เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:08:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13048 13049 13050 [13051] 13052 13053 13054 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25636785 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195750 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:34:03 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195751 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:34:22 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195752 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:37:48 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

เปิดอ่านตั้ังแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย แล้วท่านจะเข้าใจเรื่องราวหลากหลายที่ผ่านมาซึ่งทำให้มีวันนี้ครับ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195753 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:40:17 PM »

12 เดินทางไปภูเก็ต 13-14 อยู่เกาะเฮ 15 กลับเกาะภูเก็ต .....เอาวันใหนบุกพระแสงดี Grin

ไปทำไรเกาะเฮอ่ะคับพี่ปื๊ด เอ...เกาะมันอยู่ตรงไหนหว่า ได้ยินบ่อยๆแต่ไม่เคยไป

พี่ปื๊ดถึงกี่โมงอ่ะคับ 12 พักบ้านที่เดิมป่ะคับ  Grin

คงถึง 12 ตอนดึกๆมั้งครับลุงเบิ้ม ว่าจะแวะรายฮานตัวกับพี่ดุลย์แถวๆพัทลุงก่อนครับ

ที่พักยังไม่แน่ครับ ว่าบ้านหลังเก่า หรือบ้านหลังใหม่ คาดว่าคงเป็นที่เดิมครับ เพราะบ้านหลังนั้นยังหาคนเช่าไม่ได้ที Grin Grin

ชาด ม้ายชวนตรูเลย งอน บู่
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195754 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:42:49 PM »

สวัสดีครับ  ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะครับ  น้องใหม่ครับ เป็น คนใต้ เหมือนกันครับ  
เป็นลูกครึ่งด้วย   พ่อเป็นคน บ้านดอน สุราษ  แม่เป็น คน ท่าชนะ สุราษ ครับ  ผมเป็นลูกครึ่ง ครับ Grin Grin
 ตอนนี้อากาศ ร้อน นะครับ อยาก เหมารถดับเพลิง ไปดับ ดวงอาทิตย์ จังเลย

สวัสดีค่ะพี่ศักดา  ออยหาดใหญ่นะค่ะ   Grin Grin  
  หนูก็เป็นลูกครึ่งเหมือนกัน  ครื่งเมืองลุง กับครึ่ง เขาชันสน

พูดไทยชัดมั้ยครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รูปนี้น่ากัวจังน้อง สไนป์เปอร์สาว  ไม่ต้องใช้สีฝุ่นพลางหน้าเลยใช่มะ ก็ พรางมาทั้งตัวแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก  เค้าพรางชมพู หย่ะตัวเอง    คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #195755 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:47:28 PM »

วันนี้ร้อนมาก  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195756 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:49:28 PM »

อ๋อ อย่างนี่้ นี่ เองเข้าใจ แล้ว ครับ  งั้น ผม ขอโทษ ด้วยแล้วกัน ครับ
ถ้ายังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ลุงฮา
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #195757 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:55:59 PM »

ประจำการสถานีโกลกแล้วคับ  เดี๋ยวว่าจะเดินไปหาพี่ใหญ่ซักหน่อย.... ไหว้

น้องมาเยี่ยมเยือน พี่ก็ดีใจครับ รออยู่ครับบิ๊ก  ... นั่งกินเหล้าเคล้าขาหมู ที่ร้านเซียนป๋องพลางๆ ก็น่าจะดีครับ ...  โชคดี   Cool Cool Cool

ปล. - เมื่อเที่ยวเวียนรถเครื่องไปบ้านลุงปังฮา แต่ปิด สงสัยไป  'เม้ง

Grin กลับมาแล้วครับ ภารกิจ 'เม้ง' ต่างสถานที่สองวันติดกัน ช่วงนี้ยังมีสถานะเป็นผู้ให้
ต้องพาหลาน ๆ ไปอบรมไว้เยอะ ๆ เด๋วอีกไม่นานก็จะแปลงสภาพเป็นผู้รับแล้ว  คิก คิก

คิก คิก กำลังเล็ง ๆ คิวอยู่ว่าจะทัน พี่ลุงปู กะป๋าฮิมมั้ย  คิก คิก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195758 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:56:42 PM »

อยู่บ้านนี้ ไม่ต้องฝากตัวกับใครครับน้าศักดา แค่ตัวกับใจท่านเพียวๆ ก็พอ Cheesy Cheesy หลงรัก
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195759 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 05:59:34 PM »

