เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:20:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13511 13512 13513 [13514] 13515 13516 13517 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25568453 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #202695 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:22:34 PM »

ใครตั้งสายเป็นมั่ง..............

เอามานี่สิครับ ตั้งให้  Grin

ปูลู.....ว่าจะแนะนำอยู่ ว่าควรซื้อเครื่องตั้งสายไปด้วย มีตั้งแต่เครื่องไม่กี่ร้อยจนถึงพันกว่าครับ  ตั้งสายนี่ทำคนทิ้งกีต้าร์ไว้ในห้องเก็บของมานักต่อนัก  ตกใจหน้าซีด

รับเครื่องตั้งสายหนึ่งอันพร้อมไวอากร้าสี่เม็ดครับ พี่เบิ้ม เอาจริงครับไม่แหลงเล่นครับ

ไปซื้อร้านขายยาได้เลยครับ ไวไวน่ะ เข้าขายกันเต็มหมด ฝรั่งหัวใจวายคาโรงแรมตายเกือบทุกวัน  คิก คิก

งั้นเอาแต่เครื่องตั้งสายนะครับพี่เบิ้ม โอนเงินอย่างไร เท่าไหร่ รบกวนแจ้งด้วยครับ กีตาร์ผมฝุ่นจับหมดแล้วครับ

แล้วกีต้าร์อยู่บ้าน พี่จงอยู่ตจว. จะรีบไปไหนๆ ไว้กลับบ้านค่อยสั่งก็ได้ครับ สายขึ้นสนิมหมดแล้วมั้ง  คิก คิก

เครื่องก็มีตั้ง6-8-9-11-12 มีหลายรุ่นอ่ะ  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202696 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:22:48 PM »

ในสังคมนี้คนดีอยู่ลำบากนะ พวกชั่วจะทำอะไรได้หมด บุกโรงพยาบาลแถมด่าหมอก็ได้

ลากคนเจ็บลงมาตื๊บก็ได้  ถ้าแค่บอกว่าเรารักในหลวง ยังเอามาเป็นประเด็นการเมือง แม่งก็เลวเกินไปแล้ว

คนดีไม่แสดงตัว คนชั่วก็กำเริบครับพี่น้อง 

โถก

แต่อย่าลืมนะจ๊ะ ว่าคนไม่แสดงตัว ใช่ว่าจะรักน้อยกว่าใครอื่น Wink

และที่สำคัญ ถ้าผมเป็นนาย ก. ผมสั่งบุกไปนานแล้ว Grin

ใช่ใครว่าไหรทีเหลา...... คิก คิก คิก คิก

ในสังคมนี้คนดีอยู่ลำบากนะ พวกชั่วจะทำอะไรได้หมด บุกโรงพยาบาลแถมด่าหมอก็ได้

ลากคนเจ็บลงมาตื๊บก็ได้  ถ้าแค่บอกว่าเรารักในหลวง ยังเอามาเป็นประเด็นการเมือง แม่งก็เลวเกินไปแล้ว

คนดีไม่แสดงตัว คนชั่วก็กำเริบครับพี่น้อง 

โถก

แต่อย่าลืมนะจ๊ะ ว่าคนไม่แสดงตัว ใช่ว่าจะรักน้อยกว่าใครอื่น Wink

และที่สำคัญ ถ้าผมเป็นนาย ก. ผมสั่งบุกไปนานแล้ว Grin

ใช่ใครว่าไหรทีเหลา...... คิก คิก คิก คิก

ของขึ้น รำคาญ นาย ก. นะ บู่
ใจเย็นๆไข่ เดี๋ยวคงดีเอง แต่ถ้ายุบสภาก่อนจริงๆ นายกคงเสียคะแนนเสียงไปเยอะเลย  Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #202697 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:23:09 PM »

tum610 ♥ รักในหลวง ♥, Iron รักในหลวง, ๋JaRaCk™, ต้นหนาว, หลวงกาหลง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับน้าแจ๊ค... Cheesy Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202698 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:23:16 PM »

อ้อ....วิธีใหม่....นึกว่าต้องใช้ไม้เคาะหน้าแข้ง..... Grin
พี่ตุ้มชำนาญ  ขำก๊าก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #202699 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:23:56 PM »

ตั้งสายไม่ได้ อย่าเอากีต้าร์ไปแขวนเป็นเป้าปืนหลาวฮั่น  คิก คิก

คิมเบอร์...ทำงานเก็บรายละเอียดเนี๊ยบ เรียบร้อยหมดทุกจุด.....
            ยกเว้นภายนอกของท้ายลำกล้องช่วงรังเพลิง   บู่ บู่  อีกนิดเดียว ทำไมไม่ทำให้เรียบร้อยซะด้วย... ยี๊

ฝรั่งลืมแน่เลยครับพี่ตุ้ม

พี่ตุ้มครับ เอารูปปืนทำกับข้าวมาดูอีกสิครับ คิดถึงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #202700 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:26:00 PM »

พี่ตุ้มครับ เอารูปปืนทำกับข้าวมาดูอีกสิครับ คิดถึงครับ

อันไหนครับ.....
ถ้าเป็นรูเกอร์...สากตำข้าว...เปลี่ยนเป็นคิมเบอร์ไปแล้วครับ.... Grin
เพราะทนคำปรามาสคาดร้ายกระแนะกระแหนของพี่เข้มไม่ไหว...
เลยต้องขายไป...เปลี่ยนเป็นคิมเบอร์แทนครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #202701 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:26:42 PM »

ใครตั้งสายเป็นมั่ง..............

