เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:40:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12734 12735 12736 [12737] 12738 12739 12740 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25633680 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191040 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:36:36 PM »

ขอแจมโตยยยยย......สักทีหล่าว Grin คิก คิก

สมแล้วเท่โย๋หัวไซ  ปร้านั้นหนังในโรงเขาฉายกันแล้วฉายกันหล่าว บู่
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #191041 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:38:49 PM »

สถานที่ 1. ประจวบ.............. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เวลา 2.    3  คืน................... โดนชก โดนชก โดนชก (ยังไม่นับรวมวันเดินทางไป-กลับ)

ปล. หาสวนตัดยางทำขี้มั่งหวา มันมีเวลาเที่ยวได้ทั้งปีจริงๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เรื่องเวลา สมมุติว่าไปจันทร์ ก็นอนจันทร์ถึงพุธ พฤหัสถึงบ้านแล้ว.....ใช้เวลาแค่ สามวันครึ่งเองครับพี่รอง

สามวันกว่าที่เสียไปนี้ พี่รองหาคำตอบเองได้มั๊ย ว่าจะได้อะไรเด้งหลบมา.....................

คิดไม่ออกล่ะซี......ประจำเลย  บอกให้ก็ได้ แต่คิดเองด้วยนะ

น้องตุ้ม มีความสุขแค่ใหน จะยิ้มกี่ที จะหัวเราะกี่ครั้ง ....... คุ้มมั๊ย

โชกุน กับภาพทะเล กับหน้าเปี่ยมสุข ยามที่กระโดดหลบคลื่นลูกเล็กๆ บนหาดทรายสะอาด ครั้งแล้วคราวเล่า ..... คุ้มมั๊ย

น้องสายน้ำผึ้ง กับอุปกรณ์ขุดทราย รอยยิ้ม ลมพัดผมสยาย งดงามอย่างนี้ .... คิดว่าจะคุ้มมั๊ย

คำตอบที่เหลือ คิดเองมั่ง.................. บู่ บู่

ถ้าไปหลายคืนข้าพเจ้าน่าว่าควัดด้งเปลา เพราะเดือนเมษามีวันหยุดยาว ผบ. ลางานได้ครั้งเดียวเดี๋ยวไม่ครบสิบห้าวันทำการจะไม่ได้เบี้ยโน้นนี้นั้นนะ Grin

ฮายยยยย ย หาพรื้อไม๊......เพื่อนเขาเข้าใจเพื่อนเพแหละ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191042 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:39:23 PM »

พอเราตั้งท่าอีท็อกด้ามปืนให้ล่อออกมา พี่สามสูนไปไหนเสียแล้วหล่าว Grin

หยบไปท่อง พุทธโธ ๆ ๆ ๆ ๆ...............

ขาร็อคแถวท่าแค ที่เข้าๆออกๆในคุก โร้จักอยู่หลายคนเหมือนกัน .... พึงระวัง

ปล.สามารถพิสูจน์ได้ หากคลางแคลงใจ    Grin Grin

แว๊บๆเห็นซีวิคแล่นถุนคุ้งไปคันนึง....ไปรู้ไปแต่ปร้านี้ม้าย บู่ คิก คิก

หว๋างนี้เข้าสปา ไปแล่นแร่ดเท่ไหนไม่ได้ เจ้าคันนั้นนะ Grin
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #191043 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:41:15 PM »

ขอแจมโตยยยยย......สักทีหล่าว Grin คิก คิก

สมแล้วเท่โย๋หัวไซ  ปร้านั้นหนังในโรงเขาฉายกันแล้วฉายกันหล่าว บู่

แส ดง ว่า หมานยางจำได้เหลย บู่.....ก่ะใช่เก็บเบี้ยนิ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #191044 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:43:35 PM »

พอเราตั้งท่าอีท็อกด้ามปืนให้ล่อออกมา พี่สามสูนไปไหนเสียแล้วหล่าว Grin

หยบไปท่อง พุทธโธ ๆ ๆ ๆ ๆ...............

