เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:22:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13280 13281 13282 [13283] 13284 13285 13286 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25542804 ครั้ง)
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #199230 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:16:06 PM »

แถวบ้านใครมีรถแบบนี้ขายบ้างครับพี่น้อง Grin Grinอยากได้มาหลายปีแล้วนิ น้ำลายหก

ประเภทรถโบราณ Grin Grin Grin

หาซื้ออยู่นานจังแล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #199231 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:16:19 PM »

+ ให้ทั้ง 2 ทะนายเลยคร้าบ

Grin Grin Grin

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #199232 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:26:00 PM »

เที่ยงกว่าแล้วใครมีเมนูไหนแนะนำบ้างล่ะครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #199233 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:27:26 PM »

แถวบ้านใครมีรถแบบนี้ขายบ้างครับพี่น้อง Grin Grinอยากได้มาหลายปีแล้วนิ น้ำลายหก

หาซื้ออยู่นานจังแล้ว  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อิอิ ชอบเหมือนกันนิ Grin....ผมเขcb100 อยู่ครับน้าเชาว์

เมื่อก่อนเข้าเส้น ไปเหิดเกือบทุกวัน....ลองดูครับน้า ไม่รู้อิเอาพร้าวมาขายสวนม้าย คิก คิก คิก คิก

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=97&s=96842119694fd9c922f76d388b1b8a0a

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199234 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:28:58 PM »

ปี๊วิลสันก๊าบ  พันพรือมั้งขรั๊บ ได้ฤกษ์ตีเท่าใด บู่ คิก คิก Grin
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #199235 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:30:26 PM »

น้าสิงห์คร้าบขออีกประเด็นคร้าบ

ถ้าลูกหนี้ยินดีที่จะให้ทรัพย์แทนหนี้ถ้าเรารับมาจะมีผลแบบไหนคร้าบระหว่างว่า

ถ้าลูกหนี้ไม่ยอมจ่ายแต่เจ้าหนีจะมาขนทรัพย์ลูกหนี้คร้าบ

ไหว้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199236 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:34:59 PM »

น้าฉ็องขอถามไรหีตต๊ะ ท่านทะนายก่าม่ายอยู่ม่ายรู้ติ๊ถามใครถามน้าฉ็องหว่า

เป็นหนี้ 30000 นี้ฟ้องศาลจะคุ้มม่ายคร้าบน้ารวมดอกกัน

ทวงเองกะให้ศาลไหนดีหว่าคร้าบ ไหว้

ผมเคยโดนฟ้องศาลด้วยยอดเงิน ไม่ถึงสามหมื่นมาแล้ว

เหตุเพราะ ใจดี เอาชื่อไปให้เพื่อน(ตอนนี้เป็นศัตรูไปแล้ว เห็นผม ปานเห็นผี) ใช้ซื้อโน๊ตบุ๊ค DELL ที่ผมขายอยู่เอง

10 เดือนต่อมา ผมลาออกจากงาน ผมก็โยนสมุดธนาคารให้มันไปเลย ว่า เอาเงินเข้าบัญชีก่อนสิ้นเดือนทุกเดือนด้วย   

"ครับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ"  มันว่า  พอผ่านสามเดือน เขาก็ส่งเอกสารมาที่ผม ว่า ส่งค่างวดคอมฯมั่งเหอะ  ผมก็เอาเอกสารไปด่ามัน

ผ่านไป เจ็ดเดือน  หมายศาลก็มาถึงบ้าน........   เวร....

ผมติดต่อทนายโจทย์ ขอเข้าไกล่เกลี่ยที่ศาลแขวง  ทนายโจทย์เล่นแง่อยู่พักหนึ่งก็ตกลง

คำฟ้อง มันเล่นผมซะเกือบห้าหมื่น สำหรับเครื่องคอมฯราคาแค่สองหมื่นเจ็ด แถมจ่ายไป 10 / 24 งวดแล้ว (ผมจ่าย แล้วไปทวงหนี้มัน)

คนกลางไกล่เกลี่ย ตัดโน่น ตัดนี่(หนี้)ซะ เหลือหมื่นหก    (ตอนฟ้อง ห้าหมื่น) แถมจ่ายหกงวดด้วย    (ห้ามพริ้ว ไม่งั้นเจอฟูลเวอร์ชั่น)

คิดดูแล้วกัน  ตอนนี้ ผมจ่ายไป 2 งวดแล้ว   อ้อ เงินค่าขี้ยางของตัวเองล้วน ๆ ครับ   ไอ้เพื่อนรัก ทั้งเมียมัน แม่มัน เห็นหน้าผมปานเห็นผีทั้งนั้น

