เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:18:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12908 12909 12910 [12911] 12912 12913 12914 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505718 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #193650 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:52:07 PM »

เอ้า หลายรอบเหรอก็มันมีรอบแรกข้อเขียน รอบสองสัมภาษณ์

รอบสามพ่อมันรู้ว่าได้เลยแขบไปเมาเพราะความบายใจ แต่มันจะเรียนจบหรือเปล่ายังต้องลุ้นต่อ

เพราะมันออกจะเก ตอน ม.3 จน ผอ โรงเรียน รอง ผอ ฝายปกครอง เรียกผมไปพบเพื่อยืนยันว่ามันจะเรียนต่อที่เดิมไม๊

รายชื่อมันอยู่ในช่องที่เขียนว่า ความประพฤติไม่เหมาะสมสำหรับนักเรียนประจำ

ไปนั่งให้ ผอ รอง ผอ ด่าสองรอบแค้นใจมากๆ ตอนขอคืนสิทธ์เรียนที่เดิมให้ลูกผม

พอบอกชื่อ ผอ พูดมาเลย อ๋อ ไอ้ตระกูลเขาทอง เหรอจำได้แล้ว กลุ่มตัวแสบนี่

ม.3 ได้เกรดเท่าไหร่ ผมบอก 2.4 ครับ ผอ บอก จะเรียนต่อที่นี่เหรอ ไม่รอดหรอก

ครูหลายคนที่นี่มีอคติกับลูกคนโตผมมาก จน คนเล็กเข้ามาพวกบรรดาครูก็เริ่มตั้งข้อรังเกียจทั้งที่ไอ้ตัวเล็กเด็ดเรียนเรียบร้อยจบ ม1. ด้วยเกรด 3.57

เด็กบอกว่าไม่เอาแล้วขอย้ายกลับโรงเรียนชายประจำจังหวัดที่เคยสอบได้ ผมก็โอเค เพราะเหม็นหน้าครูที่เก่าเต็มทนแล้ว

มันแกล้งขนาด คะแนน ความประพฤติ ก่อนปิดเทอมถูกหักไป 30 คะแนนพอเปิดเทอมมากลายเป็น 50 คะแนนไปได้ไงต้องโดนส่งตัวเข้าค่าย

ผมโทรไปโวยวายหลักฐานการหักคะแนนก็ไม่มีไม่ส่งใบแจ้งหักคะแนนอะไรมาให้ผมเซ็นเลยทั้งที่ปกติผู้ปกครองต้องเซ็น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193651 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:52:19 PM »

ผบ. ถามผม ว่า คนที่อยู่บนเวทีนานสุดคืนนั้น เป็นใคร ......  คิก คิก

ผมตอบว่า นอกจากคนคุมคาราโอเกะแล้ว ก็น่าจะเป็นจ่าแผ้ว หรือว่า ป้านุชสุดสวย นอกนั้นไม่รู้จัก

ผบ.บอกว่า งั้นถ้าแลรูปถ่ายต่ะ ว่ามีอยู่อีกคน ติดทุกช็อต อยู่ทุกซีน เฝ้าเวทีตลอด....

ผมมานึก ๆ แล  เออ จริงนี่หว่า    ขนาดคลิป หลวงพ่อคูณ ยังติดมาด้วยเลย

อ๋อย

เตยหอม.. ขำก๊าก
อ้าวนึกว่าลูกสาวใคร น่ารักจังหู  ขำก๊าก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193652 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:58:30 PM »

ไหว้รูปร้อนๆมาแล้วจ้า.....เอาวันละนิดนะครับ  Grin

เชฟตุ้ม กุ๊กใหญ่เหนื่อยที่สุด  เยี่ยม

พี่ตุ้มตอนแต่งตัวธรรมดาดูดีมาก  แต่ตอนแปลงร่างเป็นเจสันใส่หน้ากาก น่ากลัวเหมือนพวกโรคจิตจริงๆเลย  คิก คิก
gungod1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 54

เฮฮา เฮฮา

« ตอบ #193653 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:00:54 PM »

ป้านุชกล้าโทรมาขอ
เอาจัดให้

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193654 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:02:14 PM »

เอ้า หลายรอบเหรอก็มันมีรอบแรกข้อเขียน รอบสองสัมภาษณ์

รอบสามพ่อมันรู้ว่าได้เลยแขบไปเมาเพราะความบายใจ แต่มันจะเรียนจบหรือเปล่ายังต้องลุ้นต่อ

