เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:41:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13065 13066 13067 [13068] 13069 13070 13071 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25633938 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #196005 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:02:17 PM »

น้าดุลย์ ประจำที่ตั้ง หรือครับ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196006 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:02:31 PM »

วันนี้ บ่าวๆ ปปส.ภ.9  หล่อมั่งไม่หล่อมั่ง...มาเดินกันเพียบเลย ...  กิ๊วก๊าว

เลือกไม่ถูก... คิก คิก คิก คิก

ลากเข้าห้องน้ำ ควักตับไต ไส้พุงออกมาเลย... คิก คิก
นั่งกันจนหน้า LOBBY ไม่มีที่ว่าง...แขกอื่นไม่พักนั่งแล้วแหลงดังหล่าว นุ.. บู่

...--*
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196007 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:03:15 PM »

วันนี้ บ่าวๆ ปปส.ภ.9  หล่อมั่งไม่หล่อมั่ง...มาเดินกันเพียบเลย ...  กิ๊วก๊าว

เลือกไม่ถูก... คิก คิก คิก คิก

เลือกไม่ถูกหรือไม่ถูกเลือก ขำก๊าก
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196008 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:05:31 PM »

มัวแต่เลือก เดี๋ยวเที่ยวต่อไป ไม่มีรถมาแล้วงั้น เขาว่า อิหยุดวิ่งถาวรแล้ว"สายหาดใหญ่-สงขลา) เพราะชาวบ้านเอาถนนทำบ้านแหม็ดแล้ว

ไม่ได้เลือกเลยยยยยย...แต่ไม่รู้คู่ออยล์เทวดาส่งเกิดยัง....รอจอายุ 27 แล้ว นิลุงเข้หาให้คนต๊ะ.. ไหว้

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196009 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:06:33 PM »

เลือกไม่ถูกหรือไม่ถูกเลือก ขำก๊าก

อย่างหลังค่ะทนาย... บู่..ตอกย้ำกันจริงๆ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...--*
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196010 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:07:03 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #196011 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:07:12 PM »

ลูกพี่ลูกน้องคนหนึ่ง หญิง จบการขาย ป.ตรี มา อยู่บ้าน เป็นร้านค้าของชำ ขายมันรถ รับซื้อขี้ยาง หมากแห้ง

คนข้างบ้าน มา ทัก "เอ้า เรียนจบแล้ว ไม่ไปหาทำงานทำการ นู่น บนอำเภอเณรบอกว่า เขารับสเมียน เดื่อนนึงตั้งหกพัน"

ร้านชำ ตั้งอยู่ แยกปากหมา ทางไปโรงเหล็ก ร้านค้า 4 ร้าน อยู่ทุกมุมแยก           นางสาวไหม ไม่นำพาปากคน   เอาความรู้ มาพัฒนาร้าน

เอาโอ่งน้ำดื่มแช่หิน มาตั้งที่หลาหน้าบ้าน เติมเต็มทุกวัน กระติกท่อม กลักใบจาก ยาเส้น ห้อยไฟแช็ก

เด็ก หกเจ็ดคน เอารถเครื่องมาฝาก ไปสองแถว น้องไหมจ้างเขา ทำหลังคาให้เด็กจอดรถเครื่อง หกพัน  ลงทุน เพื่อลูกเพื่อน

ชั้นวางไม้ไผ่ น้องไหม โละออก เบิกเช้ลล์อย่างดี มาจากในเมือง  ขวดซอส น้ำส้ม น้าปลา ฯลฯ เช็ดฝุ่น    ของกลิ่นแรง อยู่ข้างนอก ย้ายไปไว้ใต้ลม

หน้าร้าน มีชาไข่มุกขาย น้ำแข็งไส น้ำอัดลม ชา กาแฟ โอวัลติน ถูกใจผมสุด ๆ ก็ กาแฟสด   แม้ฝีมือการชง เหมือนฝีตรีน....

พูดจา กับลูกค้า อ่อนหวาน ออกแนวดัดจริตนิดหน่อย ไม่เป็นไร เรียนการขายมา ไหมทำได้.....    ไอ้เทือง กวนส้นตรีน น่ากระทืบ ไม่เป็นไร กรูทนได้

นังไหมมาลุยอยู่ปีกว่า ๆ  ได้เรื่อง

ร้านตรงข้ามทะแยงมุมสี่แยก  ปิด........

นังไหม ได้ผัว    ก็แหงล่ะ พูดเพราะ ๆ หวาน ๆ   ทุกวัน ไอ้เทืองมันก็ติดใจ   มากวนตรีนทุกวัน

รู้ข่าวอีกที น้าแกไปเอาเรื่องแม่ไอ้เทืองเรียบร้อยแล้ว  เพราะนังไหม ท้อง สี่เดือน กะไอ้เทืองนั่นแหละ

จัดงานกันใหญ่โต   

หลังงานแต่งสักครึ่งปี ร้านติด ๆ กัน ปิด สาเหตุ เพราะ คนเข้าร้านน้อยมาก และ ยางแก โหม๋บนเขา ตัดได้แล้ว ......

