เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:39:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12721 12722 12723 [12724] 12725 12726 12727 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25633539 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190845 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:45:01 PM »

Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190846 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:46:03 PM »

ว.๑ ปั๊ม ปตท. หน้าเซเว่น
ชัดเจนมาก หน้าเซเว่น ปั๊ม ปตท. บู่ บู่ บู่ บู่

รอตรงนั้นแหละ จะไปหา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190847 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:47:55 PM »

ไหว้ครับพี่น้อง

มีตัณหามาปรึกษาครับ ผ่อนบ้านเดือนละหมื่น ผ่อนมา2ปีกว่า ดอกเบี้ยราวๆ6หมื่นต่อปี เอาดอกเบี้ยมาหักภาษีภงด.ได้ปีละ5-6พัน

แต่เราต้องทำงานเสียดอกให้ธนาคารเดือนนึงดอกเกือบห้าพัน

ผมมีเงินออมไว้เล่นหุ้นหนุกๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้ไรกะเค้า ผมเอามาโป๊ะบ้านให้หมดดีมั้ยครับ จะได้เป็นไทซะที

แต่เงินออมจะเหลือน้อยนิด แลกกับปลอดหนี้ จะดีมั้ยครับ  ไหว้

ที่จริง มีกองทุนฯ ของไทยพาณิชย์ อยู่ัตัวนึงครับเบิ้ม ซื้อแล้วใช้ลดภาษีได้พอสมควรครับ แต่ส่วนมากนิยมซื้อตอนปลายปีครับ ... ดอกเบี้ยบ้าน เป็น MLR คิดว่าคงไม่เกิน 5 % แล้วแต่ธนาคาร ถ้าีมีเงินเย็นจริง แนะนำให้ถือไว้ก่อนดีไหมครับเบิ้ม ถ้าเอามาโปะ เกิดต้องการใช้เงินหมุนเวียนจะต้องกู้เพื่อธุรกิจคิดดอกเบี้ยเป็น MRR ซึ่งจะสูงกว่าดอกเบี้ยเพื่อการเคหะครับ  ทั้งนี้อยุ่ที่กระแสการหมุนเวียนของเบิ้มครับว่า CURRENT แค่ไหน ซึ่งเบิ้มจะรู้่ดีอยู่แล้วครับ

ปล. - ถ้าผ่อนบ้านมาเกิน 3 ปี ลองติดต่อขอลด ดบ. ที่ธนาคารดูครับ ถ้าไม่ยอมบอกจะย้ายไปธนาคารอื่นครับ เขาจะมาเจรจากับเราทันที  แต่เบิ้มลองติดต่อ ธ.ที่ให้ดอกเบี้ยการเคหะต่ำไว้ด้วยนะครับ เช่น ธอส. ออมสิน ฯ

ส่วนเงินหมุนยังพอไหวครับพี่แพะ ตอนนี้ MLR อยู่ที่6.25%  ผมเสียอยู่ที่6.00%ครับ ปลายปีคงปรับเต็มเพดานMLR

ธ.พวกนี้รวมหัวกันดีนะครับ ดอกออกทรัพย์ไม่ถึง1% ฝากประจำ4ปีขึ้น ก็ยังไม่เกิน4% แต่ปล่อยกู้กัน6-7%++

ช่วงนี้ศก.เริ่มฟิ้นตัว คงมีการขึ้นดอกเบี้ยช่วงปลายปีแน่ๆครับ  ไหว้

6% สูงไปครับเบิ้ม ลองติดต่อ ธ.อื่นที่เป็นคู่แข่งเพืี่่อขอ รีไฟแนนซ์ เลยครับ  แต่ต้องผ่อนมา 3 ปีก่อนนะครับ ไม่งั้นจะโดน ธ.เก่าปรับเอาได้ครับเบิ้ม  เอาสเตทเม้นท์ การผ่อน ของเราไปให้ทาง ธ.ดูด้วยครับรับรอง รีบคว้าถ้าเราเกรทเอ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขอบคุณครับพี่แพะ ผมชั่งใจอยู่ คิดถึงดอกเบี้ยที่เราต้องหาส่งแบงค์ น่าเสียดาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190848 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:52:22 PM »

