เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:43:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13067 13068 13069 [13070] 13071 13072 13073 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25634689 ครั้ง)
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #196035 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:37:33 PM »

พี่เล็กทำมือเอาเคล็ด ปางห้ามมารคอหอย เลย บู่ บู่ บู่
เค้าเรียกปางห้ามพยาธิครับ น้าหลวงเล็งที่เดียวกัยเลยนะ Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #196036 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:39:41 PM »

มีลูกค้าบ้าๆบอๆแบบนี้หลายคนตรูตายแน่  .....  โทมาตอนตี่หนึ่งครึ่งถามว่านอนยัง

ช่วยหน่อยมันหมด ....... เวงจิงๆ  ตรูไม่ใช่นายหัวจงเจ้าของบ่อมันที .......... ฮ่วย !!

สวัสดีตอนเที่ยงครับนายหัวปู

แล้วคนที่โทรมา สวยหม้าย รวยหม้าย โสดหม้าย หากลุงไม่อยากรับสายก็บอกว่าให้โทรมาหาผมได้ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #196037 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:41:40 PM »

มีลูกค้าบ้าๆบอๆแบบนี้หลายคนตรูตายแน่  .....  โทมาตอนตี่หนึ่งครึ่งถามว่านอนยัง

ช่วยหน่อยมันหมด ....... เวงจิงๆ  ตรูไม่ใช่นายหัวจงเจ้าของบ่อมันที .......... ฮ่วย !!

แผนหลอกป้าของลุงล้ำลึกมากนักขอรับ สรุปว่าป้าเชื่อ และลุงได้ออกไปเติมน้ำมันรึเปล่าครับ Grin Grin Grin บู่

แผนการณ์ล้ำลึกจริงๆ ผมยังคิดไม่ถึงเลยครับพี่ปื๊ด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #196038 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:45:19 PM »

สวัสดีครับ

ไหว้กลับมาแล้วยังคับป๋า

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196039 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:51:56 PM »

พี่เล็กทำมือเอาเคล็ด ปางห้ามมารคอหอย เลย บู่ บู่ บู่
เค้าเรียกปางห้ามพยาธิครับ น้าหลวงเล็งที่เดียวกัยเลยนะ Grin Grin

เอ่อออ.......น้าเชาว์ครับ ผมกำลังมองพี่รองผมอยู่นะครับ รู้แล้วทำไมน้าเชาว์ในรูปเกร็งๆ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196040 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:22:58 PM »

พระแสงมีที่หลับที่นอนมั๊ยน้าแคว๊ต จิ้งหรีดหรือ ม่านรูดก็ได้ จะได้วางแผนถูก

มีโรงแรมข้างทางกะม่านรูด สาม สี่แห่งครับ...ใกล้บ้านผมที่สุดประมาน 10 กิโลเมตรปากทางเข้าบ้านครับ

หรือพักบ้านแม่ผมก็ได้ครับ ท่านอยู่กันสองคน..ห้องว่าง สะดวกสบายพอสมควรแต่หม้ายแอร์..ห่างจากบ้านผมแค่ช่วงเสาไฟฟ้า.. Grin

ไม่อยากรบกวนคุณแม่ครับ มีเด็กซนๆด้วย ค่อยไปหาโรงแรมแถวนั้นดีกว่าครับ ไม่ไกลมาก สะดวกด้วยครับ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #196041 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:30:52 PM »

สำหรับสมาชิกที่กำลังมองหากล้องง่ายๆซักตัวลองอ่านดูครับ
http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=43191
น้ำยายไหยยยย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #196042 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:31:26 PM »

น้าดุลย์ ประจำที่ตั้ง หรือครับ?

