เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:47:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13113 13114 13115 [13116] 13117 13118 13119 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25635650 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #196725 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:29:46 PM »

ใช่ค่ะ เพื่อนส่งมา ก็บอกว่า Heart flower แต่ไม่แน่ใจว่าชื่อมันจริงๆ รึป่าว Cheesy เลยไม่กล้าตอบค่ะ Cheesy

ชื่อเรียง เสียงไร อยู่ไหน มีใครหวงหรือยังครับ อิอิ (มาช้าดีกว่าไม่มา อิอิ)

ชื่อนาค่ะ อยู่ภาคอิสาน ทำงานที่กรุงเทพค่ะ พ่อหวงเป็นปกติค่ะ

ว้าวๆ เด็กเต๊ปเหมือนเราเลย สนใจไปเที่ยวม๊อบมะ เดี๋ยวเลี้ยงข้าว อิอิ

แต่ psdc37 นี่หมายถึงสาวในเครื่องแบบป่าวหว่า กลัวคนมีสี อิอิ

เปล่าค่ะ  ชมรม + รุ่น ค่ะ Grin
http://psdcpistols.com/

ใช่ค่ะ เพื่อนส่งมา ก็บอกว่า Heart flower แต่ไม่แน่ใจว่าชื่อมันจริงๆ รึป่าว Cheesy เลยไม่กล้าตอบค่ะ Cheesy

หวัดดีครับคุณนา หน้าคล้ายแฟนเก่าผมเลย ตกใจหมด อิอิ คิก คิก

แค่คล้ายแฟนเก่าจะตกใจทำไมคะ หรือต่อให้เป็นแฟนเก่า ก็ไม่มีไรเกี่ยวข้องกันแล้ว ทำไมต้องตกใจ Huh  Cheesy Cheesy

ดีเลยครับ ผมต้องการคนสอนยิงปืนอยู่พอดี อยู่แถวไหนครับว่างจะแวะไปรับคุณครูนา อิอิ

ตกใจ  ตกใจ นั่น เป็นงั้นไป ติดต่อทางชมรมได้เลย  หรือก็โพสต์ไว้ในเว็บก็ได้ค่ะ แล้ววันไปเรียน จะไปเป็นกำลังใจให้ Cheesy Cheesy

ผมพวกนอกคอก เป็นเข้ขวางคลอง กลัวจะไปขวางรุ่นเขาอะครับ เรียนแบบกอล์ฟดีกว่า one by one อิอิ

อ๊ะ อ๊ะ........ คิก คิก

อาใยเหยอ พี่โจ้ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #196726 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:37:00 PM »

อยากทราบว่า  
   ทางภูเก็ตเค้าเล่นน้ำสงกรานต์หนุกไหมคะ ถ้าไปจะเที่ยวแถวไหนดีคะ
   ก่อนถึงภูเก็ตผ่านจังหวัดไรมั่งคะจะแวะเที่ยวทุกจังหวัดที่ผ่านค่ะ

ประเพณีเก่าแก่ทางภูเก็ต  จะเล่นน้ำหลัง 12.00 น.ของวันที่ 13 เมษายน วันเดียวครับ

ส่วนใหญ่จะเลิกลากันไปในราว 15.00-16.00 น. ของวันนั้น   

ปัจจุบันมีคนต่างถิ่นเข้ามาอาศัยเยอะ  วัฒนธรรมเปลี่ยนไปเป็นการ มั่ว ไม่มีเวลาและขนบธรรมเนียม

ดังนั้นทุกปีจึงมีเหตุการณ์เลวร้ายเกิดขึ้นเป็นประจำคล้ายกับที่เห็นตีกันในโทรทัศน์นั่นแหละครับ

มันไม่สนุกแล้ว

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #196727 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:41:26 PM »

อยากทราบว่า  

ทางภูเก็ตเค้าเล่นน้ำสงกรานต์หนุกไหมคะ ถ้าไปจะเที่ยวแถวไหนดีคะ

ก่อนถึงภูเก็ตผ่านจังหวัดไรมั่งคะจะแวะเที่ยวทุกจังหวัดที่ผ่านค่ะ

ที่ไหนๆ ก็มีจับ บีบ เคล้น ล้วง ควัก ถึงไม่มีก็ไม่รอด อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #196728 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:44:09 PM »

