เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:30:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13212 13213 13214 [13215] 13216 13217 13218 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25570907 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198210 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:37:39 PM »

พี่สาม ต่อเช้าลักทูพีซหรั่งและญี่ปุ่นมาให้ชุดสองชุดกันต่ะ  คิก คิก

เตรียมใว้ให้แล้ว ของพี่ตอนแลเกาหลี แล้วแอบหยบชักในน้ำ....คาวกำลังดี Grin Grin

อย่าหยิบผิด เอาของคนไกล้ตัวไปให้ฮั้น เด๋วจะนะจังงังกันเป็นแถว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาด พอ ๆ กันเลย ทั้งพี่รองและพี่สาม บู่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198211 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:39:18 PM »

เดี๋ยวต่อเช้าว่าจะพาขาหมูทอดและสเต็กนกกระจอกเทศกับอาหารญี่ปุ่นไปฝากเด็ก ๆ หลาน ๆ ม้ายโร้ไปถึงมันอีเย็นชืดแหม็ดม้ายนิ Cheesy
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #198212 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:40:13 PM »

เมื่อวันที่ 13 เพื่อนสนิทผมสมัยทำงานด้วยกันชื่อเจี๊ยบ มา รับ-ส่ง และได้กินข้าวกัน ก่อนจะแยกย้าย เพราะผมเดินทางไปท่องเที่วต่อ วันที่ 15 ขณะลงเครื่องได้ัรับโทรศัพท์จากเพื่อน ว่าได้ข่าวเจี๊ยบรึยัง ผมก็ตอบไปว่าพึ่งไปกินข้าวกับมันมาวันก่อน และเพื่อนคนที่โทรมาก็บอกข่าวร้าย ว่าเจี๊ยบเส้นเลือดอุดดันที่สมอง ทำให้เป็นอัมพาต และพูดไม่ได้  ผมเลยรีบโทรหาภรรยาเจี๊ยบ ทำให้ทราบว่า ตอนนี้ออกจาไอซียูแล้ว แต่ต้องกายภาพบำบัด ถ้ากำั้ลังใจดี ก็จะกลับมาพูดและเดินได้ แต่ต้องใช้เวลาขั้นต่ำเป็นเดือน   ก่อนหน้านั้นที่ผมได้คุยกับเจี๊ยบระหว่างที่นั่งรถไปด้วยกัน เขาก็บ่นว่า ปวดหัวประจำต้องกินยาลดไมเกรนตลอด เพราะเครียดเรื่องงาน  ..  พอได้ทราบข่าวร้ายของเจี๊ยบทำให้ผมรู้ถึงที่มา  และที่ผมเึขียนมายืดยาวนี้ ก็อยากเตือนพี่น้องทุกคน ที่มีอาการดังกล่าว อย่าได้นิ่งนอนใจ และต้องไปหาหมอรักษาและวินิจฉัยให้เด็ดขาด เพื่อจะได้ระวัง และป้องกันไม่ให้มันเกิดเรื่่องร้ายกับเราได้  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขอบคุณสำหรับวิทยาทานครับพี่ ไหว้

ลอกมั่งนะ

ตามด้วยครับ ไหว้ ไหว้

ทำให้รู้ว่าชีวิตนี้ไม่เที่ยงครับ พี่ใหญ่ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ เห็นช่วงนี้ปล่อยตัว ปล่อยใจเหลือเกิน แต่ก็ดีครับ สนุกกับชีวิตที่ยังเหลืออยู่ เห็นพี่ใหญ่ยิ้มได้ น้องรองก็มีความสุข ถึงแม้จะไม่รู่ว่าพรุ้งนี้จะเป็นเช่นไร แต่วันนี้ยิ้มสู้ไว้ก่อนครับ  เยี่ยม ว่าแล้วคืนนี้ไปใหนกันดี หรือไปเก็บตกต่อจากเมื่อคืน รับรองคืนนี้ต้องได้ผล  คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #198213 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:42:39 PM »