ก็ เหลือ 2 ร้าน ร้านนังไหมกับน้าณี  แต่ขนาด ต่างกันสุดขั้ว    ลูกค้าร้านน้าณี เป็นลูกค้าเงินเชื่อส่วนใหญ่

เพราะถ้าน้าณีไม่ขายเชื่อเสียบ้าง ก็ไม่รู้ขายใคร น้าณีแกชาร์จราคาของไว้แล้ว  และ ถ้าติดน้าณี จงหนีให้สุดโลก หรือไม่ก็หูหนวกซะ

เพราะแกด่าแหลก

น้าผม แม่นังไหม ปลดเกษียณ ให้นังไหมกะผัว (ไอ้เทือง เดี๋ยวนี้เลิกกวนตรีนแล้ว)  บริหารร้านต่อ วันดีคืนดี ผมไปเยี่ยม นังไหมเอาบัญชีร้านมาอวด

มันว่า "ถ้าไหมไปทำงานอำเภอ เดือนละหกพัน ค่าแต่งตัว ค่ากิน ค่ามันรถ หมดพอดี  แล้วนี่ ไหมมาอยู่ยังงี้ ดูเอง ......"

นังไหม ทำบัญชีละเอียดยิบ แยกเป็น บัญชีขี้ยาง (เหม็น ๆ หน้าที่ไอ้เทือง) บัญชีน้ำมัน (ไอ้เทืองขาย นังไหมเก็บตังค์) บัญชีร้านชำ และบัญชีน้ำหวาน

เหลือเชื่อ ว่าบัญชีน้ำหวาน กำไรเดือนหนึ่ง ๆ  หมื่นสองพันกว่าบาท ........  ขนาดหน้าฝน ยังติดหลักหมื่น  แล้วสงกรานต์นี้ นังไหมจะรับเท่าไหร่

ไหนจะร้านค้า ขี้ยาง ขายน้ำมัน (อันนี้ กำไรน้อย แต่ เอาไว้อุดตลาด)

เฮ้อ........

อ่านกันจนจบ  แน่จริง ๆ  Grin
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196012 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:11:08 PM »

แม่ค้าปืนโหด ห้ามค้าง ใครค้าง ยิงแ_่ง เลย  โดนชก โดนชก โดนชก

ขายที่ไหน ครับ จะได้ไม่เฉี่ยวไป กลัว ครับ  สั่งน้ำกิน เสร็จ ต่อด้วย น้ำเกลือ

สงขลาเจ้าค่ะ...ร้านขายของยังขายอยู่ ( ปิดๆเปิดๆ ) ลูกผีลูกคนอยู่....ส่วนร้านเกมส์ ( ปิดถาวร....เรียบร้อยแล้ว ) กิ๊วก๊าว
แม่ค้าปืนโหด ห้ามค้าง ใครค้าง ยิงแ_่ง เลย  โดนชก โดนชก โดนชก

ขายที่ไหน ครับ จะได้ไม่เฉี่ยวไป กลัว ครับ  สั่งน้ำกิน เสร็จ ต่อด้วย น้ำเกลือ

สงขลาเจ้าค่ะ...ร้านขายของยังขายอยู่ ( ปิดๆเปิดๆ ) ลูกผีลูกคนอยู่....ส่วนร้านเกมส์ ( ปิดถาวร....เรียบร้อยแล้ว ) กิ๊วก๊าว

ร้านเกม ที่ ว่า สงสัย ว่าจะเอา ระเบิดไปตั้ง  ใช่มั้ยครับ  เลยต้องปิด ถาวร   เหลือ แต่ ขายน้ำ แนะนำ ให้เอา มีด พร้า ตั้งแทน ปืน
จะดีกว่า  แล้ว เอา ปืน แนบ เอว  แบบนี้  จะดีกว่า  เจอ ลูกค้า กวน -ีน   เฉาะ กับมีด พร้า   เลยครับ  ถ้าไม่ ตาย ค่อย ซ้ำ  แล้วกัน
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิอิ..คือว่ามีดก็ใช่มาแล้วค่ะ...มารไม่ค่อยกลัวกันเลยต้องเล่นของหนัก...อิอิ.. ( ล้อเล่นนะค่ะท่านที่จริงออยล์น่ารัก+ใจดี  นิ ) กิ๊วก๊าว

อยู่ แถวใหน ของ สงขลาครับ ผมไป บ่อย เข้าไปซื้อ ของ จะได้ไป หา ลูกปืน เอ้ย!! น้ำกินบ้าง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196013 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:11:41 PM »

บู่ บู่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #196014 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:12:43 PM »

เฮ    นังไหม .....

คนมาซื้อของนุ ไปแลต่ะ   ยิ้มีเลศนัย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196015 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:12:53 PM »

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196016 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:13:57 PM »

บู่ บู่

น้าฉ็องนี่ ชัดๆอีกที น้านังใหม รึ ญาติใอ้เทือง Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #196017 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:13:58 PM »

ข้อความเป็นพัน ก็สู้รูปเพียงรูปเดียวไม่ได้   โดนชก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #196018 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:14:24 PM »

บู่ บู่

ยี๊ ยี๊

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ออฟเลิร์ป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #196019 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:14:42 PM »

โอ้ยยยยยยย หิวข้าว วันหยุด ฮาก็ต้องมานั่งทำงาน หิวข้าวเฟ้ยยยยยย เช้ากินแต่กาแฟ กับโรตีมาอันเดียวเอง *-*

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี
คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง
หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว...

หน้า: 1 ... 13065 13066 13067 [13068] 13069 13070 13071 ... 35779
  พิมพ์