สวัสดีครับ  ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะครับ  น้องใหม่ครับ เป็น คนใต้ เหมือนกันครับ  
เป็นลูกครึ่งด้วย   พ่อเป็นคน บ้านดอน สุราษ  แม่เป็น คน ท่าชนะ สุราษ ครับ  ผมเป็นลูกครึ่ง ครับ Grin Grin
 ตอนนี้อากาศ ร้อน นะครับ อยาก เหมารถดับเพลิง ไปดับ ดวงอาทิตย์ จังเลย

สวัสดีค่ะพี่ศักดา  ออยหาดใหญ่นะค่ะ   Grin Grin  
  หนูก็เป็นลูกครึ่งเหมือนกัน  ครื่งเมืองลุง กับครึ่ง เขาชันสน

แสดง ว่า พูด ไม่ได้ งั้น O.K  ไอ ว้อน ทู เดอะ ......   ชั่งมันเถอะ พูดไทยดีกว่า  
จริงๆแล้ว ผมพูดได้  ตอนสมัยไปเรียนที่  อเมริกาฬสิน พูด ชั้บพืด
  ยินดี รู้จักครับ

เอ่อ  เลิกเรียก พี่ได้มั้ย  ไม่เห็น เค้า ประกาศหรือ    นะ นะ นะ  เรียกน้อง จะดูดีกว่า นะ นะ พลีส

หนูเด็กสุดเเล้วในด้ามขวาน   Tongue Tongue   คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195760 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:04:10 PM »

ขึ้นการแล้ว  .....  ดีใจ  .......  กินข้าวไม่ลงเลย

oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195761 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:05:21 PM »

เคลียร์งานเสร็จเเล้ว   โย่วๆๆ   Grin Grin  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195762 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:12:04 PM »

เคลียร์งานเสร็จเเล้ว   โย่วๆๆ   Grin Grin  คิก คิก

ดีใจด้วยจ้ะแม่  ....  เสร็จแล้วก็ไปทำอะไรอร่อยๆมาเสริฟสิ  ....  ไม่ได้ชิมฝีมือแม่บ้านนานแล้ว

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195763 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:13:08 PM »

แสดง ว่า พูด ไม่ได้ งั้น O.K  ไอ ว้อน ทู เดอะ ......   ชั่งมันเถอะ พูดไทยดีกว่า  
จริงๆแล้ว ผมพูดได้  ตอนสมัยไปเรียนที่  อเมริกาฬสิน พูด ชั้บพืด
  ยินดี รู้จักครับ

เอ่อ  เลิกเรียก พี่ได้มั้ย  ไม่เห็น เค้า ประกาศหรือ    นะ นะ นะ  เรียกน้อง จะดูดีกว่า นะ นะ พลีส

หนูเด็กสุดเเล้วในด้ามขวาน   Tongue Tongue   คิก คิก

บู่ บู่ บู่

พี่เพิ่งย่างยี่สิบเอ็ดยังไม่ออกตัวเลย บู่
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195764 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:15:36 PM »

เห็นเพื่อนยังตังค์เที่ยวได้ทั้งปี ..... อิจฉาตาร้อนอย่างแรง .... ใครช่วยบอกวิธีหาตังค์เยอะๆง่ายๆหน่อยสิ

อ้ายเรา หาสองเช้า  กินหนึ่งค่ำ  ลำบากจัง    เศร้า เศร้า          เศร้า เศร้า             เศร้า เศร้า เศร้า

หมายกันคนละเป้าครับลุง

ผมใช้เงิน ที่ได้มาน้อยนิด ไปยื่นหมูยื่นแมวกับความสุขของครอบครัว เหลือนิดหน่อย เก็บ ไม่เหลือก็หากันใหม่....ไม่มีก็ไม่พรื่อ

ไม่ได้ยี่หระกับความมี ที่ต้องมาก ไม่เห็นเลขก็ไม่ทุกข์ แม้นเห็นเงินกองท่วมหัวก็ไม่สุข

ผมไม่ได้แน่ใจ ว่าผมจะอายุยืนยาว เท่าลุงวันนี้ เวลากับครอบครัว กับการเดินทาง กับโลกทัศน์ของลูก จึงสำคัญที่สุดครับ Grin

เยี่ยม จูบบบบ หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 13048 13049 13050 [13051] 13052 13053 13054 ... 35779
  พิมพ์