ขาร็อคแถวท่าแค ที่เข้าๆออกๆในคุก โร้จักอยู่หลายคนเหมือนกัน .... พึงระวัง

ปล.สามารถพิสูจน์ได้ หากคลางแคลงใจ    Grin Grin

แว๊บๆเห็นซีวิคแล่นถุนคุ้งไปคันนึง....ไปรู้ไปแต่ปร้านี้ม้าย บู่ คิก คิก

หว๋างนี้เข้าสปา ไปแล่นแร่ดเท่ไหนไม่ได้ เจ้าคันนั้นนะ Grin

เอ๋า.....ใช่รู้นิว่ารถใคร บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191045 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:43:56 PM »

พี่สามมีทริปสองบ้างไหมอ่ะ  แบบว่ามานอนเท่ไหนก่อนก็ได้สักสองคืน แล้วพี่สามค่อยไปแร่ดที่ประจวบอีกสามคืนนะ ผมจะได้ย่องไปนอนโย๋แค่ ๆ พี่สามในสองคืนแรกนะ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191046 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:44:56 PM »

เอ๋า.....ใช่รู้นิว่ารถใคร บู่

ก่าพันนั้น น่าว่ารถเราแหละ.....  เอ๋า แล้วก่าเบอพี่สามแกไม่บอกว่าแกยังเพื่อนเป็นผู้คุมนะ  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191047 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:48:55 PM »

พี่สามมีทริปสองบ้างไหมอ่ะ  แบบว่ามานอนเท่ไหนก่อนก็ได้สักสองคืน แล้วพี่สามค่อยไปแร่ดที่ประจวบอีกสามคืนนะ ผมจะได้ย่องไปนอนโย๋แค่ ๆ พี่สามในสองคืนแรกนะ Grin

หรือข้าพเจ้าไปแล้วหลบก่อนหว๋าก่าพันนั้น ไม่ต้องวางแผนมากแรง Cheesy

แต่เดี๋ยวต้องหารถมอดก่อน เจ้าเตารีดมันไปเข้าสปา จะออกมาก็โน้นเปิดเทอมโน้นแหละ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191048 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:49:49 PM »

ไม่ลองกำหนดช่วงวันเวลาก่อนเหรอพี่สามว่าอีไปต่อใด แล้วค่อยขายยาว่าอีไหน พันนั้นน่าว่าได้เร็วหว๋าห้าน Grin

เอาช่วงปิดเทอมนี่แหละครับ วางใว้กว้างๆ ใครไม่ไปไม่มีบ่น แต่ต้องลากสี่พี่น้องไปด้วย จะเป็นคอหรือไข่ฉวยได้ลากเพ

งั้นลงมือมัดมือชกเลยครับพี่สาม  เพราะหลังปิดเทอมน่าว่าคงจะภารกิจโน้นนี้นั้นกันเพียบเลย เอาตอนปิดเทอมนี่แหละลงตัว  Cool

มัดมือชกลำบากใจครับ เพราะกะจะนอนซักสามคืน ความพร้อมความสะดวกต่างคนต่างมีไม่เหมือนกัน

ครั้นจะไปพร้อม กลับไม่พร้อมกัน คนอยู่ต่อก็เหงา จึงเพียงเสนอสถาณที่ใว้เล่นๆคร่าวๆ ขายยาไปเรื่อยๆ เผื่อจะมีคนสนใจร่วมเส้นทางด้วยกัน

เช่นนั้นจึงยังไม่ได้กำหนดเวลาชัดเจนลงไป ลำพังครอบครัวผมนั้น ต้องการไปแน่นอนแล้วครับ

หากมีผู้ร่วมเส้นทาง ก็ค่อยหา เวลาที่ลงตัวกันอีกทีครับ

หากเป็นสักสองคืนน่าจะมีแนวร่วมเยอะนาพี่สาม Grin

ตกลงกันได้ก็ ว.13 มาบอกด้วยว่าไปวันไหน ถ้าไม่ติดภาระกิจ จะตามไปในทันใด ลงรถไฟที่ปราณแล้วมารับด้วย ... โชคดี  Cool Cool Cool

