เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:03:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13057 13058 13059 [13060] 13061 13062 13063 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25635983 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195885 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:29:53 AM »

เห็นโรปเต่าแล้วคิดถึงน้องเต่า

น้าเอ๋แคว๊ตขอมั่ง  แถวบ้านพระแสง ยังมีหรือเห็น เต่า 6 ขาอยู่มั่งม่ายครับ

แถวนี้ไม่รู้หายไปใหนหมด ตอนเด็กๆเคยขี่หลังมันพาวิ่ง ตัวใหญ่แข็งแรงมาก เนื้อก็อร่อย Grin Grin

หือ ตกลงเต่าตัวนั้น เอามากินหรอกเหรอ  นึกว่า เอามาขี่ไปโรงเรียน

เต่านะ ไม่ช่ายม้านิลมังกร  บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195886 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:30:54 AM »

พี่รอง  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

พี่สาม  ฝากรับแก้วจากลุงเข้มให้ด้วยครับ   Grin

ลุงเข้ม ฝากมอบแก้วให้กับพี่สามด้วยครับ   จูบบบบ

น้าสิงห์ วันที่ 16 ไปลายเคงเรินน้าแคว๊ตเลยก็ได้ ตรงกับพี่สามหลบมาจากภูเก็ตพอดี เยี่ยม

น้าฉ็อง วันที่ 17 - 18 เมษา ดีไหม ทริปเขื่อนเชีั่ยวหลาน  ต่อจากลายเคงเรินน้าแคว๊ตเสร็จแล้ว  น้ำลายหก

น้าแคว๊ต ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก แค่เตรียมตัวเตรียมใจและทำใจดี ๆ ไว้ก็พอ ยิ้มีเลศนัย

โทรหาน้าฉ็องแล้ว  สำหรับทริปไปบ้านน้าแคว๊ตนั้นช่วงเมษาน้าฉ็องจะสะดวกทุกวันตั้งแต่ช่วงบ่ายของวันนั้นจนถึงเกือบหัวรุ่งของวันถัดไปเท่านั้น  เพราะเวลาหลังจากนั้นมีภารกิจ แต่หากให้อยู่ยาวค้างคืนจะไม่สะดวก  น้าฉ็องว่าวันไหนก็ได้ให้จัดวันมาเลย เพราะกับน้าแคว็ตคงไม่มีอะไรจะแหลงมากมายสักเท่าไร  แต่ถ้ากับน้องนุ้ยนั้นคงต้องคุยกันนาน ๆ  Grin

ส่วนทริปเชี่ยวหลาน น้าฉ็องว่าช่วงหลังสงกรานต์ที่พักน่าจะเต็มแน่ ๆ ก็เลยกะว่าจะไปวันที่ 1-2 พ.ค. นะ Grin

อ่ะ เรื่องทริปลายเคงบ้านน้าแคว๊ต สำหรับวันที่ 16 ว่างกันไหม เพราะตรงกับพี่สามหลบจากอันดามันพอดี  น้าสิงห์ว่าไง พี่สามว่าไง  Cheesy

ป.ล. จริง ๆ ต้องเยียกลุงแคว็ต ลุงฉ็อง นี่หว๋า เพราะแก่อีแล้วไปแต่ละคน แค่เส่สิบกันแล้วทั้งเพ บู่

ยี๊เมนูแรกให้อีตาปลัดผัดโลกรัง.. ยี๊..... หลงรัก

โทรไปหาน้าสิงห์แล้ว  เสียงว่าตอนนี้สำหรับวันที่สิบหกนั้นว่าง    ยังคงเหลือแต่พี่สามว่าจะว่าพรือ Cheesy

วันเวลาสามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ ไม่วันที่สิบหก ก่า เป็นวันที่สิบเจ็ด ลงล็อคพอดีเลย  โย๋ที่ว่าพี่สามอีมาจากอันดามันวันไหน Grin

