เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:13:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13671 13672 13673 [13674] 13675 13676 13677 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25535848 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205095 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:18:16 AM »

ได้ผลเลย เรื่องดูเลขรหัสยางที่ลุงดุนแนะนำเมื่อวาน วันนี้ร้านที่ไม่ใช่ของเพื่อนพี่ใหญ่ เวียนเฮดเลยกับบิ๊กทีชเชอร์ คิก คิก

เลยได้แต่ล้อมาแทน ส่วนยางใช้ชื่อพี่ใหญ่  หลงรัก ได้ ยาง federal กับ yokohama มาให้เป็นตัวเลือก  Grin

เดี๋ยวหาข้อมูลในกระทู้นี้ก่อน เซียนยางทั้งหลายช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยว่าตัวไหนดี Cheesy

อ้อแล้วยี่ห้อ Maxxis พันพรือมั้งครับ เห็นเค้าใส่กันเยอะจัง  Huh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 11:20:09 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205096 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:20:11 AM »

ช่วงนี้เริ่มบ้ากล้วยไม้

จริงๆ ในภาพ เรียกว่า ชายผ้าสีดาครับ ไม่ใช่กระเช้าสีดา ผมก็เคยเรียกผิดครับ  กระเช้าสีดาจะเป็นอีกอย่างหนึ่ง
(ว่าไปเรียกกันผิดๆมาหลายคน เจอนักวิชาการ การเกษตรที่งานเกษตรแฟร์เลยรู้)
น้าสิงห์ๆ ถ้าชอบไม้ป่าเดียวกันลองของแปลกๆ ลองปลูกลังตังช้างแลต๊ะ......

ในที่สุดน้าซับก็เลิกแอบ Shocked Shocked Shocked

เลิกมานานแล้วครับ โดนชก โดนชก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205097 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:22:24 AM »

ได้ผลเลย เรื่องดูเลขรหัสยางที่ลุงดุนแนะนำเมื่อวาน วันนี้ร้านที่ไม่ใช่ของเพื่อนพี่ใหญ่ เวียนเฮดเลยกับบิ๊กทีชเชอร์ คิก คิก

เลยได้แต่ล้อมาแทน ส่วนยางใช้ชื่อพี่ใหญ่  หลงรัก ได้ ยาง federal กับ yokohama มาให้เป็นตัวเลือก  Grin

เดี๋ยวหาข้อมูลในกระทู้นี้ก่อน เซียนยางทั้งหลายช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยว่าตัวไหนดี Cheesy

อ้อแล้วยี่ห้อ Maxxis พันพรือมั้งครับ เห็นเค้าใส่กันเยอะจัง  Huh

Maxxis ผมใส่อยู่ครับ  ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหา ใส่มาเกือบสามปีแล้ว
แต่เคยคุยกับเพื่อนที่เป็นช่าง ว่า ยี่ห้อนี่จะมีอยู่รุ่นหนึ่ง ลายดอกเฉียงๆ อะไรประมาณนี้แหละครับ
จะชอบบวม
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #205098 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:25:01 AM »

สวัสดีค่ะพี่น้องด้ามขวาน... ไหว้

...--*
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205099 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:25:37 AM »

Maxxis ผมใส่อยู่ครับ  ก็ดีนะครับ ไม่มีปัญหา ใส่มาเกือบสามปีแล้ว
แต่เคยคุยกับเพื่อนที่เป็นช่าง ว่า ยี่ห้อนี่จะมีอยู่รุ่นหนึ่ง ลายดอกเฉียงๆ อะไรประมาณนี้แหละครับ
จะชอบบวม

ยางจะเปลี่ยนแล้ว ก็เลือกที่ดีที่สุด ที่จ่ายได้เลยน้องสี่ อย่าใส่เพื่อหวังให้มันกลิ้งคลั่กๆอยู่บนหนนเท่านั้น หาที่มันเกาะหนนด้วย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205100 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:29:34 AM »

แบบนี้เลย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205101 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:31:26 AM »

แบบนี้เลย

ไม่โร้เรื่องเลย นี่มันยางเก่าเก็บ กะทะล้อ 13 นิ้ว อีกต่างหาก  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205102 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:32:52 AM »

