เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25450866 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1530 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 06:53:31 AM »

เรียนชาวเสื้อแดง 25 นี้ คงไม่ได้เดินทางแล้วเนื่องจากสภาวการณ์ปักษ์ใต้ไม่อำนวย ฝนตกถนนชำรุด อันตราย
อีก 1 สัปดาห์คงอยู่ในระยะปรับปรุง ถนนหนทาง สภาพอากาศคงไม่เอื้ออำนวยนัก ขอเป็นโอกาสต่อไปนะครับ

เป็นแบบนี้แล้วรถเล็กจะผ่านได้เหรอครับ 

บางโพ 5
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1531 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 07:26:22 AM »

สมาชิกชาวหาดใหญ่และใกล้เคียงช่วยรายงานสถานการณ์หน่อยครับถ้ายังเข้าบอร์ดได้ เพราะได้ข่าวว่ากว่าครึ่งเมืองตอนนี้โดนสั่งให้ตัดกระแสไฟฟ้าไปแล้วเพราะน้ำท่วมสูงมาก ที่จอดรถตามห้าง ในค่าย และโรงแรม เต็มหมดแล้ว  ที่เหลือนี้ไม่ทันก็ต้องยอมรับชะตากรรมจอดให้น้ำท่วมไปครับ  ขอให้กำลังใจทุกๆท่านด้วยครับ  ที่ทราบข่าวมาคร่าวๆแค่นี้  ณ วินาที่นี้ฝนยังกระหน่ำเทลงมาอย่างไม่ลืมหูลืมตา  ได้ยินจากเสียงโทรศัพท์   Tongue

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1532 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 07:47:37 AM »

เรียนชาวเสื้อแดง 25 นี้ คงไม่ได้เดินทางแล้วเนื่องจากสภาวการณ์ปักษ์ใต้ไม่อำนวย ฝนตกถนนชำรุด อันตราย
อีก 1 สัปดาห์คงอยู่ในระยะปรับปรุง ถนนหนทาง สภาพอากาศคงไม่เอื้ออำนวยนัก ขอเป็นโอกาสต่อไปนะครับ
เป็นแบบนี้แล้วรถเล็กจะผ่านได้เหรอครับ

ตอนนี้ที่ตรังช่วงโรงแรมเรือ(เอ็มพี)-ตรังพลาซ่า น้ำท่วมสูง รถเล็กไม่สามารถผ่านไปในตัวเมือง-ตลาดได้แล้ว
ส่วนพัทลุง-หาดใหญ่ ฝนยังคงตกหนักน้ำท่วมขังหลายพื้นที่ โดยเฉพาะหาดใหญ่น้ำท่วมหมดแล้ว มากบ้างน้อยบ้าง
แล้วแต่พื้นที่ ยกเว้นถนนกาญจนวนิชช่วง ม.สงขลานครินทร์-เขาตังกวน ที่ยังสบายเพราะอยู่ที่สูง

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1533 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 07:53:01 AM »

ตอนนี้ที่ตรังช่วงโรงแรมเรือ(เอ็มพี)-ตรังพลาซ่า น้ำท่วมสูง รถเล็กไม่สามารถผ่านไปในตัวเมือง-ตลาดได้แล้ว
ส่วนพัทลุง-หาดใหญ่ ฝนยังคงตกหนักน้ำท่วมขังหลายพื้นที่ โดยเฉพาะหาดใหญ่น้ำท่วมหมดแล้ว มากบ้างน้อยบ้าง
แล้วแต่พื้นที่ ยกเว้นถนนกาญจนวนิชช่วง ม.สงขลานครินทร์-เขาตังกวน ที่ยังสบายเพราะอยู่ที่สูง

