เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:32:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12934 12935 12936 [12937] 12938 12939 12940 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25492084 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #194040 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:22:34 PM »

น้ำลายหก เห็นรูปแล้วน้ำลายสอเลย ไปเวียนหลาดหา 037 มาแก้ขัดหน่อยดีกว่า  น้ำลายหก

มาหาดใหญ่สิครับ..... น้ำลายหก

ของปลอมนะ
ของแท้ต้องลีโอ

เห็นน้าดุน...พึ่งนึกได้ว่ามีดังเก้นเหลืออยู่สองขวดในตู้เย็น
ซื้อเก็บไว้ตั้งแต่ก่อนวันงานฯ ....  น้ำลายหก

กลับบ้านพรุ่งนี้เที่ยงค่อยจัดการก่อนนอน.... Grin

ปล.วันนั้นตกลงเบียร์ดำขายดี...ผมได้กินแค่สองขวด หมด... Tongue
    พี่เข้มไม่นึกว่า จะมีคนนิยมมากมาย...เลยสั่งมานิดเีดียว.....

อย่าเพิ่ง Grin Grin  ของเรากินทีหลังไปกินของเพื่อนที่เหลือจากงานบ้านพี่เข้มให้เหม็ดก่อน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปล เห็น กองขวดแล้วไม่น่าเชื่อ กินไปได้ถึงขนาดนี้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #194041 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:24:22 PM »

น้ำลายหก เห็นรูปแล้วน้ำลายสอเลย ไปเวียนหลาดหา 037 มาแก้ขัดหน่อยดีกว่า  น้ำลายหก

ของปลอมนะ

เห็นน้าดุน...พึ่งนึกได้ว่ามีดังเก้นเหลืออยู่สองขวดในตู้เย็น
ซื้อเก็บไว้ตั้งแต่ก่อนวันงานฯ ....  น้ำลายหก

กลับบ้านพรุ่งนี้เที่ยงค่อยจัดการก่อนนอน.... Grin

ปล.วันนั้นตกลงเบียร์ดำขายดี...ผมได้กินแค่สองขวด หมด... Tongue
    พี่เข้มไม่นึกว่า จะมีคนนิยมมากมาย...เลยสั่งมานิดเีดียว.....

มันช่วยเปลี่ยนทัศนะคติที่ไม่ดีของเบียร์ดำตอนดื่มกินเนสได้หมดสิ้น

มันอร่อยกว่ากินเนสเบียร์ดำของอังกฤษแยะ

ตามหลักการแล้วเบียร์ดำควรจะหอมอร่อยกว่าเพราะวัตถุดิบคือข้าวบาร์เลย์ก่อนจะนำมาทำการผลิตผ่านการคั่วแล้วสีจึงออกดำ
แหลงให้ชัดๆไปเลยก็ได้ "ว่า.........ของดำดี"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #194042 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:25:09 PM »

สวัสดีค่ำๆครับ เพิ่งหลบจากพา ศรีภรรเมีย ไปช็อบปิ้งมา

เรียนแจ้งให้ทราบเบื้องต้น ตอนนี้รอเคลียร์ ค่าใช้จ่าย อีกอย่าง คือ

ค่าส่งแก้ว ให้สมาชิก ที่ไม่ได้มารับด้วยตัวเอง

พี่หรอย นำแก้วมาส่งผมแล้ว แต่ผมยังไม่ได้ตรวจเช็ค ว่ามีของใครบ้าง

ท่านที่ไม่ได้มารับด้วยตัวเอง ประสงค์จะให้ผมส่งไปให้ที่บ้าน กรุณาแจ้งชื่อ มาหลังบ้าน น๊ะครับ

ส่วนท่านที่คิดว่า จะมารับด้วยตัวเอง ผมให้โอกาศอีกครั้งครับ

ในวันที่เราจะนำเงินส่วนที่เหลือจากการจัดงาน ไปมอบให้กับองค์กร สาธารณะกุศล ในจังหวัดสงขลา นี่แหละครับ ผมขอสงวลสิทธิ์ ที่จะให้ในจังหวัดสงขลา น๊ะครับ เนื่องจาก จำนวนสมาชิก ที่จะร่วมเดินทางไปด้วย สะดวกที่สุด หรือสมาชิกท่านอื่น ที่จะมาร่วมด้วย ก็สามารถเดินทางมาได้สะดวกที่สุด เช่นกัน ไม่ว่าจะมา ทางรถ ทางเรือ ทางเรือบิน