ปูลู.....ว่าจะแนะนำอยู่ ว่าควรซื้อเครื่องตั้งสายไปด้วย มีตั้งแต่เครื่องไม่กี่ร้อยจนถึงพันกว่าครับ  ตั้งสายนี่ทำคนทิ้งกีต้าร์ไว้ในห้องเก็บของมานักต่อนัก  ตกใจหน้าซีด

รับเครื่องตั้งสายหนึ่งอันพร้อมไวอากร้าสี่เม็ดครับ พี่เบิ้ม เอาจริงครับไม่แหลงเล่นครับ

ไปซื้อร้านขายยาได้เลยครับ ไวไวน่ะ เข้าขายกันเต็มหมด ฝรั่งหัวใจวายคาโรงแรมตายเกือบทุกวัน  คิก คิก

งั้นเอาแต่เครื่องตั้งสายนะครับพี่เบิ้ม โอนเงินอย่างไร เท่าไหร่ รบกวนแจ้งด้วยครับ กีตาร์ผมฝุ่นจับหมดแล้วครับ

แล้วกีต้าร์อยู่บ้าน พี่จงอยู่ตจว. จะรีบไปไหนๆ ไว้กลับบ้านค่อยสั่งก็ได้ครับ สายขึ้นสนิมหมดแล้วมั้ง  คิก คิก

เครื่องก็มีตั้ง6-8-9-11-12 มีหลายรุ่นอ่ะ  Huh

ครับ ไว้ไปถึงบ้านแล้วจะสั่งครับ สายไม่ขึ้นหนิมครับ ผมทาจารบีไว้แล้วครับ จารบีที่เขาใช้ทาสลิงนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #202702 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:26:51 PM »

Ironรักในหลวง, tum610 ♥ รักในหลวง ♥, หนองหัวพราน...รักในหลวง...., ๋JaRaCk™, ต้นหนาว, หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับท่านแจ๊ค แห่งกันอิน  แวะมาเยือน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #202703 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:28:58 PM »

ถ้าเป็นรูเกอร์...สากตำข้าว...เปลี่ยนเป็นคิมเบอร์ไปแล้วครับ.... Grin
เพราะทนคำปรามาสคาดร้ายกระแนะกระแหนของพี่เข้มไม่ไหว...
เลยต้องขายไป...เปลี่ยนเป็นคิมเบอร์แทนครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เสียดายครับ อยากได้บ้างนะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #202704 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:29:22 PM »

ตั้งสายไม่ได้ อย่าเอากีต้าร์ไปแขวนเป็นเป้าปืนหลาวฮั่น  คิก คิก

คิมเบอร์...ทำงานเก็บรายละเอียดเนี๊ยบ เรียบร้อยหมดทุกจุด.....
            ยกเว้นภายนอกของท้ายลำกล้องช่วงรังเพลิง   บู่ บู่  อีกนิดเดียว ทำไมไม่ทำให้เรียบร้อยซะด้วย... ยี๊

ถ้าเรียบร้อยหมดเดี๋ยวคนจะบ่นว่า ไร้ที่ติ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #202705 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:29:28 PM »

ครับ ไว้ไปถึงบ้านแล้วจะสั่งครับ สายไม่ขึ้นหนิมครับ ผมทาจารบีไว้แล้วครับ จารบีที่เขาใช้ทาสลิงนะครับ

โอ้.....แม่จ้าว........ทาจารบี  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ยังดีนะ วัฒนธรรมนี้ ไม่เผยแพร่มาแถวนี้ ไม่งั้นผมอดตายแน่ ลูกค้าไม่ซื้อสายเปลี่ยน  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #202706 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:34:15 PM »

โอ้.....แม่จ้าว........ทาจารบี  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ยังดีนะ วัฒนธรรมนี้ ไม่เผยแพร่มาแถวนี้ ไม่งั้นผมอดตายแน่ ลูกค้าไม่ซื้อสายเปลี่ยน  คิก คิก

ล้อเล่นครับพี่ ผมซื้อกีตาร์มาเพราะหลานมันขายต่อมาครับ ซื้อเสร็จก็ไปเปลี่ยนสายยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ ขึ้นสนิมเรียบร้อยแล้วครับ เนี่กำลังจะทดลองเอา WD40 พ่นเคลือบสายไว้ครับ

ดีๆเพนิวิธีของเรา

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #202707 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:35:14 PM »

เสียดายครับ อยากได้บ้างนะครับ

รอจนเหงือกแห้งแล้ว อยากซื้อจักรยานละ มาคิดได้ ปืนแพงกว่าตั้งหลายบาท ยังบ้าซื้อได้

แต่กับจักรยานดีๆ มีประโยชน์กับร่างกาย กลับคิดมาก  Tongue

ถ้าไม่ได้ง่ายนี้ ขอตังค์คืนได้มั้ยครับ หลายเดือนแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #202708 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:36:11 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #202709 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 09:37:16 PM »

ขอบคุณน้าดุนมากครับ...สำหรับอีแมว... Grin Grin

หน้า: 1 ... 13511 13512 13513 [13514] 13515 13516 13517 ... 35779
  พิมพ์