เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:20:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13279 13280 13281 [13282] 13283 13284 13285 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25542243 ครั้ง)
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #199215 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:50:23 AM »

เมื่อคืนเพิ่งได้ของเล่นใหม่มาคับ    เพิ่งส่งไปทำด้าม  กับซองมา Grin Grin

ด้ามไม้มะม่วงป่า

อันบนสุด ไว้ใช้งาน  2 อันล่างไว้ดม ยิ้มีเลศนัย

น้าบิ๊กคร้าบติ๊เอาไว้สับไหร่ฮั้น Grin Grin

ไว้สับอะไรเล็กๆๆน้อยๆๆเวลาเข้าสวนคับ   น้าวัฒน์  ..... Grin Grin
อันสวยๆๆทำมาไว้ดม  ตามผู้ใหญ่ในบอร์ดเรานี่แหละคับ..................... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #199216 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:51:17 AM »

น้าฉ็องขอถามไรหีตต๊ะ ท่านทะนายก่าม่ายอยู่ม่ายรู้ติ๊ถามใครถามน้าฉ็องหว่า

เป็นหนี้ 30000 นี้ฟ้องศาลจะคุ้มม่ายคร้าบน้ารวมดอกกัน

ทวงเองกะให้ศาลไหนดีหว่าคร้าบ ไหว้

ผมเคยโดนฟ้องศาลด้วยยอดเงิน ไม่ถึงสามหมื่นมาแล้ว

เหตุเพราะ ใจดี เอาชื่อไปให้เพื่อน(ตอนนี้เป็นศัตรูไปแล้ว เห็นผม ปานเห็นผี) ใช้ซื้อโน๊ตบุ๊ค DELL ที่ผมขายอยู่เอง

10 เดือนต่อมา ผมลาออกจากงาน ผมก็โยนสมุดธนาคารให้มันไปเลย ว่า เอาเงินเข้าบัญชีก่อนสิ้นเดือนทุกเดือนด้วย  

"ครับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ"  มันว่า  พอผ่านสามเดือน เขาก็ส่งเอกสารมาที่ผม ว่า ส่งค่างวดคอมฯมั่งเหอะ  ผมก็เอาเอกสารไปด่ามัน

ผ่านไป เจ็ดเดือน  หมายศาลก็มาถึงบ้าน........   เวร....

ผมติดต่อทนายโจทย์ ขอเข้าไกล่เกลี่ยที่ศาลแขวง  ทนายโจทย์เล่นแง่อยู่พักหนึ่งก็ตกลง

คำฟ้อง มันเล่นผมซะเกือบห้าหมื่น สำหรับเครื่องคอมฯราคาแค่สองหมื่นเจ็ด แถมจ่ายไป 10 / 24 งวดแล้ว (ผมจ่าย แล้วไปทวงหนี้มัน)

คนกลางไกล่เกลี่ย ตัดโน่น ตัดนี่(หนี้)ซะ เหลือหมื่นหก    (ตอนฟ้อง ห้าหมื่น) แถมจ่ายหกงวดด้วย    (ห้ามพริ้ว ไม่งั้นเจอฟูลเวอร์ชั่น)

คิดดูแล้วกัน  ตอนนี้ ผมจ่ายไป 2 งวดแล้ว   อ้อ เงินค่าขี้ยางของตัวเองล้วน ๆ ครับ   ไอ้เพื่อนรัก ทั้งเมียมัน แม่มัน เห็นหน้าผมปานเห็นผีทั้งนั้น

แต่พ่อมันดีครับ  เจอร้านน้ำชาวันก่อน ผมเหน็บดอกเล็ก ๆ เข้าไปดอกหนึ่ง แกว่า "เบ่อหมึ้งโหม๋ให้หมั้นไป่เอ๋ง"     

เจ็บดีมั๊ยครับ ....  Grin
คร้าบน้า ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #199217 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:54:59 AM »

ถมดินหน้าบ้านเสร็จยังครับ       พรมน้ำหน่อยๆด้วยนะเดี๋ยวฝุ่นฟุ้ง   แบร่
งอน

ก่อนจะเข้าใจอะไรผิดกันไปใหญ่โต  ผมคงต้องออกมาแถลงก่อนซะแล้ว

หน้าบ้านน้าแคว๊สสสส ไม่มีฝุ่นครับ  ยืนยัน นั่งยัน ก็ได้  ถ้าเลยไปสักหน่อย ไม่แน่....

