เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:42:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13049 13050 13051 [13052] 13053 13054 13055 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25634332 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195765 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:19:23 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

เปิดอ่านตั้ังแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย แล้วท่านจะเข้าใจเรื่องราวหลากหลายที่ผ่านมาซึ่งทำให้มีวันนี้ครับ Cheesy

คาราวะ ท่านพี่ทั้งสอง... หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195766 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:20:31 PM »

อยู่บ้านนี้ ไม่ต้องฝากตัวกับใครครับน้าศักดา แค่ตัวกับใจท่านเพียวๆ ก็พอ Cheesy Cheesy หลงรัก

ไม่ใส่ โซดา หรือครับ  เพียวๆ  ออนเดอะร็อค เลยหรือครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195767 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:22:26 PM »

สวัสดีครับ  ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะครับ  น้องใหม่ครับ เป็น คนใต้ เหมือนกันครับ  
เป็นลูกครึ่งด้วย   พ่อเป็นคน บ้านดอน สุราษ  แม่เป็น คน ท่าชนะ สุราษ ครับ  ผมเป็นลูกครึ่ง ครับ Grin Grin
 ตอนนี้อากาศ ร้อน นะครับ อยาก เหมารถดับเพลิง ไปดับ ดวงอาทิตย์ จังเลย

สวัสดีค่ะพี่ศักดา  ออยหาดใหญ่นะค่ะ   Grin Grin  
  หนูก็เป็นลูกครึ่งเหมือนกัน  ครื่งเมืองลุง กับครึ่ง เขาชันสน

พูดไทยชัดมั้ยครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แสดง ว่า พูด ไม่ได้ งั้น O.K  ไอ ว้อน ทู เดอะ ......   ชั่งมันเถอะ พูดไทยดีกว่า  
จริงๆแล้ว ผมพูดได้  ตอนสมัยไปเรียนที่  อเมริกาฬสิน พูด ชั้บพืด
  ยินดี รู้จักครับ

เอ่อ  เลิกเรียก พี่ได้มั้ย  ไม่เห็น เค้า ประกาศหรือ    นะ นะ นะ  เรียกน้อง จะดูดีกว่า นะ นะ พลีส

หนูเด็กสุดเเล้วในด้ามขวาน   Tongue Tongue   คิก คิก

บู่ บู่ บู่

พี่เพิ่งย่างยี่สิบเอ็ดยังไม่ออกตัวเลย บู่

อ้าวแล้วผมเพิ่งฉลองวันเกิด 18 เมื่อสองสามวันก่อนอ่ะ... คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195768 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:22:42 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก แต่ไม่ต้องเป็นห่วง  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย แกค่อยหลบตอนตีสองตีสามเองไม่มีปัญหา เพราะกับน้าแคว็ตแกว่าคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

ส่วนทริปเชี่ยวหลาน น้าฉ็องว่าช่วงหลังสงกรานต์ที่พักน่าจะเต็มแน่ ๆ ก็เลยกะว่าจะไปวันที่ 1-2 พ.ค. นะ Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

ป.ล. จริง ๆ ต้องเยียกลุงแคว็ต ลุงฉ็อง นี่หว๋า เพราะแก่อีแล้วไปแต่ละคน แค่เส่สิบกันแล้วทั้งเพ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 06:25:35 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195769 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:23:35 PM »

เคลียร์งานเสร็จเเล้ว   โย่วๆๆ   Grin Grin  คิก คิก

ดีใจด้วยจ้ะแม่  ....  เสร็จแล้วก็ไปทำอะไรอร่อยๆมาเสริฟสิ  ....  ไม่ได้ชิมฝีมือแม่บ้านนานแล้ว

เเต่ก่อนหนู่ว่างจัดเลยค่ะเลยมีเวลาประดิษฐ์ประดอย  เเต่เดียวนี้ อาหารจานเดียวราดข้าว พร้อมไข่เจียวสักฟอง   หลงรัก

ก็อร่อยเเบบประหยัดค่ะ  เเต่ถ้ามีอะไรเเปลกๆเดี่ยวหนูเอาลงมาให้ พี่ลุงปูดูนะค่ะ   คิก คิก คิก คิก  หลงรัก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195770 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:23:54 PM »

คาราวะ ท่านพี่ทั้งสอง... หลงรัก

อ่านแหม็ดแล้วเหรอเติ้นอ่ะ ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย  น้าฉ็องแกอ่านแหม็ดแล้วห้าน
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195771 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:24:37 PM »

แล้ว ลุง ปู ว่าไง คับ  จะทำมั้ย  เตะ ฝุ่น ใส่ สอบ ส่ง มาเล Grin Grin Grin Grin Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #195772 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:26:43 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

อ่านผ่านๆ นึกว่าครูแหลง ที่ไหนได้พี่หลวงนี่เอง สุดยอด อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195773 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:27:52 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย เพราะกับน้าแคว็ตคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

ส่วนทริปเชี่ยวหลาน น้าฉ็องว่าช่วงหลังสงกรานต์ที่พักน่าจะเต็มแน่ ๆ ก็เลยกะว่าจะไปวันที่ 1-2 พ.ค. นะ Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

ป.ล. จริง ๆ ต้องเยียกลุงแคว็ต ลุงฉ็อง นี่หว๋า เพราะแก่อีแล้วไปแต่ละคน แค่เส่สิบกันแล้วทั้งเพ บู่

ยี๊เมนูแรกให้อีตาปลัดผัดโลกรัง.. ยี๊..... หลงรัก

oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195774 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:28:11 PM »

ไหว้ เตรียมตัวกลับบ้านก่อนนะค่ะ  พบกันใหม่ตอนค่ำค่ะ  หลงรัก **  ถ้าหนู log in เข้ามา   คิก คิก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #195775 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:29:52 PM »

ไหว้ เตรียมตัวกลับบ้านก่อนนะค่ะ  พบกันใหม่ตอนค่ำค่ะ  หลงรัก **  ถ้าหนู log in เข้ามา   คิก คิก

แปลว่าอาจมีคนอื่นล็อคอินแทนด้วยเหรอ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195776 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:30:03 PM »

แล้วลูก  สนามผม ว่าไงครับ พี่ๆ กล่องเท่าไร ครับ
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195777 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:30:34 PM »

หลงรัก หลงรัก      พี่ๆเรียกหนูว่าออย  เเต่ยังลุงคนเดียวที่เรียก ไอ้ยาว  ยี๊   ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195778 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:31:06 PM »

อ่านแหม็ดแล้วเหรอเติ้นอ่ะ ตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย  น้าฉ็องแกอ่านแหม็ดแล้วห้าน

หม่ายเห็นดูเนตเต่า สัญญาณขีดเดียวเหล้ย...

feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195779 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:32:03 PM »

เดินทางกลับบ้าน อย่าง ปลอดภัย นะครับ
หน้า: 1 ... 13049 13050 13051 [13052] 13053 13054 13055 ... 35779
  พิมพ์