ที่ตรังใกล้บ้านเลยครับพี่  ตะกี้เป็นห่วงโทรไปที่บ้าน ไม่มีคนรับสาย  ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรกันบ้าง หรือว่าวันอาทิตย์ยังไม่ตื่นนอนกัน  แต่บ้านคุณยาย ได้ข่าวว่าเตรียมจะเอาเรือลงขี่แทนรถกันแล้วครับ  (อยู่ใกล้แม่น้ำตรัง)  ที่ท่วมผมคิดว่าเพราะน้ำระบายไม่ทัน  ฝนตกน้ำมาใหม่ ของเก่าก็ยังไม่ลงสู่ทะเล เลยดันกันไปดันกันมา ถ้าฝนหยุดสักสองวัน  คงกลับคืนสู่สภาพการณ์ปกติครับ  เป็นห่วงว่า  หลังจากน้ำลดแล้ว  กว่าจะกลับคืนสู่สภาพปกติ คงใช้เวลาฟื้นฟูมิใช่น้อย  มีขยะที่มาจากน้ำท่วมและเกิดความเสียหายจากน้ำท่วมกันเกลื่อนเมือง

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1534 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 03:27:16 PM »

ตั้งแต่เช้าโลตัสหน้า มอ. คนเยอะมากๆ เพราะหนีน้ำจากในเมืองมาซื้อเสบียงไปตุนกันอุตุฯรายงานอีก 4-5 วันมีพายุลูกใหม่เข้าทางใต้อีก โอ๊ะโอ .... แย่แล้วละ อีกอย่างใครอยู่ในวงการเกี่ยวข้องกับการรักษาความปลอดภัย อยากให้เพิ่มกำลังเจ้าหน้าที่ดูแลความเรียบร้อยสังเกตุการณ์พวกก่อความไม่สงบที่จะทำการที่โลตัสด้วย มันเสี่ยงอยู่ เพราะห้างอื่นเช่นคาร์ฟูที่เคยถูบอมบ์น้ำท่วมเรียบร้อยโรงเรียนหาดใหญ่ไปแล้ว ไม่อยากให้เกิดเหตุร้ายซ้ำซากอีก คนเยอะน่าลงมือ

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1535 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 03:31:41 PM »

ระวังมิจฉาชีพด้วยครับ  เกิดภัยพิบัติแบบนี้ทำมาหากินสุจริตค่อนข้างลำบาก อาจจะมีคนคิดสั้นๆได้ครับ  เงินต้องใช้จ่ายทุกวันแต่หาไม่ได้   เหตุลักขโมย ปล้นชิงวิ่งราว(ด้วยเรือมั๊ง)  คงจะเพิ่มมากขึ้น น่าเห็นใจครับ เคยโดนท่วมเหมือนกัน 

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1536 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 03:37:21 PM »

ตาโจช่วย ว.ไปบอกครูเบิ้ลหน่อย ให้ครูแกพายเรือไปแจ้ง ผบภ 9 เพิ่มกำลังดูแลกันด้วย

โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1537 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:12:43 PM »

ตาโจช่วย ว.ไปบอกครูเบิ้ลหน่อย ให้ครูแกพายเรือไปแจ้ง ผบภ 9 เพิ่มกำลังดูแลกันด้วย

แบบนี้น้ำท่วมพายเรือจะมีโจรใต้โปรยเรือใบน้ำหรือเปล่าครับ ตกใจ ตกใจ

บางโพ 5
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1538 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:21:03 PM »

สมาชิกชาวหาดใหญ่และใกล้เคียงช่วยรายงานสถานการณ์หน่อยครับถ้ายังเข้าบอร์ดได้ เพราะได้ข่าวว่ากว่าครึ่งเมืองตอนนี้โดนสั่งให้ตัดกระแสไฟฟ้าไปแล้วเพราะน้ำท่วมสูงมาก ที่จอดรถตามห้าง ในค่าย และโรงแรม เต็มหมดแล้ว ที่เหลือนี้ไม่ทันก็ต้องยอมรับชะตากรรมจอดให้น้ำท่วมไปครับ ขอให้กำลังใจทุกๆท่านด้วยครับ ที่ทราบข่าวมาคร่าวๆแค่นี้ ณ วินาที่นี้ฝนยังกระหน่ำเทลงมาอย่างไม่ลืมหูลืมตา ได้ยินจากเสียงโทรศัพท์ Tongue

