เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:12:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13277 13278 13279 [13280] 13281 13282 13283 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25537901 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199185 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:45:42 AM »

สวัสดีตอนหัวเช้าๆครับทุกท่าน ไหว้

ตื่นมารับข่าวร้ายแต่หัวเช้าเลยครับ เศร้า

ไม่ทราบว่าใครทราบถึงเหตุระเบิดหน้า  สภ.เมืองปัตตานีบ้างครับ

ถ้าใครทราบช่วยบอกเล่า90ผมด้วยน่ะครับ

ยังไม่มีรายละเอียดครับ

เบื้องต้นว่าเข้าแถวหน้าโรงพักแล้ว ชายนิรนาม ขับรถขว้างระเบิดเข้ามา

บาดเจ็บทั้งหมด 20 กว่าๆ ทั้งหูอื้อและโดนสะเก็ด รายชื่อผู้บาดเจ็บก็ยังไม่สองแปด ครับ

มันช่างกล้าจริงๆน่ะครับเล่นล่อซะโรงพักเลย

หวังว่าคงจะไม่ผู้เสียชีวิตน่ะครับ

ขอให้เป็นอย่างนั้นจริงๆเถอะน่ะครับ

มีเสียชีวิตแล้ว 1 สาหัสอยู่อีก 2 ครับ  อยู่ รพ.ตานี ครับ

ลูกที่ 2 ตามมาแล้วครับ สถานที่ ลาดจอดรถ(สถานที่จะสร้าง โคลีเซี่ยม) ข้างๆ โรงพัก
รอฟังรายละเอียดต่ออยู่ครับ

ได้รับแจ้งว่ามีผู้บาดเจ็บ 4 ราย ครับ

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199186 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:48:25 AM »

วันนี้พื้นที่รับผิดชอบของหัวหมู่ ท่าทางจะยุ่ง   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #199187 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:48:55 AM »

สวัสดีตอนหัวเช้าๆครับทุกท่าน ไหว้

ตื่นมารับข่าวร้ายแต่หัวเช้าเลยครับ เศร้า

ไม่ทราบว่าใครทราบถึงเหตุระเบิดหน้า  สภ.เมืองปัตตานีบ้างครับ

ถ้าใครทราบช่วยบอกเล่า90ผมด้วยน่ะครับ

ยังไม่มีรายละเอียดครับ

เบื้องต้นว่าเข้าแถวหน้าโรงพักแล้ว ชายนิรนาม ขับรถขว้างระเบิดเข้ามา

บาดเจ็บทั้งหมด 20 กว่าๆ ทั้งหูอื้อและโดนสะเก็ด รายชื่อผู้บาดเจ็บก็ยังไม่สองแปด ครับ

มันช่างกล้าจริงๆน่ะครับเล่นล่อซะโรงพักเลย

หวังว่าคงจะไม่ผู้เสียชีวิตน่ะครับ

ขอให้เป็นอย่างนั้นจริงๆเถอะน่ะครับ

มีเสียชีวิตแล้ว 1 สาหัสอยู่อีก 2 ครับ  อยู่ รพ.ตานี ครับ

ลูกที่ 2 ตามมาแล้วครับ สถานที่ ลาดจอดรถ(สถานที่จะสร้าง โคลีเซี่ยม) ข้างๆ โรงพัก
รอฟังรายละเอียดต่ออยู่ครับ

พวกมันจะจองเวรจองกรรมกันไปถึงไหนล่ะนี่

แค่นี้ยังไม่พอกันอีกหรือนี้

สาธุ...ถ้ายังจะมีอีกขอให้โดนคนที่มันรักซะทีเถิด

มันจะได้รู้สึกถึงความสูญเสียบ้างว่ามันเจ็บซักเพียงไหน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #199188 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:49:24 AM »

พยายามปัด ๆ สิ่งที่มันทำหมองใจออกไป     อย่างการเมือง การบ้าการบอนี่ พยายามไม่สนใจเลย

แต่กับข่าว จากแดนยาวีนี่ มันเหลือฝืน...... 