เดี๋ยวต่อเช้าว่าจะพาขาหมูทอดและสเต็กนกกระจอกเทศกับอาหารญี่ปุ่นไปฝากเด็ก ๆ หลาน ๆ ม้ายโร้ไปถึงมันอีเย็นชืดแหม็ดม้ายนิ Cheesy

ต่อโพรกเจอน้องสาม ฝากน้องสี่ช่วยแลให้กันนะว่าหายเมาหมัดแล้วหรือยัง ถ้ายังมีอาการเบลอๆอยู่ น้องสี่ช่วยบอกให้ตั้งการ์ดให้ชับหน่อยนะ อย่าเผลอการ์ดตกง่ายๆ พี่รองฮง  ขำก๊าก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #198214 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:07:51 PM »

เมื่อวันที่ 13 เพื่อนสนิทผมสมัยทำงานด้วยกันชื่อเจี๊ยบ มา รับ-ส่ง และได้กินข้าวกัน ก่อนจะแยกย้าย เพราะผมเดินทางไปท่องเที่วต่อ วันที่ 15 ขณะลงเครื่องได้ัรับโทรศัพท์จากเพื่อน ว่าได้ข่าวเจี๊ยบรึยัง ผมก็ตอบไปว่าพึ่งไปกินข้าวกับมันมาวันก่อน และเพื่อนคนที่โทรมาก็บอกข่าวร้าย ว่าเจี๊ยบเส้นเลือดอุดดันที่สมอง ทำให้เป็นอัมพาต และพูดไม่ได้  ผมเลยรีบโทรหาภรรยาเจี๊ยบ ทำให้ทราบว่า ตอนนี้ออกจาไอซียูแล้ว แต่ต้องกายภาพบำบัด ถ้ากำั้ลังใจดี ก็จะกลับมาพูดและเดินได้ แต่ต้องใช้เวลาขั้นต่ำเป็นเดือน   ก่อนหน้านั้นที่ผมได้คุยกับเจี๊ยบระหว่างที่นั่งรถไปด้วยกัน เขาก็บ่นว่า ปวดหัวประจำต้องกินยาลดไมเกรนตลอด เพราะเครียดเรื่องงาน  ..  พอได้ทราบข่าวร้ายของเจี๊ยบทำให้ผมรู้ถึงที่มา  และที่ผมเึขียนมายืดยาวนี้ ก็อยากเตือนพี่น้องทุกคน ที่มีอาการดังกล่าว อย่าได้นิ่งนอนใจ และต้องไปหาหมอรักษาและวินิจฉัยให้เด็ดขาด เพื่อจะได้ระวัง และป้องกันไม่ให้มันเกิดเรื่่องร้ายกับเราได้  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขอบคุณสำหรับวิทยาทานครับพี่ ไหว้

ลอกมั่งนะ

ทำให้รู้ว่าชีวิตนี้ไม่เที่ยงครับ พี่ใหญ่ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ เห็นช่วงนี้ปล่อยตัว ปล่อยใจเหลือเกิน แต่ก็ดีครับ สนุกกับชีวิตที่ยังเหลืออยู่ เห็นพี่ใหญ่ยิ้มได้ น้องรองก็มีความสุข ถึงแม้จะไม่รู่ว่าพรุ้งนี้จะเป็นเช่นไร แต่วันนี้ยิ้มสู้ไว้ก่อนครับ  เยี่ยม ว่าแล้วคืนนี้ไปใหนกันดี หรือไปเก็บตกต่อจากเมื่อคืน รับรองคืนนี้ต้องได้ผล  คิก คิก บู่

ดี ดูซิมันจะอ้างว่ามาวอีกไหม ... โชคดี  Cool Cool Cool

ปล. -  ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนๆ  ตีเวียงจันทร์ก็เช่นกัน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #198215 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:11:24 PM »