นายโจพี่กลับมาถึงหาดใหญ่แล้วนะ ถึงเมื่อเช้า (8.00 น.)  เดินลุยน้ำมาจากสถานีรถไฟ มา ม.อ. เพราะหาดใหญ่น้ำท่วม รถเข้าไปรับไม่ได้ ตอนแรกกะจะมาเครื่องบินพร้อมพี่ ๆ แต่ติดที่เจ้าม้าแก่ในกระเป๋า ที่เอกสารยังไม่เรียบร้อย เลยต้องนั่งรถไฟมา .. เมื่อเช้าลุยน้ำท่วมมาลึกสุดก็แถวถนน 30 เมตร, หน้า ร.ร. อุดม หน้าเจ้าพระยา 4 หรือถนนสายโลกีย์ ประมาณ 0.5 เมตร  น้ำน่าจะลดลงแล้วถ้าตอนบ่ายฝนไม่ตกมาอีก ตอนนี้ตก ๆ หยุด ๆ ไม่แน่นอน  นำขึ้นอีกแล้ว ในตัวเมืองน้ำยังไม่เท่าไหร่ แต่แถวควนลังบางจุดมิดหลังคาแล้ว ... ที่ ม.อ. โลตัส บนถนน รถจอดเต็มหมดแล้ว บรรยากาศคล้าย พ.ย. 43  ตกใจ

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1539 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:22:54 PM »

ดูข้อมูลได้ที่

http://www.hatyaicity.com/

Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1540 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:27:02 PM »

เดินลุยน้ำจากสถานีรถไฟมา มอ.   ตกใจ ตกใจ   นับถือครับ  ขอบพระคุณมากครับพี่  เจอกันๆ

บางโพ 5
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1541 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:29:42 PM »

ที่บ้านผมน้ำไม่ท่วมครับ (อยู่บนควน) แต่ไม่มีเสบียง ตอนนี้มาอยู่ที่ ม.อ. เตรียมพร้อมเผื่อมีใครเรียกใช้  ... Grin

ส่วนพี่เอก ตอนนี้อยู่ปากพนัง สบายดี แต่มาไม่ได้ .... 

ครูเบิ้ลอยู่ทางนราน่าจะหนักกว่า..... ตกใจ

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1542 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:38:24 PM »

... ประมาณ 3 กม. กว่า ๆ  Grin  น่าโมโห  Angryพวกรถกระบะที่ไปดูน้ำบางคัน ขับรถเร็ว น้ำกระเด็นเปียกหมด ชาวบ้านก็ด่ามันทำให้น้ำกระเพื่อมเข้าบ้านเขาด้วย มีแค่กระสอบทรายกั้นน้ำก็ปริ่ม ๆ อยู้แล้ว  Cry

Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1543 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:39:22 PM »

วันนี้พอมีเวลามาดูเน็ท คิดถึงพี่น้องทุกท่านครับ ขอแสดงความเสียใจกับพี่อู๊ดด้วยครับ ขอให้หายไวๆครับพี่
ตอนนี้ติดน้ำท่วมอยู่ปัตตานีครับ ไปไหนไม่ได้ แล้วจะพยายามหาเวลาเข้ามาทักทายบ่อยๆครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #1544 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2005, 04:40:23 PM »

เหอๆ  อัพเดทล่าสุดเพื่อนจากปัตตานีขับรถมาดับอยู่ที่กลางเมืองหาดใหญ่  ตกใจ ตกใจ ออกไม่ได้   ตอนนี้โทรศัพท์มาหาให้ติดต่อทีมงานให้หน่อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   

บางโพ 5
หน้า: 1 ... 100 101 102 [103] 104 105 106 ... 35779
  พิมพ์