เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:17:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13558 13559 13560 [13561] 13562 13563 13564 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25558361 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #203400 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:08:54 PM »

Pandanus♥ รักในหลวง ♥, คุณพ่อตัวดี♥ รักในหลวง ♥, หนองหัวพราน...รักในหลวง...., ชายเจษฎ์, Wrangler 1, Southlander:รักในหลวง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อันโล่....   ไหว้   ลุงดุลย์

ถามไหรหิดได้ม้าย  Grin

มากก็ได้ครับ ถามคำถามแรกมาเลยครับ

Grin Grin

ลุงดุลย์ โร้จัก"ค้างคูต"ม้าย

เคยได้ยินแต่คนแก่ๆเอามาพูดขู่เด็กตอนผมเด็กๆแต่ตัวจริงไม่เคยเห็นเลยครับ

ป๋มเอามาหลอกลุงตุ้มวันก่อน ให้ลุงตุ้มขี้ขลาด

แต่ลุงตุ้ม ไม่โร้จัก ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วจริงๆหน้าตามันพันพรือครับ

พันนี้ครับ

ภาษาวิชาการเขาเรียกตัวอะไรครับ ใช่ตระกูลเดียวกับเสือปลาหรือเปล่าครับ

ตัวแบบนี้

ค้างคูต มันก็คือ สำมะเดือ เสือดำ นี่แหละครับ

บางแขนงก็ว่า มันคือ เสือแมลงภู่(เสือโคร่งดำ)  แต่จากลิงค์ นี้ http://www.boonsongconservationthailand.com/view.php?cid=18&catid=9

ทำให้ผมแน่ใจว่า ไม่ใช่หรอก  น่าจะเป็น แบล็ค แพนเธอร์ นี่แหละ เพราะสันฐานจากคำบอกเล่าของทวด

แกบอกว่า ตัวเท่าหมาหรั่ง แต่หักคอวัวถึกได้  (เรื่องเล่าของคนแต่แรกนี่ ไง ๆ ก็ เผื่อหน่อยก็ได้  คิก คิก )
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203401 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:15:05 PM »

Southlander:รักในหลวง, Pandanus♥ รักในหลวง ♥, Maen (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีค่ะ ... ตอนเย็น

สวัสดีครับ

หาดใหญ่ร้อนไม๊ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203402 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:16:53 PM »

วันนี้ไป น้ำตก ไม้ไผ่มา ครับ

น้ำตกนี้อยู่ที่ไหนครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203403 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:18:18 PM »

คำบางคำเป็นภาษาถิ่นครับ เอามาคุยกันเป็นภาษาเขียน บางครั้งอาจไม่เข้าใจ แต่ขอให้ติดตามอ่านไปเรื่อยๆครับ ขยันเข้ามาหน่อย ต่อไปก็เข้าใจเองครับ คนใต้น่ารัก ใจไม่ดำดั่งคำโบราณ ดีไม่ดีอาจจะได้เป็นสะใภ้คนใต้ก็ได้ครับ โดยเฉพาะทางโก-ลก  Grin บู่

โก-ลก นี่ชื่ออำเภอหรือเปล่าคะ Smiley

ใช่ครับ อ.สุไหงโก-ลก  จ.นราธิวาส ครับ ใต้สุดสยามแล้วครับ เป็นเขตติดต่อกับประเทศมาเลย์เซีย จากที่นี่ไปเมืองหลวงของมาเลย์เซีย(กัวลาลัมเปอร์) ไกล้กว่าไปเมืองหลวงของประเทศไทยอีกครับ  Grin แต่ที่น่าสนใจที่สุดคือคนที่นี่ครับ ทั้งใจดีและน่ารัก  [/b]หลงรัก บู่

อ.สุไหงโก-ลก มีประชากรประมาณเท่าไหร่ครับชายเจษฏ์

เฉพาะเขตเทศบาลน่าจะเจ็ดหมื่นหว่าครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ตอนนั้นได้ยินเลาๆตอนเค้าหาเสียงและคำนวนสูตรอีไปหาเสียงเป็นนายกเทศฯ  Grin

