เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:17:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13714 13715 13716 [13717] 13718 13719 13720 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505528 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205740 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:14:44 PM »

OUT LAW CAR  ...... ป้ายเป้ย ไม่มีเลยนะ .... ชนแล้วแล่นลูกเดียว

รถหน่วยงานความมั่นคงนะลุง บู่

แต่จริง ๆ แล้ว ป้ายแหย๋งเหมือนหมาควัดเลยครับ เพราะทอมาจังหูแล้ว ก่าเลยถอดออกตอนออกจากอู่ เพราะใส่แล้วไม่บาล๊านกันเลย สีรถใหม่ ป้ายโคตรเก่า  Grin

วันอังคารก็จะไปยื่นเรื่องขอป้ายทะเบียนใหม่ครับ แล้วค่อยติด Cheesy

สีนี้รุ่นนี้ คาดว่ายังคันเดียวในแถว ๆ นี้ ต่อให้ไม่ติดป้ายตำหนวดก่าตามถูกครับ  ชาด แลเราเป็นโจรไปได้ บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205741 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:16:37 PM »

ทำไม ทำไม ทำไมไม่ลงสีน้ำเงิน New Civic '10 เลยล่ะขัยนุ้ย  ดายของแปลบ

นี่น้ำเงิน โอดิสซี่ '11 ครับลุง  Grin
ประตูลงสีชมพู บนหลังคาติดไฟแถบอักษรยาวๆ
หน้าเบาะนั่งข้างๆติดไฟ คำว่า ว่าง และมีสวิทช์
ปิดเปิดได้เมื่อมีคนขึ้นมานั่ง คำว่า ว่างจะดับลง

งาม...ทำแลตะ

ตัวอักษรต้องเขียนว่า "ว่าง สำหรับโหม๋ม้ายเดือย เท่านั้น"  Grin

แสดงว่าที่ตัดเดือยแล้วกะได้เพราะ ม้ายเดือย เหมือนกัน

ถ้ามาอย่างน้องปอย ก่าค่อยพิจารณาอีกที  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205742 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:19:48 PM »

วันอังคารก็จะไปยื่นเรื่องขอป้ายทะเบียนใหม่ครับ แล้วค่อยติด Cheesy

น๊านนนน   แรงกว่าขอปุบ ได้ ปับ  ..... รอไปตะ ไม่ 6 เดือน ก็ ปีนึงนู่  แถมโดนสอบสวนกันเมื่อย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205743 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:22:50 PM »

ทำไม ทำไม แล้วทำไมอยู่บ้านนอกแบบนี้ทำไมไม่ยกสูงหน่อยล่ะ จะได้ไม่ติดหล่มงัวนอน

ยกสูงไปไหนหล่าว แค่นี้ก่าสูงอีแล้วไป  บู่

เปลี่ยนโช็ควันก่อน สูงพลามพ้น ว่าอีให้มันต่ำลงอีกสักหิดนิ ช่องว่างระหว่างตัวถังกับล้อห่างเกิน แต่เดี๋ยวรอใส่ล้อใหม่ก่อน ถ้าไม่ห่างกันมากก็ไม่โหลดลง เพราะความสูงแค่นี้ ลงหลุมไม่ต้องเบรค  Grin

โฉ๊กอันกี่บาทครับน้องสี่ ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ ของติดรถยวบยาบเต็มที่แล้ว

ผมเปลี่ยนทั้งสี่อันรวมถึงเช็คช่วงล่างและเปลี่ยนผ้าเบรคใ้ห้เขายกท้ายให้สูงขึ้นหน่อย หากจำไม่ผิดน่าจะสองหมื่นแปดหรือว่าสามหมื่นนี่แหละครับพี่สาม Grin

เดี๋ยววันจันทร์ผมพารถไปเปลี่ยนล้อกับเช็คช่วงล่าง ถามราคาเท่าแต่โ๊ช๊คให้ครับ Cheesy

แต่ถ้าพี่สามอยากได้โจ๊กไวไว พรุ่งนี้หัวเช้า ๆ แถวเรินขายถุงละห้าบาทครับ คิก คิก

ฝากสอบถามยี่ห้อ+ราคาโฉ๊กให้ด้วยนะครับ เผื่อจะได้ไปนั่งกินไวน์ที่หลานตาชู Grin Grin

ปล. อย่าให้เหมือน น้าฉ็องหมอก หล่าวฮ๊านนน บู่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205744 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:25:17 PM »

