เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:26:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13266 13267 13268 [13269] 13270 13271 13272 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25546429 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199020 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:33:51 PM »

ขอบคุณน้องรอง สำหรับการเลี้ยงส่ง เอาวันตามสะดวกของทุกคนเลยครับ  ส่วนการเดินทางคงต้นเดือน พ.ค.  จากนี้คงไม่ได้เมาโม้กัน
เหมือนแต่่ก่อน แต่ถ้าใครเข้ากรุงเทพ ค่อย ว.13 หานะครับใช้เบอร์เดิมครับ  ส่วนจะได้เอามาท่องราตรีเมืองกรุงด้วยไหมก็แล้วแต่จังหวะ
นะครับ ถ้าไม่มีภาระกิจก็ยาวได้ตลอดครับ  ... ทำให้นึกถึง พ.ค. ปีที่แล้ว พี่ใหญ่อย่างเฮียอ๋าก็มาจากไปอย่างมิมีวันกลับ แต่แกก็ยังอยู่ใน
หัวใจน้องๆอย่างเราๆเสมอ  มาถึง พ.ค. นี้ พี่ใหญ่(อุปโหลก)คนนี้ ก็ต้องมาจำพราก ลาจากจร แต่ก็ห่างกันเพียงสถานที่และระยะทาง ลม
หายใจยังอยู่ พร้อมหายใจรดต้นคอน้องๆ เสมอที่เจอกัน ต่างถิ่นฐาน แต่ความสัมพันธ์นั้นมิได้แตกต่างเลยแม้แต่น้อย  จากไปแล้วดังลม
รำเพย โอ้อกเอ๋ยไม่หวนกลับหลัง ดั่งราตรีที่ลืมรุ่งราง ดุจดาวที่หลงฟ้ากว้าง ดั่งทางที่ร้างสัญจร จากก็เจ็บอยู่ก็จำเจจึง ไปเพื่อไถ่ถามถึง
ห่วงหากันอีกสักหน ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ชั่วเหยี่ยวกระหยับปีกกลางเปลวแดด
 ร้อนที่แผดก็ผ่อน เพลาพระเวหา
 พอใบไม้ไหวพลิกริกริกมา
 ก็รู้ว่าวันนี้มีลมวก

เพียง กระเพื่อมเลื่อมรับวับวับไหว
 ก็รู้ว่าน้ำใสใช่กระจก
 เพียงแววตาคู่ นั้นสั่นสะทก
 ก็รู้ว่าในหัวอกมีหัวใจ

โซ่ประตูตรึงผูก ถูกกระชาก
 เสียงแห่งความทุกข์ยากก็ยิ่งใหญ่
 สว่างแวบแปลบพร่ามาไรไร
 ก็ รู้ได้ว่าทางยังพอมี

มือที่กำหมัดชื้นจนชุ่มเหงื่อ
 ก็ร้อน เลือดเดือดเนื้อถนัดถนี่
 กระหืดหอบฮวบล้มแต่ละที
 ก็ยังดีที่ได้สู้ ได้รู้รส

นิ้วกระดิกกระเดี้ยได้พอให้เห็น
 เรี่ยวแรงที่แฝง เร้นก็ปรากฏ
 ยอดหญ้าแยงหินแยกหยัดระชด
 เกียรติยศแห่งหญ้าก็ระยับ

สี่สิบปีเปล่าโล่งตลอดย่าน
 สี่สิบล้านไม่เคยเขยื้อนขยับ
 ดิน เป็นทรายไม้เป็นหินจนหักพับ
 ดับและหลับตลอดถ้วนทั้งตาใจ

นก อยู่ฟ้านกหากไม่เห็นฟ้า
 ปลาอยู่น้ำย่อมปลาเห็นน้ำไม่
 ไส้เดือนไม่ เห็นดินว่าฉันใด
 หนอนย่อมไร้ดวงตารู้อาจม

ฉันนั้นความเปื่อย เน่าเป็นของแน่
 ย่อมเกิดแก่ความนิ่งทุกสิ่งสม
 แต่วันหนึ่งความเน่า ในเปือกตม
 ก็ผุดพรายให้ชมซึ่งดอกบัว

และแล้วความเคลื่อนไหวก็ ปรากฏ
 เป็นความงดความงามใช่ความชั่ว
 มันอาจขุ่นอาจข้นอาจหม่นมัว
 แต่ ก็เริ่มจะเป็นตัวจะเป็นตน