แต่พ่อมันดีครับ  เจอร้านน้ำชาวันก่อน ผมเหน็บดอกเล็ก ๆ เข้าไปดอกหนึ่ง แกว่า "เบ่อหมึ้งโหม๋ให้หมั้นไป่เอ๋ง"     

เจ็บดีมั๊ยครับ ....  Grin

เรื่องแบบนี้ถ้าไม่ทำ ก็ต้องบุก  แต่ผมถนัดไล่ล่าครับ  เอาให้หลาบกันไปข้างหนึ่ง  ไม่มันก็เรา คิก คิก
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #199237 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:36:31 PM »

เรื่องแบบนี้ถ้าไม่ทำ ก็ต้องบุก  แต่ผมถนัดไล่ล่าครับ  เอาให้หลาบกันไปข้างหนึ่ง  ไม่มันก็เรา คิก คิก

ฮ้ายดั้นจิงวันนี้ คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199238 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:37:51 PM »

น้าฉ็องขอถามไรหีตต๊ะ ท่านทะนายก่าม่ายอยู่ม่ายรู้ติ๊ถามใครถามน้าฉ็องหว่า

เป็นหนี้ 30000 นี้ฟ้องศาลจะคุ้มม่ายคร้าบน้ารวมดอกกัน

ทวงเองกะให้ศาลไหนดีหว่าคร้าบ ไหว้

ต้องพิจารณาดูเองครับ
ยอดหนี้สามหมื่น

ทวงเอง ทวงปากเปล่าได้ หากให้ทนายก็ ๕๐๐
แต่สมัยนี้ลูกหนี้ไม่ค่อยกลัวศาลกันแล้ว
ทวงไปต๊ะ ไม่จ่ายซะอย่างจะทำไง
ชกลูกหนี้รึ แทนจะเป็นโจทก์กลับต้องเป็นจำเลยในคดีอาญา

งั้นไปใช้สิทธิทางศาล

แยกเป็น
๑ ค่าดำเนินคดี ทนายราว  ๕,๐๐๐ อัพ (เพราะคดีขอตั้งผู้จัดการมรดก ซึ่งเป็นคดีฝ่ายเดียวไม่ต้องรบใคร  น้อยๆ แปดพันถึงหมื่นแล้ว)
๒ ค่าเอกสารสำนวน ส่งหมาย ค่าธรรมเนียมศาล ตกแล้วประมาณ ๕,๐๐๐
๓ ศาลตัดสินแล้ว จำเลยมีทรัพย์ให้ยึดเปล่า ถ้ามี ก็ถือว่าคุ้ม ถ้าไม่มี ก็ได้เพียงดาษเปล่าสามสี่แผ่น นอนกอดรอไว้
เผื่อมันเกิดโง่ สร้างทรัพย์สินในชื่อของตนเอง ก็เสร็จเรา
แต่ถ้าไม่โง่ ต้องมานั่งคอยสืบคอยดูว่ามันซื้อทรัพย์โดยมีนอมีนี่ มีชื่อแทนเปล่า

แต่อย่างไรสูงสุด ต้องรออย่าให้เกิน ๑๐ ปี

พิจารณาดูนะจ๊ะ
ปล. ถึงอย่างไรหากมันไม่จ่าย รอทิ้งเวลาไว้ให้ดอกเบี้ยเดินไป จนใกล้ครบ ๑๐ ปีนับแต่วันครบกำหนดหรือผิดนัด จากนั้นฟ้องเลย
 หลังจากฟ้องแล้ว สิทธิในการบังคับคดีมีอีก ๑๐ ปี รวม ๒๐ ปี
ลูกหนี้ก็ไม่สามารถมีทรัพย์หรือสร้างอะไร ภายใน ๒๐ ปีเช่นกัน

ดูสิ ว่าใครจะอทนรอได้ดีกว่ากัน ยิ้มีเลศนัย

หรือไม่ก็เล่นปิดตาตบหัวครับน้าวัฒน์  แต่คราวนี้ให้เปลี่ยนเป็น ปิดตาฉัดปาก ดีหว๋า ได้แรงอกดี คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199239 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:38:41 PM »

babor, Pandanus, หลวงกาหลง, อา ร์ พี จี. และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นายคิวรถ ขาไปทราบแล้วว่ารถออกกี่โมง  ขาหลบรถออกตีเท่าไร Grin

