เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:44:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13675 13676 13677 [13678] 13679 13680 13681 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25526952 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #205155 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:56:01 PM »

ว้าว เพิ่งเคยเห็นปลาทูคอไม่หัก เคยแต่เจอปลาทูคอหัก ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #205156 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:56:20 PM »

แจ้งเตือนภัยรถยนต์ เด่วนี้มันขโมยกันแบบนี้แล้ว

ฝากเตือนภัยผู้ใช้รถ ยนต์Vego หรือ D-Max หรือใครมีญาติพี่น้องใช้อยู่จงระวัง ขณะนี้ พวก มิจฉาชีพ มันมาแนวใหม่ จากสมัยก่อนขโมยยางอะไหล่ หรือไม่ก็แกะโลโก้ ยี่ห้อ หรือรุ่นรถ ตอนนี้แถวสุพรรณฯและจังหวัดใกล้เคียงกำลังระบาดหนักคือขโมยถอด อุปกรณ์เซนเซอร์ไมล์(เดิมเรียกสายไมล์วัดความเร็วรถยนต์) ผมพึ่งโดนไปเมื่อ 5 มีนา 53 (สะเดาะเคราะห์วันเกิด) ผมไปทำธุระแถวโลตัสสุพรรณฯก็จอดรถไว้ในที่ฝากรถ(หลังร้านปะยางข้างโลตัส) ตั้งแต่บ่าย จนถึง 5 ทุ่ม ก็ขับรถจะกลับบ้าน สังเกตเห็นว่าเข็มไมล์ ไม่ขึ้น ก็คิดว่าฟิวส์คงขาด เพราะเครื่องยนต์ก็ยังทำงานปกติ ขณะนั้นเห็นว่าดึกแล้วก็เลยขับรถกลับบ้า นที่ อยุธยา พอเช้าวันรุ่งขึ้นก็รีบเอารถเข้าศูนย์ช่างก็ตรวจสอบจึงรู้ว่าอุปกรณ์เซน เซอร์ไมล์ถูกขโมยถอดและตัดสายไฟเอาไป ไอ้ตัวที่มันถอดออกไป ราคา ตัวเซนเซอร์ไมล์2800+สายไฟ6800+ค่าแรง ก็ไม่เท่าไหร่ แค่หมื่น ต้น ๆ แต่ที่หนักกว่านั้นคือ เกียร์พังครับเพราะตัวเซนเซอร์ไมล์ที่ว่ามันอยู่ติดกับกระปุกเกียร์ใต้ท้อง รถ เมื่อถูกถอดออกไป ทำให้น้ำมันเกียร์ไหลพุ่งออกหมด น้ำมันเกียร์แห้ง ผมต้องซ่อมเกียร์ไปครึ่งลูก เบ็ดเสร็จ แล้ว8หมืน7 ก็ยังดีมีประกันชั้นหนึ่ง(อันสุดห่วยไม่ยากบอกว่าบริษัทอะไรขึ้นต้นด้วย ตัว L …ลงท้ายด้วยตัว G) ขอย้ำ! ประกันชั้นหนึ่ง ผมยังต้องออกเอง เกือบ 3 หมื่น มันบ่ายเบี่ยงหาว่าผมดันทุรังขับมาได้ไง โธ่ ก็กรู ไม่รู้นี่หว่ามันมีขโมยแบบนี้ด้วย ถ้ากรู รู้กรูจะยอมให้รถพังหรืออีกอย่างเหตุมันก็เกิดกลางดึกต่างบ้านต่างเมืองจะ ให้กรูทำไง …เคราะห์ซ้ำด้ามพลอยเหตุเกิดคืนวันที่ 5 เช้าวันที่6 เอารถเข้าศูนย์แล้วโทรหาประกัน มันมาถึงรถ บ่ายวันที่ 9 (บริการทุกระดับประทับใจจริงจิ้ง)ช่างก็ไม่กล้าทำอะไรเพราะต้องรอประกัน อนุมัติก่อน เท่านั้นยังไม่พอ เคราะห์ซ้ำด้ามเพชร บ.ตรีเพชรหยุดงานเพราะไอ้พวกเสื้อแดง ไปเพ่นผ่านหน้าโรงงาน เลยสั่งอะไหล่ไม่ได้ สรุปแล้ว เสียเวลาไป 17 วัน