ไปบ้านน้าแคว๊สสสสส ถ้าล้อรถสัมผัสดิน หรือฝุ่น หรือลูกรัง มั่นใจได้เลย  ว่า หลง เรียบร้อยแล้ว

แต่ถ้าตกหลุมกลางหนน กะทะล้อดุ้ง เคาลิ่งแตก แคร้งการ์ดถลอก ศูนย์ล้อเสีย คอเคล็ดเนื่องจากรถโยก

และสัญญาณมือถือทุกค่าย หมดสนิท  แปลว่า ใกล้ถึงแล้ว
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #199218 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:56:24 AM »

น้าฉ็องขอถามไรหีตต๊ะ ท่านทะนายก่าม่ายอยู่ม่ายรู้ติ๊ถามใครถามน้าฉ็องหว่า

เป็นหนี้ 30000 นี้ฟ้องศาลจะคุ้มม่ายคร้าบน้ารวมดอกกัน

ทวงเองกะให้ศาลไหนดีหว่าคร้าบ ไหว้

ผมเคยโดนฟ้องศาลด้วยยอดเงิน ไม่ถึงสามหมื่นมาแล้ว

เหตุเพราะ ใจดี เอาชื่อไปให้เพื่อน(ตอนนี้เป็นศัตรูไปแล้ว เห็นผม ปานเห็นผี) ใช้ซื้อโน๊ตบุ๊ค DELL ที่ผมขายอยู่เอง

10 เดือนต่อมา ผมลาออกจากงาน ผมก็โยนสมุดธนาคารให้มันไปเลย ว่า เอาเงินเข้าบัญชีก่อนสิ้นเดือนทุกเดือนด้วย  

"ครับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ"  มันว่า  พอผ่านสามเดือน เขาก็ส่งเอกสารมาที่ผม ว่า ส่งค่างวดคอมฯมั่งเหอะ  ผมก็เอาเอกสารไปด่ามัน

ผ่านไป เจ็ดเดือน  หมายศาลก็มาถึงบ้าน........   เวร....

ผมติดต่อทนายโจทย์ ขอเข้าไกล่เกลี่ยที่ศาลแขวง  ทนายโจทย์เล่นแง่อยู่พักหนึ่งก็ตกลง

คำฟ้อง มันเล่นผมซะเกือบห้าหมื่น สำหรับเครื่องคอมฯราคาแค่สองหมื่นเจ็ด แถมจ่ายไป 10 / 24 งวดแล้ว (ผมจ่าย แล้วไปทวงหนี้มัน)

คนกลางไกล่เกลี่ย ตัดโน่น ตัดนี่(หนี้)ซะ เหลือหมื่นหก    (ตอนฟ้อง ห้าหมื่น) แถมจ่ายหกงวดด้วย    (ห้ามพริ้ว ไม่งั้นเจอฟูลเวอร์ชั่น)

คิดดูแล้วกัน  ตอนนี้ ผมจ่ายไป 2 งวดแล้ว   อ้อ เงินค่าขี้ยางของตัวเองล้วน ๆ ครับ   ไอ้เพื่อนรัก ทั้งเมียมัน แม่มัน เห็นหน้าผมปานเห็นผีทั้งนั้น

แต่พ่อมันดีครับ  เจอร้านน้ำชาวันก่อน ผมเหน็บดอกเล็ก ๆ เข้าไปดอกหนึ่ง แกว่า "เบ่อหมึ้งโหม๋ให้หมั้นไป่เอ๋ง"     

เจ็บดีมั๊ยครับ ....  Grin
นี่แหละ ที่เขาเรียกว่าคนไม่ใช่คน

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199219 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:57:27 AM »

วันนี้ วันพระ

งดการพูดจาส่อเสียดครับ     ไหว้  ไหว้

ตะกี้ ลืมตัวไปกะจึ๋งนึง
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199220 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:58:29 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #199221 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:59:07 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
บู่ บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199222 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:01:42 PM »