ครับปี้เข้มร้อนมากๆแรกวาไปเลน้อยหาซื้อปลาแห้งไปฝากแม่แต่ซื้อไม่ได้ไปได้ที่สะพานเอกชัยกับที่หัวป่า/ระโนด
ของสมาคมแม่บ้านอาชีพที่เขาทำปลาดุกร้าขายหรอยดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #196043 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:41:57 PM »

ลูกพี่ลูกน้องคนหนึ่ง หญิง จบการขาย ป.ตรี มา อยู่บ้าน เป็นร้านค้าของชำ ขายมันรถ รับซื้อขี้ยาง หมากแห้ง

คนข้างบ้าน มา ทัก "เอ้า เรียนจบแล้ว ไม่ไปหาทำงานทำการ นู่น บนอำเภอเณรบอกว่า เขารับสเมียน เดื่อนนึงตั้งหกพัน"

ร้านชำ ตั้งอยู่ แยกปากหมา ทางไปโรงเหล็ก ร้านค้า 4 ร้าน อยู่ทุกมุมแยก           นางสาวไหม ไม่นำพาปากคน   เอาความรู้ มาพัฒนาร้าน

เอาโอ่งน้ำดื่มแช่หิน มาตั้งที่หลาหน้าบ้าน เติมเต็มทุกวัน กระติกท่อม กลักใบจาก ยาเส้น ห้อยไฟแช็ก

เด็ก หกเจ็ดคน เอารถเครื่องมาฝาก ไปสองแถว น้องไหมจ้างเขา ทำหลังคาให้เด็กจอดรถเครื่อง หกพัน  ลงทุน เพื่อลูกเพื่อน

ชั้นวางไม้ไผ่ น้องไหม โละออก เบิกเช้ลล์อย่างดี มาจากในเมือง  ขวดซอส น้ำส้ม น้าปลา ฯลฯ เช็ดฝุ่น    ของกลิ่นแรง อยู่ข้างนอก ย้ายไปไว้ใต้ลม

หน้าร้าน มีชาไข่มุกขาย น้ำแข็งไส น้ำอัดลม ชา กาแฟ โอวัลติน ถูกใจผมสุด ๆ ก็ กาแฟสด   แม้ฝีมือการชง เหมือนฝีตรีน....

พูดจา กับลูกค้า อ่อนหวาน ออกแนวดัดจริตนิดหน่อย ไม่เป็นไร เรียนการขายมา ไหมทำได้.....    ไอ้เทือง กวนส้นตรีน น่ากระทืบ ไม่เป็นไร กรูทนได้

นังไหมมาลุยอยู่ปีกว่า ๆ  ได้เรื่อง

ร้านตรงข้ามทะแยงมุมสี่แยก  ปิด........

นังไหม ได้ผัว    ก็แหงล่ะ พูดเพราะ ๆ หวาน ๆ   ทุกวัน ไอ้เทืองมันก็ติดใจ   มากวนตรีนทุกวัน

รู้ข่าวอีกที น้าแกไปเอาเรื่องแม่ไอ้เทืองเรียบร้อยแล้ว  เพราะนังไหม ท้อง สี่เดือน กะไอ้เทืองนั่นแหละ

จัดงานกันใหญ่โต   

หลังงานแต่งสักครึ่งปี ร้านติด ๆ กัน ปิด สาเหตุ เพราะ คนเข้าร้านน้อยมาก และ ยางแก โหม๋บนเขา ตัดได้แล้ว ......

ก็ เหลือ 2 ร้าน ร้านนังไหมกับน้าณี  แต่ขนาด ต่างกันสุดขั้ว    ลูกค้าร้านน้าณี เป็นลูกค้าเงินเชื่อส่วนใหญ่

เพราะถ้าน้าณีไม่ขายเชื่อเสียบ้าง ก็ไม่รู้ขายใคร น้าณีแกชาร์จราคาของไว้แล้ว  และ ถ้าติดน้าณี จงหนีให้สุดโลก หรือไม่ก็หูหนวกซะ

เพราะแกด่าแหลก

น้าผม แม่นังไหม ปลดเกษียณ ให้นังไหมกะผัว (ไอ้เทือง เดี๋ยวนี้เลิกกวนตรีนแล้ว)  บริหารร้านต่อ วันดีคืนดี ผมไปเยี่ยม นังไหมเอาบัญชีร้านมาอวด

มันว่า "ถ้าไหมไปทำงานอำเภอ เดือนละหกพัน ค่าแต่งตัว ค่ากิน ค่ามันรถ หมดพอดี  แล้วนี่ ไหมมาอยู่ยังงี้ ดูเอง ......"

