เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:19:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13383 13384 13385 [13386] 13387 13388 13389 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25625743 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #200775 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:23:22 AM »

นิทานเรื่อง....เเม่มด
ถ้าเป็นคุณ จะเลือกแบบไหน ดีมาก ๆ ...อ่านให้จบนะ

กาลครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว.....
อาเธอร์ถูกจับและจะประหารชีวิต

แต่กษัตริย์เสนอให้เขาเป็นอิสระ
ถ้าหากเขาสามารถตอบ ปัญหาแสนยากข้อหนึ่ง ได้ถูกต้อง
อาเธอร์มีเวลาหาคำตอบ 1 ปีเต็ม ถ้าเขาตอบไม่ได้
เขาก็จะถูกประหาร ' คำถามนั้นคือ ....
สิ่งที่ผู้หญิงต้องการจริงๆ คืออะไร ?'

ปัญหาดังกล่าวช่างยากเย็นจนแม้นักปราชญ์ที่ฉลาดก็ยังงุนงง
เขากลับไปยังอาณาจักรของเขาและ
เริ่มหาคำตอบจากทุกผู้คน
แต่ไม่มีใครให้คำตอบที่น่าพอใจได้
คนส่วนมากจะแนะนำให้เขาไปปรึกษาเรื่องนี้กับยายแม่มดแก่
ซึ่งน่าจะเป็นผู้เดียวที่จะรู้คำตอบ
แต่ราคาค่าปรึกษาคงจะแสนแพง

แล้ววันสิ้นปีก็มาถึง
อาเธอร์ไม่มีทางเลือกอื่น

แม่มดตกลงจะให้คำตอบ
แต่อาเธอร์ต้องยอมรับเงื่อนไขแลกเปลี่ยนก่อน
นังแม่มดต้องการแต่งงานกับกาเวน
อัศวินผู้ทรงเกียรติสูงสุดของ เหล่าอัศวินโต๊ะกลม
และเป็นเพื่อนที่สนิทที่สุดของอาเธอร์

อาเธอร์หนุ่มถึงกับสยองขวัญ
เพราะยายแก่หลังโกง
มีฟันเหลือซี่เดียว ตัวก็เหม็นเหมือนโถส้วม
ชอบทำเสียงประหลาดน่ารังเกียจ
เขาปฏิเสธที่จะให้เพื่อนรักแต่งงานกับหล่อน

ฝ่ายกาเวนพอได้รับรู้ถึงข้อเสนอนั้น
เขายอมแต่งงาน
เพื่อชีวิตของอาเธอร์ และการดำรงอยู่ของอัศวินโต๊ะกลม

และยายแม่มดก็ให้คำตอบต่อคำถามของอาเธอร์
' สิ่งที่ผู้หญิงต้องการจริงๆ ก็คือการได้เป็นตัวของตัวเอง '
ทุกคนทราบได้ทันทีว่าแม่มดได้กล่าวอมตะวาจาอันยิ่งใหญ่
และอาเธอร์ก็รอดพ้นจากการประหารแน่นอน
และก็เป็นเช่นนั้นจริง

แต่ทว่า........งานแต่งงานของกาเวนกับนังแม่มดช่างเหลือรับจริงๆ
กาเวนสง่าผ่าเผยเช่นปกติทั้งสุภาพอ่อนน้อม
ส่วนฝ่ายนังแม่มดเฒ่านั้นออกลายนิสัยเลวสุดเดช

ทั้งกินมูมมามด้วยสองมือ ทั้งเรอ ทั้งตด
ทุกผู้คนต่างรู้สึกอึดอัด
และ แล้วยามค่ำของวันส่งตัวก็มาถึง

กาเวนได้ปลอบตนเองพร้อมรับคืนสยอง
เขาก้าวเขาสู่ห้องนอนวิวาห์
ช่างไม่เชื่อสายตาตนเอง!!!!
หญิงสาวแสนสวยที่สุดที่ เคยพบพานนอนรออยู่เบื้องหน้า
กาเวนงุนงง Huh? สาวแสนสวยเฉลยว่า