ไปเที่ยวแถวบ้านพี่หลวงโจ้หน่อยหวา

ไม่ไปปร้าหั้นมานานแล้ว  (เขาพังไกร )
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199223 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:05:20 PM »

ขออภัย สำหรับสมาชิก ขาเรื่องเพื่อนทั้งหลาย

วันนี้ วันพระ  ผมไม่ว่า ไม่ด่า ไม่ส่อเสียด ไม่เพ้อเจ้อ ไม่โกหกใคร

เริ่มตั้งแต่เที่ยงเป็นต้นไป   ไหว้  ไหว้  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199224 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:06:11 PM »

ขอตัวและหัว ไปปฏิบัติธรรม แถว ๆ หัวไทรก่อนครับ    ไหว้  ไหว้  ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199225 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:10:34 PM »

ต้องพิจารณาดูเองครับ
ยอดหนี้สามหมื่น

ทวงเอง ทวงปากเปล่าได้ หากให้ทนายก็ ๕๐๐
แต่สมัยนี้ลูกหนี้ไม่ค่อยกลัวศาลกันแล้ว
ทวงไปต๊ะ ไม่จ่ายซะอย่างจะทำไง
ชกลูกหนี้รึ แทนจะเป็นโจทก์กลับต้องเป็นจำเลยในคดีอาญา

งั้นไปใช้สิทธิทางศาล

แยกเป็น
๑ ค่าดำเนินคดี ทนายราว  ๕,๐๐๐ อัพ (เพราะคดีขอตั้งผู้จัดการมรดก ซึ่งเป็นคดีฝ่ายเดียวไม่ต้องรบใคร  น้อยๆ แปดพันถึงหมื่นแล้ว)
๒ ค่าเอกสารสำนวน ส่งหมาย ค่าธรรมเนียมศาล ตกแล้วประมาณ ๕,๐๐๐
๓ ศาลตัดสินแล้ว จำเลยมีทรัพย์ให้ยึดเปล่า ถ้ามี ก็ถือว่าคุ้ม ถ้าไม่มี ก็ได้เพียงดาษเปล่าสามสี่แผ่น นอนกอดรอไว้
เผื่อมันเกิดโง่ สร้างทรัพย์สินในชื่อของตนเอง ก็เสร็จเรา
แต่ถ้าไม่โง่ ต้องมานั่งคอยสืบคอยดูว่ามันซื้อทรัพย์โดยมีนอมีนี่ มีชื่อแทนเปล่า

แต่อย่างไรสูงสุด ต้องรออย่าให้เกิน ๑๐ ปี

พิจารณาดูนะจ๊ะ
ปล. ถึงอย่างไรหากมันไม่จ่าย รอทิ้งเวลาไว้ให้ดอกเบี้ยเดินไป จนใกล้ครบ ๑๐ ปีนับแต่วันครบกำหนดหรือผิดนัด จากนั้นฟ้องเลย
 หลังจากฟ้องแล้ว สิทธิในการบังคับคดีมีอีก ๑๐ ปี รวม ๒๐ ปี
ลูกหนี้ก็ไม่สามารถมีทรัพย์หรือสร้างอะไร ภายใน ๒๐ ปีเช่นกัน

ดูสิ ว่าใครจะอทนรอได้ดีกว่ากัน ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 12:12:59 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #199226 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:13:43 PM »

ต้องพิจารณาดูเองครับ
ยอดหนี้สามหมื่น

ทวงเอง ทวงปากเปล่าได้ หากให้ทนายก็ ๕๐๐ โลกตอ 5 ฝัก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
แต่สมัยนี้ลูกหนี้ไม่ค่อยกลัวศาลกันแล้ว
ทวงไปต๊ะ ไม่จ่ายซะอย่างจะทำไง
ชกลูกหนี้รึ แทนจะเป็นโจทก์กลับต้องเป็นจำเลยในคดีอาญา