สูนไปไหนกันหมดนิวันนี้ Grin Grin

ทำงานครับ บอกแล้วว่าไม่ได้เบี้ยลุยเหมือนลุงปูนิครับ

น้าจงครับหว่างนี้ติ๊ออกไปต่างประเทศมั้งม่ายคร้าบ Grin

ไม่ครับ  อยากไปเหมือนกันครับ เบื่อกับภาษีที่ต้องจ่ายแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198216 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:12:25 PM »

ต่อโพรกเจอน้องสาม ฝากน้องสี่ช่วยแลให้กันนะว่าหายเมาหมัดแล้วหรือยัง ถ้ายังมีอาการเบลอๆอยู่ น้องสี่ช่วยบอกให้ตั้งการ์ดให้ชับหน่อยนะ อย่าเผลอการ์ดตกง่ายๆ พี่รองฮง  ขำก๊าก บู่

ไม่ฝากต่อยสักทีสองทีเลยละครับพี่รอง  คิก คิก 

ชาด แต่สวนไม่พรือทำเอาเราพลอยบัดสีคนไปกันหล่าว บู่ Grin
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #198217 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:13:18 PM »

หนองหัวพราน, babor, Sig228-kolok   ไหว้ ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198218 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:13:50 PM »

ลอกมั่งนะ

ทำให้รู้ว่าชีวิตนี้ไม่เที่ยงครับ พี่ใหญ่ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ เห็นช่วงนี้ปล่อยตัว ปล่อยใจเหลือเกิน แต่ก็ดีครับ สนุกกับชีวิตที่ยังเหลืออยู่ เห็นพี่ใหญ่ยิ้มได้ น้องรองก็มีความสุข ถึงแม้จะไม่รู่ว่าพรุ้งนี้จะเป็นเช่นไร แต่วันนี้ยิ้มสู้ไว้ก่อนครับ  เยี่ยม ว่าแล้วคืนนี้ไปใหนกันดี หรือไปเก็บตกต่อจากเมื่อคืน รับรองคืนนี้ต้องได้ผล  คิก คิก บู่

ดี ดูซิมันจะอ้างว่ามาวอีกไหม ... โชคดี  Cool Cool Cool

ปล. -  ตีเหล็กต้องตีตอนร้อนๆ  ตีเวียงจันทร์ก็เช่นกัน

พี่ใหญ่อย่าทุ่มพี่รองหล่าวห้าน คิก คิก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #198219 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:14:32 PM »

เมื่อวันที่ 13 เพื่อนสนิทผมสมัยทำงานด้วยกันชื่อเจี๊ยบ มา รับ-ส่ง และได้กินข้าวกัน ก่อนจะแยกย้าย เพราะผมเดินทางไปท่องเที่วต่อ วันที่ 15 ขณะลงเครื่องได้ัรับโทรศัพท์จากเพื่อน ว่าได้ข่าวเจี๊ยบรึยัง ผมก็ตอบไปว่าพึ่งไปกินข้าวกับมันมาวันก่อน และเพื่อนคนที่โทรมาก็บอกข่าวร้าย ว่าเจี๊ยบเส้นเลือดอุดดันที่สมอง ทำให้เป็นอัมพาต และพูดไม่ได้  ผมเลยรีบโทรหาภรรยาเจี๊ยบ ทำให้ทราบว่า ตอนนี้ออกจาไอซียูแล้ว แต่ต้องกายภาพบำบัด ถ้ากำั้ลังใจดี ก็จะกลับมาพูดและเดินได้ แต่ต้องใช้เวลาขั้นต่ำเป็นเดือน   ก่อนหน้านั้นที่ผมได้คุยกับเจี๊ยบระหว่างที่นั่งรถไปด้วยกัน เขาก็บ่นว่า ปวดหัวประจำต้องกินยาลดไมเกรนตลอด เพราะเครียดเรื่องงาน  ..  พอได้ทราบข่าวร้ายของเจี๊ยบทำให้ผมรู้ถึงที่มา  และที่ผมเึขียนมายืดยาวนี้ ก็อยากเตือนพี่น้องทุกคน ที่มีอาการดังกล่าว อย่าได้นิ่งนอนใจ และต้องไปหาหมอรักษาและวินิจฉัยให้เด็ดขาด เพื่อจะได้ระวัง และป้องกันไม่ให้มันเกิดเรื่่องร้ายกับเราได้  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขอบคุณครับพี่แพะ ขอเป็นกำลังใจให้พี่เจี๊ยบกับครอบครัวสู้ต่อไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #198220 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:16:00 PM »