มีตัณหามาปรึกษาครับ ผ่อนบ้านเดือนละหมื่น ผ่อนมา2ปีกว่า ดอกเบี้ยราวๆ6หมื่นต่อปี เอาดอกเบี้ยมาหักภาษีภงด.ได้ปีละ5-6พัน

แต่เราต้องทำงานเสียดอกให้ธนาคารเดือนนึงดอกเกือบห้าพัน

ผมมีเงินออมไว้เล่นหุ้นหนุกๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้ไรกะเค้า ผมเอามาโป๊ะบ้านให้หมดดีมั้ยครับ จะได้เป็นไทซะที

แต่เงินออมจะเหลือน้อยนิด แลกกับปลอดหนี้ จะดีมั้ยครับ  ไหว้

ที่จริง มีกองทุนฯ ของไทยพาณิชย์ อยู่ัตัวนึงครับเบิ้ม ซื้อแล้วใช้ลดภาษีได้พอสมควรครับ แต่ส่วนมากนิยมซื้อตอนปลายปีครับ ... ดอกเบี้ยบ้าน เป็น MLR คิดว่าคงไม่เกิน 5 % แล้วแต่ธนาคาร ถ้าีมีเงินเย็นจริง แนะนำให้ถือไว้ก่อนดีไหมครับเบิ้ม ถ้าเอามาโปะ เกิดต้องการใช้เงินหมุนเวียนจะต้องกู้เพื่อธุรกิจคิดดอกเบี้ยเป็น MRR ซึ่งจะสูงกว่าดอกเบี้ยเพื่อการเคหะครับ  ทั้งนี้อยุ่ที่กระแสการหมุนเวียนของเบิ้มครับว่า CURRENT แค่ไหน ซึ่งเบิ้มจะรู้่ดีอยู่แล้วครับ

ปล. - ถ้าผ่อนบ้านมาเกิน 3 ปี ลองติดต่อขอลด ดบ. ที่ธนาคารดูครับ ถ้าไม่ยอมบอกจะย้ายไปธนาคารอื่นครับ เขาจะมาเจรจากับเราทันที  แต่เบิ้มลองติดต่อ ธ.ที่ให้ดอกเบี้ยการเคหะต่ำไว้ด้วยนะครับ เช่น ธอส. ออมสิน ฯ

ส่วนเงินหมุนยังพอไหวครับพี่แพะ ตอนนี้ MLR อยู่ที่6.25%  ผมเสียอยู่ที่6.00%ครับ ปลายปีคงปรับเต็มเพดานMLR

ธ.พวกนี้รวมหัวกันดีนะครับ ดอกออกทรัพย์ไม่ถึง1% ฝากประจำ4ปีขึ้น ก็ยังไม่เกิน4% แต่ปล่อยกู้กัน6-7%++

ช่วงนี้ศก.เริ่มฟิ้นตัว คงมีการขึ้นดอกเบี้ยช่วงปลายปีแน่ๆครับ  ไหว้

6% สูงไปครับเบิ้ม ลองติดต่อ ธ.อื่นที่เป็นคู่แข่งเพืี่่อขอ รีไฟแนนซ์ เลยครับ  แต่ต้องผ่อนมา 3 ปีก่อนนะครับ ไม่งั้นจะโดน ธ.เก่าปรับเอาได้ครับเบิ้ม  เอาสเตทเม้นท์ การผ่อน ของเราไปให้ทาง ธ.ดูด้วยครับรับรอง รีบคว้าถ้าเราเกรทเอ ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขอบคุณครับพี่แพะ ผมชั่งใจอยู่ คิดถึงดอกเบี้ยที่เราต้องหาส่งแบงค์ น่าเสียดาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อืม ดอกแต่ละเดือน ได้หลาย T

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190849 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:54:19 PM »

อืม ดอกแต่ละเดือน ได้หลาย T

โอ้ย...ลูกเพ่ครับ 5พัน ไม่เกิน3ที ไม่พอด้วยครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190850 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:54:32 PM »

vki ru 0u di6Iklj'-jk;fh;pqqqqqqqqqqqq

อาร์ พี จี กรุณาส่งข่าวด้วย อย่าเงียบๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190851 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:55:57 PM »