พอเสียงร่ำรัวกลองประกาศกล้า
 ก็รู้ ว่าวันพระมาอีกหน
 พอปืนเปรี้ยงแปลบไปในมณฑล
 ก็รู้ว่าประชาชนจะชิง ชัย

กลอน อ.เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์ เรื่อง เพียงความเคลื่อนไหว

ด้วยรักและผูกพัน สัญญาว่าจะไปหา กอดคอหอมแก้ม เสวนาคลายความคิดถึง คงไม่มีสิ่งใดไปมอบให้ มีเพียงรอยยิ้มและกำลังใจ ที่มีให้กันด้วยดีเสมอมา และจะยังคงมีให้กันและกันเสมอไป   Cry
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #199021 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:35:44 PM »

]

อ้อออออออออ.....เกือบลืม จะมีไกล้เคียงที่สุดก็เฮียปังอ่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าขั้นล้านนิ แค่ฉอกเฉยๆ  คิก คิก

ปล. พี่น้องครับ ค่ำคืนนั้น(เลี้ยงส่งพี่ใหญ่) เราจะมีพิธีการสถาปนาลูกพี่ใหญ่แห่งทีมโกลกคนใหม่ด้วยเลย และผมคิดแล้วว่าคนที่เข้าแกปที่สุดคงหนีไม่พ้นลุงเฮียปังของเรานี่เอง ด้วยเหตุผลง่ายๆแต่นุ่มลึกว่าสามารถไปยันกะหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างไม่เคอะเขินทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิรวมถึงองค์ประกอบทางร่างกาย ถึงแม้ตอนนี้จะเสียเปรียบนิดหน่อย แต่ผมในถานะพี่รองรับรองได้ว่าว่าที่พี่ใหญ่คนใหม่แห่งทีมโกลกนั้นสามารถตามหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างสูสี ชนิดหายใจรดต้นคอกันเลยทีเดียว  เยี่ยม คิก คิก บู่

พี่ใหญ่ยังไม่ตายซะหน่อย จะเปลี่ยนทำไม อยู่ใหนก็ใหญ่ได้  Grin

ตำแหน่งพี่ใหญ่ยังคงติดตัวพี่ใหญ่ไปตลอดครับ แต่ถิ่นโก-ลกจำเป็นต้องมีคนคุมและรับหน้าเสื่อแทนครับ และอีกประการนึง เพื่อเป็นการกันเหนียวไว้ด้วยครับน้องสาม เพื่อว่าพี่ใหญ่ไปตายต่างถิ่น คนอยู่ทางนี้จะได้ไม่เกิดการโกลลาหลครับ  เยาะเย้ย คิก คิก บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #199022 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:37:06 PM »

]

อ้อออออออออ.....เกือบลืม จะมีไกล้เคียงที่สุดก็เฮียปังอ่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าขั้นล้านนิ แค่ฉอกเฉยๆ  คิก คิก

ปล. พี่น้องครับ ค่ำคืนนั้น(เลี้ยงส่งพี่ใหญ่) เราจะมีพิธีการสถาปนาลูกพี่ใหญ่แห่งทีมโกลกคนใหม่ด้วยเลย และผมคิดแล้วว่าคนที่เข้าแกปที่สุดคงหนีไม่พ้นลุงเฮียปังของเรานี่เอง ด้วยเหตุผลง่ายๆแต่นุ่มลึกว่าสามารถไปยันกะหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างไม่เคอะเขินทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิรวมถึงองค์ประกอบทางร่างกาย ถึงแม้ตอนนี้จะเสียเปรียบนิดหน่อย แต่ผมในถานะพี่รองรับรองได้ว่าว่าที่พี่ใหญ่คนใหม่แห่งทีมโกลกนั้นสามารถตามหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างสูสี ชนิดหายใจรดต้นคอกันเลยทีเดียว  เยี่ยม คิก คิก บู่

พี่ใหญ่ยังไม่ตายซะหน่อย จะเปลี่ยนทำไม อยู่ใหนก็ใหญ่ได้  Grin

ตำแหน่งพี่ใหญ่ยังคงติดตัวพี่ใหญ่ไปตลอดครับ แต่ถิ่นโก-ลกจำเป็นต้องมีคนคุมและรับหน้าเสื่อแทนครับ และอีกประการนึง เพื่อเป็นการกันเหนียวไว้ด้วยครับน้องสาม เพื่อว่าพี่ใหญ่ไปตายต่างถิ่น คนอยู่ทางนี้จะได้ไม่เกิดการโกลลาหลครับ  เยาะเย้ย คิก คิก บู่

วันเลี้ยงส่งพี่ใหญ่ อย่าลืมชวนพี่พจน์นะครับ ...........