ป.ล. อ้อ พวกเราคงไปถึงตอนเย็น ๆ นะลุงแคว็ต เพราะฉะนั้นระหว่างพวกเราไปถึงลุงแคว็ตก่าถากหญ้าถางป่าถมหลุมทำอาหารไปพลาง ๆ  พวกเราไม่สะดวกจะช่วยเคลียร์พื้นที่นะ กะว่าไปถึงก่าลงมือเปิดขวดแด๊กกันเลย Grin

พี่สามว่าพรือครับ คาดว่ากำหนดการณ์หลบจากอันดามัน 15 หรือ 16  จะได้จัดล็อควันเวลานัดต่อยกันที่บ้านน้าเอ๋ได้ถูก Grin

กำลังคิดอยู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #195887 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:35:25 AM »

เก๊งงงงงง

หมดเวลา..........  Grin

ตกลง 16 - 17 ครับ  Grin
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #195888 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:35:54 AM »

ไหว้  สวัสดีค่ะ  ท่านรองโพธ , ลุงปู , ลุงเล็ก , น้าวุธ , ท่านปลัดท่าแค ,น้าหลวง , น้าฉ้อง... ไหว้

...--*
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195889 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:37:56 AM »

เห็นเพื่อนยังตังค์เที่ยวได้ทั้งปี ..... อิจฉาตาร้อนอย่างแรง .... ใครช่วยบอกวิธีหาตังค์เยอะๆง่ายๆหน่อยสิ

อ้ายเรา หาสองเช้า  กินหนึ่งค่ำ  ลำบากจัง    เศร้า เศร้า          เศร้า เศร้า             เศร้า เศร้า เศร้า

หมายกันคนละเป้าครับลุง

ผมใช้เงิน ที่ได้มาน้อยนิด ไปยื่นหมูยื่นแมวกับความสุขของครอบครัว เหลือนิดหน่อย เก็บ ไม่เหลือก็หากันใหม่....ไม่มีก็ไม่พรื่อ

ไม่ได้ยี่หระกับความมี ที่ต้องมาก ไม่เห็นเลขก็ไม่ทุกข์ แม้นเห็นเงินกองท่วมหัวก็ไม่สุข

ผมไม่ได้แน่ใจ ว่าผมจะอายุยืนยาว เท่าลุงวันนี้ เวลากับครอบครัว กับการเดินทาง กับโลกทัศน์ของลูก จึงสำคัญที่สุดครับ Grin

เยี่ยม จูบบบบ หลงรัก

นี่ถ้าคนอื่นแหลง ผมจะนับถือในความพอเพียงเกิน 100 เปอร์เซ็นต์สำหรับชีวิตที่เรียบง่าย ไม่ฟุ้งเฟ้ออยากได้ใครมี รู้รักและถนอมในสถาบันครอบครัวเป็นอย่างดี

แต่สำหรับน้องสาม พี่รองพอจะมองเหตุผลออกเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1. ที่ไม่ต้องเก็บเงินเก็บทองมากมายนักเพราะมีแต่ลูกชายทั้ง 3 คน อนาคตวางไว้แล้วว่าต้องเหมือนพ่อทั้งเรื่องก่อนแต่งและหลังแต่ง เพราะงั้นไม่ต้องใช้เบี้ยด้วยประการทั้งปวง

2. ให้ไปดูขอ้ 1

3. ให้ไปดูข้อ 2

Grin Grin Grin

ใหนๆก่ะคือใหนๆ เราพี่น้องจะไม่พัฒนาสายสัมพันธ์กันหน่อยหรือ.....

พี่รองก็มีลูกสาว ผมก่ะมีลูกชายให้เลือกตั้งสาม .................

