เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:18:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12904 12905 12906 [12907] 12908 12909 12910 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505801 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #193590 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:22:10 PM »

อยู่แค่ๆน่าไปฉลองแก้นอต่อนะเห็นว่ายังหลายขวดเหลย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มาต่ะ พี่เข้มเตรียมแกะนิวซีแลนด์ไว้แล้วนุ... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193591 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:24:22 PM »

อิ ๆ

หัวเราะมีเลศนัย
 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไม่มีไรครับ.......หัวเราะว่าเบียร์เหลืออีกเพรียบ  เย็นนี้ประสานเจ้าบ้านเรียบร้อยแล้ว  ทำทีเข้าไปเอาค่าเวที  อิ ๆ ๆๆๆ          คิก คิก คิก คิก คิก คิกเสร็จโจร

ไปด้วย....จะเข้าไปเก็บค่าอาหารครับ...  Grin   คิก คิก   น้ำลายหก

รุมเจ้าบ้าน ให้นอนหมอบอีกซักครั้ง..... Grin

ผมลืมห่อใบจากยาเส้นเอาไว้ที่บ้านลุงเข้ม   วันนั้น หยิบไฟแช็กแกติดมือมาด้วย ต้องเอาไปคืน....

งั้นผมตามไปด้วยจะไปนั่งแลปลาคร๊าฟในบ่อปลา คิก คิก คิก คิก

ตาบิ๊กหาเรื่องแระ... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #193592 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:28:07 PM »

ผ่านแล้วอย่างเป็นทางการ

ดีใจด้วยครับ น้าดุน

ขอบคุณครับน้าซับพ่อมันเมาฉลองตั้งแต่ยังไม่เป็นทางการนุ๊

ทำความแปลกใจให้ผมครัน...
ตะแรก นึกว่าเป็นลูกบ๋าว...

ตกลงเป็นลูกสาว...

ยินดีเต็มที่กะน้าดุนครับ....วิศวกรหญิงอยู่ไม่ใกลแล้วครับ.... Cheesy
ลูกพ่อจริง ๆ   เยี่ยม

ถ้ามันเอาถ่านก็หายห่วงครับพี่ตุ้มเพราะเท่ากับตีตั๋วใบเดียวจบถึงวิดวะ หรือ โท หรือ ด็อก หรือไป อาเค่นมหาลัยเยอรมันดังด้านวิดวะไฟฟ้า
ไอ้ตัวเล็กลูกชายครับกำลังหาทางดึงมาแนวๆนี้ครับไปบอกให้มันชอบไม่ได้มันชอบหาว่าบังคับเด็กสมัยนี้หัวรุนแรงอัตตาสูง
ต้องหลอกล่อครับ

สมัยผมไม่ต้องให้บอก ไปสมัครเอง สอบเอง เรียนเอง เฮ้อ พ่อลูกประคุณทูนหัว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193593 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:28:22 PM »

ลีลาท่านสีปาด จับหญิงตรีนเปล่า ท้ายที่สุดก็.........แห้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้องๆบอก พี่หลบไปใส่เกือกก่อนดีมั๊ย ขำก๊าก ขำก๊าก

มันยังสงสัย ว่าทำไมจีบไม่ติด   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 01:30:05 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #193594 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:30:24 PM »

ถ้าเดินไปแถวเตาย่างใครทำถ่านไฟหล่นลงสักทีนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193595 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:30:50 PM »

ลีลาท่านสีปาด จับหญิงตรีนเปล่า ท้ายที่สุดก็.........แห้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้องๆบอก พี่หลบไปใส่เกือกก่อนดีมั๊ย ขำก๊าก ขำก๊าก

มันยังสงสัย ว่าทำไมจีบไม่ติด 

ก๊ากกกกก

กรู๊ว์ว์ว์

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #193596 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:36:24 PM »

M4 ของป๋ายิงหรอยหยับชอบหล่าว น่าว่าได้เสีบเบี้ยเซ้อ 10/22 หล่าว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193597 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:37:18 PM »

ผ่านแล้วอย่างเป็นทางการ

ดีใจด้วยครับ น้าดุน

ขอบคุณครับน้าซับพ่อมันเมาฉลองตั้งแต่ยังไม่เป็นทางการนุ๊

ทำความแปลกใจให้ผมครัน...
ตะแรก นึกว่าเป็นลูกบ๋าว...

ตกลงเป็นลูกสาว...