เพราะกาเวนช่างแสนดีกับหล่อน ( เมื่อยามเป็นแม่มด)
ดังนั้นครึ่งหนึ่งของวัน เธอจะอยู่ในสภาพพิกลพิการน่า
รังเกียจส่วนอีกครึ่งหนี่งของวัน เธอจะอยู่ในร่างแสนสวยนี้

กลางวันเขาอยากให้เธอเป็นแบบไหน กลางคืนอยากให้เป็นแบบไหน ?

เป็นคำถามที่ช่างโหดร้าย!!! กาเวนเริ่มคิดไตร่ตรอง
หญิงสาวสวยยามกลางวันเพื่ออวดต่อเพื่อนฝูง
แต่กลางคืนเมื่ออยู่สองต่อสอง เป็นยายแม่มด ?

หรือว่าเขาควรจะเลือกยายแม่มดตอนกลางวัน
แล้วได้สาวสวยเพื่อเริงระบำยามค่ำคืนดี ??
เป็นคุณหล่ะ
คุณจะเลือกอย่างไร Huh
( กรุณาหยุดคิดสักนิดเมื่อตัดสินใจได้แล้ว ค่อย scroll ลงไปอ่านนะ )
.

.

.
เอาละ..

เมื่อได้คำตอบของคุณแล้ว
อ่านคำตอบของกาเวนที่อยู่
ข้างล่างนี้ กาเวนตอบว่า
' เขาขอมอบให้เธอเป็นผู้ติดสินใจเลือกเอง '
เมื่อเธอได้ยินดังนั้น เธอ
จึงประกาศก้องว่าเธอจะสวยตลอดเวลา
เพราะเขาได้ให้ความเคารพและให้เธอเป็นตัวของตัวเอง
นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า...

1. ผู้หญิงไม่ว่าจะสวยหรือจะน่าเกลียด ลึกๆ ข้างในเธอก็คือ แม่มด
2. ผู้หญิงจะกลายร่างเป็นแม่มด หรือเป็นสาวแสนสวยเมื่อไหร่
นั้นขึ้นอยู่กับ ความประพฤติของผู้ชาย

อยากจะขอโทษเธอสัก 1000 ครั้งเพื่อเป็นการไถ่บาป

ที่คิดผิดไป แต่มันก็สายไปแล้วใช่ใหม.........ลาก่อนที่รัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 10:27:05 AM โดย หรอย » บันทึกการเข้า
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #200776 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:30:32 AM »

ลองเพ่งมองเครื่องหมาย + ตรงกลาง มองจ้องไว้....
แล้วมันจะหายไป...

ผมมองตรง + ตั้งนานแล้ว  ไม่เห็น + หายไปไหนเลย  บู่ บู่ บู่

มองเหมือนกันค่ะ +ไม่หายค่ะที่หายอ่ะคนมองค่ะพี่เล็ก Grin

แบบนี้เข้าข่าย..ตุ้มตุ๋น  เฮ้ย..ต้มตุ๋น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #200777 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 10:55:36 AM »

Pandanus, นายสิงห์กลิ้ง, golek, ชายเจษฎ์, prasit (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วู้ เฮียหยัน  หวัดดีค้าบบบบ

ไหว้  ไหว้  ไหว้  กิ๊วก๊าว  กิ๊วก๊าว  กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2010, 10:58:40 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #200778 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:06:26 AM »

Pandanus, นายสิงห์กลิ้ง, golek, ชายเจษฎ์, prasit (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้  ไหว้  ไหว้  กิ๊วก๊าว  กิ๊วก๊าว  กิ๊วก๊าว