ท่านพ่อตา รายฮานผลยัง น้าหลวง ชอบไม่ชอบ

เราจะได้มีลูกค้าพิเศษ เจ้านี้ยังเบี้ยแน่ๆ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190852 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:56:30 PM »

Grin Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190853 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:58:16 PM »

Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190854 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:58:22 PM »

มือเดียว มันกินไม่ทัน กลัวเพื่อนแย่ง ยกสองมือเลย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #190855 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:00:21 PM »

มีเล่าเป็นอุธาหรครับ อดีตนายหัวผม สมัยแกรุ่งเรือง รายได้เดือนหลายแสนบาท แกซื้อบ้านทาวเฮ้าท์สองหลังทำเป็นหลังเดียว ตกแต่งสวยหรู ไอ้เราก็นั่งดูแกรวยเอาๆ

แต่ตอนหลังจากที่ผมออกจากแกมาหลายปี ธุรกิจแกก็แย่ลง เมียแกก็ป่วยโรคไต ต้องใช้เงินรักษาตัวเยอะ นายหัวแกมีลูก3คน วัยกำลังเรียนทั้งนั้น 

หลังๆแกขายอาหารในห้าง ผมเห็นแกจ่ายตลาดเอง ไม่เหลือภาพเสี่ยในอดีตเลย

ปีที่แล้วได้ข่าวแกเปิดร้านอาหารเล็กๆ แต่ไม่นานก็ปิดไป

เจอกับพ่อนายหัว แกเล่าให้ฟัง ว่าบ้านก็ผ่อนไม่ไหวปีสองปีแล้ว ยืมเงินน้องชายมาจ่ายเป็นปีแล้ว คงต้องขายบ้านใช้หนี้เขา  อ๋อย

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #190856 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:00:41 PM »

พี่เข้มก๊าบ เมื่อไหร่จะมีมีตติ้งใน กทม หรือใกล้ๆ กทม แบบรวมๆสักทีละ ร้อยละ 99% ผมอดทุกทีเลย อิจฉา ประท้วงแทนพี่ดุลย์ครับ อิอิ ว่าไปในทีม ผมไม่เคยเจอครับทุกคนเลย งานผมก็ไม่ค่อยว่างแบบคนอื่นเขาด้วยสิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190857 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:04:28 PM »

ยุคสมัย เริ่มบ้า"ตะเกียง"

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #190858 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:07:05 PM »

พี่เข้มก๊าบ เมื่อไหร่จะมีมีตติ้งใน กทม หรือใกล้ๆ กทม แบบรวมๆสักทีละ ร้อยละ 99% ผมอดทุกทีเลย อิจฉา ประท้วงแทนพี่ดุลย์ครับ อิอิ ว่าไปในทีม ผมไม่เคยเจอครับทุกคนเลย งานผมก็ไม่ค่อยว่างแบบคนอื่นเขาด้วยสิ

ตอบตรงๆ แบบลูกผู้ชาย ยากที่จะจัดครับ น้าดา

ไม่มีอ้อมค้อม ไม่มีแบบถนอมน้ำใจ น้าดา ก็ต้องรอโฉบเอาละครับ หาก สมช.ท่านใด ผ่านขึ้นไปแถวนั้น

พี่ไม่มีความสามารถครับ

ว.2ว.8

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190859 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:14:00 PM »

ท่านพ่อตา รายฮานผลยัง น้าหลวง ชอบไม่ชอบ

เราจะได้มีลูกค้าพิเศษ เจ้านี้ยังเบี้ยแน่ๆ

ยังไม่ได้เจอท่านพ่อตาเลยครับลุง เมื่อเช้าพบแม่ยายเห็นว่าไปประชุม ไม่รู้กลับรึเปล่า หวางนี้เสียงว่าติดแม่ม่ายอยู่ด้วย บู่

หากติดใจก็ว่าอีชวนไปงานเบียร์ด้วย แต่กลัวว่าไปพบกับพี่เล็กแล้วจะเสียคน  บู่ บู่
หน้า: 1 ... 12721 12722 12723 [12724] 12725 12726 12727 ... 35779
  พิมพ์