แปดครึ่งหัวเช้า....แขบหลบ น่าว่ากลัววีซ่าขาด บู่ บู่

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แปดครึ่งหัวเช้า.......  ท่านเตินแล้วม้ายอ่ะ ป่าหั้นอ่ะ Huh
คุณพ่อตัวดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

« ตอบ #199240 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:39:42 PM »

+ ครูเบิ้ลทีหล่าวค่าด้นจังวันนี้

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199241 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:40:53 PM »

น้าสิงห์คร้าบขออีกประเด็นคร้าบ

ถ้าลูกหนี้ยินดีที่จะให้ทรัพย์แทนหนี้ถ้าเรารับมาจะมีผลแบบไหนคร้าบระหว่างว่า

ถ้าลูกหนี้ไม่ยอมจ่ายแต่เจ้าหนีจะมาขนทรัพย์ลูกหนี้คร้าบ

ไหว้

คือต้องบอกไว้ก่อนนะครับ
แม้ลูกหนี้จะเป็นหนี้เราก็ตาม มีสัญญาครบถ้วนถูกต้องตามกฎหมายก็ตาม
แต่ไม่มีกฎหมายใดเปิดอำนาจให้เจ้าหนี้สามารถเข้าไปยึดทรัพย์ของลูกหนี้ โดยไม่มีคำสั่งยึดอายัดทรัพย์ของลูกหนี้จากศาล
หรือแม้จะมีคำสั่งยึดอายัดทรัพย์ของลูกหนี้จากศาลก็ตาม แต่เจ้าหนี้ไม่สามารถไปยึดเองได้ ต้องนำเจ้าพนักงานบังคับคดีเป็นผู้ยึด

หากไม่มีคำสั่งศาล เราเข้าไปยึด ถึงแม้ยึดโดยเจตนาสุจริต เพื่อชำระหนี้ แต่การกระทำดังกล่าว เข้าข่ายลักทรัพย์ บุกรุก หรือต่อเสรีภาพ อันเป็นความผิดอาญา

ดังนั้นหากหนี้ที่เป็นต่อกันเป็นหนี้เงิน ต่อมาลูกหนี้ขอชำระหนี้นั้นเป็นตัวทรัพย์สิน
ถือว่าเป็นการชำระหนี้ตามกฎหมาย โดยเจ้าหนี้ยินยอมรับทรัพย์อื่นแทนตัวเงิน มีผลให้หนี้ตามสัญญาเดิมระงับครับ
ทั้งนี้ ในการยอมรับทรัพย์สินอื่นของเจ้าหนี้ ควรทำสัญญาหรือเป็นบันทึกข้อตกลง ว่าทรัพย์ที่ลูกหนี้ให้มานี้ เป็นการชำระหนี้แทนตัวเงิน
กันลูกหนี้มาหักหลังไปแจ้งความว่าเราลักทรัพย์เขาครับ  Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199242 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:42:41 PM »

หรือไม่ก็เล่นปิดตาตบหัวครับน้าวัฒน์  แต่คราวนี้ให้เปลี่ยนเป็น ปิดตาฉัดปาก ดีหว๋า ได้แรงอกดี คิก คิก

แผนลึกล้ำจนเกือบหลุดมือ คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #199243 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:48:10 PM »

หลังจากฟ้องแล้ว สิทธิในการบังคับคดีมีอีก ๑๐ ปี รวม ๒๐ ปี
ลูกหนี้ก็ไม่สามารถมีทรัพย์หรือสร้างอะไร ภายใน ๒๐ ปีเช่นกัน

ดูสิ ว่าใครจะอทนรอได้ดีกว่ากัน ยิ้มีเลศนัย

แล้วถ้าเขาสร้างสินทรัพย์ภายใน20ปีในชื่อเขา เราจะรู้ได้อย่างไร หรือต้องคอยเช็คอยู่ทุกปีๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #199244 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:49:02 PM »

อิอิ ชอบเหมือนกันนิ Grin....ผมเขcb100 อยู่ครับน้าเชาว์

เมื่อก่อนเข้าเส้น ไปเหิดเกือบทุกวัน....ลองดูครับน้า ไม่รู้อิเอาพร้าวมาขายสวนม้าย คิก คิก คิก คิก

คันที่เอามาลงให้ดูอยู่เพชรบุรีครับ ขายอยู่ 39000 แต่ทะเบียนโอนไม่ได้ครับ Grinเสียดาย Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 ... 13280 13281 13282 [13283] 13284 13285 13286 ... 35779
  พิมพ์