ชื่อไหรมั่ง

ชายเจษฎ์ ชายเจษฎ์ แล้วก็ชายเจษฎ์ครับ  Grin บู่

โอ๊ะ โอ๋ นิ่งต๊ะๆๆๆ  เอาน่าพอขำๆแก้ร้อนหน่อย

อ่าววววว....อย่าเพิ่งเหม็ดมุกแร่ะ กะลังเข้าทางพรีเซ๊นเตชั่นตัวเองอยู่นิ ยังมีอะไรจะบอกอีกหลายอย่างเหลย  Grin ยิ้มีเลศนัย บู่

บอกกับเจ้าตัวเรยๆๆ   ระดับชายบายๆ อยู่แล้ว

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203404 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:25:19 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

เหมือนกันเชียว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203405 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:28:36 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

เหมือนกันเชียว

ของเติ้นกันแหละ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203406 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:30:12 PM »

ชาด หรอยจริง ลุงคนนั้น เราโทรไปอีเซ้อไฟหน้าหลังไอ้เตารีดซะหน่อย แกว่ารุ่นหั้นเขาแทงจำหน่ายออกจากยี่ห้อไปนานแล้ว ที่บริษัทไม่มีแม้แต่หัวน็อต ยี๊
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203407 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:32:49 PM »

สวัสดีค่ะ คุณต้นงิ้ว แวะมาทักแล้วนะคะ

หวัดดีครับ คนสวยแม่นปืน รอคนเลี้ยงข้าวเที่ยงอยู่พอดีเลยครับ

ไว้มีโอกาสแล้วจะเลี้ยงนะคะ Smiley

สวัสดีครับหนูนา รูปลายเซ็นต์ข่างล่างนี่ใช้รูปคุณหนูนาหรือป่าวครับ ผมรู้สึกคุ้นตาจัง เหมือนเราเคยเจอกันมาแล้วนะครับ  Grin

น้องสี่ ช่วยด่าพี่รองทีหล่าวถิ๊........

พี่รองเป็นคนดี พี่รองเป็นคนรักครอบครัว พี่รองน่ารัก พี่รองมีน้ำใจ พี่รองเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่...... เป็นไงครับพี่สาม แค่นี้ได้ไหม น่าว่าพี่รองแกเจ็บถึงกระดูกแน่ ๆ

โดนๆๆ....ต้องด่าแบบสองชั้นอย่างนี้เลย แต่พี่รองจะเข้าใจเหรอฟร๊ะ.........

สมองระดับนั้น ปัญญาระดับเทพ...(คง)ต้องเข้าใจแน่นอน.... Grin

เมียแกเป็นครู หากแกไม่เข้าใจ เดี๋ยวพี่รองก็ไปถามเองแหละ ว่าหมายความว่ากระไร..... เนี่ย ทีมงานส่งลูกบอลมาเข้าทาง teen พอดี เตะสกัดดาวรุ่งเสียเลย คริ คริ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203408 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:34:31 PM »

ไม่เคยเห็นที่ไหนใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย

เชคเมลล์บัดเดี๋ยวนี้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203409 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:35:41 PM »

Grin เมื่อคืนไปงานประจำปีศาลเจ้าแม่โต๊ะโม๊ะ สุไหงโก-ลกมา คนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แต่บรรยากาศคึกคักอย่างแรง  เยี่ยม การประมูลของศักสิทธิ์(ของศาลเจ้า)ก็คึกคัก สู้กันดุเดือดกว่าปีที่ผ่านๆมา(3-4 ปีหลัง) เสียดายตอนนี้ไม่มีกล้องเสียแล้ว ไม่งั้นจะถ่ายบรรยากาศมาให้ชม ที่สำคัญปีนี้ลูกศิษที่แบกเกี้ยวทั้งหลาย คึกยังกะม้าดีด กว่าจะเข้าศาลเจ้าได้แต่ละเกี้ยว ยื้อยุดฉุดกระชากกันน่าดู ปล่อยพลังกันออกมาแบบสุดๆ  เยี่ยม Grin