แจ้งให้ทราบคร่าวๆว่า ผมมี ทิงเจอร์เก็บอยู่ ประมาณ สามสิบลิตร ครับพี่น้อง

หากพี่น้องคิดว่า ไม่เพียงพอ ผมสามารถ อิมพอร์ต มาให้ได้ ทุกเมื่อครับ

ด้วยความเคารพ

รอกำหนดการณ์ จากหน้ากระทู้ ก็แล้วกัน น๊ะครับ เมื่อผมปลีกเวลาว่างได้ ผมจะรีบดำเนินการณ์ให้ครับ

หรือใครมีประสงค์ ที่จะรับงานตรงนี้ ไปนำเนินการณ์ ผมยินดีมอบให้ไปทั้งเงินทั้งเบียร์ครับ

พี่เข้มคร่าวผมกันตะ ไม่เกินสองอาทิตย์ผมหลบสงกรานต์ยินดีไปช่วยแบ่งเบาสัมภาระจำนวนสามสิบลิตรที่ว่าให้เบาบางจากบ่าพี่เข้มและสมาชิกทั้งหลาย
ผมยินดีเสียสละเอาตัวเข้าแลกครับ

Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #194043 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:26:47 PM »

ของปลอมนะ

มันช่วยเปลี่ยนทัศนะคติที่ไม่ดีของเบียร์ดำตอนดื่มกินเนสได้หมดสิ้น

มันอร่อยกว่ากินเนสเบียร์ดำของอังกฤษแยะ

ตามหลักการแล้วเบียร์ดำควรจะหอมอร่อยกว่าเพราะวัตถุดิบคือข้าวบาร์เลย์ก่อนจะนำมาทำการผลิตผ่านการคั่วแล้วสีจึงออกดำ

เทียบกันได้พรี๊อน้าดุน... Grin

กินเนส ยังห่างใกลไปตั้งหลายขุม...(ใกลจนมองไม่เห็นฝุ่น)
ผมเคยจิบสองหน...  บอกลาเบียร์ดำเลย..

แต่พอมาลองของเยอรมัน....ไม่ใช่บ้ายอ...ของเขาลื่นหอมดีจริง ๆ.... น้ำลายหก

ความพิเศษของเบียร์เยอรมันอีกอย่างนึง....แม้เวลาที่หายเย็นแล้ว...
ก็ยังกินได้ ไม่ขื่นคอ....

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #194044 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:29:44 PM »

สวัสดีค่ำๆครับ เพิ่งหลบจากพา ศรีภรรเมีย ไปช็อบปิ้งมา

เรียนแจ้งให้ทราบเบื้องต้น ตอนนี้รอเคลียร์ ค่าใช้จ่าย อีกอย่าง คือ

ค่าส่งแก้ว ให้สมาชิก ที่ไม่ได้มารับด้วยตัวเอง

พี่หรอย นำแก้วมาส่งผมแล้ว แต่ผมยังไม่ได้ตรวจเช็ค ว่ามีของใครบ้าง

ท่านที่ไม่ได้มารับด้วยตัวเอง ประสงค์จะให้ผมส่งไปให้ที่บ้าน กรุณาแจ้งชื่อ มาหลังบ้าน น๊ะครับ

ส่วนท่านที่คิดว่า จะมารับด้วยตัวเอง ผมให้โอกาศอีกครั้งครับ

ในวันที่เราจะนำเงินส่วนที่เหลือจากการจัดงาน ไปมอบให้กับองค์กร สาธารณะกุศล ในจังหวัดสงขลา นี่แหละครับ ผมขอสงวลสิทธิ์ ที่จะให้ในจังหวัดสงขลา น๊ะครับ เนื่องจาก จำนวนสมาชิก ที่จะร่วมเดินทางไปด้วย สะดวกที่สุด หรือสมาชิกท่านอื่น ที่จะมาร่วมด้วย ก็สามารถเดินทางมาได้สะดวกที่สุด เช่นกัน ไม่ว่าจะมา ทางรถ ทางเรือ ทางเรือบิน