ฝากสอบถามยี่ห้อ+ราคาโฉ๊กให้ด้วยนะครับ

โฉกแจ๊ะ  หลังน่ะโฉก แต่หน้าเป็นสตรัท  อิอิ แปลว่าไรม่ายรุ๊

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205745 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:29:06 PM »

น๊านนนน   แรงกว่าขอปุบ ได้ ปับ  ..... รอไปตะ ไม่ 6 เดือน ก็ ปีนึงนู่  แถมโดนสอบสวนกันเมื่อย

ก่าแหลงกันม้ายโร้เรื่อง ก่าท็อกเอชเคที่เหน็บไปด้วยให้แหลงแทนแหละ คิก คิก

จริง ๆ อาจจะโอนมาเป็นชื่อผมแล้วเปลี่ยนเลขทะเบียนใหม่เลยครับ  Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205746 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:31:31 PM »

ฝากสอบถามยี่ห้อ+ราคาโฉ๊กให้ด้วยนะครับ

โฉกแจ๊ะ  หลังน่ะโฉก แต่หน้าเป็นสตรัท  อิอิ แปลว่าไรม่ายรุ๊

อย่าลีลาลุง ออกโรงมาเลยว่ามันพรันพรื่อนิ๊ จะได้เปลี่ยนโถก

ชุดหน้าเอามาใส่แต่โช๊คได้ไม่ใช่เหรอลุง ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งดุ้น สปริง หรืออย่างไร........
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205747 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:32:17 PM »

จริง ๆ อาจจะโอนมาเป็นชื่อผมแล้วเปลี่ยนเลขทะเบียนใหม่เลยครับ  Grin

แจ้งย้ายไปพางฮาเลย ..... เขาจะประมูลเลขงามป้ายสวยอยู่ราคาย่อมเยาว์

เอาป๊ะ  ตัดหน้า ผวจ.เลย ให้รู้มั่งว่าไผคื่อไผ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205748 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:32:29 PM »

ทำไม ทำไม แล้วทำไมอยู่บ้านนอกแบบนี้ทำไมไม่ยกสูงหน่อยล่ะ จะได้ไม่ติดหล่มงัวนอน

ยกสูงไปไหนหล่าว แค่นี้ก่าสูงอีแล้วไป  บู่

เปลี่ยนโช็ควันก่อน สูงพลามพ้น ว่าอีให้มันต่ำลงอีกสักหิดนิ ช่องว่างระหว่างตัวถังกับล้อห่างเกิน แต่เดี๋ยวรอใส่ล้อใหม่ก่อน ถ้าไม่ห่างกันมากก็ไม่โหลดลง เพราะความสูงแค่นี้ ลงหลุมไม่ต้องเบรค  Grin

โฉ๊กอันกี่บาทครับน้องสี่ ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับ ของติดรถยวบยาบเต็มที่แล้ว

ผมเปลี่ยนทั้งสี่อันรวมถึงเช็คช่วงล่างและเปลี่ยนผ้าเบรคใ้ห้เขายกท้ายให้สูงขึ้นหน่อย หากจำไม่ผิดน่าจะสองหมื่นแปดหรือว่าสามหมื่นนี่แหละครับพี่สาม Grin

เดี๋ยววันจันทร์ผมพารถไปเปลี่ยนล้อกับเช็คช่วงล่าง ถามราคาเท่าแต่โ๊ช๊คให้ครับ Cheesy

แต่ถ้าพี่สามอยากได้โจ๊กไวไว พรุ่งนี้หัวเช้า ๆ แถวเรินขายถุงละห้าบาทครับ คิก คิก

ฝากสอบถามยี่ห้อ+ราคาโฉ๊กให้ด้วยนะครับ เผื่อจะได้ไปนั่งกินไวน์ที่หลานตาชู Grin Grin

ปล. อย่าให้เหมือน น้าฉ็องหมอก หล่าวฮ๊านนน บู่

ถ้าโช็คไม่เสีย เปลี่ยนแต่สปริงก็พอครับพี่สาม ของผมนั้นทั้งโช็คทั้งสปริงหมดอายุไปหลายปีแล้วแต่ยังไม่เปลี่ยน ท้ายเลยห้อย ลงหลุมทียวบยาบเสียวพุงอย่างแรง Grin

เดี๋ยววันจันทร์ถ้าพารถไปเปลี่ยนล้อ เดี๋ยวถามให้ครับ  Cheesy

แต่จริง ๆ ให้พี่ใหญ่โทรถามให้ก่าด้ายนิ ก่าเบอร้านเพื่อนแกนะ  บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205749 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:34:13 PM »