นังไหม ทำบัญชีละเอียดยิบ แยกเป็น บัญชีขี้ยาง (เหม็น ๆ หน้าที่ไอ้เทือง) บัญชีน้ำมัน (ไอ้เทืองขาย นังไหมเก็บตังค์) บัญชีร้านชำ และบัญชีน้ำหวาน

เหลือเชื่อ ว่าบัญชีน้ำหวาน กำไรเดือนหนึ่ง ๆ  หมื่นสองพันกว่าบาท ........  ขนาดหน้าฝน ยังติดหลักหมื่น  แล้วสงกรานต์นี้ นังไหมจะรับเท่าไหร่

ไหนจะร้านค้า ขี้ยาง ขายน้ำมัน (อันนี้ กำไรน้อย แต่ เอาไว้อุดตลาด)

เฮ้อ........

อ่านกันจนจบ  แน่จริง ๆ  Grin
ขายของได้กำไรแน่ๆ ( ใช้ให้เป็นขยันเก็บ ) ถ้าออยล์ยังขายของนะคงไม่สามีเหมือนคุณเทือกแน่ๆ... ไหว้

อยากได้แบบเทือกๆหรือ...อ๋ายโย๋

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #196044 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:57:50 PM »

แม่ค้าฮามๆ พันนี้แลถี๊ ที่อีขายไม่ดีพรือ

น้องๆๆๆ ชาเย็นสองแก้วมาส่งที่พัดลุงด่วน

Grin Grin ยิ้มีเลศนัย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #196045 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:29:18 PM »

แม่ค้าฮามๆ พันนี้แลถี๊ ที่อีขายไม่ดีพรือ

น้องๆๆๆ ชาเย็นสองแก้วมาส่งที่พัดลุงด่วน

ชาเย็นสาว่าหาหม่ายน้าดุลเหอ แลดีๆต่ะ ไม่เห็นนมซักหีด ถ้ามีชาเย็นต้องใส่นมกัน แต่นี่ผมมองพรันพรือก็หาม่ายนมเลยนิ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196046 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:42:11 PM »

สงขลา แถวไหนครับ จะได้บอก แฟนถูก เวลา ขับ รถ แฟนเป็น คนบอก ทาง ครับ ผมขับ อย่างเดียว
 ที่สำคัญ ผมเข้า หาดใหญ่ หรือ สงขลา ไม่ถูก  มัน หลง ครับ
สิงหนครค่ะ....หลังโรงพักเลย... กิ๊วก๊าว

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196047 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:44:08 PM »

อ้าว...ลุงดุลย์อยู่พัดลุงอกเหรอค่ะ...อิอิ..นึกว่ากลับนครแล้ว... กิ๊วก๊าว

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #196048 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:46:33 PM »

ชาเย็นสาว่าหาหม่ายน้าดุลเหอ แลดีๆต่ะ ไม่เห็นนมซักหีด ถ้ามีชาเย็นต้องใส่นมกัน แต่นี่ผมมองพรันพรือก็หาม่ายนมเลยนิ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย บู่
แหมๆ...นะๆ...ท่านชายเจษฏ์มีซิค่ะใครว่าไม่มี....ฮาๆ....มีมากมีน้อยก็มี..หยบไว้ลูกค้ามาค่อยเอาออกมา...ฮาๆ คิก คิก

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #196049 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:53:19 PM »

มีน้อยกินน้อยค่อยบรรจงครับ อย่ากินลงให้มากจะยานนาน

หน้า: 1 ... 13067 13068 13069 [13070] 13071 13072 13073 ... 35779
  พิมพ์