เพื่อนเราก็อยู่แถวนั้นเยอะ 

ก่อนนี้ ยิ่งกว่าเพื่อน ก็อยู่ที่นั่น....

ตั้งแต่ครูมานะ แซ่ภู่ ตาย เมื่อปี 48   จนถึงทุกวันนี้   คนที่ผมรู้จักเป็นการส่วนตัว  ล่วงลับไปในภาวะที่ไม่ควรเลย.....

เขาเป็นครู   สอนลูกหลานมึง ให้พ้นสภาพงัว ๆ ควาย ๆ   ไม่ได้เอาขี้ไปขว้างใส่อะไรของมึง แล้วมึงมายิงเขาทำไม.....ไอ้เลว...

ตำรวจ ทหาร ชรบ. อส. เสือพราน และอีกหลาย ๆ หน่วย  ที่ผมรู้จักส่วนตัว  ล้มหายตายจาก จัดงานศพกันแถว ๆ บ้าน เท่าที่จำได้ ก็ 4 หนแล้ว

เด็กหนุ่มทั้งนั้น......

Embarrassed
Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #199189 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:51:54 AM »

พยายามปัด ๆ สิ่งที่มันทำหมองใจออกไป     อย่างการเมือง การบ้าการบอนี่ พยายามไม่สนใจเลย

แต่กับข่าว จากแดนยาวีนี่ มันเหลือฝืน...... 

ก่อนนี้ ยิ่งกว่าเพื่อน ก็อยู่ที่นั่น....

ตั้งแต่ครูมานะ แซ่ภู่ ตาย เมื่อปี 48   จนถึงทุกวันนี้   คนที่ผมรู้จักเป็นการส่วนตัว  ล่วงลับไปในภาวะที่ไม่ควรเลย.....

เขาเป็นครู   สอนลูกหลานมึง ให้พ้นสภาพงัว ๆ ควาย ๆ   ไม่ได้เอาขี้ไปขว้างใส่อะไรของมึง แล้วมึงมายิงเขาทำไม.....ไอ้เลว...

ตำรวจ ทหาร ชรบ. อส. เสือพราน และอีกหลาย ๆ หน่วย  ที่ผมรู้จักส่วนตัว  ล้มหายตายจาก จัดงานศพกันแถว ๆ บ้าน เท่าที่จำได้ ก็ 4 หนแล้ว

Embarrassed

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199190 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:57:14 AM »

พยายามปัด ๆ สิ่งที่มันทำหมองใจออกไป     อย่างการเมือง การบ้าการบอนี่ พยายามไม่สนใจเลย

ตั้งแต่ครูมานะ แซ่ภู่ ตาย เมื่อปี 48   จนถึงทุกวันนี้   คนที่ผมรู้จักเป็นการส่วนตัว  ล่วงลับไปในภาวะที่ไม่ควรเลย.....

เขาเป็นครู   สอนลูกหลานมึง ให้พ้นสภาพงัว ๆ ควาย ๆ   ไม่ได้เอาขี้ไปขว้างใส่อะไรของมึง แล้วมึงมายิงเขาทำไม.....ไอ้เลว...

Embarrassed

ปล่าวหรอกครับ  ก็แค่ฟิวส์ขาดเป็นที ๆ   

ว่าแต่ท่านเถอะ  ถนอมเนื้อถนอมตัวด้วยครับ  อยู่ในภาวะเสี่ยงในหน้าที่ ระวังตัว ขอให้บุญรักษาด้วยครับ

เออ พี่ดาก็อีกคน  เงียบหายไปเลย     Undecided
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #199191 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:58:05 AM »