จะชอบบวม

ยางจะเปลี่ยนแล้ว ก็เลือกที่ดีที่สุด ที่จ่ายได้เลยน้องสี่ อย่าใส่เพื่อหวังให้มันกลิ้งคลั่กๆอยู่บนหนนเท่านั้น หาที่มันเกาะหนนด้วย

จ้า.....  เซ็นพุ่ง นามกรของพี่ใหญ่ มีไว้ให้เราอ้างอยู่แล้ว ยิ้มีเลศนัย

ไปเจอมา แม็กลายนี้ ที่เมืองลุงของถอด มีร่องรอยการใช้งานบ้าง ถ้าเอาทั้งแม็กทั้งยางก็เจ็ดพัน แต่ยางหน้า 185/55/16 ผลิตเมื่อ 2009  ถ้าเอาเฉพาะแม็กก็สี่พัน ต่อไม่ได้เลย ชาด อีเอาแต่แม็กนิ Grin

http://www.sportmag100.com/pro_detail.php?id=2191

นี่ถ้าเป็นร้านเพื่อนพี่ใหญ่ไม่พักแหลงไหร๋หลายคำ คิก คิก

แต่แม็กต้องเทสก่อนว่าดุ้งไม่ดุ้ง คดไม่คด แม็กเล่นมือสองได้แต่ยางไม่ขอเล่นของมือสองเด็ดขาด  Cheesy
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #205103 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:34:08 AM »

จะชอบบวม

ค่อนข้างเห็นด้วยกับน้องสามครับ ริจะขับรถ อย่าขี้เหนียวเรื่องยางกับเบรคครับ แต่ขอให้เลือกด้วยเหตุและผลครับ

ปล. ของพี่เปลี่ยนไปเมื่อต้นปีที่แล้ว ใช้ของโยโกฯ 215  55/ R16 ใช้แล้วติดใจ นุ่ม หนึบ และเงียบดีแท้ ตอนนั้นเส้นละ 4600 ตอนนี้ไม่รู้.... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205104 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:35:26 AM »

แบบนี้เลย

ไม่โร้เรื่องเลย นี่มันยางเก่าเก็บ กะทะล้อ 13 นิ้ว อีกต่างหาก  บู่

น้าสิงห์แกหมายถึง แกค่อยซื้อไว้ให้ลูกแกหมุนเล่นนะ  ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205105 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:36:25 AM »

จะชอบบวม

ยางใส่มาเืกือบสามปีแล้ว  เขาใช้กันสองปีไม่ใช่เหรอ  หรือว่าน้าสิงห์เซ้อมาดม บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #205106 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:36:33 AM »

ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญเรื่องยาง หรือช่ำชองเรื่องถุงยาง แต่เคยได้คุยกะคนที่เคยอยู่โรงงานกู๊ดเยียร์
แกบอกว่าเรื่องคุณสมบัติของยางมักจะหาได้ครบๆในยางยี่ห้อเดียวกันนั้นหายาก เช่น ทั้งนิ่ม ทั้งเกาะ ทั้งทน รีดน้ำดี ศุนย์ดี
 มันแล้วแต่ยี่ห้อไหนจะเน้นหนักแนวไหน

แต่ยี่ห้อ Maxxis มีจุดเด่นเรื่องของการบาล๊านศูนย์ดี นั่นคือเมื่อใช้ยางนี้จะถ่วงตะกั่วล้อน้อยมากเพราะเขาเน้นการกระจายตัวของ
เนื้อยางให้สม่ำเสมอมาจากโรงงานแล้ว  

เรื่องในโรงงานวัตถุดิบยางแกบอกก็มีผลเช่น ยางที่ปลูกจากภาคอีสาน กับภาคใต้คุณสมบัติต่างกันอีก ต้องเติมสารคู่ควบในสัดส่วนที่ต่างกันอีกถ้าจะรักษาคุณสมบัติ
ให้เหมือนกัน

