เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:47:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13050 13051 13052 [13053] 13054 13055 13056 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25640281 ครั้ง)
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #195780 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:33:20 PM »

สวัสดีครับ  ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะครับ  น้องใหม่ครับ เป็น คนใต้ เหมือนกันครับ  
เป็นลูกครึ่งด้วย   พ่อเป็นคน บ้านดอน สุราษ  แม่เป็น คน ท่าชนะ สุราษ ครับ  ผมเป็นลูกครึ่ง ครับ Grin Grin
 ตอนนี้อากาศ ร้อน นะครับ อยาก เหมารถดับเพลิง ไปดับ ดวงอาทิตย์ จังเลย

สวัสดีค่ะพี่ศักดา  ออยหาดใหญ่นะค่ะ   Grin Grin  
  หนูก็เป็นลูกครึ่งเหมือนกัน  ครื่งเมืองลุง กับครึ่ง เขาชันสน

พูดไทยชัดมั้ยครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แสดง ว่า พูด ไม่ได้ งั้น O.K  ไอ ว้อน ทู เดอะ ......   ชั่งมันเถอะ พูดไทยดีกว่า  
จริงๆแล้ว ผมพูดได้  ตอนสมัยไปเรียนที่  อเมริกาฬสิน พูด ชั้บพืด
  ยินดี รู้จักครับ

เอ่อ  เลิกเรียก พี่ได้มั้ย  ไม่เห็น เค้า ประกาศหรือ    นะ นะ นะ  เรียกน้อง จะดูดีกว่า นะ นะ พลีส

หนูเด็กสุดเเล้วในด้ามขวาน   Tongue Tongue   คิก คิก

บู่ บู่ บู่

พี่เพิ่งย่างยี่สิบเอ็ดยังไม่ออกตัวเลย บู่

ถ้างั้นพี่เปิ้ลเด็กกว่าออยสามปีอ่ะสิ   คิก คิก คิก คิก  หลงรัก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195781 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:34:17 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

อ่านผ่านๆ นึกว่าครูแหลง ที่ไหนได้พี่หลวงนี่เอง สุดยอด อิอิ

อืมมมม  น้าดาชมหรือว่าพี่สามอ่ะครับ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195782 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:35:01 PM »

สวัสดีครับ  ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย นะครับ  น้องใหม่ครับ เป็น คนใต้ เหมือนกันครับ 
เป็นลูกครึ่งด้วย   พ่อเป็นคน บ้านดอน สุราษ  แม่เป็น คน ท่าชนะ สุราษ ครับ  ผมเป็นลูกครึ่ง ครับ Grin Grin
 ตอนนี้อากาศ ร้อน นะครับ อยาก เหมารถดับเพลิง ไปดับ ดวงอาทิตย์ จังเลย

สวัสดีค่ะพี่ศักดา  ออยหาดใหญ่นะค่ะ   Grin Grin 
  หนูก็เป็นลูกครึ่งเหมือนกัน  ครื่งเมืองลุง กับครึ่ง เขาชันสน

พูดไทยชัดมั้ยครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แสดง ว่า พูด ไม่ได้ งั้น O.K  ไอ ว้อน ทู เดอะ ......   ชั่งมันเถอะ พูดไทยดีกว่า 
จริงๆแล้ว ผมพูดได้  ตอนสมัยไปเรียนที่  อเมริกาฬสิน พูด ชั้บพืด
  ยินดี รู้จักครับ

เอ่อ  เลิกเรียก พี่ได้มั้ย  ไม่เห็น เค้า ประกาศหรือ    นะ นะ นะ  เรียกน้อง จะดูดีกว่า นะ นะ พลีส

หนูเด็กสุดเเล้วในด้ามขวาน   Tongue Tongue   คิก คิก

บู่ บู่ บู่

พี่เพิ่งย่างยี่สิบเอ็ดยังไม่ออกตัวเลย บู่

ถ้างั้นพี่เปิ้ลเด็กกว่าออยสามปีอ่ะสิ   คิก คิก คิก คิก  หลงรัก

ถูกต้อง.....  พี่อายุยังน้อยแต่หน้าตามันทรยศนะ Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #195783 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:36:40 PM »

โชคดี
 Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195784 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:39:15 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย เพราะกับน้าแคว็ตคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

ส่วนทริปเชี่ยวหลาน น้าฉ็องว่าช่วงหลังสงกรานต์ที่พักน่าจะเต็มแน่ ๆ ก็เลยกะว่าจะไปวันที่ 1-2 พ.ค. นะ Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

ป.ล. จริง ๆ ต้องเยียกลุงแคว็ต ลุงฉ็อง นี่หว๋า เพราะแก่อีแล้วไปแต่ละคน แค่เส่สิบกันแล้วทั้งเพ บู่

ยี๊เมนูแรกให้อีตาปลัดผัดโลกรัง.. ยี๊..... หลงรัก

โทรไปหาน้าสิงห์แล้ว  เสียงว่าตอนนี้สำหรับวันที่สิบหกนั้นว่าง    ยังคงเหลือแต่พี่สามว่าจะว่าพรือ Cheesy

วันเวลาสามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ ไม่วันที่สิบหก ก่า เป็นวันที่สิบเจ็ด ลงล็อคพอดีเลย  โย๋ที่ว่าพี่สามอีมาจากอันดามันวันไหน Grin

ป.ล. อ้อ พวกเราคงไปถึงตอนเย็น ๆ นะลุงแคว็ต เพราะฉะนั้นระหว่างพวกเราไปถึงลุงแคว็ตก่าถากหญ้าถางป่าถมหลุมทำอาหารไปพลาง ๆ  พวกเราไม่สะดวกจะช่วยเคลียร์พื้นที่นะ กะว่าไปถึงก่าลงมือเปิดขวดแด๊กกันเลย Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #195785 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:42:09 PM »

อ่าน แล้วยัง ครับ พี่  oooOilooo แต่ไม่มาใครฟัง น้อง เลยครับ
เค้าไม่เรียกพี่ แต่เรียก น้า แทน ครับ  พี่  oooOilooo  Grin Grin Grin Grin Grin Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นแหลงมาหลายกระทู้ ก็เลยจะบอกให้...........

ที่นี่บ้านนี้ มีวัฒนธรรม รึจะเรียกว่าธรรมเนียมกะเค้าอยู่เหมือนกัน

หลายๆอย่าง ไม่ต้องมีใครต้องคอยบอก แค่อยู่ให้นาน เปิดหูเปิดตา เปิดใจ ก็จะพอรู้

ธรรมเนียมการเรียกก็เป็นอีกอย่าง หากท่านสังเกตุสักนิด แทนที่จะตั้งข้อสงสัย หรือทำตัวเฉยแล้วอยู่ให้นาน ก็จะเข้าใจ

น้าของบ้านนี้ มักจะใช้เรียกคนที่อายุน้อยกว่ารึใกล้เคียง มันเริ่มจากใหนไม่รู้ แต่เป็นการให้เกียรติกันและกัน

พี่ก็เรียกพี่ หากถูกใจเข้ามากๆเข้า ก็ขยับให้เป็นลุง

บางท่านขี้หลีนิดๆหน่อยๆ เราก็แต่งตั้งให้เป็นแปะหลี ก็มี บู่

เช่นนั้น ท่านจะบอกว่าหาใครฟังท่านไม่ได้นั้น มันไม่เป็นเช่นนั้น เพราะแท้จริง ท่านยังไม่รู้จักและเข้าใจใคร...เลย

ยังมีธรรมเนียมอีกมากที่นี่ ที่ท่านควรรู้ แต่ท่านต้องเปิดใจเรียนรู้ ผ่านเวลาด้วยตัวเอง

ที่นี่เปิดต้อนรับทุกท่านทุกคน คนดีก็มี  ส้ม ก่ะยัง  แต่เรายินดีและภูมิใจ ที่หลายๆครั้ง เพื่อนหาว่าเราบ้า

ค่อยๆเรียนรู้กันไปครับ ที่นี่ถูกใจท่านก็อยู่ ไม่ถูกใจท่านก็ไป อิสระเป็นของท่าน

สำหรับผม ยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ Cheesy

อ่านผ่านๆ นึกว่าครูแหลง ที่ไหนได้พี่หลวงนี่เอง สุดยอด อิอิ

อืมมมม  น้าดาชมหรือว่าพี่สามอ่ะครับ คิก คิก

ผมชมครับ อิอิ จะแจ้ง แจ่มชัด ยังกะครูใหญ่มาเองเลย ย้อนให้ผมถูกถีบหรือไงครู อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195786 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:43:45 PM »

ประจำการสถานีโกลกแล้วคับ  เดี๋ยวว่าจะเดินไปหาพี่ใหญ่ซักหน่อย.... ไหว้

น้องมาเยี่ยมเยือน พี่ก็ดีใจครับ รออยู่ครับบิ๊ก  ... นั่งกินเหล้าเคล้าขาหมู ที่ร้านเซียนป๋องพลางๆ ก็น่าจะดีครับ ...  โชคดี   Cool Cool Cool

ปล. - เมื่อเที่ยวเวียนรถเครื่องไปบ้านลุงปังฮา แต่ปิด สงสัยไป  'เม้ง

น้องสี่ว่าอีไปเยี่ยมพี่ใหญ่กับพี่รอง ช่วงเมษานี้ ไม่รู้เวลาจะลงตัวไหม คิดถึงจังเลย เศร้า

ส่วนพี่สามดักเจอพื้นที่กันดารเสียเลย หายคิดถึงไปช่วงนึง Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #195787 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:52:31 PM »

ประจำการสถานีโกลกแล้วคับ  เดี๋ยวว่าจะเดินไปหาพี่ใหญ่ซักหน่อย.... ไหว้

น้องมาเยี่ยมเยือน พี่ก็ดีใจครับ รออยู่ครับบิ๊ก  ... นั่งกินเหล้าเคล้าขาหมู ที่ร้านเซียนป๋องพลางๆ ก็น่าจะดีครับ ...  โชคดี   Cool Cool Cool