มีเรื่องขอแรงแกหน่อยครับ

ไม่ใช่แค่ชวน พี่จะหารองเท้าแบบพิเศษให้พจน์ใส่ด้วยครับ ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #199023 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:38:25 PM »

ไหว้เดินทางราบรื่น พบความสำเร็จครับพี่แพะ   เยี่ยม

ฝากไปจัดการปราบเด็กสก๊อยด้วยครับ แถวหนามหลวง  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #199024 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:41:44 PM »

ขอบคุณน้องรอง สำหรับการเลี้ยงส่ง เอาวันตามสะดวกของทุกคนเลยครับ  ส่วนการเดินทางคงต้นเดือน พ.ค.  จากนี้คงไม่ได้เมาโม้กัน
เหมือนแต่่ก่อน แต่ถ้าใครเข้ากรุงเทพ ค่อย ว.13 หานะครับใช้เบอร์เดิมครับ  ส่วนจะได้เอามาท่องราตรีเมืองกรุงด้วยไหมก็แล้วแต่จังหวะ
นะครับ ถ้าไม่มีภาระกิจก็ยาวได้ตลอดครับ  ... ทำให้นึกถึง พ.ค. ปีที่แล้ว พี่ใหญ่อย่างเฮียอ๋าก็มาจากไปอย่างมิมีวันกลับ แต่แกก็ยังอยู่ใน
หัวใจน้องๆอย่างเราๆเสมอ  มาถึง พ.ค. นี้ พี่ใหญ่(อุปโหลก)คนนี้ ก็ต้องมาจำพราก ลาจากจร แต่ก็ห่างกันเพียงสถานที่และระยะทาง ลม
หายใจยังอยู่ พร้อมหายใจรดต้นคอน้องๆ เสมอที่เจอกัน ต่างถิ่นฐาน แต่ความสัมพันธ์นั้นมิได้แตกต่างเลยแม้แต่น้อย  จากไปแล้วดังลม
รำเพย โอ้อกเอ๋ยไม่หวนกลับหลัง ดั่งราตรีที่ลืมรุ่งราง ดุจดาวที่หลงฟ้ากว้าง ดั่งทางที่ร้างสัญจร จากก็เจ็บอยู่ก็จำเจจึง ไปเพื่อไถ่ถามถึง
ห่วงหากันอีกสักหน ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ชั่วเหยี่ยวกระหยับปีกกลางเปลวแดด
 ร้อนที่แผดก็ผ่อน เพลาพระเวหา
 พอใบไม้ไหวพลิกริกริกมา
 ก็รู้ว่าวันนี้มีลมวก

เพียง กระเพื่อมเลื่อมรับวับวับไหว
 ก็รู้ว่าน้ำใสใช่กระจก
 เพียงแววตาคู่ นั้นสั่นสะทก
 ก็รู้ว่าในหัวอกมีหัวใจ

โซ่ประตูตรึงผูก ถูกกระชาก
 เสียงแห่งความทุกข์ยากก็ยิ่งใหญ่
 สว่างแวบแปลบพร่ามาไรไร
 ก็ รู้ได้ว่าทางยังพอมี

มือที่กำหมัดชื้นจนชุ่มเหงื่อ
 ก็ร้อน เลือดเดือดเนื้อถนัดถนี่
 กระหืดหอบฮวบล้มแต่ละที
 ก็ยังดีที่ได้สู้ ได้รู้รส

นิ้วกระดิกกระเดี้ยได้พอให้เห็น
 เรี่ยวแรงที่แฝง เร้นก็ปรากฏ
 ยอดหญ้าแยงหินแยกหยัดระชด
 เกียรติยศแห่งหญ้าก็ระยับ

สี่สิบปีเปล่าโล่งตลอดย่าน
 สี่สิบล้านไม่เคยเขยื้อนขยับ
 ดิน เป็นทรายไม้เป็นหินจนหักพับ
 ดับและหลับตลอดถ้วนทั้งตาใจ

นก อยู่ฟ้านกหากไม่เห็นฟ้า
 ปลาอยู่น้ำย่อมปลาเห็นน้ำไม่
 ไส้เดือนไม่ เห็นดินว่าฉันใด
 หนอนย่อมไร้ดวงตารู้อาจม

ฉันนั้นความเปื่อย เน่าเป็นของแน่
 ย่อมเกิดแก่ความนิ่งทุกสิ่งสม
 แต่วันหนึ่งความเน่า ในเปือกตม
 ก็ผุดพรายให้ชมซึ่งดอกบัว