ผมมาทราบทีหลังคืนเดียวกันนั้นเพื่อนผมอีกคนก็โดนเหมือนกัน เขาจอดรถในลานจอดรถของโลตัสสุ1000แท้ๆ ห่างจากรถผม 200 เมตร เขาใช้ Vego เขาพอรู้มาบ้างแล้วว่ามีขโมยแบบนี้ก็ระวังเหมือนกันก็ยังโดน เขาก็ค่อย ๆ ขับช้า ๆ กลับบ้านที่บางปลาม้า ซึ้งอยู่ไม่ไกลรถเลยไม่เป็นไรมาก เขาก็ไปซื้ออะไหล่เชียงกงมาใส่เอง (ไม่รู้ซื้อของตัวเองหรือเปล่า)หมดไป 8 พันกว่า ก็ไม่รู้ไอ้ที่มันขโมยไปจะขายได้กี่ร้อย แต่กรูต้องซ่อมหมดเป็นหมื่น หรือว่ามีใบสั่ง!!
ผมไปแจ้งความกับตำรวจ(ก็ได้แต่บันทึกประจำวัน) ตำรวจได้แต่บอก ฮะฮะ ไอ้น้องเอยสบายใจได้เองมีพวกเยอะแยะ วันก่อนที่โรง’บาลสุ1000 ก็โดนไป 5-6 คัน ผมจึงตรัสรู้ว่าไม่ได้มีแต่กรูคนเดียวเท่านั้น เลยลืมถามตำรวจว่าแล้วพี่ไม่มีมาตรการป้องกันเตือนภัยอะไรเลยหรือนอกจากตั้ง ด่านตั้งโตะใต้สะพานทุกวัน
ขอฝากบอกเตือนภัยให้รู้ทั่วกัน ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นๆโดนด้วยหรือเปล่า
ข้อสังเกต/วิธีปฏิบัติเมื่อโดน
- หากรถวิ่งแล้วเข็มไมล์ไม่ขึ้น ท่านอาจโดนเข้าแล้ว ให้จอดรถลงมาดูใต้ท้องรถ ตรงปลายสุดของกระปุกเกียร์ (D-Max อยู่ด้านคนขับVego อยู่อีกฟากหนึ่ง) ตัวไม่ใหญ่ไม่ยาว เท่าไอ้นั่น..คือหมายถึงประมาณหัวแม่เท้าผู้ใหญ่(กำนันไม่เกี่ยว) ถ้ายังอยู่แสดงว่าเป็นที่สาเหตุอื่น แต่ถ้าไม่อยู่เห็นแต่รูโบ๋ๆเหมือนไอ้นั่น แล้วมีน้ำเยิ้มออกมา หมายถึงนำมันเกียร์นะครับ แสดงว่างานเข้าแล้วให้หาที่จอดรถที่ปลอดภัย โทรหาใครที่เชื่อถือได้ มาลากจูงรถเข้าศูนย์หรืออู่ซ่อมซะราคาไม่ถึง2หมื่น อย่าดันทุรังขับเหมือนผม ปาเข้าไปเกือบแสน หรือถ้าจำเป็นต้องขับก็อย่าขับเร็ว หรือไกลมาก
แนวทาง ป้องกัน
-ไม่จอดรถในที่เปลี่ยวไกลหูไกลตา(ควรให้ตามานั่งเฝ้า)โดยเฉพาะแถวสุ1000 ส่งสัยไอ้ตัวใหญ่มันอยู่สุ1000
-ควรจอดรคร่อมที่ชื้นแฉะ หรือ กองอุจาระสุนัข (พอมันมุดใต้ท้องรถไปก็จะได้เปื้อนขี้หมาโดนบ่อยๆมันก็เข็ดไปเอง)
-แอบอยู่ในรถพอมันมุดไปถอดก็ออกรถให้เหยียบหัว(แม่เท้า)แม่มเลยอย่าไป เหยียบหัวอื่นเดียวเราติดคุก
-หาน็อตอื่นมาเปลี่ยน(มันมีน็อตแค่ตัวเดียว) เช่นน็อต หกเหลี่ยมแล้วหาซีเมนต์อุดหัวน็อตซะ หรือเจียร์ตะไบหัวน็อตให้กลมมนถอดลำบากหน่อยซึ่งจริงๆแล้วตลอดอายุรถก็คงไม่ ได้ถอดอยู่แล้ว
-ให้ช่างหรือทำเองหาเหล็กฉากเหล็กแบน เจาะรูแล้วหาที่ยึดกะแท่นเกียร์ให้มันบังหัวน็อตซะอย่างน้อยให้ขโมยมันรู้ ซึ้งถึงความลำบากซะบ้าง
สุดท้ายนี้หากท่านรู้แล้วช่วยเผยแพร่ความรู้ให้เท่าทันพวกมิจฉาชีพก็ขอ ให้ทุกท่านปลอดภัย ส่วนไอ้หัวขโมย หากชาติหน้ามีจริงถ้าxxxเกิดเป็นชายก็อย่าให้มีกระจู๋เกิดเป็นหญิงก็ขอให้รู ตัน โอมมะลึก กึก กึ๋ย! เจียดกรอย สม ออย โพง จอร เตียง หลาย เกิด เจีย โกนเปราะฮ์ มัน เมียน :-) เกิด เจียโกน สแร็ย มันเมียน กะนูย โอมเพียง!
(คัดลอกมาจาก D max club)
จากคุณ    : ฉลามน้ำเย็น
เขียนเมื่อ    : 11 พ.ค. 53 20:58:50