แจ้งย้ายไปพางฮาเลย ..... เขาจะประมูลเลขงามป้ายสวยอยู่ราคาย่อมเยาว์

เอาป๊ะ  ตัดหน้า ผวจ.เลย ให้รู้มั่งว่าไผคื่อไผ

ทำเองก่าด้าย  ไม่ต้องไปประมูล  แถมเลือกลายได้หล่าว คิก คิก

ชาด ดี ๆ เพ ให้ไปประมูลป้าย  บู่

เอาเบี้ยไว้กินหนมหว๋า ถ้าขับรถคันเป็นล้านอย่างลุงเข้มว่าไปอย่าง Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205750 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:38:05 PM »

ถ้าโช็คไม่เสีย เปลี่ยนแต่สปริงก็พอครับพี่สาม ของผมนั้นทั้งโช็คทั้งสปริงหมดอายุไปหลายปีแล้วแต่ยังไม่เปลี่ยน ท้ายเลยห้อย ลงหลุมทียวบยาบเสียวพุงอย่างแรง Grin

เดี๋ยววันจันทร์ถ้าพารถไปเปลี่ยนล้อ เดี๋ยวถามให้ครับ  Cheesy

แต่จริง ๆ ให้พี่ใหญ่โทรถามให้ก่าด้ายนิ ก่าเบอร้านเพื่อนแกนะ  บู่

เปลี่ยนสปริงทำไมหล่าว นิ่มกำลังดี ...........

อยากได้แบบตอนเด้งขึ้น หนืดๆ ซาโล๊วๆ ช้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #205751 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:38:43 PM »

โช๊คอัพส่วนใหญ่ไม่ค่อยเสียหรอกครับ นอกจากมีรวยรั่วซึม  มักจะเป็นทีสปริงล้ามากกว่า

แต่พอเข้าร้าน   พวกจัดยกชุด  ชุดนี้นะเท่านี้  ชุดนั้นนะเลิศเท่านั้น  ชุดนู้นเทพเลยเท่านู่นนนนนนน

แลเอาต๊ะพี่น้อง  พวกร้านยาง-ช่วงล่างน่ะมันโตเร็วแค่ไหน  พอลูกค้าอ้อนให้เทิร์นของหน่อย เอาก็เอา

คิดให้สักร้อยครึ่งร้อย (รวมทั้งยางทั้งโช๊คนั่นแหละ)  เก็บไว้รอเหยื่อกระเป๋าเบาอีกที ..... น่าเห็นดู

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205752 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:39:39 PM »

เอาไปแลราคาคร่าว ๆ ก่อนพี่สาม จะได้หกเมียได้ถูก Cheesy

ผมจำยี่ห้อที่ร้านเพื่อนพี่ใหญ่ไม่ได้  แต่ส่วนใหญ่จะเป็นของมียี่ห้อทั้งนั้นครับ  ไม่มีของเทีียมขาย Grin

http://www.autopart-center.com/product-th-385673-%E0%B8%8A%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%9A+Honda+%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89.html

http://www.autopart-center.com/product-th-286509-%E0%B8%8A%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%9A+Monroe+%28%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%9E%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%A3%29l%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%8B%E0%B8%87.html

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205753 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:40:00 PM »

เปลี่ยนล้อแล้วต้องใส่ไอ้พันนี้กันหล่าวม้ายอ่ะนิตรู  บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 09:42:06 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205754 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:43:18 PM »

ยกสูงไปไหนหล่าว แค่นี้ก่าสูงอีแล้วไป  บู่

เปลี่ยนโช็ควันก่อน สูงพลามพ้น ว่าอีให้มันต่ำลงอีกสักหิดนิ ช่องว่างระหว่างตัวถังกับล้อห่างเกิน แต่เดี๋ยวรอใส่ล้อใหม่ก่อน ถ้าไม่ห่างกันมากก็ไม่โหลดลง เพราะความสูงแค่นี้ ลงหลุมไม่ต้องเบรค  Grin

เดี๋ยววันจันทร์ถ้าพารถไปเปลี่ยนล้อ เดี๋ยวถามให้ครับ  Cheesy

แต่จริง ๆ ให้พี่ใหญ่โทรถามให้ก่าด้ายนิ ก่าเบอร้านเพื่อนแกนะ  บู่

เปลี่ยนสปริงทำไมหล่าว นิ่มกำลังดี ...........

อยากได้แบบตอนเด้งขึ้น หนืดๆ ซาโล๊วๆ ช้า

ขายรถให้ผมสองแสน แล้วไปเซ้อรถใหม่เลยครับ Grin
หน้า: 1 ... 13714 13715 13716 [13717] 13718 13719 13720 ... 35779
  พิมพ์