แล้วทำไมไม่มาบอกบนเวที ไอ้เราก็หาคนช่วยถ่ายภาพให้อยู่นิ
ยอดประมูลทะลุเป้า สามพิธีกรหายเหนื่อยเลย  ยิ้มีเลศนัย
หลังเวทีมี 037 สนับสนุนอยู่เป็นถาด ประมูลเสร็จเดินเป๋ลงจากเวทีเลย   ขำก๊าก

อืมมม เฮียปังคนไหนครับนั่น แยกไม่ออกเลย คริ คริ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203410 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:37:47 PM »

อยู่ต.ื บ้านโหนด อ. สะบ้าย้อย ครับ  เดิม ชื่อ น้ำตก พระไม่ไผ่ ครับ Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203411 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:39:55 PM »

คำบางคำเป็นภาษาถิ่นครับ เอามาคุยกันเป็นภาษาเขียน บางครั้งอาจไม่เข้าใจ แต่ขอให้ติดตามอ่านไปเรื่อยๆครับ ขยันเข้ามาหน่อย ต่อไปก็เข้าใจเองครับ คนใต้น่ารัก ใจไม่ดำดั่งคำโบราณ ดีไม่ดีอาจจะได้เป็นสะใภ้คนใต้ก็ได้ครับ โดยเฉพาะทางโก-ลก  Grin บู่

โก-ลก นี่ชื่ออำเภอหรือเปล่าคะ Smiley

ใช่ครับ อ.สุไหงโก-ลก  จ.นราธิวาส ครับ ใต้สุดสยามแล้วครับ เป็นเขตติดต่อกับประเทศมาเลย์เซีย จากที่นี่ไปเมืองหลวงของมาเลย์เซีย(กัวลาลัมเปอร์) ไกล้กว่าไปเมืองหลวงของประเทศไทยอีกครับ  Grin แต่ที่น่าสนใจที่สุดคือคนที่นี่ครับ ทั้งใจดีและน่ารัก  หลงรัก บู่

อ้าว โกลก เหรอใต้สุด  เห็นสมัยเรียน ครูว่าเบตง อ่ะ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #203412 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:40:36 PM »

อยู่ต.ื บ้านโหนด อ. สะบ้าย้อย ครับ  เดิม ชื่อ น้ำตก พระไม่ไผ่ ครับ Grin Grin

หวางอกไป รู้แล้วเผื่อไปเที่ยวมั่ง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203413 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:40:57 PM »

ใช่ครับ อ.สุไหงโก-ลก  จ.นราธิวาส ครับ ใต้สุดสยามแล้วครับ เป็นเขตติดต่อกับประเทศมาเลย์เซีย จากที่นี่ไปเมืองหลวงของมาเลย์เซีย(กัวลาลัมเปอร์) ไกล้กว่าไปเมืองหลวงของประเทศไทยอีกครับ  Grin แต่ที่น่าสนใจที่สุดคือคนที่นี่ครับ ทั้งใจดีและน่ารัก  หลงรัก บู่

อ.สุไหงโก-ลก มีประชากรประมาณเท่าไหร่ครับชายเจษฏ์

เฉพาะเขตเทศบาลน่าจะเจ็ดหมื่นหว่าครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ตอนนั้นได้ยินเลาๆตอนเค้าหาเสียงและคำนวนสูตรอีไปหาเสียงเป็นนายกเทศฯ  Grin

โอท็อป ของโกลก คืออะไรครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203414 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:41:43 PM »

ทั้งไก่ ทั้งหมา ทั้งลิง

น้าแคว๊ตเอาปืนเทพ ที่พิ่งรับมา ลองดูดิ๊ ว่าทุ๊ไหม คิก คิก

ตรูว่าม้ายทุ๊ ขนาดเจ้าเก่ามันยังม้ายทุ๊เลยอ่ะ
หน้า: 1 ... 13558 13559 13560 [13561] 13562 13563 13564 ... 35779
  พิมพ์