ยินดีเต็มที่กะน้าดุนครับ....วิศวกรหญิงอยู่ไม่ใกลแล้วครับ.... Cheesy
ลูกพ่อจริง ๆ   เยี่ยม

ถ้ามันเอาถ่านก็หายห่วงครับพี่ตุ้มเพราะเท่ากับตีตั๋วใบเดียวจบถึงวิดวะ หรือ โท หรือ ด็อก หรือไป อาเค่นมหาลัยเยอรมันดังด้านวิดวะไฟฟ้า
ไอ้ตัวเล็กลูกชายครับกำลังหาทางดึงมาแนวๆนี้ครับไปบอกให้มันชอบไม่ได้มันชอบหาว่าบังคับเด็กสมัยนี้หัวรุนแรงอัตตาสูง
ต้องหลอกล่อครับ

สมัยผมไม่ต้องให้บอก ไปสมัครเอง สอบเอง เรียนเอง เฮ้อ พ่อลูกประคุณทูนหัว

ตัวผมเอง...ต้องยอมเรียนกลับถอยหลังไปหน่อยนึงครับ...
....เข้าเรียน ญว. ตามที่พ่อเค้าอยากให้เรียนไปทางบริหาร...
ยึดแนวทางเดียวกับ นายสมภพ อนุราช...เป็นต้นแบบ (พ่อใครหว่า....  คิก คิก และเป็นน้าใครฟะ... )

เรียนจบ   สอบเข้ามอ.    
            พร้อม ๆ กันกับไปสอบเข้า ว.เทคนิคหาดใหญ่

สุดท้าย มอ.สอบไม่ได้...(ก็ตรูไม่ชอบนี่หว่า)
          แต่ได้เข้า เทคนิคหาดใหญ่ สมใจเรา...
          คราวนี้ลุยโลด...ได้อย่างที่ชอบ... Grin
          แต่พ่อก็ไม่ว่าอะไรครับ.... Cheesy

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #193598 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:37:25 PM »

พี่น้องครับ อันใหนละเว้นได้ ละเว้นมั่ง น๊ะครับ ถ้าหากว่า อยากจะเห็นผมโลดแล่น ในเวทีนี้ อีก

อุส่าห์รักษา ชื่อเสียมานาน มาเสียหมาเอางานนี้เอง ยอม เลย

แก้ตัวให้ฟังก็ได้ว่า มันอัดอั้นเครียตมาหลายวัน หลายๆอย่าง มันไม่ลงตัว ไม่พอดี

มาแต่เที่ยง ข้าวเที่ยง ไม่ได้กิน

พอเย็นมาก่อไฟ ย่างของ ทั้งฟันไฟ ทั้งกลิ่นอาหาร ประดังเข้าไป ทำให้กิน อะไรแทบไม่ได้

แต่พอพวกเราเริ่มเข้าที่ เข้าทาง ผมเห็นแล้วว่า ทุกคนสนุก ความกังวลของผม ก็มลายหายไป

เลยตามน้ำซ๊ะเต็มคราบ ผลดังที่เห็น

แต่ไม่ขอหลักฐาน น๊ะครับ อิๆ มันคงทำใจลำบากอยู่ เอาเป็นว่า พวกเรา เห็น ทราบตามที่เห็น ก็แล้วกัน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193599 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:38:45 PM »

M4 ของป๋ายิงหรอยหยับชอบหล่าว น่าว่าได้เสีบเบี้ยเซ้อ 10/22 หล่าว

เท่มั่ก.....

...ลุยเลยครับ....ของแต่งอ้อร้อมีให้เสียเบี้ยเยอะดีครับ... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193600 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:41:56 PM »

พี่น้องครับ อันใหนละเว้นได้ ละเว้นมั่ง น๊ะครับ ถ้าหากว่า อยากจะเห็นผมโลดแล่น ในเวทีนี้ อีก

อุส่าห์รักษา ชื่อเสียมานาน มาเสียหมาเอางานนี้เอง ยอม เลย

แก้ตัวให้ฟังก็ได้ว่า มันอัดอั้นเครียตมาหลายวัน หลายๆอย่าง มันไม่ลงตัว ไม่พอดี

มาแต่เที่ยง ข้าวเที่ยง ไม่ได้กิน

พอเย็นมาก่อไฟ ย่างของ ทั้งฟันไฟ ทั้งกลิ่นอาหาร ประดังเข้าไป ทำให้กิน อะไรแทบไม่ได้

แต่พอพวกเราเริ่มเข้าที่ เข้าทาง ผมเห็นแล้วว่า ทุกคนสนุก ความกังวลของผม ก็มลายหายไป

เลยตามน้ำซ๊ะเต็มคราบ ผลดังที่เห็น

แต่ไม่ขอหลักฐาน น๊ะครับ อิๆ มันคงทำใจลำบากอยู่ เอาเป็นว่า พวกเรา เห็น ทราบตามที่เห็น ก็แล้วกัน อิๆ

ผมก็ดีใจที่เห็นพี่เข้ม หัวเราะได้เต็มหน้า ยิ้มได้เต็มปากในค่ำคืนนั้นครับ....
...เป็นกำลังใจให้พี่เข้มครับ....