แจ้งให้ทราบคร่าวๆว่า ผมมี ทิงเจอร์เก็บอยู่ ประมาณ สามสิบลิตร ครับพี่น้อง

หากพี่น้องคิดว่า ไม่เพียงพอ ผมสามารถ อิมพอร์ต มาให้ได้ ทุกเมื่อครับ

รอกำหนดการณ์ จากหน้ากระทู้ ก็แล้วกัน น๊ะครับ เมื่อผมปลีกเวลาว่างได้ ผมจะรีบดำเนินการณ์ให้ครับ

หรือใครมีประสงค์ ที่จะรับงานตรงนี้ ไปนำเนินการณ์ ผมยินดีมอบให้ไปทั้งเงินทั้งเบียร์ครับ
ผมรับเต้นหน้ากลองยาวครับ..รับไม่อั้น...อิ.อิ คิก คิก คิก คิก

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #194045 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:33:28 PM »

ผมรับเต้นหน้ากลองยาวครับ..รับไม่อั้น...อิ.อิ คิก คิก คิก คิก

ฉ็องๆๆๆ

เพื่อนมาๆ รับไปกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 11:11:32 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #194046 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:42:25 PM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 09:11:49 PM โดย ช.ลิ้วเฮียง » บันทึกการเข้า

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #194047 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:43:04 PM »

พี่น้องครับ ตั้งแต่ ว.24นี้เป็นต้นไป ผมขอญาติ ปิดสถานีชั่วคราว พักเติบน๊ะครับ

อาจเข้ามาแลรายชื่อที่ต้องส่งแก้วเป็นพักๆ ใครนินทาไหร๋ เชิญตามสบายครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #194048 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:45:03 PM »

อิ อิ แหลงแล้วอีหาว่าขายยาหล่าวขอบคุณทุกท่านที่ดื่มเออร์ดิงเจอร์เพราะผลิตโดยระบบควบคุมออโตเมชั่นของ SIEMENS

http://www.checkpoint.com/corporate/success/docs/erdinger-weissbrau.pdf

http://www.automation.siemens.com/mcms/food-beverage/industry/beverage-industry/Seiten/Default.aspx

ตัวอย่างโรงเบียร์ที่ใช้ระบบ BRAUMAT ของ SIEMENS

http://www.automation.siemens.com/mcms/food-beverage/industry/references/references-beverage/brewery/Pages/Default.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 08:52:29 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #194049 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:48:00 PM »

พี่น้องครับ ตั้งแต่ ว.24นี้เป็นต้นไป ผมขอญาติ ปิดสถานีชั่วคราว พักเติบน๊ะครับ

อาจเข้ามาแลรายชื่อที่ต้องส่งแก้วเป็นพักๆ ใครนินทาไหร๋ เชิญตามสบายครับ

อย่าไปตากแดดมากนักแรงนะครับลูกเพ่ ดำกว่าหลวงปื๊ดไปแล้ว  เยาะเย้ย   แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #194050 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:50:33 PM »

แสดงว่าปิด ๆ เปิด ๆ ...

หากปิดสถานีจริง ๆ คงยังเป็นห่วงว่ามีคนคอยนินทา...
ไม่ต้องกลัวครับ... มีแน่ ๆ ...  Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #194051 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:55:12 PM »

Wrangler 1, ช.ลิ้วเฮียง, Southlander, tum610, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 19 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้กินข้าวกันรึยังครับพี่ๆ ถ้ากำลังกินขอให้ปิดหน้านี้ไปก่อนครับ  Grin

พี่นายช่างเริ่มคันวาน

อยากลอก.....อิอิ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #194052 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:57:44 PM »

แต่งกลอนให้พี่เข้มหิดถ้าโถกนินทาให้นึกไว้ว่า

อันนินทากาเลเหมือนเทแกลบ      ถึงไม่แสบแบบซีม่าทารังไข่
แต่วาจาเหน็บแนมบาดลึกถึงที่ใจ   แสบสังคังก็ไม่อาจเทียมทาน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #194053 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:58:23 PM »

สอนลูกได้ดีจริง ๆ ...  ยี๊   บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #194054 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:04:59 PM »

บิ๊กครับ โครงการบุกเวียงจันทร์ วันที่ 6 กำลังสวยเลยครับ ชายเจษฎ์โสดครับวันนั้น ... โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 12934 12935 12936 [12937] 12938 12939 12940 ... 35779
  พิมพ์