับพี่แพะ ตอนนี้ MLR อยู่ที่6.25%  ผมเสียอยู่ที่6.00%ครับ ปลายปีคงปรับเต็มเพดานMLR

ธ.พวกนี้รวมหัวกันดีนะครับ ดอกออกทรัพย์ไม่ถึง1% ฝากประจำ4ปีขึ้น ก็ยังไม่เกิน4% แต่ปล่อยกู้กัน6-7%++

ช่วงนี้ศก.เริ่มฟิ้นตัว คงมีการขึ้นดอกเบี้ยช่วงปลายปีแน่ๆครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2010, 06:37:21 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #190844 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:40:25 PM »

ส่วนเงินหมุนยังพอไหวครับพี่แพะ ตอนนี้ MLR อยู่ที่6.25%  ผมเสียอยู่ที่6.00%ครับ ปลายปีคงปรับเต็มเพดานMLR

ธ.พวกนี้รวมหัวกันดีนะครับ ดอกออกทรัพย์ไม่ถึง1% ฝากประจำ4ปีขึ้น ก็ยังไม่เกิน4% แต่ปล่อยกู้กัน6-7%++

ช่วงนี้ศก.เริ่มฟิ้นตัว คงมีการขึ้นดอกเบี้ยช่วงปลายปีแน่ๆครับ  ไหว้

6% สูงไปครับเบิ้ม ลองติดต่อ ธ.อื่นที่เป็นคู่แข่งเพืี่่อขอ รีไฟแนนซ์ เลยครับ  แต่ต้องผ่อนมา 3 ปีก่อนนะครับ ไม่งั้นจะโดน ธ.เก่าปรับเอาได้ครับเบิ้ม  เอาสเตทเม้นท์ การผ่อน ของเราไปให้ทาง ธ.ดูด้วยครับรับรอง รีบคว้าถ้าเราเกรทเอ ... โชคดี  Cool Cool Cool

หน้า: 1 ... 12720 12721 12722 [12723] 12724 12725 12726 ... 35779
  พิมพ์