ปล. - เมื่อเที่ยวเวียนรถเครื่องไปบ้านลุงปังฮา แต่ปิด สงสัยไป  'เม้ง

น้องสี่ว่าอีไปเยี่ยมพี่ใหญ่กับพี่รอง ช่วงเมษานี้ ไม่รู้เวลาจะลงตัวไหม คิดถึงจังเลย เศร้า

ส่วนพี่สามดักเจอพื้นที่กันดารเสียเลย หายคิดถึงไปช่วงนึง Grin

เ่ช่นกัน ทำให้รำลึก ถึงวันแรกๆ ที่เจอกัน .. สรรพสิ่ง สภาพแวดล้อม เปลี่ยนไป แต่พี่ก็ยังเป็นคนเดิมเสมอ ... โชคดี Cool Cool Cool

Pongthep Kradonchamnarn - 2009 - Buntuek Pleng Chewit 04. Wan wela วันเวลา.mpg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 07:02:23 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195788 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:53:15 PM »

พังงาอากาศร้อนอบอ้าว  ....  สรรพสิ่งนิ่งเงียบ  ....  หมายความว่า    ? ? ? ? ?

feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195789 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:57:28 PM »

มีรถ ชน หน้า ร้าน ครับ มอไซ เจ็บ คิ้วแหก ชน รถเก๋ง
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195790 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 06:58:19 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย เพราะกับน้าแคว็ตคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

ส่วนทริปเชี่ยวหลาน น้าฉ็องว่าช่วงหลังสงกรานต์ที่พักน่าจะเต็มแน่ ๆ ก็เลยกะว่าจะไปวันที่ 1-2 พ.ค. นะ Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

ป.ล. จริง ๆ ต้องเยียกลุงแคว็ต ลุงฉ็อง นี่หว๋า เพราะแก่อีแล้วไปแต่ละคน แค่เส่สิบกันแล้วทั้งเพ บู่

ยี๊เมนูแรกให้อีตาปลัดผัดโลกรัง.. ยี๊..... หลงรัก

โทรไปหาน้าสิงห์แล้ว  เสียงว่าตอนนี้สำหรับวันที่สิบหกนั้นว่าง    ยังคงเหลือแต่พี่สามว่าจะว่าพรือ Cheesy

วันเวลาสามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ ไม่วันที่สิบหก ก่า เป็นวันที่สิบเจ็ด ลงล็อคพอดีเลย  โย๋ที่ว่าพี่สามอีมาจากอันดามันวันไหน Grin

ป.ล. อ้อ พวกเราคงไปถึงตอนเย็น ๆ นะลุงแคว็ต เพราะฉะนั้นระหว่างพวกเราไปถึงลุงแคว็ตก่าถากหญ้าถางป่าถมหลุมทำอาหารไปพลาง ๆ  พวกเราไม่สะดวกจะช่วยเคลียร์พื้นที่นะ กะว่าไปถึงก่าลงมือเปิดขวดแด๊กกันเลย Grin

กว่าจะขึ้นเขา ลงห้วย ข้ามหลุม ยังไม่รวมหลงทาง เที่ยงคืนพอดีเจ้าบ้านนอนแย้ว....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195791 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:14:36 PM »

น้าหลวงครับฝากซื้อแจ๊คฯ ซักขวดกัน.. น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #195792 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:16:20 PM »

พังงาอากาศร้อนอบอ้าว  ....  สรรพสิ่งนิ่งเงียบ  ....  หมายความว่า    ? ? ? ? ?

คิดถึงลุงจังไม่เจอกันหลายเพลาแล้ว...

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #195793 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:19:39 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=83315.90;topicseen

ทางหลวงไปไกลอีกแล้ว ไรหว๊า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195794 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:25:46 PM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย เพราะกับน้าแคว็ตคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

โทรไปหาน้าสิงห์แล้ว  เสียงว่าตอนนี้สำหรับวันที่สิบหกนั้นว่าง    ยังคงเหลือแต่พี่สามว่าจะว่าพรือ Cheesy

วันเวลาสามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ ไม่วันที่สิบหก ก่า เป็นวันที่สิบเจ็ด ลงล็อคพอดีเลย  โย๋ที่ว่าพี่สามอีมาจากอันดามันวันไหน Grin

ป.ล. อ้อ พวกเราคงไปถึงตอนเย็น ๆ นะลุงแคว็ต เพราะฉะนั้นระหว่างพวกเราไปถึงลุงแคว็ตก่าถากหญ้าถางป่าถมหลุมทำอาหารไปพลาง ๆ  พวกเราไม่สะดวกจะช่วยเคลียร์พื้นที่นะ กะว่าไปถึงก่าลงมือเปิดขวดแด๊กกันเลย Grin

กว่าจะขึ้นเขา ลงห้วย ข้ามหลุม ยังไม่รวมหลงทาง เที่ยงคืนพอดีเจ้าบ้านนอนแย้ว....

ม้ายพรือ เดี๋ยวเรากดเยียกเจ้าเริน สักเจ็ดแปดชุด ให้เตินนอนเอง คิก คิก
หน้า: 1 ... 13050 13051 13052 [13053] 13054 13055 13056 ... 35779
  พิมพ์