เป็นดองกันหน่อยมั๊ย บู่ บู่

เห็นด้วยและสนับสนุนความคิดเห็นของพี่สามครับ  พี่น้องกันเป็นทองผืนเดียวกันเรือล่มในหนองทองจะไปไหน เยี่ยม

ขอบคุณน้องสี่ ที่ร่วมเห็นดีเห็นงามด้วย เรือล่มในหนอง ทองพี่รองจะไปใหน เยี่ยม เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #195890 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:47:31 AM »

ไหว้  สวัสดีค่ะ  ท่านรองโพธ , ลุงปู , ลุงเล็ก , น้าวุธ , ท่านปลัดท่าแค ,น้าหลวง , น้าฉ้อง... ไหว้

เออ......     กองไว้นั่นแหละ  งอน  งอน  แลบลิ้น
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195891 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:47:52 AM »

เก๊งงงงงง

ยังไม่ทันคิดเลย  บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195892 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:48:08 AM »

แผนหลอกป้าของลุงล้ำลึกมากนักขอรับ สรุปว่าป้าเชื่อ และลุงได้ออกไปเติมน้ำมันรึเปล่าครับ Grin Grin Grin บู่

ด้วยจิตสำนึกแห่งนักขายที่ดี  แม้จะบ่นก่นโคตรด่าเสียงดังสนั่น (ด่าในใจ)

แต่เพื่อบริการทุกระดับ ......... 555  แน่นอนอยู่แล้วว่า  นอนต่อ ปกติเลิกงานแล้วผมให้ช่าง

โทสับตั้งโปรแกรมมีเสียงเรียกเฉพาะกลุ่มเท่านั้น  คนอื่นโทมาจะไม่มีเสียง  เมื่อคืนดันลืมซะ

ตื่นมาหัวใจสั่นหมดนึกว่าเกิดเรื่องไม่ดีอะไรในครอบครัว ..... เห้ออออออออ

นี่คือสาเหตุที่ขอคำแนะนำเรื่องกดดูเบอร์ที่จะโทกลับ  ตอนนี้ยังทำไม่ได้เลย แต่ละคนหาว่าเราพันโน้นพันนี้

แต่ก็ไม่เป็นไร  สรุปว่า  ไม่สนสายค้างรับทั้งสิ้น  ใครมีธุระก็พยายามโทรแล้วกัน  เลิกขวนขวายแล้ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #195893 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:48:58 AM »

เก๊งงงงงง

ยังไม่ทันคิดเลย  บู่

โฮ้ย   อะไรจะคิดช้าปาน Z80 ขนาดนั้น   เดี๋ยวนี้ เขาไปถึงคอร์ I7 กันแล้ว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195894 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:59:00 AM »

ได้หยุดวันนึง  .....   นั่งเซ็งอยู่นี่  ..... ไปไหนก็ไม่ได้น้ำมันแพง วันนี้ขึ้นราคาแล้วหล่าว   เบื่อๆๆๆๆๆ

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #195895 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:02:27 AM »

พี่น้องครับ แก้วใครเป็นคนจัดส่งครับ คือว่า....กระผมจะได้พีเอ็มที่อยู่ไปถูกครับ   Cool Cool Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #195896 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:03:53 AM »

เออ......     กองไว้นั่นแหละ  งอน  งอน  แลบลิ้น
บ๊ะ...ไม่รักกันแล้วเหรอน้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นู๋ไม่เคย..นอกใจน้าเลยนะ.... หลงรัก...จิงๆ  นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว.... ไหว้

...--*
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #195897 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:04:58 AM »

ไม่ได้เปิด e-mail ซะนาน  ......   ต๊ายยยย   spam  เป็นร้อย ...... เอิ๊กกก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #195898 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:05:02 AM »

บ๊ะ...ไม่รักกันแล้วเหรอน้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นู๋ไม่เคย..นอกใจน้าเลยนะ.... หลงรัก...จิงๆ  นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว.... ไหว้

อย่าทำกรูได้ม้าย    หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน    กรูกลัว     หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   เด๋วกรูฟ้องเมียนะ 
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #195899 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:05:47 AM »

พี่น้องครับ แก้วใครเป็นคนจัดส่งครับ คือว่า....กระผมจะได้พีเอ็มที่อยู่ไปถูกครับ   Cool Cool Cool

ไหว้สวัสดีค่ะน้าขาม..ไม่ได้เห็นหน้ากันเลยนะค่ะ...คงต้องหล่อกว่าเดิมแน่ๆ.. ไหว้

...--*
หน้า: 1 ... 13057 13058 13059 [13060] 13061 13062 13063 ... 35779
  พิมพ์