ลูก 2 ล่อด้วยคาร์บอม เลยครับ หน้าร้าน อ่าวไทยฟามาซี ห่างโรงพักแค่ 50 เมตรเองครับ จะว่าไปแล้วก็รั้วข้างโรงพักนั่นแหละครับ
น่าวาอีเอามาจอดไว้ก่อนแล้ว ก่าว่าถ้ากดเอาตอนที่มามุงกันเยอะๆเมื่อเช้า น่าว่าอีเจ็บลุยหว่านี้เหลย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199192 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:59:31 AM »

และ หล่อนก็ อยู่ในที่ ๆ หน้าตาประมาณนั้น ไม่เป็นอุปสรรคในการหาคู่เสียด้วย

อินเตอร์ครับ  อินเตอร์    ขอบอก   คิก คิก

ฮาย  ไม่ไหว ถ้าพันนั้นกะ โหว้ง เหม็ดแล้ว

แล้ว เวลาลุงดุลย์ขับรถยนต์ ลุงดุลย์จะมันส์กับถนนกว้าง ๆ โล่ง ๆ หรือเบียดเสียดแบบแถว ๆ สาธร เยาวราชล่ะครับ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #199193 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:06:47 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #199194 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:07:07 AM »

น้าฉ็องขอถามไรหีตต๊ะ ท่านทะนายก่าม่ายอยู่ม่ายรู้ติ๊ถามใครถามน้าฉ็องหว่า

เป็นหนี้ 30000 นี้ฟ้องศาลจะคุ้มม่ายคร้าบน้ารวมดอกกัน

ทวงเองกะให้ศาลไหนดีหว่าคร้าบ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1275

« ตอบ #199195 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:07:22 AM »

Embarrassed

ปล่าวหรอกครับ  ก็แค่ฟิวส์ขาดเป็นที ๆ   

ว่าแต่ท่านเถอะ  ถนอมเนื้อถนอมตัวด้วยครับ  อยู่ในภาวะเสี่ยงในหน้าที่ ระวังตัว ขอให้บุญรักษาด้วยครับ

เออ พี่ดาก็อีกคน  เงียบหายไปเลย     Undecided

คือผมไม่ได้ทำงานใน  3จชต.

ผมยังเป็นแค่นักศึกษาตัวน้อยๆอยู่เองครับ

รูปที่ผมได้ลงไปนั้นเป็นรูปของพ่อผม

แต่ถึงผมจะเป็นนักศึกษาตัวน้อยๆแต่ผมก็เป็นห่วงคนใน 3จชต.น่ะ

ตัวเฉพาะตัวของพ่อผมท่านลงไปอยู่ใน 3จชต.ตั้งแต่ปี 47โน่นครับ

ขอโทษด้วยจริงๆน่ะครับที่ทำให้พี่เข้าใจผิดครับ ไหว้

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #199196 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:07:53 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้
Grin ไหว้ ไหว้ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #199197 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:08:46 AM »

และ หล่อนก็ อยู่ในที่ ๆ หน้าตาประมาณนั้น ไม่เป็นอุปสรรคในการหาคู่เสียด้วย

อินเตอร์ครับ  อินเตอร์    ขอบอก   คิก คิก

ฮาย  ไม่ไหว ถ้าพันนั้นกะ โหว้ง เหม็ดแล้ว

แล้ว เวลาลุงดุลย์ขับรถยนต์ ลุงดุลย์จะมันส์กับถนนกว้าง ๆ โล่ง ๆ หรือเบียดเสียดแบบแถว ๆ สาธร เยาวราชล่ะครับ

หมันผิดกันแหละรถกับไอ้งั้นนั้น

บางอย่างชอบฟิต บางอย่างชอบโล่งๆ โหว้งๆ

เช่น ชอบขับรถเครื่องฟิต ไม่ชอบเครื่องหลวมๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #199198 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:09:10 AM »

Grin ไหว้ Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #199199 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:10:34 AM »

ถมดินหน้าบ้านเสร็จยังครับ       พรมน้ำหน่อยๆด้วยนะเดี๋ยวฝุ่นฟุ้ง   แบร่

หน้า: 1 ... 13277 13278 13279 [13280] 13281 13282 13283 ... 35779
  พิมพ์