เดี๋ยววันนี้พวกเราจะแห่ยกโขยงไปให้กำลังใจพี่เข้มถึงบ้านเลยนะครับ.... Grin   น้ำลายหก

ปล.เห็นดูจัง เห็นตอนเช้าตื่นขึ้นมาแอบไปนั่งอ้วก... คิก คิก
               แต่ยังปากแข็ง  หกใส่กาแฟว่าเป็นตัวการ.... บู่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #193601 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:44:24 PM »

ปล.เบียร์ ยังมีเหลือครับ

แต่ผมขอสงวลสิทธิ์ ที่จะเก็บใว้ น๊ะครับ คือว่าเมื่อคืน ได้ได้อนุญาต ให้นักเลงเข้ามาเอาแล้ว แต่ไม่มีใครมา

ผมเพิ่งมาคิดได้ว่า จะเอาใว้ เนื่องในโอกาส ที่เราจะไปร่วมบริจากเงิน ที่เหลือจากการจัดงานครั้งนี้ จะได้นัดวันเวลากันอีกทีหนึ่ง

เอาแบบนี้ดีหรือเปล่าครับ

ให้โอกาส น้าวัฒน์ ที่มาไม่ได้ ลุงแพะป่า ที่ไม่ได้มา ด้วย

ถามว่า จำนวนเบียร์ ที่เหลืออยู่ หากน้าวัฒน์ ลุงแพะป่ามา ก็น่าจะพอดี อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193602 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:50:57 PM »

ผมก็ดีใจที่เห็นพี่เข้ม หัวเราะได้เต็มหน้า ยิ้มได้เต็มปากในค่ำคืนนั้นครับ....
...เป็นกำลังใจให้พี่เข้มครับ....

เดี๋ยววันนี้พวกเราจะแห่ยกโขยงไปให้กำลังใจพี่เข้มถึงบ้านเลยนะครับ.... Grin   น้ำลายหก

ปล.เห็นดูจัง เห็นตอนเช้าตื่นขึ้นมาแอบไปนั่งอ้วก... คิก คิก
               แต่ยังปากแข็ง  หกใส่กาแฟว่าเป็นตัวการ.... บู่

หลังจบงาน มีข้อสรุปอีกอย่าง ว่าหากมี ลุงตุ้ม ลุงเข้มและลุงหรอย เราจะได้ คณะลุงที่มีสรรพคุณ เป็นลุงครอบจักรวาล

กราบขอบพระคุณทุกหยาดเหงื่อครับ ลุงครอบจักรวาล   ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193603 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:52:01 PM »

ปล.เบียร์ ยังมีเหลือครับ

แต่ผมขอสงวลสิทธิ์ ที่จะเก็บใว้ น๊ะครับ คือว่าเมื่อคืน ได้ได้อนุญาต ให้นักเลงเข้ามาเอาแล้ว แต่ไม่มีใครมา

ผมเพิ่งมาคิดได้ว่า จะเอาใว้ เนื่องในโอกาส ที่เราจะไปร่วมบริจากเงิน ที่เหลือจากการจัดงานครั้งนี้ จะได้นัดวันเวลากันอีกทีหนึ่ง

เอาแบบนี้ดีหรือเปล่าครับ

ให้โอกาส น้าวัฒน์ ที่มาไม่ได้ ลุงแพะป่า ที่ไม่ได้มา ด้วย

ถามว่า จำนวนเบียร์ ที่เหลืออยู่ หากน้าวัฒน์ ลุงแพะป่ามา ก็น่าจะพอดี อิๆ

เห็นดูน้าหลวงจังคืนนั้น... บู่

แกมาขอดูนาฬิกา เพื่อดูเวลา...ว่ากี่โมงแล้ว...
พอทราบเวลาก็ตาเหลือก..

เพราะแค่สองทุ่มครึ่งเอง....เบียร์ที่เตรียมไว้...เดินทางหมดไปครึ่งนึงแล้ว...
กังวลว่าจะพอให้สมาชิกได้ดื่มกินกันจนงานเลิกหรือปล่าว...

แต่ในที่สุด ก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี... Cheesy  Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #193604 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:53:44 PM »

หลังจบงาน มีข้อสรุปอีกอย่าง ว่าหากมี ลุงตุ้ม ลุงเข้มและลุงหรอย เราจะได้ คณะลุงที่มีสรรพคุณ เป็นลุงครอบจักรวาล

กราบขอบพระคุณทุกหยาดเหงื่อครับ ลุงครอบจักรวาล   ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณทุก ๆ คนครับ...
ทั้งคณะผู้ทำงาน  และผู้เข้าร่วมงานทุกท่าน....

หากขาดอย่างใดอย่างนึง....งานก็ไม่สามารถกำเนิดขึ้นมาได้แบบนี้ครับ..... Grin

และที่สำคัญ ได้หายเหนื่อย เมื่อเห็น รอยยิ้ม รอยหัวเราะ เปรอะเปื้อนบนใบหน้าอันมีความสุขของทุกคน
ที่อยู่ในงาน ณ คืนนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 01:55:15 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 12904 12905 12906 [12907] 12908 12909 12910 ... 35779
  พิมพ์