สถานีใกล้ที่สุดน่าจะเป็นประจวบครับพี่ใหญ่ ห่างที่พักนี๊ดดดดเดียวครับ Grin

งั้นก็ประจวบฯ ...  โชคดี  Cool Cool Cool

งั้นผมมอดรถไควพี่ใหญ่ไปด้วยนะครับ Grin
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #191049 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:53:41 PM »

หรือข้าพเจ้าไปแล้วหลบก่อนหว๋าก่าพันนั้น ไม่ต้องวางแผนมากแรง Cheesy

แต่เดี๋ยวต้องหารถมอดก่อน เจ้าเตารีดมันไปเข้าสปา จะออกมาก็โน้นเปิดเทอมโน้นแหละ  Grin

รถถีบดีหวานิ.... Grin

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #191050 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:56:22 PM »

ไม่ลองกำหนดช่วงวันเวลาก่อนเหรอพี่สามว่าอีไปต่อใด แล้วค่อยขายยาว่าอีไหน พันนั้นน่าว่าได้เร็วหว๋าห้าน Grin

เอาช่วงปิดเทอมนี่แหละครับ วางใว้กว้างๆ ใครไม่ไปไม่มีบ่น แต่ต้องลากสี่พี่น้องไปด้วย จะเป็นคอหรือไข่ฉวยได้ลากเพ

งั้นลงมือมัดมือชกเลยครับพี่สาม  เพราะหลังปิดเทอมน่าว่าคงจะภารกิจโน้นนี้นั้นกันเพียบเลย เอาตอนปิดเทอมนี่แหละลงตัว  Cool

มัดมือชกลำบากใจครับ เพราะกะจะนอนซักสามคืน ความพร้อมความสะดวกต่างคนต่างมีไม่เหมือนกัน

ครั้นจะไปพร้อม กลับไม่พร้อมกัน คนอยู่ต่อก็เหงา จึงเพียงเสนอสถาณที่ใว้เล่นๆคร่าวๆ ขายยาไปเรื่อยๆ เผื่อจะมีคนสนใจร่วมเส้นทางด้วยกัน

เช่นนั้นจึงยังไม่ได้กำหนดเวลาชัดเจนลงไป ลำพังครอบครัวผมนั้น ต้องการไปแน่นอนแล้วครับ

หากมีผู้ร่วมเส้นทาง ก็ค่อยหา เวลาที่ลงตัวกันอีกทีครับ

หากเป็นสักสองคืนน่าจะมีแนวร่วมเยอะนาพี่สาม Grin

ตกลงกันได้ก็ ว.13 มาบอกด้วยว่าไปวันไหน ถ้าไม่ติดภาระกิจ จะตามไปในทันใด ลงรถไฟที่ปราณแล้วมารับด้วย ... โชคดี  Cool Cool Cool

สถานีใกล้ที่สุดน่าจะเป็นประจวบครับพี่ใหญ่ ห่างที่พักนี๊ดดดดเดียวครับ Grin

งั้นก็ประจวบฯ ...  โชคดี  Cool Cool Cool

งั้นผมมอดรถไควพี่ใหญ่ไปด้วยนะครับ Grin

ไปรรไควจริงสนใจเป็นที่สุด....คอยที่สถานีนครศรีธรรมราชเน้ออออออ Grin หลงรัก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #191051 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:01:18 PM »

tum610
===========================

เดี๋ยวออกรึป่าว  ป๋านัดน้องๆไว้ให้แล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #191052 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:06:13 PM »

คีบอร์ดยุคอวกาศ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #191053 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:08:37 PM »

tum610
===========================

เดี๋ยวออกรึป่าว  ป๋านัดน้องๆไว้ให้แล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ออกครับ....ไม่ค่อยบาย....ปวดหัวตุ๊บตั๊บครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวเจอแอร์ เดี๋ยวเจอแดด..... อ๋อย

พี่เข้มสั่งไว้ ช่วงนี้ให้เก็บตัว ห้ามไม่สบายจนถึงวันเสาร์หน้า...  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2010, 08:10:43 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #191054 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:09:20 PM »

คีบอร์ดยุคอวกาศ  Grin

Shocked   สุโค่ย...   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 12734 12735 12736 [12737] 12738 12739 12740 ... 35779
  พิมพ์