งั้นไปใช้สิทธิทางศาล

แยกเป็น
๑ ค่าดำเนินคดี ทนายราว  ๕,๐๐๐ อัพ (เพราะคดีขอตั้งผู้จัดการมรดก ซึ่งเป็นคดีฝ่ายเดียวไม่ต้องรบใคร  น้อยๆ แปดพันถึงหมื่นแล้ว)
๒ ค่าเอกสารสำนวน ส่งหมาย ค่าธรรมเนียมศาล ตกแล้วประมาณ ๕,๐๐๐
๓ ศาลตัดสินแล้ว จำเลยมีทรัพย์ให้ยึดเปล่า ถ้ามี ก็ถือว่าคุ้ม ถ้าไม่มี ก็ได้เพียงดาษเปล่าสามสี่แผ่น นอนกอดรอไว้
เผื่อมันเกิดโง่ สร้างทรัพย์สินในชื่อของตนเอง ก็เสร็จเรา
แต่ถ้าไม่โง่ ต้องมานั่งคอยสืบคอยดูว่ามันซื้อทรัพย์โดยมีนอมีนี่ มีชื่อแทนเปล่า

แต่อย่างไรสูงสุด ต้องรออย่าให้เกิน ๑๐ ปี

พิจารณาดูนะจ๊ะ
ปล. ถึงอย่างไรหากมันไม่จ่าย รออย่าให้สัญญาเกิน ๑๐ ปีนับแต่วันครบกำหนดหรือผิดนัด ฟ้องเลย
 หลังจากฟ้องแล้ว สิทธิในการบังคับคดีมีอีก ๑๐ ปี รวม ๒๐ ปี
ลูกหนี้ก็ไม่สามารถมีทรัพย์หรือสร้างอะไร ภายใน ๒๐ ปีเช่นกัน

ดูสิ ว่าใครจะอทนรอได้ดีกว่ากัน ยิ้มีเลศนัย
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #199227 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:14:09 PM »

ขอบคุณคร้าบทะนายสิงห์ ไหว้ ถ้ามีโอกาศในเดือนหน้าจะเข้าไปคารำวะถึงสำนักเลยคร้าบ Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199228 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:15:35 PM »

ขอบคุณคร้าบทะนายสิงห์ ไหว้ ถ้ามีโอกาศในเดือนหน้าจะเข้าไปคารำวะถึงสำนักเลยคร้าบ Grin

รับแซบ อย่าลืมลูกตอ ๕ ฝัก  ขำก๊าก
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #199229 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:15:57 PM »

babor, Pandanus, หลวงกาหลง, อา ร์ พี จี. และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นายคิวรถ ขาไปทราบแล้วว่ารถออกกี่โมง  ขาหลบรถออกตีเท่าไร Grin

แปดครึ่งหัวเช้า....แขบหลบ น่าว่ากลัววีซ่าขาด บู่ บู่

ยิ้มรับวันใหม่ ใจเบิกบานครับพี่น้อง   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ไหว้ ไหว้ ไหว้

Pandanus, babor, หลวงกาหลง, อาร์ พี จี. และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ Grin Grin Grin

สวัสดีครับน้าเชาว์ ไหว้....แหะๆ ตะกี้ งานเข้านิดหน่อยแขบออกไปข้างนอก Grin

Pandanus, babor, หลวงกาหลง, อาร์ พี จี. และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ 

วู้.....

บ่ายนี้ ขอเข้าพื้นที่ ไปงานชมพูหน่อยคร้าบบบบบ

สบมยห.บายๆชายแดน....เหอว่ามาก่อนเวลาสัก4-5ช.ม.ดีหวานิ ยิ้มีเลศนัย

พี่  พี่

ติดหัวสามีเขามาด้วยอ่ะ.......   เขี่ยทิ้งหน่อยเด่ะ   ขำก๊าก

ไม่เคยเล่น ก็เลยคงไม่โร้ นั่นแหละเค้าเรียก พี่เทพ โร้จักป่าว

เฮ่ย

สเป็คพี่วิลสัน ไม่ใช่แบบน้านนนนน

เกี่ยวกับเราตรงไหนฟระ.... บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 13279 13280 13281 [13282] 13283 13284 13285 ... 35779
  พิมพ์