Grin Grin Grin
อยากมีเมียไม่ยากฝากให้อ่าน
อันเงินงานการศึกษาอย่าให้เสีย
กำลังกายเตรียมก่อนห้ามอ่อนเพลีย
เดี๋ยวโดนเขี่ยตกเตียงไม่เลี้ยงดู

ต้องขยันหมั่นทำตามคำสั่ง
อย่ากลับหลังเวลาผิดตาหู
มีเมียสองต้องกลุ้มขืนอุ้มชู
คนเก่งขู่เกินแม่ได้แก่เมีย. Grin Grin Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196729 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:45:08 PM »

อยากทราบว่า   

โห จากอยุธยา ก็ผ่าน

นนทบุรี
กรุงเทพ
สุมทรสาคร
ราชบุรี
เพชรบุรี
ประจวบ
ชุมพร
สุราษฏร์ธานี
กระบี่
พังงา
แล้วก็ภูเก็ตครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #196730 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:48:14 PM »

“หมอเหวง” หรือ นพ.เหวง โตจิราการ หนึ่งในแกนนำ นปช. มีภรรยาคือ นางธิดา ถาวรเศรษฐ์ ซึ่งรับหน้าที่เป็นครูใหญ่ของโรงเรียนการเมือง นปช. และผู้ดูแลภาพรวมของการเคลื่อนไหวของ นปช. ทั้งคู่มีบุตรหนึ่งคนคือ นายสลักธรรม โตจิราการ หรือ “หวาย” นิสิตแพทย์ชั้นปีที่ 6 จากคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดยบุตรชายผู้นี้นั้นเป็นผู้รับหน้าที่กองหนุนและเป็นหนึ่งในคณะผู้เจาะ “เลือดไพร่” ไปเททิ้งตามสถานที่ต่างๆ

ปี 2517 – หมอเหวงซึ่งได้รับฉายาจากเพื่อนๆ ว่า “ท่านมหา” เนื่องจากความสนใจใฝ่รู้ในเรื่องธรรมะมาก ได้ถูกยกให้เป็นประธานพรรคแนวร่วมมหิดลและได้รับเลือกเป็นนายกสหพันธ์นักศึกษามหิดล

ปี 2518 – หมอเหวมอบภารกิจสร้างพรรคแนวร่วมมหิดลให้กับ “หมอมิ้ง” นพ.พรหมินทร์ เลิศสุริย์เดช (อดีตรองนายกรัฐมนตรี อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน และอดีตเลขาธิการนายกรัฐมนตรี สมัย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร) เพื่อออกไปขับเคลื่อน “แนวร่วมต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ” จนถูกฝ่ายขวาไล่ล่าชีวิตและหนีเข้าไปไปก่อนเกิดเหตุการณ์โศกนาฎกรรม 6 ตุลาคม 2519

ปี 2522 – ศูนย์การนำพรรคคอมมิวนิสต์แห่งประเทศไทย (พคท.) ส่งตัวหมอเหวง หรือ “สหายเข้ม” จากแนวหลัง เพื่อมาทำงานด้านการแพทย์ที่แนวหน้าฐานที่มั่นภูพาน

ปี 2523 – หมอเหวง หรือ หมอเข้ม พบรักกับ “สหายปูน” ธิดา ถาวรเศรษฐ์ อาจารย์สาวแห่งคณะเภสัชศาสตร์ ม.มหิดล

ปี 2524 – นักศึกษาและปัญญาชนกว่าร้อยชีวิตบนภูพานตัดสินใจออกจากป่า แต่หมอเหวงประกาศจะขออยู่ต่อกับพรรคฯ

ปี 2525 – สหายปูนได้รับเลือกให้เป็นหนึ่งในคณะกรรมการบริหารกลางชุดที่ 4 แต่กลับไม่มีชื่อ “หมอเหวง” เขาจึงเขียนบทความวิพากษ์วิจารณ์คณะกรรมการบริหารกลาง พคท. เรื่อง “ลัทธิเลนินกับคณะกรรมการบริหารกลางของพรรคเรา”

ปี 2526 - “หมอเหวง” ประกาศแตกหักกับ พคท. ด้วยการเขียนหนังสือ “ป่าแตก” ร่วมกับ ธิดา ถาวรเศรษฐ์ และในเวลาต่อมาได้ออกจากป่าเข้าสมรสกับ “ธิดา” โดยมี พล.อ.ชวลิต ยงใจยุทธ และ พล.อ.อาทิตย์ กำลังเอก เป็นพยานในการฉลองสมรส