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
   สวัสดีครับทุกทุกท่าน
สวัสดีครับพี่pandanus  ท่านชายเจษฏ์  หายไปนาน ไหว้ คิดถึงครับ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #200779 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:08:54 AM »

กิจการรองเท้าเป็นไงบ้างครับ

อย่างผม คงไม่มีวาสนาได้อุดหนุน   Grin
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #200780 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:13:13 AM »

ไหว้ เรื่อยๆมาเรียงครับพี่.....พี่สบายดีนะครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #200781 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:17:41 AM »

สบายดีครับ  สบายดีมากมากเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตอนนี้ เมียย้ายมาอยู่ด้วยกันแล้ว เมียคุม แทบไม่ได้กระดิกกระเดี้ยไปไหนเลย

บังคับเราสารพัด โดยเฉพาะ บังคับให้เราเทียวรับเทียวส่งน้องสาวที่สามีเพิ่งเสียไปของเขา   แลบลิ้น
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #200782 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:18:35 AM »

แอะ  แอะ   พี่เล็ก    จะพูดอะไร     Grin    รู้นะ     ยิ้มีเลศนัย
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #200783 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:18:50 AM »

อรุณสวัสดิ์จ้า.... หลงรัก หลงรัก

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ........
มีครูกับลูกศิษย์นั่งอยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่ซึ่งใกล้กับสนามหญ้าอันกว้างใหญ่
ทันใดนั้น ลูกศิษย์คนหนึ่งก้อถามขึ้นมาว่า

ลูกศิษย์ : อาจารย์คับ ผมสงสัยจังเลยว่า
เราจะหาคู่แท้ของเราเจอได้ไงคับอาจารย์
บอกผมหน่อยได้ไหมคับ ?

อาจารย์ : ( เงียบไปพักหนึ่ง ก่อนที่จะตอบ )
อืม มันเป็นคำถามที่ยากนะ
แต่ในขณะเดียวกันมันก็เป็นคำถามที่ง่ายเหมือนกันนะ

ลูกศิษย์ Sad นั่งคิดอย่างหนัก )
อืม ?.... งงอะไม่เข้าใจ

อาจารย์ : โอเค งั้น
เธอลองมองไปทางนั้นนะ ตรงนั้นน่ะ
มีหญ้าเยอะแยะเลยใช่ไหม
เธอลองเดินไปหาหญ้าต้นที่สวยที่สุด
แล้วเด็ดมาให้ครูสิ ต้นเดียวเท่านั้นนะ
แต่ว่าเวลาเธอเดินเนี่ยเธอต้องเดินไปข้างหน้าอย่างเดียวนะ
ห้ามเดินถอยหลัง เข้าใจไหม

ลูกศิษย์ : ได้เลยครับ จาน รอสักครูน่ะครับ
( ว่าแล้วก้อวิ่งตรงไปยังสนามหญ้า )
หลังจากนั้นไม่นาน ....

ลูกศิษย์ : ผมกลับมาแล้วครับจาน

อาจารย์ : อืม ... แต่ทำไมครูไม่เห็นต้นหญ้าสวย ๆ
ในมือเธอเลยหละ

ลูกศิษย์ : อ๋อ คืองี้ครับจาน
ตอนที่ผมเดินไปแล้วผมเจอต้นหญ้าสวยๆเนี่ย
ผมก้อก้อคิดว่า เออ เดี๋ยวก้อคงเจอต้นที่สวยกว่านี้
ดังนั้นผมก็เลยไม่เด็ดมัน แล้วผมก็เดินไปเรื่อย
รู้ตัวอีกที
มันก็สุดสนามหญ้าแล้วครับจะเดินกลับก้อไม่ได้
เพราะจานสั่งห้ามไว้

อาจารย์ : นั่นแหละ
คือสิ่งที่จะเกิดขึ้นในชีวิตจริงหละ
เรื่องนี้ต้องการที่จะสื่ออะไรกับเรา