เพราะมันออกจะเก ตอน ม.3 จน ผอ โรงเรียน รอง ผอ ฝายปกครอง เรียกผมไปพบเพื่อยืนยันว่ามันจะเรียนต่อที่เดิมไม๊

รายชื่อมันอยู่ในช่องที่เขียนว่า ความประพฤติไม่เหมาะสมสำหรับนักเรียนประจำ

ไปนั่งให้ ผอ รอง ผอ ด่าสองรอบแค้นใจมากๆ ตอนขอคืนสิทธ์เรียนที่เดิมให้ลูกผม

พอบอกชื่อ ผอ พูดมาเลย อ๋อ ไอ้ตระกูลเขาทอง เหรอจำได้แล้ว กลุ่มตัวแสบนี่

ม.3 ได้เกรดเท่าไหร่ ผมบอก 2.4 ครับ ผอ บอก จะเรียนต่อที่นี่เหรอ ไม่รอดหรอก

ครูหลายคนที่นี่มีอคติกับลูกคนโตผมมาก จน คนเล็กเข้ามาพวกบรรดาครูก็เริ่มตั้งข้อรังเกียจทั้งที่ไอ้ตัวเล็กเด็ดเรียนเรียบร้อยจบ ม1. ด้วยเกรด 3.57

เด็กบอกว่าไม่เอาแล้วขอย้ายกลับโรงเรียนชายประจำจังหวัดที่เคยสอบได้ ผมก็โอเค เพราะเหม็นหน้าครูที่เก่าเต็มทนแล้ว

มันแกล้งขนาด คะแนน ความประพฤติ ก่อนปิดเทอมถูกหักไป 30 คะแนนพอเปิดเทอมมากลายเป็น 50 คะแนนไปได้ไงต้องโดนส่งตัวเข้าค่าย

ผมโทรไปโวยวายหลักฐานการหักคะแนนก็ไม่มีไม่ส่งใบแจ้งหักคะแนนอะไรมาให้ผมเซ็นเลยทั้งที่ปกติผู้ปกครองต้องเซ็น
ช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อก็ยังงี้แหละ แต่เด็กเขามีลูกฮึดยิ่งมีคนแอนตี้มากเด็กยิ่งอยากจะพิสูจน์ตัวเขาว่าเขาก็เก่ง เชื่อว่าเรียนจบได้ครับ  Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #193655 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:03:13 PM »

ของเราก็ไม่อยากอิโม้ อ.1 ครูให้มาได้ยังไง ตั้ง 95เปอรเซนต์ อิๆ

วันนี้ โรงเรียนเปิดแระ ภาคฤดูร้อน วันแรก ร้องกันกระจอ งอแฮ ของเราไปส่งใว้ ตอนเช้ายังไม่ร้อง แต่กลับมาแล้ว จะร้องหรือเปล่า ไม่รู้ เดี๋ยวต้องไปรับกลับแระ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193656 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:03:30 PM »

เอาจัดให้

สวัสดีครับพี่ เจ้าลูกชายเขาดีใจใหญ่ ลุงทำดาบลูกโป่งให้  Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #193657 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:05:20 PM »

ไหว้รูปร้อนๆมาแล้วจ้า.....เอาวันละนิดนะครับ  Grin

เชฟตุ้ม กุ๊กใหญ่เหนื่อยที่สุด  เยี่ยม

พี่ตุ้มตอนแต่งตัวธรรมดาดูดีมาก  แต่ตอนแปลงร่างเป็นเจสันใส่หน้ากาก น่ากลัวเหมือนพวกโรคจิตจริงๆเลย  คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความจริงยังมีสปาต้าด้วยครับ...เตรียมไว้แล้วแต่ลืมหยิบมา...

แต่ที่ไว้เตรียมจริง ๆไม่ใช่มีดสปาต้าครับ....เป็นไม้ตียุงไฟฟ้าน่ะครับ.....
                                                   โรคจิต ฆ่า ฆ่า  ฆ่ายุงครับ... Grin

gungod1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 54

เฮฮา เฮฮา

« ตอบ #193658 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:05:48 PM »

พอคนนี้เดินเข้ามาหา
เบนรีบบอกว่า  "ไม่เอา  ไม่เอา"

"อย่าเดินช้า  อย่าเดินช้า"
 ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #193659 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:06:57 PM »