มิชชิลินเด่นในเรื่อง นิ่ม เกาะ แต่ดอกสึกใวเพราะเน้นใส่เนื้อยางมากกว่าส่วนผสมอื่นนั่นคือเอาประสิทธิภาพมาก่อน ดอกทนทีหลัง
แต่ดีตรงเรารู้ว่าดอกหมดก็เปลี่ยนยางได้แล้วมันหมดอายุการใช้งานแล้ว ........../ ผมจึงชอบใช้มิชชิลินมาตลอด

บริดสโตน แก้มแข็ง เน้นดอกสวย ดอกทน สึกยาก แต่เกาะถนนด้อย ชาวบ้านชอบเพราะดูเหมือนดอกไม่ค่อยสึก

ปล.ตามความเห็นผมนะส่วนการเลือกเป็นของท่านเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205107 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:40:19 AM »

จะชอบบวม

ยางใส่มาเืกือบสามปีแล้ว  เขาใช้กันสองปีไม่ใช่เหรอ  หรือว่าน้าสิงห์เซ้อมาดม บู่

อิอิอิ ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205108 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:42:17 AM »

จะชอบบวม

ค่อนข้างเห็นด้วยกับน้องสามครับ ริจะขับรถ อย่าขี้เหนียวเรื่องยางกับเบรคครับ แต่ขอให้เลือกด้วยเหตุและผลครับ

ปล. ของพี่เปลี่ยนไปเมื่อต้นปีที่แล้ว ใช้ของโยโกฯ 215  55/ R16 ใช้แล้วติดใจ นุ่ม หนึบ และเงียบดีแท้ ตอนนั้นเส้นละ 4600 ตอนนี้ไม่รู้.... Grin

ยี่ห้อนี้ ขนาดนี้ มาเปลี่ยนที่ร้านเพื่อนพี่ใหญ่เลยพี่รอง เห็นป้ายติดไว้ 4500 มั้ง แต่ถ้าใช้ชื่อพี่ใหญ่ ผมว่าน่าจะ 4000 กระมัง เพราะแกขี้คร้านคิดเลขหลายตัว  คิก คิก

ส่วนใหญ่เวลาผมไปเปลี่ยนยางที่นั้น มักจะได้แบบถ้วน ๆ เสมอ Grin

ว่าอีถามแกกันนิ ว่าถ้าเติ้นตั้งไว้ที่ 3900 เติ้นอีให้ผม 3000 ถ้วนกันม้ายอ่ะ  ขำก๊าก

205/45/16 ตอนนี้ federal ได้เส้นละ 3000 ครับ ส่วน yogo ม้ายด้ายถามที รอหาข้อมูลเปรียบเทียบก่อน  Cheesy เราอีใส่ 215  55/ R16 เสียงว่าติดแน่ ๆ กับไอ้เตารีด แกว่าถ้าไม่เชื่อเอามาลองใส่แลก่อนได้เลย  Grin

เดี๋ยววันเสาร์อีพาไปให้ดูจานเบรคด้วย วันก่อนของเสรียขับ ๆ อยู่หลุดเฉยเลย เพราะจานเบรคบางอย่างแรง เห็นแล้วเสียวเลย เบรคไม่ได้เลย ดีที่ไม่ชนกับอะไรและขับไม่เร็ว ตกใจหน้าซีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2010, 11:45:58 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #205109 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:43:56 AM »

ใบสวยดีนะครับ  Cheesy

ครับ ต้นนี้ยังเล็ก ลังตังช้างต้นโต จะสูงท่วมหัว เป็นไม้พุ่มกลาง
อีกอย่างที่หายากก็ลังตังกวางครับ แต่เนไม้พุ้มเตี้ย อย่างมากสูงระดับตัวคน หรือมากกว่าเล็กน้อย
ใบสวยครับ ปลูกใส่กระถางไว้หน้าร้าน ตรงทางเดินเข้า ให้ลูกค้าเดินเข้าร้านพอได้ชายตาแลใบเขียวๆ

เมื่อก่อนแถวบ้านมีลังตังไก่  ครับ   ต้นเล็ก ๆ ใบเป็นหยัก ๆ มีขน  เดินผ่าไปกลางดงมันทั้งคันทั้งแสบเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 13671 13672 13673 [13674] 13675 13676 13677 ... 35779
  พิมพ์