และแล้วความเคลื่อนไหวก็ ปรากฏ
 เป็นความงดความงามใช่ความชั่ว
 มันอาจขุ่นอาจข้นอาจหม่นมัว
 แต่ ก็เริ่มจะเป็นตัวจะเป็นตน

พอเสียงร่ำรัวกลองประกาศกล้า
 ก็รู้ ว่าวันพระมาอีกหน
 พอปืนเปรี้ยงแปลบไปในมณฑล
 ก็รู้ว่าประชาชนจะชิง ชัย

กลอน อ.เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์ เรื่อง เพียงความเคลื่อนไหว

ด้วยรักและผูกพัน สัญญาว่าจะไปหา กอดคอหอมแก้ม เสวนาคลายความคิดถึง คงไม่มีสิ่งใดไปมอบให้ มีเพียงรอยยิ้มและกำลังใจ ที่มีให้กันด้วยดีเสมอมา และจะยังคงมีให้กันและกันเสมอไป   :'(

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #199025 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:43:17 PM »

ไหว้เดินทางราบรื่น พบความสำเร็จครับพี่แพะ   เยี่ยม

ฝากไปจัดการปราบเด็กสก๊อยด้วยครับ แถวหนามหลวง  บู่

ขอบคุณครับเบิ้ม

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199026 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:46:01 PM »

ขอบคุณน้องรอง สำหรับการเลี้ยงส่ง เอาวันตามสะดวกของทุกคนเลยครับ  ส่วนการเดินทางคงต้นเดือน พ.ค.  จากนี้คงไม่ได้เมาโม้กัน
เหมือนแต่่ก่อน แต่ถ้าใครเข้ากรุงเทพ ค่อย ว.13 หานะครับใช้เบอร์เดิมครับ  ส่วนจะได้เอามาท่องราตรีเมืองกรุงด้วยไหมก็แล้วแต่จังหวะ
นะครับ ถ้าไม่มีภาระกิจก็ยาวได้ตลอดครับ  ... ทำให้นึกถึง พ.ค. ปีที่แล้ว พี่ใหญ่อย่างเฮียอ๋าก็มาจากไปอย่างมิมีวันกลับ แต่แกก็ยังอยู่ใน
หัวใจน้องๆอย่างเราๆเสมอ  มาถึง พ.ค. นี้ พี่ใหญ่(อุปโหลก)คนนี้ ก็ต้องมาจำพราก ลาจากจร แต่ก็ห่างกันเพียงสถานที่และระยะทาง ลม
หายใจยังอยู่ พร้อมหายใจรดต้นคอน้องๆ เสมอที่เจอกัน ต่างถิ่นฐาน แต่ความสัมพันธ์นั้นมิได้แตกต่างเลยแม้แต่น้อย  จากไปแล้วดังลม
ห่วงหากันอีกสักหน ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขอเวลาทำใจก่อน 

ไม่ต้องทำใจ  ไปพบทั้งน้ำตานี่แหละ  รักกันจริงไม่อิงนิยาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้พี่ใหญ่ต้องไปกี่ปีกี่เดือนกี่วัน แต่เราก็ต้องได้เจอกันอีกแน่นอน  แม้ตอนนั้นจะเกษียณแล้วก็ตาม  จากลา ใช่ ลาลับ คอยวันกลับ มาพบเจอ Smiley
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199027 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:49:03 PM »

]

อ้อออออออออ.....เกือบลืม จะมีไกล้เคียงที่สุดก็เฮียปังอ่ะ แต่ก็ยังไม่เข้าขั้นล้านนิ แค่ฉอกเฉยๆ  คิก คิก

ปล. พี่น้องครับ ค่ำคืนนั้น(เลี้ยงส่งพี่ใหญ่) เราจะมีพิธีการสถาปนาลูกพี่ใหญ่แห่งทีมโกลกคนใหม่ด้วยเลย และผมคิดแล้วว่าคนที่เข้าแกปที่สุดคงหนีไม่พ้นลุงเฮียปังของเรานี่เอง ด้วยเหตุผลง่ายๆแต่นุ่มลึกว่าสามารถไปยันกะหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างไม่เคอะเขินทั้งคุณวุฒิและวัยวุฒิรวมถึงองค์ประกอบทางร่างกาย ถึงแม้ตอนนี้จะเสียเปรียบนิดหน่อย แต่ผมในถานะพี่รองรับรองได้ว่าว่าที่พี่ใหญ่คนใหม่แห่งทีมโกลกนั้นสามารถตามหัวหน้าทีมหาดใหญ่ได้อย่างสูสี ชนิดหายใจรดต้นคอกันเลยทีเดียว  เยี่ยม คิก คิก บู่

ถูกต้องพี่สาม เยี่ยม

เดี๋ยววันนั้น เราช่วยกันฉัดปากพี่รองกันหว๋านิ ชาด ปล้ำแต่อีโค่นเก้าอี้พี่ใหญ่จริง ๆ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199028 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:50:14 PM »

]

วันเลี้ยงส่งพี่ใหญ่ อย่าลืมชวนพี่พจน์นะครับ ...........