ต้นหญ้า ก็คือ คนที่อยู่รอบ ๆ ตัวคุณ

ต้นหญ้าที่สวยงาม ก็คือคนที่คุณชอบ
หรือคนที่ดึงดูดคุณนั่นแหละ

ทุ่งหญ้าก็คือ เวลา เวลาที่คุณจะหาคู่แท้ของคุณ

อย่ามัวแต่เปรียบเทียบ
แล้วคิดว่าคงจะมีที่ดีกว่านี้ เพราะถ้าคุณ มัวแต่เปรียบเทียบ
คุณจะเสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์

อย่าลืมว่า ' เวลาไม่เคยย้อนกลับ ' 

ไม่ใช่แค่ความรักเท่านั้น
เรื่องนี้ ยังสามารถใช้ได้กับการหาคนที่จะมาทำงานร่วมกับคุณในชีวิต
หรือแม้กระ ทั่งงานที่เหมาะสมกับคุณ

ดังนั้น มันจึงเป็นสัจธรรมที่ว่า
จงรัก และไขว่คว้าโอกาสที่คุณมีในขณะนี้
อย่ามัวแต่เสียเวลา
บางครั้งคนเราก็มีโอกาสเลือกแค่เพียงครั้งเดียวเท่านั้น '

เต็มๆ....แต่ผิดกันที่ไม่มีให้เลือกเรยนิ บู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #200784 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:35:49 AM »

แอะ  แอะ   พี่เล็ก    จะพูดอะไร     Grin    รู้นะ     ยิ้มีเลศนัย

ว่าอียอหน่อย  ไม่พูดแระ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #200785 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:48:55 AM »

พี่ ตุ้มคร๊าบบ...ช่วยเซ็นต์รับรองสำเนา ส่งแฟกซ์ให้ด้วยน่ะครับ เอาใหม่ทั้งสองอย่างเลย...

จะคอยอยู่ ที่ร้านครับ..077-250400

นายทะเบียนบอกให้เสร็จวันนี้เลย..รบกวนด้วยครับ.. ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #200786 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:51:12 AM »

พี่ ตุ้มคร๊าบบ...ช่วยเซ็นต์รับรองสำเนา ส่งแฟกซ์ให้ด้วยน่ะครับ เอาใหม่ทั้งสองอย่างเลย...

จะคอยอยู่ ที่ร้านครับ..077-250400

นายทะเบียนบอกให้เสร็จวันนี้เลย..รบกวนด้วยครับ.. ไหว้

อ๊ะ  อ๊ะ   อย่าแขบ บ่าว อย่าแขบ

ลุงเขาแก่แล้ว ให้ได้ดังใจ ไม่ได้หรอก    คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #200787 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:53:46 AM »

น้องเมีย โทร. มา  ไปรับด้วย    .......

แรก ๆ นึกครึ้ม  ขับรถทุกแม่หม้าย

มาหลัง ๆ  ไม่ใคร่สวยแล้ว   

เพิ่งรู้ ว่าพยาบาลเนี่ย เวลามันตีลังกากลับหลังกะชาวบ้านเขา   

โดนรับ - ส่ง ไม่ถึง 10 ปี ผัวมันตายหนีเลย

เราเอง คงต้องรีบออกตัว    หามือรับ - ส่ง แทนซะล่ะมั๊งเนี่ย   
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #200788 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:57:51 AM »

อ๊ะ  อ๊ะ   อย่าแขบ บ่าว อย่าแขบ

ลุงเขาแก่แล้ว ให้ได้ดังใจ ไม่ได้หรอก    คิก คิก

นัดไว้ บ่ายโมงครึ่งโด่ะ.......... บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #200789 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:59:50 AM »

ไปก่อนล่ะพี่ตุ้มโทรมาแว้ว.. หลงรัก

หน้า: 1 ... 13383 13384 13385 [13386] 13387 13388 13389 ... 35779
  พิมพ์