ส่วนข้อมูลของ “หมอเหวง” หลังออกจากป่าและการเคลื่อนไหวในห้วง 5-6 ปีที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน ผมเชื่อว่าทุกท่านก็คงพอจะทราบกันดีแล้ว หรือไม่ก็น่าจะสามารถจะหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ไม่ยากว่า “หมอเข้ม” ของ พคท. มีความเคลื่อนไหว จุดยืน และทัศนคติอย่างไรต่อสถานการณ์บ้านเมือง ณ ปัจจุบัน!

http://mblog.manager.co.th/varitlim/th-94045/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #196731 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:48:35 PM »

อยากทราบว่า  

ประเพณีเก่าแก่ทางภูเก็ต  จะเล่นน้ำหลัง 12.00 น.ของวันที่ 13 เมษายน วันเดียวครับ

ส่วนใหญ่จะเลิกลากันไปในราว 15.00-16.00 น. ของวันนั้น   

ปัจจุบันมีคนต่างถิ่นเข้ามาอาศัยเยอะ  วัฒนธรรมเปลี่ยนไปเป็นการ มั่ว ไม่มีเวลาและขนบธรรมเนียม

ดังนั้นทุกปีจึงมีเหตุการณ์เลวร้ายเกิดขึ้นเป็นประจำคล้ายกับที่เห็นตีกันในโทรทัศน์นั่นแหละครับ

มันไม่สนุกแล้ว

สถานที่ล่ะคะลุงในกรณีที่ไม่เล่นน้ำ

อยากทราบว่า  

ที่ไหนๆ ก็มีจับ บีบ เคล้น ล้วง ควัก ถึงไม่มีก็ไม่รอด อิอิ

Angry Angry

ไรมี ไม่มี พูดดีๆนะเว้ยทำให้มีได้ละกัน งอน Grin
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #196732 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:49:42 PM »

อยากทราบว่า   

นนทบุรี
กรุงเทพ
สุมทรสาคร
ราชบุรี
เพชรบุรี
ประจวบ
ชุมพร
กระบี่
พังงา
มอบเลขสวยให้น้าสิงห์ครับ += 500 Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #196733 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:50:11 PM »

อยากทราบว่า  
     ทางภูเก็ตเค้าเล่นน้ำสงกรานต์หนุกไหมคะ

รุ่นป้าโมต้องเที่ยวที่นี่ครับ  .......  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=84056.0

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #196734 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:52:36 PM »

อยากทราบว่า   

นนทบุรี
กรุงเทพ
สุมทรสาคร
ราชบุรี
เพชรบุรี
ประจวบ
ชุมพร
กระบี่
พังงา

เดินทางวันที่12บ่ายๆ ถึงวันที่13ตอนไหมนิ  

ผ่านร้านลูกเกตไหมทนาย Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196735 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:55:47 PM »

อยากทราบว่า   

นนทบุรี
กรุงเทพ
สุมทรสาคร
ราชบุรี
เพชรบุรี
ประจวบ
ชุมพร
กระบี่
พังงา
มอบเลขสวยให้น้าสิงห์ครับ += 500 Grin Grin

ขอบคุณครับ เป็นโจรซะที  ขำก๊าก ขำก๊าก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196736 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:56:39 PM »

อยากทราบว่า   

นนทบุรี
กรุงเทพ
สุมทรสาคร
ราชบุรี
เพชรบุรี
ประจวบ
ชุมพร
กระบี่
พังงา

เดินทางวันที่12บ่ายๆ ถึงวันที่13ตอนไหมนิ  

ผ่านร้านลูกเกตไหมทนาย Grin

ไม่ผ่านครับ ชองผมเส้นทางไปนครศรีครับผม  ป้ามารถไหนอ่ะ  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #196737 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:56:40 PM »

เจ้าทะนาย         ห้าโร้ยยยยยยย     ยี๊ ยี๊

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #196738 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:57:12 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #196739 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 07:57:53 PM »

งอน Grin

แหมลุงปูก็พูดไป แต่ขอแต่งแบบนี้ไปละกันค่ะลุง (ความใฝ่ฝันเลยค่ะ)คิก คิก

หน้า: 1 ... 13113 13114 13115 [13116] 13117 13118 13119 ... 35779
  พิมพ์