มีเรื่องขอแรงแกหน่อยครับ

ผมใส่ซองให้พี่พจน์สองร้อยเลยงานนี้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199029 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:53:28 PM »

เดี๋ยวไอ้เคมารับ จะวางแผนกันแล ว่ามันว่างวันไหน ว่างพันพรือมั้ง จะได้ไปพร้อมมันซะเลย  เพราะมันบอกว่าถ้าไม่ลงเลหรือติดภารกิจจำเป็นแบบกะทันหันจริง ๆ มันจะไปเลี้ยงส่งพี่แพะเมืองด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #199030 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 05:54:02 PM »

ขอบคุณน้องรอง สำหรับการเลี้ยงส่ง เอาวันตามสะดวกของทุกคนเลยครับ  ส่วนการเดินทางคงต้นเดือน พ.ค.  จากนี้คงไม่ได้เมาโม้กัน
เหมือนแต่่ก่อน แต่ถ้าใครเข้ากรุงเทพ ค่อย ว.13 หานะครับใช้เบอร์เดิมครับ  ส่วนจะได้เอามาท่องราตรีเมืองกรุงด้วยไหมก็แล้วแต่จังหวะ
นะครับ ถ้าไม่มีภาระกิจก็ยาวได้ตลอดครับ  ... ทำให้นึกถึง พ.ค. ปีที่แล้ว พี่ใหญ่อย่างเฮียอ๋าก็มาจากไปอย่างมิมีวันกลับ แต่แกก็ยังอยู่ใน
หัวใจน้องๆอย่างเราๆเสมอ  มาถึง พ.ค. นี้ พี่ใหญ่(อุปโหลก)คนนี้ ก็ต้องมาจำพราก ลาจากจร แต่ก็ห่างกันเพียงสถานที่และระยะทาง ลม
หายใจยังอยู่ พร้อมหายใจรดต้นคอน้องๆ เสมอที่เจอกัน ต่างถิ่นฐาน แต่ความสัมพันธ์นั้นมิได้แตกต่างเลยแม้แต่น้อย  จากไปแล้วดังลม
ห่วงหากันอีกสักหน ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ไม่ต้องทำใจ  ไปพบทั้งน้ำตานี่แหละ  รักกันจริงไม่อิงนิยาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้พี่ใหญ่ต้องไปกี่ปีกี่เดือนกี่วัน แต่เราก็ต้องได้เจอกันอีกแน่นอน  แม้ตอนนั้นจะเกษียณแล้วก็ตาม  จากลา ใช่ ลาลับ คอยวันกลับ มาพบเจอ Smiley

ยังอยู่ในประเทศไทย และอยู่ติดพื้นดิน .. ใช่จะลี้ภัย หรืออาศัยบนเครื่องบินซะที่ไหน ... เมื่อไหร่ขึ้น กทม. ก็ได้อ้อร้อกัน หรือ ยามพี่ใหญ่ว่าง อาจนั่งรถไฟไปเมาด้วย ยันพระบิณฯ ...  โชคดี  Cool Cool Cool

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #199031 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 06:39:59 PM »

เกลียด
การ
จาก
ลา

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #199032 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 06:40:48 PM »

ยังอยู่ในประเทศไทย และอยู่ติดพื้นดิน .. ใช่จะลี้ภัย หรืออาศัยบนเครื่องบินซะที่ไหน ... เมื่อไหร่ขึ้น กทม. ก็ได้อ้อร้อกัน หรือ ยามพี่ใหญ่ว่าง อาจนั่งรถไฟไปเมาด้วย ยันพระบิณฯ ...  โชคดี  Cool Cool Cool

ขอให้โชคดีอย่างที่หวังครับ...คิดถึงพี่แพะเสมอครับ.. ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #199033 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 06:43:27 PM »

ขึ้นการแล้ว    .........    กินข้าว

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #199034 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 06:46:18 PM »

หน้า: 1 ... 13266 13267 13268 [13269] 13270 13271 13272 ... 35779
  พิมพ์