เอาจัดให้

น้าตี๋นี่ คุ้มค่าจริงๆครับ

มาช่วย ยกแบกหามอยู่แต่วัน

เมา

เต้น

เก็บ

กวาด

จับมือหอมเด็กเสริฟ

คริๆๆ

ขอบคุณน้าตี๋มากๆครับ

ปล.เฮียเทพครับ บรรยากาศ เป็นอย่างไรบ้าง ขออภัย ที่ผมไม่ได้ดูแล ได้หมด ตลอด ผมเมาหลับเสียเมื่อไหร่ ผมยังไม่รู้เลยครับ จนบัดนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193660 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:07:02 PM »

ของเราก็ไม่อยากอิโม้ อ.1 ครูให้มาได้ยังไง ตั้ง 95เปอรเซนต์ อิๆ

วันนี้ โรงเรียนเปิดแระ ภาคฤดูร้อน วันแรก ร้องกันกระจอ งอแฮ ของเราไปส่งใว้ ตอนเช้ายังไม่ร้อง แต่กลับมาแล้ว จะร้องหรือเปล่า ไม่รู้ เดี๋ยวต้องไปรับกลับแระ อิๆ
ตอนอนุบาลเด็กๆร้องทุกคนเลยพี่ ลูกผมร้องแถมมีข้อแม้ว่าต้องบอกครู เขาจะไม่กิน ไม่นอน ไม่วิ่งเล่น ถ้าครูบังคับเขาจะไม่ไปโรงเรียน  ขำก๊าก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #193661 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:07:12 PM »

เราไม่มีลูกให้โม้กะเขา เอาหลานกะได้ อนุบาล 2 ได้เกรดเฉลี่ย 4.00 โทรมาบอกลุงๆ ทิดขอคอมพิวเตอร์เครื่องนึงไว้เล่นเกม ไม่ก็เครื่องบินบังคับ อย่างแรกไม่ไหว อย่างหลังพอให้ได้ อิอิ

ยินดีกับพี่ดุลย์อีกรอบครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193662 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:08:18 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความจริงยังมีสปาต้าด้วยครับ...เตรียมไว้แล้วแต่ลืมหยิบมา...

แต่ที่ไว้เตรียมจริง ๆไม่ใช่มีดสปาต้าครับ....เป็นไม้ตียุงไฟฟ้าน่ะครับ.....
                                                   โรคจิต ฆ่า ฆ่า  ฆ่ายุงครับ... Grin
เด็กได้ร้อง วิ่งหนีกันแน่  ขำก๊าก
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #193663 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:09:30 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อน เมื่อคืน 1 ลูกจริง 1 ลูกหลอก ได้นอนตีสาม มาทำฮานเที่ยง นั่งอิจฉาคนไปกินเบียร์ต่อครับ

สงสัยอยู่ เมื่อวานลืมถาม ออย ไปทำไรพี่ไผ่ ถึงรถพลิกรถหันอะ

ป่าวค่ะป่าว..ออยล์นั่งนิ่งๆ  นิพี่ดา....ถนนลื่นรถบังคับไม่อยู่  ไม่รู้พี่ไผ่เจ็บตรงไหนบ้างนิ... กิ๊วก๊าว
มันจะเชื่อได้หรือเปล่า ละเนี่ย คำพูดนี้ สงสัยๆ ว่าโงกหลับไปชนมือน้าใผ่ หรือเปล่านิ๊ คริๆๆ

โดนชก โดนชก  ป่าวเลยลุง.....ง่วงแค่ไหนก็ไม่มีทางค่ะ    อิอิ  ( พี่ไผ่ไม่ใช่เป็กค่ะ )  หลงรัก หลงรัก

กิ๊วก๊าว** ถ้าเป็นลุงเข้มไม่แน่  อิอิ  ล้อเล่นนะค่ะลุง  **   กิ๊วก๊าว    ไหว้
เวรละกะรู ดันมาเป็นเป็คใอ้ส้ม ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ลุงทำหน้าดีใจเลยเหรอค่ะ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก.... คิก คิก คิก คิก...... ไหว้
ได้ข่าวว่าเจ้าออยทำรถน้องไผ่ฟังเหรอ เรื่องมันเป็นพันพรื่อล่ะ  คิก คิก

ตอนกลับจากงานเลี้ยงค่ะ..ฝนตกถนนลื่น....หมุนอยู่กลางหนุน 2  คนพี่น้องเลย...แงๆ ( แค่ช้ำๆค่ะไม่เจ็บมาก) ไหว้

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #193664 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:11:24 PM »

หน้ากากเจสันของพี่ตุ้มดูเป็นของเล่นมืออาชีพมากบุอย่างดีใส่นานๆได้หามาจากไหนครับนั่น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 12908 12909 12910 [12911] 12912 12913 12914 ... 35779
  พิมพ์