หนองหัวพราน, babor, Sig228-kolok   ไหว้ ครับ

สวัสดีครับพี่วุต

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #198221 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:23:24 PM »

เมื่อวันที่ 13 เพื่อนสนิทผมสมัยทำงานด้วยกันชื่อเจี๊ยบ มา รับ-ส่ง และได้กินข้าวกัน ก่อนจะแยกย้าย เพราะผมเดินทางไปท่องเที่วต่อ วันที่ 15 ขณะลงเครื่องได้ัรับโทรศัพท์จากเพื่อน ว่าได้ข่าวเจี๊ยบรึยัง ผมก็ตอบไปว่าพึ่งไปกินข้าวกับมันมาวันก่อน และเพื่อนคนที่โทรมาก็บอกข่าวร้าย ว่าเจี๊ยบเส้นเลือดอุดดันที่สมอง ทำให้เป็นอัมพาต และพูดไม่ได้  ผมเลยรีบโทรหาภรรยาเจี๊ยบ ทำให้ทราบว่า ตอนนี้ออกจาไอซียูแล้ว แต่ต้องกายภาพบำบัด ถ้ากำั้ลังใจดี ก็จะกลับมาพูดและเดินได้ แต่ต้องใช้เวลาขั้นต่ำเป็นเดือน   ก่อนหน้านั้นที่ผมได้คุยกับเจี๊ยบระหว่างที่นั่งรถไปด้วยกัน เขาก็บ่นว่า ปวดหัวประจำต้องกินยาลดไมเกรนตลอด เพราะเครียดเรื่องงาน  ..  พอได้ทราบข่าวร้ายของเจี๊ยบทำให้ผมรู้ถึงที่มา  และที่ผมเึขียนมายืดยาวนี้ ก็อยากเตือนพี่น้องทุกคน ที่มีอาการดังกล่าว อย่าได้นิ่งนอนใจ และต้องไปหาหมอรักษาและวินิจฉัยให้เด็ดขาด เพื่อจะได้ระวัง และป้องกันไม่ให้มันเกิดเรื่่องร้ายกับเราได้  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ลอกมั่งนะ

ทำให้รู้ว่าชีวิตนี้ไม่เที่ยงครับ พี่ใหญ่ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ เห็นช่วงนี้ปล่อยตัว ปล่อยใจเหลือเกิน แต่ก็ดีครับ สนุกกับชีวิตที่ยังเหลืออยู่ เห็นพี่ใหญ่ยิ้มได้ น้องรองก็มีความสุข ถึงแม้จะไม่รู่ว่าพรุ้งนี้จะเป็นเช่นไร แต่วันนี้ยิ้มสู้ไว้ก่อนครับ  เยี่ยม ว่าแล้วคืนนี้ไปใหนกันดี หรือไปเก็บตกต่อจากเมื่อคืน รับรองคืนนี้ต้องได้ผล  คิก คิก บู่

พี่ใหญ่อย่าทุ่มพี่รองหล่าวห้าน คิก คิก

เกรงว่าพอมันได้ที่ ไข่เต่ง มันจะทิ้งเรามากกว่า  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #198222 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 06:38:18 PM »

หนองหัวพราน, babor, Sig228-kolok   ไหว้ ครับ

ไหว้ ครับน้าวุธ  ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #198223 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 07:14:16 PM »

โชคดี
 Cool Cool Cool

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #198224 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 07:52:13 PM »

หลวงกาหลง, Sig228-kolok (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่ปื๊ด ลืมของในรถผมอ่ะคับ แวะมาเอาหน่อยสิคับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 13212 13213 13214 [13215] 13216 13217 13218 ... 35779
  พิมพ์