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205157 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:57:45 PM »

คันนี้ไม่รู้เจ้าโจรามันกล้าลักหรือเปล่าครับบังดุน

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #205158 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:01:24 PM »

น้าสิงห์  รูปเหลืองตรังกับเหลืองพังงา  สลับกันป่าวคับ
งงนิดๆๆตรงกระเปาะมีจุด และไม่มีจุด.... Grin

อย่าเอ็ดไป เพิ่งศึกษาจ้า
เพื่อนให้มาต้นหนึ่ง บอกว่ารองเท้านารี
เราก็งง ไม่เคยเห็น หรือเคยเห็นแต่ไม่รู็จักชื่อ
พอค้นในเน็ต............หนูอยากได้ๆๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

งานเกษตรภาคใต้ ที่ มอ.จัดมีจำหน่ายทุกปี ทุกสายพันธุ์
ต้นละไมกี่ตัง   ซื้อไปแยกเองเลี้ยงเอง ก็สนุกดีคับ  พอมันออกดอกก็ภูมิใจดี
ผมก็พอมีแยกๆๆไว้บ้าง  มาหาดใหญ่เมื่อไรอีกผมจะได้หิ้วไปให้ Grin Grin

อยากได้บ้างอ่ะ ตอนนี้ใส่511 เบอร์ 10 อยู่ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205159 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:01:44 PM »

พี่บังดุนครับ .... หาสเปคและราคารถรุ่นนี้ให้หน่อย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205160 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:02:34 PM »

Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205161 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:03:44 PM »

http://www.suzuki.co.th/vitara.php

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #205162 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:07:41 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy

แนะนำรุ่นนี้ครับ..แต่ราคาเกินหมื่นไปหน่อย...
แต่ก็จะได้ความสะดวก ที่มีภาพเสมือนจริงแสดงอยู่ทางขวามือ...เมื่อเจอจุดทางแยกสำคัญ....

ผมเคยใช้ SpeedNavi ซึ่งการทำงานคล้าย ๆ กัน...
ขับรถในกรุงเทพ....จะสะดวกมากมาย มีลูกศรชี้บนภาพชัดเจน...ว่าให้วิ่งรถไปทางช่องทางไหน
                        ชัดเจนไม่สับสน....

แต่ข้อมูลพวกนี้ ตามต่างจังหวัด เค้าคงเห็นว่าบ้านนอก...
                        เลยไม่ค่อยมีข้อมูลภาพให้ละเอียดนัก(แต่ก็มี แม้ไม่มาก)
                        ....คงเน้นแต่กรุงเทพเป็นสำคัญครับ.... Grin

น่าเสียดาย อยู่ไกลปืนเที่ยงไปหน่อย เลยไม่มีภาพทางแยกฟลอริด้า ถ้ามีภาพ เดอะวัน โชว์ให้เห็นจะรีบไปซื้อมาใช้งานครับ ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #205163 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:10:56 PM »

อันนี้บ้านผมเรียก บอกคล็อค

ต่อมานาย แกสตั้น กล็อค มาเห็นผมเล่นจะขอเล่นด้วยผมไม่ให้เล่นเลยโกรธผมใหญ่
กลับไปออสเตรียด้วยความโมโหจนเกิดแรงบันดาลใจว่าตูทำเองก็ได้วะเลยกลายเป็นปืน กล็อค มาจนถึงทุกวันนี้

น้าดุลย์ คงได้ค่าโนฮาว มาหลายนะครับ หรือว่าได้แค่โนเดียว ไหว้

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #205164 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:12:06 PM »

เอางั้นเลยนะป๋า...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #205165 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:15:02 PM »

อันนี้บ้านผมเรียก บอกคล็อค

ต่อมานาย แกสตั้น กล็อค มาเห็นผมเล่นจะขอเล่นด้วยผมไม่ให้เล่นเลยโกรธผมใหญ่
กลับไปออสเตรียด้วยความโมโหจนเกิดแรงบันดาลใจว่าตูทำเองก็ได้วะเลยกลายเป็นปืน กล็อค มาจนถึงทุกวันนี้

น้าดุลย์ คงได้ค่าโนฮาว มาหลายนะครับ หรือว่าได้แค่โนเดียว ไหว้

เพื่อนกันขอกันกินมากกว่านี้ครับป๋าผมให้ไอเดียฟรีแต่ขอให้ตั้งชื่อยี่ห้อให้เกียรติของเล่นผมบ้าง...เท่านั้นเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #205166 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:16:42 PM »

คันนี้ไม่รู้เจ้าโจรามันกล้าลักหรือเปล่าครับบังดุน

ลักแต่ล้อครับเอายางในไปเล่นน้ำบายตัวตุบ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #205167 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:17:16 PM »

สวัสดีครับ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205168 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:18:16 PM »

ของผม ๒๐๕ จอแคบ  ตอนนั้นซื้อลดแล้วยัง ๙,๙๐๐ เลย ..... เสียดายจังแต่ก็ใช้คุ้มครับ ไปไหนมาไหนยังมีกำลังใจบ้าง

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #205169 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:30:46 PM »

ของผม ๒๐๕ จอแคบ  ตอนนั้นซื้อลดแล้วยัง ๙,๙๐๐ เลย ..... เสียดายจังแต่ก็ใช้คุ้มครับ ไปไหนมาไหนยังมีกำลังใจบ้าง

ของผมใกล้เสียเบี้ยแล้วครับ..

หน้า: 1 ... 13675 13676 13677 [13678] 13679 13680 13681 ... 35779
  พิมพ์